• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé lẫy - Những vấn đề xung quanh việc lẫy của bé.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.8K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 822 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Tít nhà em đã được 3 tháng 10 ngày rồi nhưng chưa thấy lẫy (trẻ 3 tháng tuổi là phải lẫy rồi đúng ko các mẹ? Một phần có thể cũng vì trời mới lạnh nên em thường đã mặc áo dầy và đóng bỉm nên có vẻ khó lẫy chăng? nhưng cũng ko thấy bé đi tướt lẫy gì cả. Bà nội thì mừng vì nghĩ là Tít nó "trốn lẫy" giống chú nó.. thì sẽ ko bị trớ khi ăn no.. Nhưng em cũng ko biết là thế nào. Trộm vía bé nhà em cũng cứng cáp và đã ngóc đầu lên từ hồi hai tháng.
    Kể ra mẹ Tít cũng khoái tấm ảnh nó đáng yêu lẫy trên đệm cười toe toét... nên đang chờ mãi nhưng mà ko thấy bé con lẫy gì cả các chị ạ...

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,976 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Thường thì 3 tháng bé biết lẫy nhưng không phải bé nào cũng biết lẫy đúng vào lúc đó, hihi
    Có bé trốn lẫy đó mẹ Tít ơi :-). Như nhím nhà mình đây này, hơn 4 tháng mới biết lẫy. Lúc nó chưa lẫy mình cũng như bạn, mong lắm cơ. Đến lúc nó biết lẫy thì ối giời ơi, đặt xuống là lẫy, ăn xong cũng lẫy trớ hết cả ra, mệt lắm đó.
    Mẹ bé Tít cứ kệ bé thôi, không phải lo đâu. Lúc nào bé thích lẫy thì bé lẫy thôi mà
    • 561 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

ơ hơ, mẹ Tít đừng lo, trốn lẫy càng tốt.
    Thứ nhất cứ lẫy xong là đái dầm
    Thứ hai cứ lẫy là nôn trớ
    Còn thì bé cứ phát triển bình thường là được. Mẹ Tít thích thì lật sấp con xuống mà chụp ảnh. âu cũng là cái liễn
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1102
    Còn thì bé cứ phát triển bình thường là được. Mẹ Tít thích thì lật sấp con xuống mà chụp ảnh. âu cũng là cái liễn
    đúng rồi, trốn lẫy càng sướng, chẳng béo bở gì đâu. biết lẫy rồi cứ suốt ngày trông vì ăn xong mà lẫy là công toi hết. ah, mà me 1102 ơi, e gửi bài hỏi chị về việc con lì xì nhà em mấy hôm nay dụi mắt ghê quá, mà em vẫn tra thuốc Nal 0.9 đều. Mãi ko thấy hồi âm chị ơi, tư vấn giùm em đi
    Mẹ yêu em LX & Ủn rất rất nhiều !!!!!!
    • 822 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1102
    Hì hì...nghe các mẹ nói cũng thấy đỡ...lo.
    Em cảm ơn nhé

• 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em MỚi Sinh Con Đc CÓ 2 ThÁng-ko BÍt MẤy ThÁng ThÌ BÉ CÓ ThỂ LẪy NhỈ???
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ga-tay
    Tuỳ từng bé bạn à, có bé nhanh (2-3th), có bé chậm(4-5th) và có bé trốn luôn.
    Cu bill nhà mình 2th 10 ngày thì tự lẫy ngon lành và ngẩng cao đầu, 5th đã biết bò rồi (trộm vía con), nhưng mỗi tội còi.
    • 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Chính vì còi đấy mới nhanh chứ bụ bẫm quá sao mà ngóc đầu lên được, có khi 5,6 tháng mới làm được hihi
    • 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cu Bill nha minh cung coi,hien dước 2thang 10 ngay rui,sot ruot qua chi mong den lúc duoc thay be lay
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Dung la tuy tung be day, nhu be nha minh hon 4 thang moi biet lay.
    • 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

vay thi sot ruot lam me QM nhi?
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

vay thi sot ruot lam me QM nhi?
    Sot ruot lam! Nhung ma con biet lay roi thi me lai mong con biet ngoi, roi con biet bo, roi con biet dung, roi con biet di, roi con biet noi.... Thoi thi cu sot ruot dai dai vay. Co con roi thi sot ruot cung la niem vui me Ga Tay nhi?
    • 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meQM
    Sot ruot lam! Nhung ma con biet lay roi thi me lai mong con biet ngoi, roi con biet bo, roi con biet dung, roi con biet di, roi con biet noi.... Thoi thi cu sot ruot dai dai vay. Co con roi thi sot ruot cung la niem vui me Ga Tay nhi?
    hanh phúc lam chu,hanh phúc cua ca 2vc,chi noi den việc be biết gù gù da khiên minh sương lam rui,chu nhu thang dau tiên chi ngu va khoc,me thi cu fai o trong nha buôn oi la buon,gio co be yêu de noi chuyên nen vui lam
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

