Sự phát triển

Bé mấy tháng biết ngồi???

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 71.7K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 155 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 7 tháng rồi nhưng vẫn chưa ngồi vững được mặc dù bé ko thích nằm ( khi ăn cháo thì bé chỉ muốn ngồi ăn thôi). Bé đã có 2 cái răng, biết trườn lấy đồ vật từ hồi 6 tháng và lẫy từ lúc gần 3 tháng. Mỗi khi mình cho bé ngồi dựa vào người mình thì bé lúc nào cũng cúi gập người về phía trước và chống 2 tay để giữ thăng bằng nhưng ko giữ lưng thẳng được. Các mẹ góp ý giúp mình với. Trung bình khỏang bao lâu thì các bé có thể ngồi vữa được?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em 8,5 tháng vẫn chưa biết ngồi đấy ,chị đừng wá lo lắng nhé ! Chị cứ lấy gối xếp chồng lại và để em bé ngồi ở giữa thì bé sẽ nhanh biết ngồi thôi . Hoặc chị mua cho bé cái gối tập ngồi để bé wen dần cũng được . Em vẫn tập như thế cho con em nhưng nó cứ nằm bò ra mà gặm gối thôi :Laughing:
    Nhưng cu cậu vẫn đang tập ngồi dần dần . Có cái gối đó cu cậu tránh được nhiều phen u đầu đấy ạh
    Trung bình thì trẻ trai 9 tháng biết bò (mà bò vững vàng và cao gối đó) ; sau thì biết ngồi luôn . Còn bé gái thì nhanh hơn bé trai đấy ! Ngoài ra thì cũng còn tùy vào cân nặng mỗi bé nữa ! Nếu bé nặng cân sẽ chậm hơn bé nhẹ cân
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,370 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Con em gần 7 tháng mà ngồi cũng phải có ngừoi vịn và chưa mọc cái răng nào hix hix sao chậm thế nhỉ?

• 369 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Mỗi bé mỗi khác thôi, nhất là khi nhiều người cho rằng không nên đặt bé ngồi khi xương lưng còn yếu, bé nhà mình thì bố nó cứ đặt ngồi dựa vào sofa từ hồi 3 tháng mấy nên 6 tháng bé đã ngồi một mình không dựa rất vững chãi rồi, còn với tay, xoay người nữa. Nói chung các mẹ không nên quá lo lắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 143 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi mấy tháng thì cho bé ngồi vào cái xe tròn tròn mà tự chơi được ạ.4 tháng em đã cho bé ngồi vào trong đó rối bé tự di chuyển khắp nhà.như thế có hại cột sống ko ạ?

• 213 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng rưỡi thì biết bò rùi tự ngồi lên, khoảng 8 tháng thì ngồi vững lắm rùi. các mẹ đừng sốt ruột, mỗi bé mỗi khác mà.

• 308 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mỗi bé mỗi khác chị ơi, như con em hôm nay được 6 tháng 1 tuần cháu đã ngồi khá vững, lại còn vịn đòi đứng lên nữa cơ, hic cu cậu còn mọc 2 cái răng rồi. Nhưng bé bên cạnh nhà thì gần 8 tháng mới ngồi vững chị ạh. Chị đừng lo lắng, quan trọng là bé khỏe mạnh, vui chơi bìnht hường là được hà

• 218 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hic, em bé nhà em cũng được 7 tháng rồi mà vẫn chưa ngồi vững, chưa mọc cái răng nào. Em mới cho an tôm và chai, chưa cho ăn cua và cá. k biết giờ em cho ăn dc chưa nhỉ? chị nào có knghiem chỉ giúp em với.

• 170 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 7 tháng vẫn chưa biết ngồi, cho ngồi thì lưng cứ gù gù và chực ngã ra phía trước hoài. Đọc sách mới biết nếu cho bé ngồi mà bé cứ ngã về phía trước có nghĩa là xương sống của bé chưa sẵn sàng để ngồi, nếu cho ngồi sớm sau này bé có thể sẽ bị cong xương sống. Dù vậy mình vẫn tập cho bé ngồi bằng cách cho ngồi ở ghế sa-lon có tay vịn để bé vịn tay vào thành ghế. Được 1 thời gian thì tập cho ngồi một mình, dụ khị cho chơi đồ chơi. Bi giờ thì ngồi ổn hơn rồi, có thể ngồi 1 mình (không cần đỡ/vịn) chơi đồ chơi, thẳng lưng, nhưng lúc nào mỏi quá thì nằm ình xuống. Hồi đầu mình cũng lo con chậm ngồi, nhưng rồi lại thấy mỗi bé phát triển một cách khác nhau, không cần phải vội, miễn sao con vẫn phát triển thể chất + trí tuệ bình thường là ổn.

• 546 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

bé nhà mình được 9 tháng rồi , 6 tháng mình cho tập ngồi dựa , 8 tháng thì ngồi được thẳng lưng , nhưng mà bây giơ 9 tháng , thì ngồi cứ còng còng lưg , cúi mặt xuống đất ấy , hix , ko biêt co phải do ngồi sớm giờ cong xương sống rồi ko ??? . Ah , mà bé nhà mình vẫn chưa biết trườn , chưa biết bò , ko biết lẫy , nằm chơi thì lật úp lại , sau ko lật ngửa được hoặc muốn ngồi dậy chơi thì chỉ có mỗi cách là ...hét toáng lên để ba - mẹ tới giúp . Hix , vậy bé nhà mình có sao ko nhỉ ? có cần đi khám gi ko ta ?? Mấy mẹ thông thái ơi , giúp mình với !!

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4