• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé nhà em đang đêm ngủ bỗng tỉnh dậy và khóc thét lên!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

chào các mẹ. bé nhà em (8 tháng rồi ạ) hai đêm nay rồi cứ ngủ được khoảng chừng 3 tiếng (đang ngủ rất say và ngon lành nhé) bỗng đột nhiên lồm cồm bò dậy và khóc thét lên. Mẹ dỗ kiểu gì cũng không được, khóc như có người đánh ý và còn nấc lên từng hồi. Mãi một lúc sau mẹ bế ấp vào lòng, đầu tựa vào vai mẹ và mẹ đu đưa thì mới thôi khóc và dần dần mới ngủ tiếp và ngủ đến sáng luôn. Thế là sao hả các mẹ ơi.các mẹ chỉ giúp em với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/08/2010 vào lúc 09:12 AM.
    yêu Pikachu nhất quả đất! :Kiss::Kiss:
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Híc ..híc...con nhà mình h là 18 tháng rồi mà cũng rất hay bị như thế ! đặt bùa, đặt dao đầu giường cũng ko ăn thua, ko hiểu bị sao. Bé ngủ ngon được khoảng 2-3 tiếng là tự nhiên khóc thét lên, dỗ thế nào cũng ko nín, mãi mới ngủ lại được :Crying:. Mình thương con quá mà ko biết làm thế nào.
    • 114 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Bé nhà mình 14 tháng rồi, gần đây cũng có biểu hiện giống bé nhà bạn. Bế bé lên vác vai 1 lúc thì lại ngủ. Mình nghĩ có thể ban ngày có gì đó làm bé hoảng sợ, đêm bé ngủ mơ nên bị vậy.
    Bạn thử theo dõi tiếp xem sao nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi nhỏ cũng bị như thế đấy. Mình cho uống calci, cho khám ở viện dinh dưỡng rồi làm đủ kiểu mà chẳng thay đổi được gì cả. Có lúc mình lo quá, vào các topic trong WTT thấy có một số người nói cho con đi làm điện não đồ ở Viện Nhi nữa cơ. Xong rồi cứ nghĩ đi nghĩ lại mình thấy chưa cần thiết nên lại thôi. Rồi bà ngoại bé bảo mình thử cúng mụ xem sao (hồi đầy tháng có cúng 1 lần rồi, nhưng vẫn thử cúng lại). Mình không hề là người mê tín một chút nào đâu, nhưng mình cũng thử làm xem sao. Khoảng 1-2 tháng sau khi cúng mụ, bé thỉnh thoảng vẫn dậy khóc lóc nhưng ít dần và sau đó thì thôi hẳn. Bé ngủ ngoan được khoảng 3-4 tháng nay rồi (giờ bé 30 tháng tuổi), trộm vía con 1000 lần. Mình ko biết là do cúng mụ hay vì bé lớn lên thì tự nhiên đỡ khóc đêm nữa. Nhưng các mẹ thử xem sao. Cúng mụ đơn giản thôi, mình chỉ mua mấy đồ linh tinh rẻ tiền, có bài cúng download trên mạng về nữa đấy. Bạn nào cần list các món để cúng hay bài cúng thì PM cho mình nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có 1 thời gian bé ngủ khoảng 2 tiếng là lại giật mình khóc nức nở, mình phải bé bế dựa vào vai rồi dỗ mãi thì bé mới nín, nhìn tội lắm. Mình để ý là hôm nào bé bị la hay đùa giỡn quá mức cũng làm bé dễ bị giật mình, nên mình hạn chế lại thì thấy bé cũng đỡ hơn nhìu, hôm nào mình quên la bé nhìu là y như rằng đêm đó bé lại khóc:Sad:
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NANGTIENHATGAO Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng có 1 thời gian bé ngủ khoảng 2 tiếng là lại giật mình khóc nức nở, mình phải bé bế dựa vào vai rồi dỗ mãi thì bé mới nín, nhìn tội lắm. Mình để ý là hôm nào bé bị la hay đùa giỡn quá mức cũng làm bé dễ bị giật mình, nên mình hạn chế lại thì thấy bé cũng đỡ hơn nhìu, hôm nào mình quên la bé nhìu là y như rằng đêm đó bé lại khóc:Sad:
    có lẽ thế thật bởi vì ban ngày ở nhà với bà, bà hay chọc cho bé cười nắc nẻ lắm.
