• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé thích nằm nghiêng khi ngủ.

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 35.3K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà em lúc nào cũng thấy nằm nghiêng người để ngủ,chân thì gác lên gối ôm.Cứ như người lớn vậy,kg biết con các Mẹ có đứa nào giống con em hay kg.Em sợ nằm vậy tay tê hết,mà nằm lật ngữa ra thì lát sau thấy vẫn thích nằm nghiêng ???Mà bế thì phải bế đứng,nhiều khi em bế lâu kg nỗi...phải dạng 2 chân của bé ra.Không biết sau này có đi hàng hai kg nữa.Hư lắm các Mẹ ơi,lúc nào cũng bắt bế hết mà cô nàng nặng đến 8,5kg.Nên em muốn lặt lè:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé hay nằm sấp khi ngủ?

Bi nhà em dc 9tháng rồi, dạo này khi ngủ cô nàng hay nằm sắp lắm nhiều khi không để ý chỉ một thoáng là đã thấy nằm sấp rồi, một số người thì bảo do nhiều giun :Sad: em thì không biết thế nào, mong các mẹ tư vấn giúp em với. nuôi con lần đầu thật chẳng biết gì khổ thế đấy. thanks các mẹ nhiều nhé.

• Giáo dục con như thế nào khi vắng cha?

Có vô vàn lí do khiến trẻ phải sống trong sự thiếu vắng sự quan tâm, chăm sóc của cha như: cha công...

• Lazada chọn DigiCity làm đối tác chiến lược cung cấp hàng.

Là thương hiệu siêu thị điện máy online với doanh số cao nhất hiện nay, mới đây DigiCity và Lazada,...

• 10 điều các ông bố cần ghi nhớ khi có một cậu con trai

Chùi ơi! bài này hay tuyệt cú mèo nè..dành cho các ông bố nữa..Không biết ong bố của các con trai...

• Bé thích nằm sấp khi ngủ

các me ui, con của em sao mà rất thích nằm sấp khi ngủ. Đôi khi bé tự xoay để ngủ. Nhưng khi kg tìm được tư hế thoải mái thì khóc, (nằm sấp, mắt nhắm và miệng thì há to để khóc). Kg biết các bé khac có như thế kg?

• 130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nằm nghiêng không sao đâu bạn ạ. Bé Nghé nhà mình từ lúc 3 tháng đã thích nằm nghiêng rồi. Đặt ngửa một tí là anh ý nghiêng người ngay. Lúc đó mẹ lại cho thêm cái gối ôm vào chân. Đến giờ là hơn 7 tháng rồi, hầu như chỉ nằm nghiêng, nghiêng bên này mỏi thì anh ý lại quay sang bên kia. Mình cu cậu hết nửa cái giường.....
    • 1,241 Bài viết

• 1,495 Được cảm ơn

Cu nhà mình luyện cho nằm nghiêng từ trong tháng, cứ một lúc khoảng 30 hoặc 45' bạn lật người cháu nghiêng sang bên kia. Nằm nghiêng tốt: k mồ hôi lưng, nếu ọc sữa thì chảy sang bên cạnh k bị sặc ngược lại, nằm chắc hơn, đầu k bị méo, dễ chặn gối để k bị giật mình.. Đấy là mình đc bác sĩ tắm cho bé khuyên thế và mình cũng đã làm thế
    • 90 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các Mẹ,vậy là em cũng yên tâm rồi ! Chúc Mẹ và các bé khỏe
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cu nhà mình cũng thích ngủ nghiêng, chả sao đâu mẹ nó à
    • 497 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng vậy à ngủ nghiêng từ khi 2 tháng cơ ,nằm quay lưng lại với Mẹ ôm gối Ôm ngủ ngon lành !
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng toàn nằm nghiêng, từ lúc hơn 1 tháng tuổi cơ, và có lẽ nhờ vậy mà đầu bé tròn lắm, nằm nghiêng có lợi hơn nằm ngửa nhiều, có gì mà sợ đâu mẹ nó, có điều nên nằm nghiêng đều 2 bên, kẻo không đầu bé lại lệch 1 bên thì chít.
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Bé nhà mình nằm nghiêng mỗi một bên, đầu lép một bên luôn.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 1,274 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

hic bé nhà mình nằm bên cả 2 bên, vậy có sợ bẹp 2 bên nhọn ra đằng sau k nhỉ. kể cả bé nằm người thẳng thì đầu vẫn nghiêng hic

• 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2,5 tháng. Từ khi bé được 1,5 tháng bé rất thích nằm nghiêng khi ngủ. Đặt bé nằm ngửa được một lúc kiểu gì bé cũng ngiêng về một bên. Có khi bé nghiêng về trái, có khi lại bên phải. Nằm ngửa thì bé cũng chịu ngủ nhưng giấc ngủ ngắn hơn so với nằm nghiêng. Khi nằm nghiêng bé ít giật mình và ngủ rất ngon giấc. Không biét nằm nghiêng thế có ảnh hưởng gì xấu không hả mấy mẹ?
    • 429 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo en thì chẳng có ảnh hưởng gì cả đâu, vì cu nhà em cũng thế mà, bây giờ sắp 8 tháng và nghịch như quỷ sứ ý.

