Sự phát triển

Bé thích nằm nghiêng khi ngủ.

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 33.5K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đọc trong sách lại nói khác đó các mẹ. Nên tập bé nằm ngửa vì như thế sẽ giảm nguy cơ bị đột tử ở trẻ em. Vì nằm nghiên hay nằm sấp sẽ làm đường thở của bé không thông. Như thế sẽ ảnh hưởng đến việc bé thở trong khi ngủ. Mình đọc như vậy không biết chính xác không nữa
    • 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hài hước các kiểu nằm ngủ của các con quá! Con gái tớ thì chuyên nằm sấp. Khi nào nằm nghiêng thì chân phải gác, phải quắp gối, tay thì túm tóc mẹ:cool: Gỡ tay ra khỏi tóc mẹ là nàng í oé, khóc luôn!
    • 201 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Con trai mình gần đây tự nhiên thích nằm nghiêng ngủ, để anh nằm ngửa 1 hồi ảnh tự quay nghiêng về 1 bên để ngủ, khi nào mỏi thì tự động ngửa lên xong lại nghiêng tiếp. Nằm nhìn giống người lớn lắm, thấy cưng gì đâu á
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hyhy.thấy các mẹ xí xớn mình cũng bon chen với các mẹ tí teo.bé Sam nhà mình vừa tròn 4 tháng cũng thích nằm nghiêng lắm ấy.Bé nhà mình đang biết lẫy nên nằm nghiêng khi nào cô nàng hứng lên thì vặn mình một cái là...úp sọt như chơi.hyhy
    • 81 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Artiso Xem bài viết
    Bé nhà mình nằm nghiêng mỗi một bên, đầu lép một bên luôn.
    bé này giống bé nhà mình quá, bé nhà mình ngủ hay nghiêng trái nhiều, lật bên kia hoặc nằm ngửa chỉ được tí lại lật lại như cũ, mà tình hình là bé hay lật mông nên uốn éo là lật úp và đòi lẫy trong khi mắt vẫn nhắm, bé nhà mình sắp 6 tháng.
    • 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hihihi, bé Mèo nhà mình cũng thế các mẹ ạ. Suốt ngày chỉ thích nằm nghiêng, thỉnh thoảng úp mông 1 cái là lật. Hôm qua ngóc được cái đầu lên mẹ sướng ơi là sướng.....Chả biết ngủ nghiêng có tốt hay không nhưng cứ chỉnh lại 1 tí là lại nghiêng ra. Pó tay con!!!!!
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mon thối nhà mình cũng toàn ngủ nghiêng à,ngủ nghiêng tốt mà,bé sẽ không bị sặc sữa trong lúc ty mẹ,cũng giảm nguy cơ đột tử nữa,có điều các mẹ nên cho bé nằm nghiêng cả 2 bên kẹo bị méo đầu,xấu lém ạ.hihi
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đọc nhiều chỗ thấy bảo tốt nhất là cho con ngủ ở tư thế nằm ngửa để tránh hội chứng đột tử ở trẻ sơ sinh đấy. Ví dụ như ở bài này: Mẹo giúp làm giảm nguy cơ đột tử ở trẻ sơ sinh - http://www.timbacsy.com/meo-giup-lam...t-tu-o-tre-em/, trong đó Luôn cho con bạn ngủ trong tư thế nằm ngửa là nhắc nhở được cho lên hàng đầu đấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, bây giờ cũng thích nằm nghiêng ngủ mẹ mà ngửa ra là cu cậu khóc ngay
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bà mẹ , mình mới lần đầu làm mẹ nè , con mình mới được 4 tháng mà lúc 3 tháng 4 ngày là bé đã nằm sấp rồi , tới bây giờ cũng vậy nữa , nằm nghiêng và nằm sấp kg , đặt nằm ngửa lên là khóc huhu , mình cũng hết cách , mà mình cũng kg biết nằm nhu vậy có ảnh hưởng gì kg nữa
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelnghi Xem bài viết
    chào các bà mẹ , mình mới lần đầu làm mẹ nè , con mình mới được 4 tháng mà lúc 3 tháng 4 ngày là bé đã nằm sấp rồi , tới bây giờ cũng vậy nữa , nằm nghiêng và nằm sấp kg , đặt nằm ngửa lên là khóc huhu , mình cũng hết cách , mà mình cũng kg biết nằm nhu vậy có ảnh hưởng gì kg nữa
    .

