Sự phát triển

Bé ngủ không ngon về đêm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.85K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mình với con mình 7,5 tháng k hiểu sao mấy bữa nay buổi tối bé ngủ cứ trở mình lien tục mình sợ con đói cho bú nhưng bé bú ít , sợ bé tiếu nhiều mình thay tã nhưng tình hình vẫn không cải thiện bé vẫn trở mình liện tục khi ngủ có lúc còn mếu máo khóc nữa suốt đêm cứ như vậy mình còn thấy mệt nữa nói chi bé nhìn con mà tôi nghiệp wa mà k biết lam sao có mẹ nào từng gặp trường hợp này thi chia sẻ với mình với nha.:Crying:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 287 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Coi chừng bé em bị thiếu canxi em phơi nắng bé thường xuyên 1 tí và uống thêm canxi
    xem thử mấy ngày có hết quấy đêm ko.Nếu ko nên đi khám xem
    ...Một chiều trên đồi, Em làm thơ Cỏ biếc tương tư vàng úa....

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 130 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với. Cu bé nhà mình 20 tháng rổi mà cũng hay khóc đêm. 1 tháng hoặc khóc hoặc lăn lộn lúc đang ngủ đêm đến 20 ngày. Cho bú sữa thì có hôm bú hết 1 bình rồi ngủ, có hôm ko bú vẫn quấy.Cháu cũng hay ra mồ hôi lắm. mấy tháng nay mẹ cũng ko bổ sung can xi vì thấy răng cháu mọc hết rồi, vận động rất cứng cáp, mẹ hay phơi nắng và ăn nhiều đồ ăn nhiều can xi. Mình cũng chưa biết có cách nào giúp cho bé ko khóc đêm nữa. 2 vợ chồng mất ngủ triền miên sau mỗi lần con thức giấc nửa đêm.Đến bây giờ bố chỉ con có 48 cân mẹ cũng chỉ còn 42 cân. Các mẹ có thấy thảm cảnh ko

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn chị TINHUYNH nhiều nha em đã phơi nắng bé được 3 ngày nayy rồi ,tối wa em k mặc tã cho bé để xem bé ngủ có ngonn k em thấy bé đỡ trở mình hơn để em thử k mặc tã mấy ngày xem sao k biết có phải bé k chịu mặc tã k nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 3dieuuoc; 01/11/2009 vào lúc 10:00 AM.

• 200 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meson28 Xem bài viết
    Các mẹ giúp mình với. Cu bé nhà mình 20 tháng rổi mà cũng hay khóc đêm. 1 tháng hoặc khóc hoặc lăn lộn lúc đang ngủ đêm đến 20 ngày. Cho bú sữa thì có hôm bú hết 1 bình rồi ngủ, có hôm ko bú vẫn quấy.Cháu cũng hay ra mồ hôi lắm. mấy tháng nay mẹ cũng ko bổ sung can xi vì thấy răng cháu mọc hết rồi, vận động rất cứng cáp, mẹ hay phơi nắng và ăn nhiều đồ ăn nhiều can xi. Mình cũng chưa biết có cách nào giúp cho bé ko khóc đêm nữa. 2 vợ chồng mất ngủ triền miên sau mỗi lần con thức giấc nửa đêm.Đến bây giờ bố chỉ con có 48 cân mẹ cũng chỉ còn 42 cân. Các mẹ có thấy thảm cảnh ko
    Bạn thân mến
    Bé nhà mình đã 18 tháng, mà giấc ngù không mấy khi đươc sâu
    Mình thấy tội nghiệp lắm mà chẳng biết làm gì hơn, vẫn uống D3 đều đều 3 giọt /ngày vì bé bị còi xương, đến bây h chỗ rụng tóc sau gáy mới mọc thêm được ít
    Cả đêm bé lăn lóc, rồi khóc vật vã, mồ hôi nhiều, có lúc phải bế đi rong, và khóc đều đặn 30phút, 1 tiếng / lần… nhưng sáng ra lại chơi ngoan, không ai ngoan hơn nữa

Lúc 14 tháng, mình có cho đi bac sĩ vì thấy con hơn tuổi rồi mà giấc ngủ thật tệ, ăn uống cũng chẳng ra gì, bác sĩ cho uống Perital (5 ngày) vàmen tiêu hóa để cải thiện.. nhưng cũng chỉ được vài ngày
    Lúc 16 tháng, mình lại đưa con đi, vì thấy con ngủ khổ quá, cả đêm lăn lóc, vật vã, bác sĩ lại cho uống an thần (Phenegal) cũng chỉ 3 ngày thôi, rồi cách ngày uống ½ liều.., và bác ấy bảo không uống d3 nữa, uống nhiều quá gây tác dụng ngược lên hệ thần kinh. Mình tuân thủ đến 1 tuần thì con ngủ rất ngoan, sau cùng thời đó mìh nấu sen + long nhãn lấy nước con uống hàng ngày để ngủ sâu
    Nhưng sau trận ốm viêm họng vừa rồi, thì con mình lại ngủ chán lắm, tất nhien không khóc như ngày 16 tháng trờ lại trước nhưng cũng í í, và lăn lộn khắp giường. Nhưng thôi không đi bác sĩ nữa, vì cứ đi lại uống thuốc mình không yên tâm. Lai sen + long nhãn xem thế nào. Đồng thời mình để ý, mình có lạnh, tắt quạt đi là con lại toát hết mồ hôi và không ngủ được, nên chiều con và để quạt mát cho con (mình thì đắp chăn mỏng)

Vì con mình ngủ vất vả thế này nên mẹ cũng khổ không kém, có ngày mẹ chỉ ngủ đươc 3-4 tiếng cộng gộp vì con hơi khóc là mẹ tỉnh rồi, chợp mắt tì thì con lại khóc tiếp….