• 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Khi bé chưa biết lẫy biết bò,các mẹ nên tập cho bé năm nghiêng 2 bên.Năm nghiêng giúp bé đỡ giật mình,dễ ngủ và năm đều 2 bên sẽ không bị méo đầu.Con nhà em mình do mẹ nó không biết chỉ cho nằm một bên nên cái đầu méo mó xấu lắm.
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con nha em cung vay, nam nghieng be lai ngu ngon. Hoi dau so be bi ngop tho,nhung be nha em biet tu lat dau qua va be ngu vay cam thay rat ngon nen thoi em cung ke. Nam sap nua chu dung noi gi la nam nghieng
    • 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hihi đúng đấy, bé nhà mình cũng nằm được 2 bên luôn nên đầu nó tròn trịa lắm. Thế là yên tâm rồi, khỏi lo nữa.Thanks các mẹ.
    • 265 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em bé chịu nằm nghiêng như thế là rất tốt đấy mẹ nó ạ. Vì nằm nghiêng nếu nhỡ bé bị trớ thì sẽ không bị sặc. Bé nằm nghiêng ngủ sẽ ngon giấc hơn vì không bị giật mình. Con mình hồi 4 tháng ngủ hay giật mình, mình toàn phải cho bé nằm nghiêng đấy. Tóm lại bé nằm nghiêng ko vấn đề gì phải suy nghĩ đâu mẹ nó nhé.
    Bố Lợn Hôi + mẹ Mèo Lười yêu Lợn Con nhất :Battin ey:

• 830 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

bé nhà em 5 tháng rồi, cũng thích nằm nghiêng lắm, hồi trước chưa lật đc thì cho nằm kiểu gì cũng kệ, đầu thì tự quay trái phải. Còn bây h toàn nằm nghiêng kể cả ngủ đặt lại vẫn lật sang nằm nghiêng.
    Mẹ càng yêu con hơn từ những điều như thế...

Yêu mũi tẹt, mắt híp của mẹ

Blog nhà cháu - http://my.opera.com/booHK/blog
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, Từ bé đến giờ 6 tháng chưa bao giờ mà ngủ nằm ngửa cả, toàn nằm nghiêng thôi. Nhưng mình chịu khó trở mình cho con nên đầu đẹp lắm, cắt đầu đinh đỉnh lắm. Từ hòi 3 tháng bé đã để đầu đinh rùi, tóc dày và đen như người lớn.
    • 859 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi bé cũng thích nằm nghiêng lắm. Đặt nằm nghiêng thì ngủ rõ là say và lâu, nhưng mình đọc trong topic nào đó của webtretho nói là nên đặt bé nằm ngửa thì tốt cho bé hơn. Thế là bé cứ nằm nghiêng một lúc mình lại cho nằm ngửa rồi chèn gối hai bên. Cũng chỉ được hồi bé thôi, chứ bây giờ được 1 tuổi rồi ngủ toàn nằm nghiêng thôi, chẳng sửa được tẹo nào cả
    NB: 3.1kg - 1m: 4.2kg - 2m: 5.8kg - 3m: 6.8kg - 4m: 7.6kg - 5m: 8kg - 6m: 8.2kg (viêm phế quản 3 tuần) - 7m: 9.2kg - 8m:10kg - 9m: 10.5kg - 10m:11kg - 11m:12kg - 12m:12.7- 13m:13.4 (rách cơ phanh hàm trên khâu 2 mũi) - 14m:14kg - 15m: 14.2kg
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình thi bé mằng nghiêng không có hại gì hết con nhà mình cũng đã được 10 tháng rồi khi ngủ bé luôn nằm nghiêng một bên, mình để ý bé ngủ như vậy từ khi bé được 3 thang .
    • 682 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Gấu nhà mình cũng toàn ngủ nghiêng thôi, từ hồi gấu khoảng hơn tháng, bg gấu được 4 tháng rưỡi. Theo mình thì ngủ nghiêng bé ngủ sâu hơn, ít bị giật mình. Tuy vậy cần nhớ để thay đổi bên trái bên phải cho bé, đầu bé tròn sẽ rất đep~_~
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4