• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé mấy tháng biết ngồi???

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 88.1K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 155 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 7 tháng rồi nhưng vẫn chưa ngồi vững được mặc dù bé ko thích nằm ( khi ăn cháo thì bé chỉ muốn ngồi ăn thôi). Bé đã có 2 cái răng, biết trườn lấy đồ vật từ hồi 6 tháng và lẫy từ lúc gần 3 tháng. Mỗi khi mình cho bé ngồi dựa vào người mình thì bé lúc nào cũng cúi gập người về phía trước và chống 2 tay để giữ thăng bằng nhưng ko giữ lưng thẳng được. Các mẹ góp ý giúp mình với. Trung bình khỏang bao lâu thì các bé có thể ngồi vữa được?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em 8,5 tháng vẫn chưa biết ngồi đấy ,chị đừng wá lo lắng nhé ! Chị cứ lấy gối xếp chồng lại và để em bé ngồi ở giữa thì bé sẽ nhanh biết ngồi thôi . Hoặc chị mua cho bé cái gối tập ngồi để bé wen dần cũng được . Em vẫn tập như thế cho con em nhưng nó cứ nằm bò ra mà gặm gối thôi :Laughing:
    Nhưng cu cậu vẫn đang tập ngồi dần dần . Có cái gối đó cu cậu tránh được nhiều phen u đầu đấy ạh
    Trung bình thì trẻ trai 9 tháng biết bò (mà bò vững vàng và cao gối đó) ; sau thì biết ngồi luôn . Còn bé gái thì nhanh hơn bé trai đấy ! Ngoài ra thì cũng còn tùy vào cân nặng mỗi bé nữa ! Nếu bé nặng cân sẽ chậm hơn bé nhẹ cân
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,370 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Con em gần 7 tháng mà ngồi cũng phải có ngừoi vịn và chưa mọc cái răng nào hix hix sao chậm thế nhỉ?

• 367 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Mỗi bé mỗi khác thôi, nhất là khi nhiều người cho rằng không nên đặt bé ngồi khi xương lưng còn yếu, bé nhà mình thì bố nó cứ đặt ngồi dựa vào sofa từ hồi 3 tháng mấy nên 6 tháng bé đã ngồi một mình không dựa rất vững chãi rồi, còn với tay, xoay người nữa. Nói chung các mẹ không nên quá lo lắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi mấy tháng thì cho bé ngồi vào cái xe tròn tròn mà tự chơi được ạ.4 tháng em đã cho bé ngồi vào trong đó rối bé tự di chuyển khắp nhà.như thế có hại cột sống ko ạ?
    • 213 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7 tháng rưỡi thì biết bò rùi tự ngồi lên, khoảng 8 tháng thì ngồi vững lắm rùi. các mẹ đừng sốt ruột, mỗi bé mỗi khác mà.

• 308 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mỗi bé mỗi khác chị ơi, như con em hôm nay được 6 tháng 1 tuần cháu đã ngồi khá vững, lại còn vịn đòi đứng lên nữa cơ, hic cu cậu còn mọc 2 cái răng rồi. Nhưng bé bên cạnh nhà thì gần 8 tháng mới ngồi vững chị ạh. Chị đừng lo lắng, quan trọng là bé khỏe mạnh, vui chơi bìnht hường là được hà
    • 222 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hic, em bé nhà em cũng được 7 tháng rồi mà vẫn chưa ngồi vững, chưa mọc cái răng nào. Em mới cho an tôm và chai, chưa cho ăn cua và cá. k biết giờ em cho ăn dc chưa nhỉ? chị nào có knghiem chỉ giúp em với.
    • 170 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 7 tháng vẫn chưa biết ngồi, cho ngồi thì lưng cứ gù gù và chực ngã ra phía trước hoài. Đọc sách mới biết nếu cho bé ngồi mà bé cứ ngã về phía trước có nghĩa là xương sống của bé chưa sẵn sàng để ngồi, nếu cho ngồi sớm sau này bé có thể sẽ bị cong xương sống. Dù vậy mình vẫn tập cho bé ngồi bằng cách cho ngồi ở ghế sa-lon có tay vịn để bé vịn tay vào thành ghế. Được 1 thời gian thì tập cho ngồi một mình, dụ khị cho chơi đồ chơi. Bi giờ thì ngồi ổn hơn rồi, có thể ngồi 1 mình (không cần đỡ/vịn) chơi đồ chơi, thẳng lưng, nhưng lúc nào mỏi quá thì nằm ình xuống. Hồi đầu mình cũng lo con chậm ngồi, nhưng rồi lại thấy mỗi bé phát triển một cách khác nhau, không cần phải vội, miễn sao con vẫn phát triển thể chất + trí tuệ bình thường là ổn.
    • 550 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

