Sự phát triển

Bé ngủ ít, không ngon giấc

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái nhà mình được 6 tháng 2 ngày rồi mới được 6.3kg. Lúc sinh bé được 2.5kg và thiếu 3 tuần nữa mới đủ 9t10ng. Bé rất khó ngủ mà ngủ thì lại rất thính vì bé ngủ không sâu giấc, nên mình lúc nào cũng phải có người chuyên chỉ bế bé ngủ thôi. Lúc được 4 tháng bé ngủ đêm tương đối ngoan nhưng từ lúc đó không ăn đêm nữa mặc dù mình đã tìm đủ mọi cách nhưng vẫn bó tay. Nhưng đến khoảng gần 1 tuần nay bé ngủ đêm không say, hay hoảng hốt khi dở mình mà mẹ không ôm, sau đó lại lăn lộn, mắt thì có lúc vẫn nhắm nhưng lúc lại tỉnh như sáo ý. mình đã cho bé uống bổ sung vitamin d3 từ lúc 2 tuần tuổi, cũng hay phơi nắng sáng vì bé tỉnh giấc rất sớm, có bổ xung canxi nhưng bé hay bị rối loan tiêu hoá nếu uống canxi, mình cũng bổ xung cả kẽm rồi nhưng hình như tình hình không được khả quan lắm. Đêm mình rất hay phải bế rong cho con ngủ say mói vào giường nhưng chỉ được nhiều lắm là 1 tiếng thôi và sau đó lại hành trình rong , rong... mình rất mệt mỏi. Mối lần ăn thì được khoảng 120ml nhưng chỉ ngủ mới ăn thôi, mình đã cho bé ăn bột rồi, mỗi lần được khoảng hơn nửa bát ăn cơm của mình ấy. Có nhà bác, mẹ mào có con giống mình, hay có kinh nghiệm để khắc phục vấn đề ngủ của con mình không? Mình nghĩ nếu bé ngủ ngon thì sẽ ăn ngon các mẹ nhỉ. Rất mong được các mẹ chia sẻ!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 829 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

con e cg ít ngủ từ khi sinh.đến giờ 7 tháng vẫn thế.ít ngủ nên còi lắm ah
    Nhiều sản phẩm mới, thơm ngon bổ dưỡng, giá cực kỳ hấp dẫn :Cuoi

Thanh lý cao mềm atiso Vân Anh
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dovanvnpt Xem bài viết
    Bé gái nhà mình được 6 tháng 2 ngày rồi mới được 6.3kg. Lúc sinh bé được 2.5kg và thiếu 3 tuần nữa mới đủ 9t10ng. Bé rất khó ngủ mà ngủ thì lại rất thính vì bé ngủ không sâu giấc, nên mình lúc nào cũng phải có người chuyên chỉ bế bé ngủ thôi. Lúc được 4 tháng bé ngủ đêm tương đối ngoan nhưng từ lúc đó không ăn đêm nữa mặc dù mình đã tìm đủ mọi cách nhưng vẫn bó tay. Nhưng đến khoảng gần 1 tuần nay bé ngủ đêm không say, hay hoảng hốt khi dở mình mà mẹ không ôm, sau đó lại lăn lộn, mắt thì có lúc vẫn nhắm nhưng lúc lại tỉnh như sáo ý. mình đã cho bé uống bổ sung vitamin d3 từ lúc 2 tuần tuổi, cũng hay phơi nắng sáng vì bé tỉnh giấc rất sớm, có bổ xung canxi nhưng bé hay bị rối loan tiêu hoá nếu uống canxi, mình cũng bổ xung cả kẽm rồi nhưng hình như tình hình không được khả quan lắm. Đêm mình rất hay phải bế rong cho con ngủ say mói vào giường nhưng chỉ được nhiều lắm là 1 tiếng thôi và sau đó lại hành trình rong , rong... mình rất mệt mỏi. Mối lần ăn thì được khoảng 120ml nhưng chỉ ngủ mới ăn thôi, mình đã cho bé ăn bột rồi, mỗi lần được khoảng hơn nửa bát ăn cơm của mình ấy. Có nhà bác, mẹ mào có con giống mình, hay có kinh nghiệm để khắc phục vấn đề ngủ của con mình không? Mình nghĩ nếu bé ngủ ngon thì sẽ ăn ngon các mẹ nhỉ. Rất mong được các mẹ chia sẻ!!!!!
    Bé gái nhà mình có biểu hiện giống y như bé gái nhà mẹ dovanvnpt. Mình cũng đã đi bsi dinh dưỡng và bổ sung cannxi, kẽm, magie nhưng vẫn ko cải thiện. Mong các mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ. tks các mẹ nhìu nhìu
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moc_thao Xem bài viết
    Bé gái nhà mình có biểu hiện giống y như bé gái nhà mẹ dovanvnpt. Mình cũng đã đi bsi dinh dưỡng và bổ sung cannxi, kẽm, magie nhưng vẫn ko cải thiện. Mong các mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ. tks các mẹ nhìu nhìu
    thang cu nha minh cung chung tinh trang nhu zay. Be dc 6 thang 10 ngay nhung ngu it lam, chung 12,13 tieng ca dem va ngay. minh lo wa! be ngu k sau giac, chung hon nua tieng la luc duc thuc day... k bik co cach nao khac fuc k?
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình đang định mở topic xin kinh nghiệm của các mẹ về vấn đề này thì gắp topic này, mình xin phép ké với chủ top nhé.

