Sự phát triển

Bé mấy tháng biết ngồi???

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 80.7K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tythobongbong Xem bài viết
    thế àh mẹ nó,....... thí thì từ hum nay không cho bé ngồi nữa. Nhỡ vòng kiềng mai kia lớn chả mạc vạy đc.:Smiling:
    mà mẹ nhimlonton nuôi con khéo thế. Chỉ cho mẹ Thỏ với. Anh Nhím gần 5 tuổi rùi mà mới dc có 16,6 kg thui. Còn em Thỏ thì chán luôn...... xì troét quá mẹ nó ạ !

Mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì, chỉ biết nhồi con thôi, suốt ngày bị mẹ mình mắng là ép con ăn quá. Nhưng trộm vía hai bé nhà mình người chắc lắm, chứ không bị béo bệu. Mình rất tích cực cho con uống sữa, bé đầu thích sữa lắm, giờ 6 tuổi rồi vẫn uống sữa nhiều lắm, bé thứ hai chắc cũng giống anh nó. Mới đầu anh chàng cũng ăn ít lắm, cứ mỗi ngày phải tăng lên một tý, chắc lâu ngày dạ dày được nong ra nên thành ăn nhiều.:Smiling:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ
    bé nhà em 7 tháng chưa biết bò, chưa biết ngồi, chỉ biết tự lật qua lật lại. 7 tháng mà chưa biết bò, biết ngồi thì có sao không hở các mẹ. Em lo quá
    • 439 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

ku nha minh tới 25/10 này cũng tròn 7 tháng mẹ noa ah, mình đã cho bé ăn cá rồi, mình cho bé ăn cá quả, lọc lay thịt rồi bạn rang khô khô đi sau đo moi nấu bột cho bé ăn, bé nhà mình ăn cả lươn rồi cơ. hic, bé nhà mình cũng chưa mọc răng,,,trông cứ móm mém
    • 439 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbi_ht Xem bài viết
    Hic, em bé nhà em cũng được 7 tháng rồi mà vẫn chưa ngồi vững, chưa mọc cái răng nào. Em mới cho an tôm và chai, chưa cho ăn cua và cá. k biết giờ em cho ăn dc chưa nhỉ? chị nào có knghiem chỉ giúp em với.
    ku nha minh tới 25/10 này cũng tròn 7 tháng mẹ noa ah, mình đã cho bé ăn cá rồi, mình cho bé ăn cá quả, lọc lay thịt rồi bạn rang khô khô đi sau đo moi nấu bột cho bé ăn, bé nhà mình ăn cả lươn rồi cơ. hic, bé nhà mình cũng chưa mọc răng,,,trông cứ móm mém
    • 644 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Hơ, cún con nhà em gần bảy tháng....ngồi như cún rồi, sáu tháng rưỡi bốn cái răng......Nhưng mà tùy thôi các mẹ ạ, con nhà em còi còi ngồi như cún nhìn đểu lắm, chứ con mấy chị ở cơ quan em í- các bé chín tháng vẫn chưa ngồi vững, ăn uống tốt hơn con nhà em, và lúc đó các bé mới mọc răng. Cũng không phải sốt ruột lắm đâu ạ.
    • 55 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haivan.le Xem bài viết
    chào các mẹ
    bé nhà em 7 tháng chưa biết bò, chưa biết ngồi, chỉ biết tự lật qua lật lại. 7 tháng mà chưa biết bò, biết ngồi thì có sao không hở các mẹ. Em lo quá
    Ko sao đâu bạn ơi, bé nhà mình gần 7.5 tháng mới biết ngồi, sau đó mới biết trườn mới lạ chứ răng thì hồi 5 tháng tưởng đã mọc vì mình thấy trên nướu có cái gì trắng trắng vậy mà vài bữa sau mất tiêu, đến giờ cũng chưa mọc lun
    • 381 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

bé nhà m 7 tháng đã ngồi.h 8 tháng đã 6 răng rồi
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bé nhà mình hôm nay 7,5 tháng rồi mà cũng chưa biết bò, chưa biết ngồi. Biết mỗi lẫy, nằm thì mông cứ nhổm lên, xoay qua xoay lại chóng cả mặt, cho ngồi thì cứ nằm bò ra, sau đấy thì nghiêng người nằm luôn. Suốt ngày chỉ thích bế thôi, răng thì cũng chả thèm mọc. Ai hỏi mẹ cháu cũng bảo cháu trốn bò, trốn ngồi, chắc mấy tháng sau đứng lên đi luôn.
    • 120 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mỗi bé 1 khác , c. đừng lo lắng qá . Bé nhà e hồi 4 tháng bà ngoại đã cho ngồi rồi , h 7 tháng bò nhoay nhoáy rồi tự ngồi đc ý , Mọc 2 cái răng nhìn đáng ghét lắm.
    Hạnh phúc em vớt ...sao nó chìm
    Đau thương em dìm ...sao nó nổi
    Muộn phiền em thổi... sao nó không bay ?
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyento Xem bài viết
    ku nhà mẹ nó cùng ngày tháng với zai nhà m nè. mới bị sốt mọc 2 răng, có 7,2kg thôi. chưa ngồi chưa trườn gì cả. hic
    • 344 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Bé nhà em 6 month ngồi được các mẹ ah, tuy vẫn còn phải đỡ lưng cho em nó tí, dựa tường thì ok, mà vui lắm cơ, đang nằm nhé, lẫy qua, chống 2 chân lên, ủn mông ra sau rồi ngồi dậy...Iu ko chịu được, mỗi bé mỗi khác nên mẹ đừng lo quá, mẹ cứ tập dần cho em xem sao...
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình bữa nay được 4 tháng 10 ngày, bé biết ngồi rùi đó,bây chừ cu cậu đang được cho ngồi xe tập đi. xem ra cu cậu rất thích, cứ nhìn thấy cái xe là nhảy cẫng lên đòi vào xe thôi. bạn yên tâm đi, tùy theo sự phát triển của từng trẻ khác nhau, không sao đâu.chúc bé mạnh khỏe(hình cu gấu nhà mình nè:25.jpg)
    • 124 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