bé nhà mình được 9 tháng rồi , 6 tháng mình cho tập ngồi dựa , 8 tháng thì ngồi được thẳng lưng , nhưng mà bây giơ 9 tháng , thì ngồi cứ còng còng lưg , cúi mặt xuống đất ấy , hix , ko biêt co phải do ngồi sớm giờ cong xương sống rồi ko ??? . Ah , mà bé nhà mình vẫn chưa biết trườn , chưa biết bò , ko biết lẫy , nằm chơi thì lật úp lại , sau ko lật ngửa được hoặc muốn ngồi dậy chơi thì chỉ có mỗi cách là ...hét toáng lên để ba - mẹ tới giúp . Hix , vậy bé nhà mình có sao ko nhỉ ? có cần đi khám gi ko ta ?? Mấy mẹ thông thái ơi , giúp mình với !!
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình 3 tháng biết lẫy, 5 tháng 3 ngày đã tự ngồi dậy được (đặt con nằm lúc trở vào đã thấy ngồi rồi) dáng ngồi thì y như con cún con ý - hai tay chống xuống giữa hai chân, 6 tháng rưỡi là đã tự bò và trèo lên giường nhà bà hàng xóm được rồi (giường thấp không có đệm). Cô em thì 3 tháng 10 ngày rồi mà chưa biết lẫy đây. :Sad:
    • 459 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Gấu nhà mình phải 7 tháng mới biết ngồi vững.

Còn răng thì cũng mọc lúc 7 tháng luôn, 2 cái 1 lúc- trộm vía con răng mọc cứ mọc thôi mẹ chả biết gì mãi cho tới khi ông nội nói mẹ mới sờ trộm.

Bé nhà mình còn ko lẫy kia, lần đầu thấy hắn lẫy là lúc 6 tháng nhưng cho tới giờ ko mấy khi lẫy.
    Nhất quyết yêu em cho đến hết cuộc đời!
    • 502 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Không có gì lo lắng các mẹ ạ !
    Con em cũng 9 tháng nè, biết ngồi lúc 7 tháng nhưng là đặt ngồi chứ ko tự nằm rồi ngồi lên, chỉ có là ngồi thì tự nằm xuống được nhẹ nhàng, ,lật úp ngữa đều ở tháng 8 .
    Mình nghĩ bé khum khum là chuẩn bị trườn bò, bé nhà em cũng thế, cứ khum khum là từ từ nằm xuống và trườn.
    Nhưng nên để bé tiếp xúc nền cứng cho chuyện tập ngồi, bò, trườn thì tốt hơn trên giường nệm , bé sẽ có thăng bằng hơn !
    Rose W.:Rose:
    • 102 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mẹ nó ơi tớ mẹ nó làm tớ cũng thấy lo lo cho bé nhà bạn đấy bởi vì 9 tháng không lẫy, không bò được, thực tế tớ chưa thấy bé nào như thế cả. Hay mẹ nó đưa bé đi khám xem sao đi
    Thăm gia đình Hoàng Minh tại::Applause:
    http://pixshare.vn/users/Xinhxinh968...25rl2h38s80en3
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika Xem bài viết
    Bé lớn nhà mình 3 tháng biết lẫy, 5 tháng 3 ngày đã tự ngồi dậy được (đặt con nằm lúc trở vào đã thấy ngồi rồi) dáng ngồi thì y như con cún con ý - hai tay chống xuống giữa hai chân, 6 tháng rưỡi là đã tự bò và trèo lên giường nhà bà hàng xóm được rồi (giường thấp không có đệm). Cô em thì 3 tháng 10 ngày rồi mà chưa biết lẫy đây. :Sad:
    Hôm nay mới biết cách post hình, khoe ảnh con gái lần đầu tiên tự ngồi.