Bé trai nhà mình 23 tháng, hơn 1 tháng nay bị rơi vào tình trạng này, đêm ngủ không yên giấc, chút xíu lại tỉnh dậy khóc, khóc rất to. dỗ cách nào cũng không nín. chỉ đến khi nào bé tự nín thì mới thôi, hễ mình đụng vào dỗ dành thì bé đuổi ra, khóc to hơn. mình để ý thì buổi chiều đi học về con chơi rất ngoan và bình thường, không có biểu hiện gì khác lạ. mình có trao đổi với cô giáo trong lớp xem ở lớp con có gì bất thường không nhưng cô cũng nói rằng ở lớp bé ngoan, trưa thì ngủ thẳng giấc. Mình đưa đi bác sĩ khám và đã bổ sung cãni, magie 6, nhưng kết quả vẫn không cải thiện được mấy. Hiện tại mình đang rất hoang mang vì con không ngủ được tròn giấc, quấy khóc như vậy lại sụt cân (con vốn đã còi rồi, 23 tháng 12 kg ) rồi lại bệnh nữa, bản thân mình cũng đuối sức và stress trầm trọng vì mất ngủ và vì lo cho con. Các mẹ có kinh nghiệm nào khác quý báu, chia sẻ thêm cho mình. cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 75 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ôi, e cũng hóng đây, các mẹ có kn chỉ cách khắc phục giúp em với. bé nhà e 6.5 tháng, từ sinh ra đã ngủ ít rùi. NB mà có 15,16h/ngày. bây giờ thì 12,13h. Đêm ngủ thỉnh thoảng giật mình khóc, ngày ngủ thì phải bế ẵm, bữa nào ngoan thì nằm bên cạnh ôm mà cũng chỉ được nửa tiếng là dậy, huhu
    • 2,401 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Bé lớn thì mình o biết nhưng bé dưới 1 tuổi thì bé khóc gắt ngủ có thể do thiếu canxi í ạ, nên cho bé tắm nắng mỗi sáng khoảng 20f. Mình thử nghiệm với bé nhà mình rùi, 2 tuần liền ko tắm nắng, tối nào cũng gắt ngủ và chập chờn, ra mồ hôi nữa. cho tắm nắng lại 1 tuần thì ngủ ngon bình thường. TUy nhiên đó là 1 phần thôi ạ, tùy theo thể trạng của bé nữa í
    • 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình cũng ngủ ít từ lúc mới sinh. Giờ dc 4tháng mà ngày ngủ khoảng 30p —» 1h là thức dậy chơi. Rầu ghê luôn.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dovanvnpt Xem bài viết
    Tốt nhất mẹ nó nên cho bé đi khám BS và yêu cầu BS cho làm xét nghiệm để xem có thiếu vitamin D, can xi hay thiếu chất khác nhé, chứ để tình trạng này lâu mẹ nó và người chăm bé sẽ rất căng thẳng.
    • 213 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng cũng ở tình trạng tương tự. Lúc bé 4-5 tháng ngủ ngon lành lắm. Gần đến tháng thứ 7 là có hiện tượng này. Từ tháng thứ 4 ban đêm có cạy miệng cũng không bú. Ngủ thì hay lăn lộn. Lúc khóc thì vác lên vai mẹ tí là ngủ lại ngay. Mình cũng chả biết bị sao luôn. Định vào đây học hỏi kinh nghiệm thì thấy có nhiều mẹ có con giống như vậy quá! Hic ...
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà em được 5 tuần nhưng ngủ ko được nhiều và ko sâu. Mỗi lần ngủ nhiều lắm là được 1h , còn ko là 15 - 30 phút là giật mình . Bé em cũng hay ra mồ hôi ở đầu . Xin các mẹ chỉ cách khắc phục . Em cũng cho con tắm nắng nhưng 3 ngày nay ko có tắm. Bé cũng hay nấc cụt mỗi lần bú xong.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tieu_phung; 18/08/2012 vào lúc 05:36 PM.
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ôi sao nhiều mẹ có con bị như vậy nhỉ? e cũng đang tính lập topic để học hỏi KN các mẹ nhưng coi ra chưa mẹ nào có biện pháp khắc phục. Bé nhà em được 2 tháng 7 ngày khoảng 10 ngày nay bé ngủ ngày rất ít, nếu có ngủ mắt chỉ nhắm hờ, nếu bế thì mới ngủ còn đặt xuống là tỉnh ngay để chơi nhưng có khi lại gắt, ban ngày có đặt xuống cũng chỉ đc 30' - 1h la nhiều, nhất là buổi sáng. buổi chiều thì còn được 1 tiếng. ban đêm bé ngủ khá êm nhứng tầm 7,8h là bé gắt ngủ rất khổ khi bế. không biết có cách nào để cho bé ngủ ban ngày đc êm, ko ngủ mơ màng nữa nhỉ? chứ để lâu thế này, em sợ bế riết bé sẽ quen chỉ rong rong sang cả đêm thì khổ.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con m cũng y hệt, từ khi sinh tới h ngủ k ngon giấc, ru mỏi cả miệng , ngủ dc 30p, có khi 10p lại tỉnh. Đêm thì hay trở mình và ngủ khoảng 6-7 tiếng thôi. Ngày có hôm dc 3-4h, ngày k dc.
    Con m cũng 7 tháng rồi, bị thế từ bé, m cũng cho u D3, caxi từ bé mà k cải thiện gì.........
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic hic, bé nhà mình được gần 2 tháng, cũng trong tình trạng đêm ngủ không sâu giấc, cứ 1-1,5 tiếng là lại ngoáy tít như con sâu, nhét ti vào chỉ tợp tợp 2 nhát là nhả ra ngoáy tiếp, mẹ lại phải vỗ mông đến nửa tiếng mới ngủ lại, có lúc vỗ không được lại phải bế đi rong rong. Vì không chịu ăn đêm nên chắc bụng đói, 5h sáng là mò dậy, tính ra đêm ngủ được có 6-7 tiếng. Mình cũng đang không biết làm cách nào để khắc phục giấc ngủ đêm cho con đây, nản quá đi thôi..............
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình 18 tháng tuổi rồi cũng ngũ đêm không ngon giấc, lại hay bị nghẹt mũi nữa, mẹ nào có cách gì chỉ cho mình với.
    • 177 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Em cũng đang chết dở vụ này đây. Bé nhà e hơn 1 tháng tuổi ngủ hay rướn người. Hay giật mình. Ngủ thì gà gật k sâu. Mẹ nào có cách thì chỉ giúp với ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em mới được 21 ngày tuổi từ hôm đẻ ra cháu ngủ bt cứ 2tieng rưỡi dậy ăn mỗi lần ăn được 40ml đến 50ml nhưng đêm qua và ngày hôm nay cháu thức từ 13h đến 2h đêm cháu cả ngày mở mắt chơi 1 lúc là khóc o,oe. bế thì ngủ đặt xuống lại mở mắt 1 lúc lại khóc 2vc lo quá ko hiểu cháu bị sao
    • 177 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