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    Bé nhà mình hồi nhỏ cũng bị như thế đấy. Mình cho uống calci, cho khám ở viện dinh dưỡng rồi làm đủ kiểu mà chẳng thay đổi được gì cả. Có lúc mình lo quá, vào các topic trong WTT thấy có một số người nói cho con đi làm điện não đồ ở Viện Nhi nữa cơ. Xong rồi cứ nghĩ đi nghĩ lại mình thấy chưa cần thiết nên lại thôi. Rồi bà ngoại bé bảo mình thử cúng mụ xem sao (hồi đầy tháng có cúng 1 lần rồi, nhưng vẫn thử cúng lại). Mình không hề là người mê tín một chút nào đâu, nhưng mình cũng thử làm xem sao. Khoảng 1-2 tháng sau khi cúng mụ, bé thỉnh thoảng vẫn dậy khóc lóc nhưng ít dần và sau đó thì thôi hẳn. Bé ngủ ngoan được khoảng 3-4 tháng nay rồi (giờ bé 30 tháng tuổi), trộm vía con 1000 lần. Mình ko biết là do cúng mụ hay vì bé lớn lên thì tự nhiên đỡ khóc đêm nữa. Nhưng các mẹ thử xem sao. Cúng mụ đơn giản thôi, mình chỉ mua mấy đồ linh tinh rẻ tiền, có bài cúng download trên mạng về nữa đấy. Bạn nào cần list các món để cúng hay bài cúng thì PM cho mình nhé.
    chị có thể gửi cho em vào mail được k ạ. cảm ơn chị nhìu ạ
    địa chỉ mail của em: tannhatchimai@yahoo.co.uk
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu3112 Xem bài viết
    chị có thể gửi cho em vào mail được k ạ. cảm ơn chị nhìu ạ
    địa chỉ mail của em: tannhatchimai@yahoo.co.uk
    Mình đã gửi mail rồi nhé, check đi.
    • 587 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Như vậy là ban ngày bé bị sao mà làm sợ hãi đó bạn ạ, vì bé nhà mình nằm viện bị chọc kim nên bé bị tình trạng như con bạn rõ rệt lắm, khi bé khỏi bệnh ko phải tiêm và lấy ven nữa thì bé phải dần dần mới quên đi đc đấy chứ cũng ko quên ngay đâu, thế nên bạn kiểm tra lại xem con có bị ai làm đau ko nhé.

Con trai 2,5 tuổi: 10kg - 83,5 cm - Lần đầu tiên cân nặng của con đã đạt tới 2 con số, hạnh phúc lăn tràn qua khóe mắt bố mẹ con yêu ah, mặc dù với bất cứ ai nhìn thấy con vẫn phải chẹp miệng kêu sao suy dinh dưỡng nặng thế. Bố mẹ vẫn luôn tự hào và ủng hộ con yêu, cố lên con nhé
    Con trai 2 tuổi: 8,5kg - 79cm, cả 1 chặng đường dài gập gềnh nhưng cả nhà mình cũng vượt qua phải không con?
    Con yêu hay ăn chóng lớn nhé, bố mẹ yêu con nhất trên đời!
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con nhà em hồi 5-6 tháng cũng thế, cứ ngủ khoảng 1h thì dậy khóc nức nở và nôn trớ hết trong bụng ra, thay xong quần áo thì lại ngủ. Thấy có người bảo không nên cho ăn bột sau 8 rưỡi tối, em nghe theo chuyển sang cho con ăn sữa (vì trước đó mấy ngày mình chuyển bữa sữa muộn thành bột vì sợ con đói). Sau đó thì thấy bé đỡ hẳn.
