Sự phát triển

Bé mấy tháng biết ngồi???

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 71.2K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tythobongbong Xem bài viết
    thế àh mẹ nó,....... thí thì từ hum nay không cho bé ngồi nữa. Nhỡ vòng kiềng mai kia lớn chả mạc vạy đc.:Smiling:
    mà mẹ nhimlonton nuôi con khéo thế. Chỉ cho mẹ Thỏ với. Anh Nhím gần 5 tuổi rùi mà mới dc có 16,6 kg thui. Còn em Thỏ thì chán luôn...... xì troét quá mẹ nó ạ !

Mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì, chỉ biết nhồi con thôi, suốt ngày bị mẹ mình mắng là ép con ăn quá. Nhưng trộm vía hai bé nhà mình người chắc lắm, chứ không bị béo bệu. Mình rất tích cực cho con uống sữa, bé đầu thích sữa lắm, giờ 6 tuổi rồi vẫn uống sữa nhiều lắm, bé thứ hai chắc cũng giống anh nó. Mới đầu anh chàng cũng ăn ít lắm, cứ mỗi ngày phải tăng lên một tý, chắc lâu ngày dạ dày được nong ra nên thành ăn nhiều.:Smiling:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ
    bé nhà em 7 tháng chưa biết bò, chưa biết ngồi, chỉ biết tự lật qua lật lại. 7 tháng mà chưa biết bò, biết ngồi thì có sao không hở các mẹ. Em lo quá

• 419 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

ku nha minh tới 25/10 này cũng tròn 7 tháng mẹ noa ah, mình đã cho bé ăn cá rồi, mình cho bé ăn cá quả, lọc lay thịt rồi bạn rang khô khô đi sau đo moi nấu bột cho bé ăn, bé nhà mình ăn cả lươn rồi cơ. hic, bé nhà mình cũng chưa mọc răng,,,trông cứ móm mém

• 419 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbi_ht Xem bài viết
    Hic, em bé nhà em cũng được 7 tháng rồi mà vẫn chưa ngồi vững, chưa mọc cái răng nào. Em mới cho an tôm và chai, chưa cho ăn cua và cá. k biết giờ em cho ăn dc chưa nhỉ? chị nào có knghiem chỉ giúp em với.
    ku nha minh tới 25/10 này cũng tròn 7 tháng mẹ noa ah, mình đã cho bé ăn cá rồi, mình cho bé ăn cá quả, lọc lay thịt rồi bạn rang khô khô đi sau đo moi nấu bột cho bé ăn, bé nhà mình ăn cả lươn rồi cơ. hic, bé nhà mình cũng chưa mọc răng,,,trông cứ móm mém

• 614 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

Hơ, cún con nhà em gần bảy tháng....ngồi như cún rồi, sáu tháng rưỡi bốn cái răng......Nhưng mà tùy thôi các mẹ ạ, con nhà em còi còi ngồi như cún nhìn đểu lắm, chứ con mấy chị ở cơ quan em í- các bé chín tháng vẫn chưa ngồi vững, ăn uống tốt hơn con nhà em, và lúc đó các bé mới mọc răng. Cũng không phải sốt ruột lắm đâu ạ.

• 54 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan.le Xem bài viết
    chào các mẹ
    bé nhà em 7 tháng chưa biết bò, chưa biết ngồi, chỉ biết tự lật qua lật lại. 7 tháng mà chưa biết bò, biết ngồi thì có sao không hở các mẹ. Em lo quá
    Ko sao đâu bạn ơi, bé nhà mình gần 7.5 tháng mới biết ngồi, sau đó mới biết trườn mới lạ chứ răng thì hồi 5 tháng tưởng đã mọc vì mình thấy trên nướu có cái gì trắng trắng vậy mà vài bữa sau mất tiêu, đến giờ cũng chưa mọc lun

• 382 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

bé nhà m 7 tháng đã ngồi.h 8 tháng đã 6 răng rồi

• 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm nay 7,5 tháng rồi mà cũng chưa biết bò, chưa biết ngồi. Biết mỗi lẫy, nằm thì mông cứ nhổm lên, xoay qua xoay lại chóng cả mặt, cho ngồi thì cứ nằm bò ra, sau đấy thì nghiêng người nằm luôn. Suốt ngày chỉ thích bế thôi, răng thì cũng chả thèm mọc. Ai hỏi mẹ cháu cũng bảo cháu trốn bò, trốn ngồi, chắc mấy tháng sau đứng lên đi luôn.

• 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mỗi bé 1 khác , c. đừng lo lắng qá . Bé nhà e hồi 4 tháng bà ngoại đã cho ngồi rồi , h 7 tháng bò nhoay nhoáy rồi tự ngồi đc ý , Mọc 2 cái răng nhìn đáng ghét lắm.
    Hạnh phúc em vớt ...sao nó chìm
    Đau thương em dìm ...sao nó nổi
    Muộn phiền em thổi... sao nó không bay ?

• 588 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyento Xem bài viết
    ku nhà mẹ nó cùng ngày tháng với zai nhà m nè. mới bị sốt mọc 2 răng, có 7,2kg thôi. chưa ngồi chưa trườn gì cả. hic

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4