sao nhiều mẹ cũng bị như e thế. K khéo bị stress vì giấc ngủ của con mất. Ban đêm bé ngủ sâu nhất là từ 10 h đến khoảng 1-2 h sáng. Sau đó ti ngủ tiếp nhưng trong tình trạng oằn g vặn vẹo. Ngủ k sâu. 1 tiếng oe oe 1 lần. Mà bé gắt ngủ thì thôi rồi. Khủng khiếp luôn. Làm thế nào bh
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hu...hu...hu... Em cũng đang xì trét quá các mẹ ơi! Bé nhà em mới được 1,5 tháng thui mà tình hình ngủ nghê chán k chịu được. Lúc trong tháng thì cậu ý ngủ ngày, cày đêm, qua đầy tháng được 1-2 ngày đầu ngủ ngoan, bố mẹ đã vội mừng ai dè bi h ban ngày ngủ đã ít lại còn quấy. Nếu được bế thì còn ngủ được khoảng 2 tiếng còn nếu đặt nằm thì chỉ được khoảng 30' thôi. Ban đêm bé ngủ cũng k ngon giấc, cứ rướn người đến đỏ cả mặt rùi hằm hè cả đêm ý. Cứ kéo dài thế này thì chịu sao nổi
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà em được 3 tháng 11 ngày rồi bé ăn rất ít mỗi lần bú chỉ khoảng 80ml sau 4 tiếng thì bú lại có khi lâu hơn ... nhưng bù lại bé ngủ nhiều . em sanh bé lúc 37 tuần cân nặng 2.2 kg mà jo mới được 5.1kg thôi chán wa