    Gần đây (con em được 9 tháng rồi) thì cũng mấy đêm liền dậy khóc, có hôm thì nôn, có hôm không, có hôm khóc rất lâu, có hôm khóc ít. Nhưng mắt mũi vẫn nhắm tịt, mẹ gọi không dậy, cứ vỗ mông nhẹ nhẹ và hát ru to lên thì mới ngủ dần. 1-2 hôm đầu em tưởng vì tịt mũi nên bé bị ngạt mà khóc, nhưng hôm qua mũi thông rồi mà vẫn khóc. Em cũng không biết làm sao nữa. Chị hàng xóm có thằng cu khoảng 8 tháng cũng bảo gần đây khoảng gần 11 rưỡi đêm con cũng dậy khóc, con nhà em cũng khóc đúng giờ đấy.
    Em cũng không rõ thời tiết hay tại ma quỷ gì nữa, chẳng biết phải làm thế nào đây.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

À, bé nhà em ban ngày cũng khá nghịch. Thường thì cũng không có gì làm bé sợ. Chỉ có mấy ngày gần đây thì bị sổ mũi nên hay bị mọi người hút mũi, rỏ thuốc mũi, bé không thích nên cũng khóc. Hay là tại thế nhỉ? Nhưng thằng cu nhà hàng xóm đâu có gì sợ đâu, sao hai đứa cũng khóc vào giờ đấy?
    • 595 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, cứ đang đêm ngủ ngon thì khóc ré lên, rồi ngồi dậy khóc nhưng 2 mắt vẫn nhắm tịt lại. Mình cũng để ý thấy hôm nào bị mẹ, bị bà quát hoặc chơi giỡn quá mức là y như rằng đêm đó ngủ không yên, mình cũng được người bạn chỉ cho mua Vitamin D về cho con uống, rồi phơi nắng... thấy tình hình cũng có tiến triển nhưng xen kẽ cũng có đêm lại khóc nhưng không khóc lớn như mọi hôm và cũng không khóc lâu, 1 chút kiểu í é rồi lại ngủ ngon đến sáng. Theo mình nghĩ thì trẻ con đứa nào cũng thế cả, hầu như là có giai đoạn nọ kia, các mẹ thử để ý bé nhà mình xem nhé
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

bé nhà em mấy ngày gần đây cũng hay bị nhỏ nước măt, nứoc mũi. mà cứ lần nào nhỏ cho anh chàng là y như rằng khóc thét lên. Liệu có phải do thế không nhỉ? trước đây em nhỏ cho anh chàng, anh chàng khoái lắm, nhưng 1 tháng đổ lại đây thì không thích bị nhỏ tẹo nào.
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình đã gửi mail rồi nhé, check đi.
    e check mail rồi. thanks chị nhìu.
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu
    • 24 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình 19 tháng, trước đây mấy tháng cũng bị khóc đêm như vậy. Các mẹ hãy kiểm tra lại xem trong ngày bé có hoạt động quá mức không, có chơi hay bị mắng phạt điều gì quá mức không? Nhiều khi do ban ngày bé chơi quá mức nên đêm về bị hoảng giật mình. Nếu không phải mà khóc rồi ngủ vật vã, rồi bò lổm ngổm khó ngủ,kéo dài vài ngày liền thì có thể do các bé bị thiếu canxi. Mình cũng đã cho bé vào viện nhi khám. Nhưng mình không cho làm điện não đồ ( test tâm lý) vì ngoài cái đó con mình ban ngày hoàn toàn bình thường. Các mẹ thử cho uống canxi, magie -B6, hỗn hợp canxi -D3. Đó là BS ở viện nhi cho mình đơn đó. Theo mình thì trong đơn đó do nhiều canxi nên nóng con hay rối loạn tiêu hóa do tác dụng phụ của thuốc các mẹ nên hỗ trợ thêm men tiêu hóa cho con. Bé nhà mình sau khi uống 1 tháng thì khỏi. Chúc các bé ngoan.