Các bác nhìn kĩ cháu có hai cái răng mọc từ lúc 3 tháng rưỡi nhé! Hoặc các bác vào đây để xem các hình khác của cháu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi konika; 20/02/2010 vào lúc 11:21 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 298 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdolly Xem bài viết
    các chị ơi cho em hỏi mấy tháng thì cho bé ngồi vào cái xe tròn tròn mà tự chơi được ạ.4 tháng em đã cho bé ngồi vào trong đó rối bé tự di chuyển khắp nhà.như thế có hại cột sống ko ạ?
    Đấy là cái xe tập đi phải không bạn? Theo mình được khuyến cáo thì bé < 9 tháng chưa nên cho ngồi vào xe tập đi. Thực ra bé nhà mình 8 tháng mình đã cho ngồi xe tập đi rồi. Bé nhà bạn 4 tháng mình nghĩ là chưa nên cho bé ngồi xe đấy đâu, mặc dù bọn trẻ con rất thích ngồi xe tập đi nhỉ.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha e duoc 6 thang ruoi chua moc cai rang nao,cug chua ngoi duoc,dat ngoi la cui xuong dat a,be biet lay va truon khi 5 thang ruoi,toi ngu hay nhe nhe dat xuog ngu duoc 5 den 10 phut la khoc k biet be bi gi k?
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thế à. Khí bé được 6 thagns, bà ngoại mua tặng cho một cái xe tập đi, thế là minh cho vào ngồi luôn, bi j đc 7 tháng bé đã biết đi khắp nhà rùi. Lo quá, không biết con mình có bị sao không nưa. COn gái mà gù thì xấu lắm.
    Cũng 6 tháng là bé biết ngồi rồi, bi giờ thì ngồi vững lắm, mỗi tội còi quá !
    ss - 3,7kg; 1m- 4,5kg; 2m-5,5kg; 3m- 5,8kg,( Bị sốt vi rút + Ho= Uống KS 7d + tiêm KS 7d) 4m-6kg, 5m-6,2kg, 6m-6,5kg, (lên sởi+ sau đó ho=uống HS 7d); 7m - 6,8kg; 8m-7,1kg, 9m - 7,4kg (cúm), 9m20d bị ho = uống KS:Crying: 28/9 mọc răng hàm dưới :Applause:; 10m - 7,4kg :Crying:11m - 7,7kg ( biết đứng tênh tênh, đi vài bước, mọc 3 răng, tiêm chủng đủ); 1y= 8,3kg; đi được 10-20 bước, 4 răng xinh; (sau kỳ nghỉ tết và bị tiêu chảy 5 ngày) 14m-9kg (cả bì)- đi vững nói được ms từ đơn giản

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tythobongbong Xem bài viết
    thế à. Khí bé được 6 thagns, bà ngoại mua tặng cho một cái xe tập đi, thế là minh cho vào ngồi luôn, bi j đc 7 tháng bé đã biết đi khắp nhà rùi. Lo quá, không biết con mình có bị sao không nưa. COn gái mà gù thì xấu lắm.
    Cũng 6 tháng là bé biết ngồi rồi, bi giờ thì ngồi vững lắm, mỗi tội còi quá !
    Dưới 9 tháng không nên cho ngồi xe này bạn ạ, chân bé sẽ dễ bị vòng kiềng, con mình khi biết đứng chựng rồi mình mới dám cho ngồi đấy
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thế àh mẹ nó,....... thí thì từ hum nay không cho bé ngồi nữa. Nhỡ vòng kiềng mai kia lớn chả mạc vạy đc.:Smiling:
    mà mẹ nhimlonton nuôi con khéo thế. Chỉ cho mẹ Thỏ với. Anh Nhím gần 5 tuổi rùi mà mới dc có 16,6 kg thui. Còn em Thỏ thì chán luôn...... xì troét quá mẹ nó ạ !
    ss - 3,7kg; 1m- 4,5kg; 2m-5,5kg; 3m- 5,8kg,( Bị sốt vi rút + Ho= Uống KS 7d + tiêm KS 7d) 4m-6kg, 5m-6,2kg, 6m-6,5kg, (lên sởi+ sau đó ho=uống HS 7d); 7m - 6,8kg; 8m-7,1kg, 9m - 7,4kg (cúm), 9m20d bị ho = uống KS:Crying: 28/9 mọc răng hàm dưới :Applause:; 10m - 7,4kg :Crying:11m - 7,7kg ( biết đứng tênh tênh, đi vài bước, mọc 3 răng, tiêm chủng đủ); 1y= 8,3kg; đi được 10-20 bước, 4 răng xinh; (sau kỳ nghỉ tết và bị tiêu chảy 5 ngày) 14m-9kg (cả bì)- đi vững nói được ms từ đơn giản

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2