kún nhà tớ lúc 5th thì đòi tập ngồi. Sang 6,5th thì ngồi vững nhưng vẫn phải đặt 1 loạt gối mềm sau lưng, phòng trg hợp chàng mỏi lưng là ngã chổng kềnh ngay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi canhcam2010; 21/10/2011 vào lúc 12:24 PM.
    • 2,432 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì mấy vụ lật nằm ngồi thì nhanh lắm . 3 tháng lật , 5 tháng biết tự ngồi lần lần , ngày đầu ngồi dc thì thích lắm , ngồi xéo chân qua 1 bên 2 tay chống đất cố thẳng lưng , vài ngày là ngồi hẳn dc luôn . Đúng 7 tháng thì vịn ghế đứng luôn . 7,5 tháng vịn ghế đi tới lui dc . 9 tháng đứng chựng dc . Đúng 10 tháng đi dc vài bước đầu tiên .

Lúc ấy mình tự hào lắm , nghĩ con mình giỏi quá chừng , con hàng xóm xung quanh có ai giỏi dc vậy đâu , nhỏ tháng hơn con ng ta mà to hơn cơ . Vậy mà , bi giờ ra đường , con người ta nói tía lia , con mình chỉ biết nói tiếng campuchia . Tủi thân lắm .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi UiiiDzaaa; 21/10/2011 vào lúc 10:31 PM.

18,5M : 13,5kg , 92cm
    Bé Moon * NB : 3,45kg , 55cm . 1M : 4,8kg , 57cm . 2M : 6kg , 60cm . 3M : 6,6kg:Crying: , 65cm . 4M : 7,4kg, 67cm . 5M : 7,9kg , 69cm . 6M : 8,6kg , 71cm . 7M : 9,2kg , 73cm . 8M : 9,6kg , 74cm . 9M : 9,8kg , 76cm . 10M : 10,4 kg , 78cm. . 11M : 10,8kg , 79cm . 12M 11,5kg , 80 cm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình 1 tuần nữa tròn 6 tháng mà mới chỉ lẫy thôi, chưa có răng nào cả. Ngủ thì trằn trọc, có khi thiếu canxi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phát triển của mỏi trẻ mỏi khác nhau các mẹ à. Cún nhà em 2 tháng rưỡi biết lẩy, 5 tháng biết với tay lấy đồ chơi nhưng không biết chường lên chỉ lùi thôi nhưng bé ngồi vững lắm không cần ai đở đâu mà ngồi rất lâu nữa đấy. Vài hôm nữa bé được 6 tháng rồi mà chưa mọc cái răng nào hết, bé nhà mình 6 tháng nặng 7.8kg .
    • 4,809 Bài viết

• 3,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_be_Cay_to Xem bài viết
    Con mình hồi đó 9 tháng vẫn chưa biết ngồi. Đến tháng thứ 10 mới biết ngồi. Nhưng chỉ 1 tháng sau là biết bò và 1 tháng sau là đi chập chững.
    Liệu giai đoạn đó bé có thiếu canxi không nhỉ, bác sỹ nào chả bảo thế

Bé nhà mình hồi 6 tháng 1 tuần mới cho ngồi nhưng chẳng chịu ngồi gì cả, 1 tuần sau thì bắt đầu chịu ngồi, ngồi được 1 mình thi thoảng chống tay, 7th mới ngồi vững, 8-9 tháng ngồi mà đẩy nhẹ nàng ý cũng gượng lại được, nói chung là vững như người lớn rồi. 7th 17 ngày mới chịu bò (trườn xong mới bò), sau đó là đứng vịn và đi men từ 8 tháng luôn. Nhưng giờ 9th vẫn chưa thèm đứng tênh tênh, cứ phải vịn mới đi, biết ngồi xuống từ từ từ tư thế vịn đứng để không ngã. Nuôi con đúng là sốt ruột thật, chả bù các cụ ngày xưa đẻ sòn sòn 10 đứa làm gì có time mà để ý.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ rubyxanh là trốn bò, trốn lẫy đó, có thể bé đứng dậy đi luôn, bỏ qua giai đoạn bò,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo chuẩn phát triển của WHO thì bé ngồi từ 4 tháng đến 9 tháng nên các mẹ đừng lo quà nhé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2