    • 187 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ui, gửi cho em với nhé: nucuoimonanisa@gmail.com Con em mấy bữa nay cũng khóc đêm mà làm hết cách rồi vẫn không thấy đỡ gì cả. Mệt quá. Thanks chị.
    • 123 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Theo mình thì các mẹ ko nên quá lo lắng như thế. Bởi có rất nhiều bé cùng có chung đặc điểm như thế, con 1 vài chị trong cơ quan mình hoặc con mình cũng ko ngoại lệ. Bé nhà mình đc hơn 10 tháng rồi nhưng cái sự ngủ thì vẫn còn hư lắm. Ngày thì chơi rất ngoan chỉ hơi nghịch ngợm, chả bao giờ chịu ngồi yên cho mẹ thở 1 giây. Nhưng cứ ngủ thì chán lắm. Ngủ ngày pải có bà hoặc mẹ ngồi bên cạnh, giật mình mà ko thấy ai là khóc hờn dỗ mãi ko chịu nín. Đêm thì cứ ngủ đc hơn 30 phút là giật mình khóc, hôm nào ngoan thì mẹ bế lắc lư trên vai rồi ngủ lại, nhưng có hôm thì mắt nhắm, miệng gào khóc ko sao dỗ đc, sau đó còn ói hết sạch sữa cho uống trước khi ngủ 30 phút. Mình chịu đựng riết rồi quen. Theo mình thì trẻ con rất nhạy cảm với những thay đổi của bản thân cũng như môi trường xung quanh. Cơ thể con trong 1 giai đoạn nào đó có sự thay đổi thì con sẽ phản ứng lại ngay; hoặc hôm nào ăn ko tiêu, bụng no hơi, hoạt động ban ngày quá nhiều; có điều gì đó làm con cảm thấy bất an( ví dụ như sợ phải xa mẹ) hoặc thời tiết thay đổi....cũng làm cho con ko đc ngon giấc. Theo mình để ý, con mình sáng nào đc chơi ngoài trời nhiều, trưa ngủ tròn giấc thì buổi tối bé sẽ ngủ ngon giấc hơn, và càng lớn con ngủ cũng ngoan hơn trước. Các mẹ cũng đừng vì lo lắng thái quá mà đưa con đi xét nghiệm đủ thứ, ko tìm đc nguyên nhân mà đôi lúc lại làm khổ thân các con. Người lớn mình có khi còn xấu nết ngủ huống hồ các bé.
    • 89 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn nên coi lại chỗ ngủ của con xem có thoáng mát ko? Bé có đang bị sổ mũi hay ho gì kô, vì con mình trước khi bị sổ mũi hay ho có đàm bé hay bị như vậy. Nhiều khi thấy con ngủ ngon chưa kịp mừng là đã ré lên, 1 đêm có cả 4-5 lần. Nhưng sau khi hết sổ mũi và ho thì ngủ rất ngon. Cũng có thể do tư thế bé nằm sai, bé nằm 1 bên lâu quá làm máu lưu thông ko đều dẫn đến tê tay cũng có thể gặp ác mộng như người lớn. Chúc bé mau chóng ngủ ngon cho cha mẹ vui nha.
    • 435 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Các mẹ hãy thử đốt vía nhé, trai 7 vía, gái 9 vía. vừa đốt vừa khấn vía lành thì ở vía dữ thì đi. Một lúc sau khi đốt sẽ ổn thôi. Kinh nghiệm nhà mình vậy, ai tin thì làm, ko thì thôi. Ko tranh luận về pp này vì mình cũng ko lý giải dc
    • 545 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Cho bé uống canxi là hết liền hà, triệu chứng thiếu canxin là khóc đêm, khó ngủ đó mẹ bé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2