Sự phát triển

Bé nằm ngủ sấp, có ảnh hưởng gì không??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Bé TIny nhà mình toàn nằm sấp để ngủ không hà. Độc báo thấy người ta nói không nên cho em bé nằm ngủ sấp vì như thế bé sẽ rất khó thở và sẽ dễ bị ngợp lắm??? Các mẹ thấy sao?

Nhiều lần mình đổi tư thế nằm của bé nhưng chỉ 1 phút sau là bé đổi ngay sang tư thế sấp. Mình thấy nằm như thế bé ngủ ngon và sâu hơn nhưng không biết liệu để bé nằm mãi như vậy có tốt không.

Mẹ Tiny

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 596 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà mình cả tháng nay tự nhiên thấy ngủ nằm sấp à, lật ngửa lên thì nó khóc mà nghe mẹ mình bảo trẻ mà nằm sấp thì có giun hay sao ấy bạn thử hỏi bác sỹ xem, mình cũng đang sốt lên vì bé con nhà mình ngủ sấp đây!

• 1,395 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiny
    Các mẹ ơi,

Bé TIny nhà mình toàn nằm sấp để ngủ không hà. Độc báo thấy người ta nói không nên cho em bé nằm ngủ sấp vì như thế bé sẽ rất khó thở và sẽ dễ bị ngợp lắm??? Các mẹ thấy sao?

Nhiều lần mình đổi tư thế nằm của bé nhưng chỉ 1 phút sau là bé đổi ngay sang tư thế sấp. Mình thấy nằm như thế bé ngủ ngon và sâu hơn nhưng không biết liệu để bé nằm mãi như vậy có tốt không.

Mẹ Tiny
    Chả sao cả mẹ Tiny ạ! Nếu bé thường nằm như thế thì đó là tư thế bé thấy thoải mái nhất trong lúc ngủ đấy, trừ khi trước đây bé ko như vậy nhưng bây giờ lại đột nhiên nằm sấp. Trước đây mình có cô em họ cũng chuyên ngủ nằm sấp từ lúc sơ sinh đấy.

• 1,661 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Con mình đến giờ là 6 tuổi, cũgn toàn ngủ sấp từ nhỏ, không sao cả đâu. Nằm sấp còn có lợi là nếu bé có bị chớ sữa thì ko sợ bị sặc ngạt thở
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đốm nhè
    Chả sao cả mẹ Tiny ạ! Nếu bé thường nằm như thế thì đó là tư thế bé thấy thoải mái nhất trong lúc ngủ đấy, trừ khi trước đây bé ko như vậy nhưng bây giờ lại đột nhiên nằm sấp. Trước đây mình có cô em họ cũng chuyên ngủ nằm sấp từ lúc sơ sinh đấy.
    Con trai em cũng vậy, cháu vẫn phát triển bình thường và khoẻ mạnh, được 6tha1ng 10 ngày rồi đang tập bò và bất cứ thứ gì cũng muốn cắn hết đó.

• 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hoàng Bi nhà mình cũng chuyên nằm sấp. Mình có cảm giác bé ngủ như thế được sâu hơn (đấy là với bé nhà mình). Tuy nhiên, thỉnh thoảng mẹ cũng nên thay đổi tư thế cho bé để bé đỡ mỏi. Cũng như người lớn vậy, nằm mãi một tư thế đau người lắm. Mẹ Tyny đừng quá lo lắng nhé!
    www.theuviet.vn - Chuyên cung cấp mẫu thêu chữ thập - 093.2275898

• 106 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng nằm sấp. Khi mới sinh được 3 này thì bé tự lật nghiêng nằm, hơn 8 tháng thì bé thích nằm sấp. mình có lật lại thì lập tức bé quay lật sấp ngay, chắc do bé thấy thoải mái, đến giờ hơn 2t rồi mà bé vẫn thích nằm sấp, mình thì nằm như thế 1 lúc như gẫy cả cổ, chẳng hiểu tại sao các bé lại thích nằm sấp các menhir,chắc phải chờ bé lớn hơn để hỏi vậy!
    Mẹ yêu Dế tít và Chuột nhắt nhất trần đời.

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình thì lại còn thế này cơ. Khi mà cháu ngủ say cháu không những nằm sấp mà còn chổng cái mông cong cong lên nữa trông buòn cười lắm nhưng em cứ xoay cháu được một lúc thì cháu lại trở về tư thế ban đầu. Không biết với tư thế ấy cháu có sao không các mẹ nhỉ.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị
    Tiến Anh nhà em được 11 tháng, lúc ngủ thường nằm sấp, mông cao hơn cả đầu :1: , em không biết có bị ảnh hưởng gì tới sức khoẻ của bé không? Các chị giúp em với!!!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3