Bạn thử làm cách của mình xem: hạt sen + long nhãn đun lấy nước con uống hàng ngày xem có cải thiện không nhé.

P/S bé nhà mình đêm ngủ dạo này còn thấy nghiến răng nữa, kô biết sao, mẹ nào có kinh nghiệm vụ này nhờ tư vấn giúp!

• 109 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Theo mình hiểu: Bạn thử kiểm tra xem bé có bị thiếu kẽm không nhé. Còn về thiếu canxi, nếu mà đã bị rụng tóc thì phải bổ sung can xi và có thêm dẫn chất D3, chứ không phải chỉ D3 không đâu. Bé nhà mình bị rụng tóc, bổ sung Ostram +D3 , sau 2 ngày uống canxi, hết khóc ngay lập tức. Mình đã bị 10 ngày bé quấy đêm vì thiếu Canxi (Bsĩ lúc đầu chỉ kê uống D3, sau mình bực mình quá, tự tìm hiểu và cho uống canxi luôn). Nếu canxi đủ, mà vẫn khóc đêm thì là thiếu kẽm bạn ạ.

• 200 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeTung Xem bài viết
    Theo mình hiểu: Bạn thử kiểm tra xem bé có bị thiếu kẽm không nhé. Còn về thiếu canxi, nếu mà đã bị rụng tóc thì phải bổ sung can xi và có thêm dẫn chất D3, chứ không phải chỉ D3 không đâu. Bé nhà mình bị rụng tóc, bổ sung Ostram +D3 , sau 2 ngày uống canxi, hết khóc ngay lập tức. Mình đã bị 10 ngày bé quấy đêm vì thiếu Canxi (Bsĩ lúc đầu chỉ kê uống D3, sau mình bực mình quá, tự tìm hiểu và cho uống canxi luôn). Nếu canxi đủ, mà vẫn khóc đêm thì là thiếu kẽm bạn ạ.
    Cảm ơn bạn
    Bé nhà mình có uống Kẽm bạn ạ, 10 gói kẽm vị dâu đó, mà đợt đó còn uống cả Vitamin tổng hợp có kẽm
    D3 thì cách đây 3 tháng mình đi VDD họ cho uống liều 6 tháng rồi, nên giọt mình ngưng hẳn (đồng thời bác sĩ cũng khuyến cáo mình không nên uống nhiều tác dụng ngược lên thần kinh)
    Rồi đợt vừa rồi uống thêm 2 lọ siro canxi rồi, chính vì thế tóc sau gáy đang mọc lơ thơ rồi
    Nhưng giấc ngủ vẫn không ngon, ít hôm được thẳng giấc lắm, còn đâu vật lộn và khóc í í, thậm chí mở mắt ngồi dậy, hoặc tìm mẹ rồi lại ngủ tiếp

Mình có tìm hiểu một bài báo nói về tác dụng của Kẽm với giấc ngủ của trẻ, mình thấy nó cần thiết,
    Nhưng bổ sung từ thức ăn thì chỉ có con trai là nhiều nhất, đợt trước mình còn cho ăn nhiều mà cũng không thấy cải thiện là bao
    Con khóc đêm nhiều, mình cũng stress lắm, khôn ghiểu có phải uống thêmkẽm nữa kô…

• 3,828 Bài viết

• 5,108 Được cảm ơn

Tự cho bé uống canxi thì uống loại nào được ah?
    Vì một cuộc sống không có osin...

• 576 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathuhanoi76 Xem bài viết
    Tự cho bé uống canxi thì uống loại nào được ah?
    Đợt trước tớ cho con uống Calcium Corbier. Nếu mua bạn nhớ lấy loại ống 5ml cho tiện sử dụng.
    Nhưng mùa này đang nắng rất đẹp, bạn chịu khó cho con đi tắm nắng sáng thì sẽ tốt hơn đấy.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con

• 837 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Bé nhà mình vài ngày nữa là 8tháng. Tối bé ngủ hay lật đi lật lại cho ngậm ti mẹ thì lại ngủ tiếp. Một đêm khoảng 5lần không cho bú thì bé híc híc chứ không hẳn khóc. Bé mọc 2 răng dưới từ lúc 7 tháng. Liệu bé có bị thiếu canxi không ạ/? Cũng muốn cho bé đi khám mà chưa đi được. Chưa chắc chắn thiếu canxi mà mua thuốc như binbin.HN chỉ về uống có sao không ạ? Thank nhiều.
    Mẹ yêu con nhất trên đời và luôn mong cho con những điều tốt đẹp nhất...

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3