undefined
    Mẹ gà tây ơi ,bé nhà mình cũng gần bằng bé nhà bạn đó,bé nhà mình sinh ngày 28/06 nè,khi nào bé nhà bạn biết lẫy thì báo cho mình biết với nhé,để xem chừng nào thì lẫy được,2 bé thi xem ai biết lẫy nhanh hơn nào. Mà bé nhà mình hơi nặng mông chắc lâu biết lẫy,nhưng được cái bây giờ bé ngóc cổ tốt lắm,cảm giác như bế cắp nách được rùi ý. Mà thấy bảo dùng đệm thì các bé khó lẫy hơn dùng chiếu thì phải,mà bạn dùng gối gì cho bé vậy,mình vẫn cho bé nắm gối chống bẹt đầu từ khi mới sinh mà kết quả là đầu vẫn bẹt mới chán chứ^^
    • 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹYêuLanMy
    undefined
    Mẹ gà tây ơi ,bé nhà mình cũng gần bằng bé nhà bạn đó,bé nhà mình sinh ngày 28/06 nè,khi nào bé nhà bạn biết lẫy thì báo cho mình biết với nhé,để xem chừng nào thì lẫy được,2 bé thi xem ai biết lẫy nhanh hơn nào. Mà bé nhà mình hơi nặng mông chắc lâu biết lẫy,nhưng được cái bây giờ bé ngóc cổ tốt lắm,cảm giác như bế cắp nách được rùi ý. Mà thấy bảo dùng đệm thì các bé khó lẫy hơn dùng chiếu thì phải,mà bạn dùng gối gì cho bé vậy,mình vẫn cho bé nắm gối chống bẹt đầu từ khi mới sinh mà kết quả là đầu vẫn bẹt mới chán chứ^^
    uh,dung day me LanMy a,minh cung cho be nam goi chong bet dau nhung rot cước dau van bet nhu thương.be nha minh van chua lat duoc,minh cu khuyên khích be lát bang cách lat ngươi be,be cung co gang nhung chua lam duoc.nhung be cung ngóc duoc dau va quay di quay lai roi.mong den ngay nhin con lat qua ban nhi?be nha minh sinh 20-06,vay la hon be nha ban 1 tuân nhi?be nha ban bao nhiu can rui?Cu Bill nha minh 7kg rui,nhung xương nho nen chi nhàng nhàng chu trong ko bu
    • 454 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Me LanMy oi,minh vao mục CLB,dinh cho cu Bill tham gia ma tim mai ko thay topic danh cho các be sinh thang 6/2006.be nha ban sinh cung thang cu Bill nha minh nen minh du do ban tham gia nhe.minh da viết topic moi roi do,ban vao nhe!!!
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn 3 tháng rồi và bé đã lẫy được rồi, nhưng nhiều khi thấy nó gồng mình lên cũng thấy tội. Bà nội bé thì cứ bảo đứa nào chốn lẫy thì tốt đỡ bị đau bụng và chốn bò thì đỡ đau chân tay. Nhưng theo mình với bà ngoại thì cho rằng cứ các bé phát triển bình thường thì tốt hơn chứ: 3 tháng biết lẫy, 7 tháng biết bò, 9 tháng lò rò tập đi. Vậy theo các mẹ chốn lẫy tốt hay xấu ???
    Mãi yêu Đốm&bố
    • 2,595 Bài viết

• 2,729 Được cảm ơn

Thế trốn lẫy đỡ đau bụng, trốn bò đỡ đau chân tay rồi bé trốn đi luôn cho đỡ ngã nữa lúc đó bà nội tính sao?

Bé lẫy là luyện tập cho xương sống cứng cáp, lẫy ngóc cổ ngước lên cao cho cứng rồi mới ngồi được, bò là tập cho các cơ vận động ở chân cứng cáp, chắc chắn, chịu lực tốt rồi mới đi được. Em bé chứ có phải là Thánh Gióng đâu mà đang nằm tự nhiên đứng vụt dậy đi đánh giặc được hả mẹ nó?

~ Đậu Dế ~

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 410 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 5 tháng rồi, bé cũng trốn lẫy đấy. Bé trốn lẫy cũng không sao cả miễn là bé cứng cáp. Khi mình lật úp bé xuống là cũng tập nhổm mông lên bò nhưng toàn lùi thôi. Thế nhưng bé chẳng chịu lẫy gì cả chỉ quay trái, quay phải rồi lăn tròn trên giường thôi.
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà em được 3 tháng 10 ngày rùi, mấy hôm trước có chịu khó lật được, mẹ giúp kéo cái tay ra thì đầu hơi ngóc lên một chút, vậy mà mấy hôm nay lại lười biếng chẳng chịu tập lẫy gì cả, mà hai hôm nay lại chưa đi ị nữa chứ, sốt ruột quá
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7