Không sao đâu bạn ơi, cả 2 đứa nhà mình cũng vậy biết lật là nó nằm sấp ngủ luôn, lật lại được một lúc lại nằm sấp lại. Bây giờ bé lớn 3 tuổi thì hết rồi chỉ thỉnh thoảng nằm sấp thôi, còn nhỏ em thì vẫn tiếp tục nằm sấp ngủ. Mà nhà mình là di truyền đấy, ông nội rồi ba nó cũng hay nằm sấp ngủ.Hic.
    • 142 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Con mình cũng nằm nghiêng khi ngủ đây, chỉnh thế nào cũng không được. Bà cố bé nói nẳm nghiêng sau này số con cực lắm. Mình đang lo đây chẳng lẽ ba mẹ dành hết phần sướng của con rồi sao?
    :Rose::Rose::Rose::Rose:

• 252 Bài viết

• 1,366 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 3 tháng 7 ngày, chưa biết lẫy. Sinh buổi sáng, tối hôm đấy khóc kinh lắm, cả nhà lo gọi y tá bv đến kiểm tra 2 lần xem có làm sao không mà khóc nhiều thế nhưng y tá không bít. Sau đặt nằm nghiêng là nín ngay. Thế là từ lúc sinh đến giờ toàn nằm nghiêng, cứ khoảng 1h là mình cho bé đổi bên. Chẳng hiểu tại sao bé chỉ nằm nghiêng thế.
    • 414 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mỗi đứa ngủ nằm 1 kiều, cso đứa còn toàn úp mặt xuống nằm như con ếch, nso ngủ kiểu nào thì thích nghi với kiểu ấy sao ấy, nên chắc là ko sao
    Yêu Cu Tý nhứt trên đời
    • 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Con e được 15 ngày tuổi. Từ tuần đầu lở bv về là đã nằm nghiêng ngủ rồi. Mà có vẻ ngủ ngon hơn nữa. E lo quá may mà đọc topic này giờ e cũng đỡ lo hơn. Nhưng đúng là trông iu là ou
    iu các mẹ ha.
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!
    • 555 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

con gái em cũng ngủ nghiêng vì được bà nội luyện cho từ bé nên quen, bà bảo nằm nghiêng tốt và đỡ mồ hôi lưng....
    " Một ngày mới nắng lên......"
    • 30 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cháu mình lại nằm sấp,thế là lúc đặt cháu ngủ,em dâu mình chắn cho bé cái gối ngang người ,khi bé lật cái gối
    đỡ phần bụng cho bé không bị ngộp.Nằm sấp rất nguy hiểm.
    • 921 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

đọc comments của các mẹ xong lại nghĩ đến chị hai nhà mình mà . Chị hai ngủ thích nằm nghiêng bên trái sau khi dứt dzú mẹ. hết nghiêng lại ngửa, rồi nằm sấp. Cả cái giường to đùng mình chị hai một nửa rồi, mẹ thì phải xuống dưới chân nằm để chị hai xoay kg bị vướng, vì bị vướng cái là chị hai cáu lên . Thỉnh thoảng ba chị hai đi nhậu về thì mẹ bảo ba xuống sàn nằm, lúc đó mình chị hai bá chủ cả cái giường tha hồ mà xoay ngang xoay dọc.
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhang281 Xem bài viết
    con gái em cũng ngủ nghiêng vì được bà nội luyện cho từ bé nên quen, bà bảo nằm nghiêng tốt và đỡ mồ hôi lưng....
    Con mình chẳng luyện gì, nhưng bé cũng nằm nghiêng từ bé. Lúc mới sinh bé rất hay giật mình, tay hua hua lên nhìn thương lắm. Thế là cho nằm nghiêng, ôm gối, bé ko giật mình gì nữa. Giờ đầu cu cậu tròn, đẹp lắm!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khi bé thích nằm ngủ nghiêng

Cu King nhà mình đã được 4 tháng rồi,thời gian gần đây ko hiểu sao bé lại thích nằm ngủ nghiêng qua một bên ,rồi úp người xuống trong tư thế chuẩn bị lật ,thậm chí là bé lật trong khi đang ngủ ,mình sửa lại tư thế ngủ của bé thì bé lại giât mình và khóc lớn.Không biết bé ngủ như vậy có ảnh hưởng gì...

• 7 mẹo giúp trẻ mở rộng vốn từ vựng

Con trai mình 31 tháng tuổi nói khá nhiều rồi nhưng trong mục sân chơi của bé trên webtretho này,...

• bé hay nằm sấp khi ngủ?

Bi nhà em dc 9tháng rồi, dạo này khi ngủ cô nàng hay nằm sắp lắm nhiều khi không để ý chỉ một thoáng là đã thấy nằm sấp rồi, một số người thì bảo do nhiều giun :Sad: em thì không biết thế nào, mong các mẹ tư vấn giúp em với. nuôi con lần đầu thật chẳng biết gì khổ thế đấy. thanks các mẹ nhiều nhé.

• Nên mua nhà 1,5 tỷ khi mình có bao nhiêu tiền?

Thưa chuyên gia, em được biết rất nhiều ngân hàng hiện nay đều cho vay mua nhà với lãi suất ưu đãi....

• 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ku nhà mình toàn nằm sấp, cứ để bé tự nhiên đi!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3