• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé không chịu bú bình chỉ mỗi bú mẹ, làm cách nào để bé biết bú bình!!

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 50.8K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

be nha em da 4 thang , be moi tap bu binh duoc mot thang nay nhung khong deu dan lau lau thi bu nhung be van bu , toi hom qua em di vnag ba ngoai cho bu binh thi be khong chiu bu tha doi roi khoc va ngu chu nhat quyet khong bu binh chi doi me bu me thoi ma em thi gan het sua roi co me nao co kinh nghiem giup em voi , be nha em luc dau thi bu wakodo sau do em doi snag meádôhnn thi be khong hciu co le vi no beo va ngot (theo em nghi vay khac voi sua me) bay gio dnag cho bu thu dielac ma be van khong chiu bu , me nao co kinh nghiem giup em voi em voi , em so be no k bu the nao cung gay di mat thoi hik hik:Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 14/04/2011 vào lúc 09:41 AM. Lý do: vui lòng sử dụng tiếng Việt có dấu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 thực phẩm tốt cho phụ nữ tuổi trung niên

Dùng thường xuyên những thực phẩm dưới đây, chị em sẽ ngăn ngừa được sự phát sinh của nhiều bệnh và...

• Làm cách nào để bé chịu ăn bây giờ các mẹ ơi!

Con mình sinh ra được 2,5kg. Nhưng 5 tháng được có 5,1kg. Mình biết rõ nguyên nhân là do ăn ít. Lúc 2 tháng vì do ăn ít nên dịch mật tiết ra nhưng không chảy xuống ruột mà ứ lại trong túi mật nên bị đi phân trắng, phải điều trị mất 1 tháng. Đến nay thì mình stress nặng lắm rồi. Sữa mẹ thì ít, có bú...

• 5 câu cha mẹ nên hỏi con cái

Mùa tựu trường đến rồi, các mẹ nên quan tâm hỏi han con cái để nắm bắt tình hình con nhanh chóng...

• Làm cách nào để bé bỏ bình sữa?

Bé nhà mình cái gì cũng tuyệt, nhưng có một cái chưa tuyệt là cứ thích ngậm bình sữa trước khi ngủ. Bé nhà mình gần 5 tuổi rồi mà không bỏ được bình sữa. Mình có đọc được trên mạng thấy bác sĩ nói rằng: Để trẻ bú bình trước khi ngủ sẽ làm hại đến răng và lợi. Nên mình có về tập cho bé uống sữa...

• Clip bé gái "tham ăn"

Bé đang ăn, mẹ giả vờ lấy 1 miếng bỏ vào miệng nhai nhóp nhép, bé tìm kiếm và nhăn nhó, muốn khóc...

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ bé Tôm ơi, con mình hồi đó cũng không chịu bú bình đâu. Vì sau bốn tháng là mình phải đi làm nên từ khi cháu còn ba tháng đã bắt đầu tập bú bình rồi. Mới đầu cháu còn chịu hợp tác, sau đó thì thôi luôn, đút bình sữa vào là gào cả nhà đều nghe. Hai mẹ con vật lộn gần một tháng mà chẳng cải thiện được gì. Mình mua bình sữa đủ kiểu, đủ loại núm vú mà không ăn thua.
    Sau đó mình chỉ còn biết dùng muỗng đút sữa cho con uống như cho uống nước vậy. Thằng bé vẫn tiếp tục gào và đòi bú mẹ thôi. Sau này mình đi làm, bà ngoại ở nhà cho uống bằng muỗng. Thời gian đầu còn khóc nhưng bây giờ thì đã chịu uống rồi. Cho uống như vậy rất mất thời gian nhưng biết làm sao được khi con nhất định chê bình sữa và núm cao su.
    Về sữa thì con mình uống Dielac. Mình thấy bé chịu uống, lên cân cũng tốt nhưng cũng còn tùy vào khẩu vị của bé.
    Có người còn bảo minh cứ để nó đói thì sẽ chịu bú bình thôi nhưng bà ngoại xót cháu thấy khóc thì không chịu được nên không áp dụng được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

con mình từ lúc sinh ra ông xã đã quán triệt cho bú mẹ hoàn toàn, nên sau 4 tháng, chuẩn bị đi làm thì mới phát hiện đút bình vào con kg chịu bú, cứ khóc đòi mẹ. Mình cũng xót con lắm, nhưng nghĩ đến việc mình còn phải ra ngoài làm việc, con ở nhà sẽ đói, nên cố gắng tập bình cho bé tự lập.
    mấy ngày đầu mình luộc núm ti silicone của con thật mềm, gắn van chống sặc cho con đỡ sợ, rồi dỗ cho bé chơi để qua giờ bú 1 tiếng. Lúc đó bé đói hơn, cứ dũi vào ti Mẹ, mình xót lắm, bà nội bé cũng bảo Mẹ cho bú đi, nhưng mình cương quyết. Tập con 3 ngày thì con chịu ti bình, nhưng ti ít. sau đó chịu bú 1 tuần. Đêm thương con lại vạch áo cho bú thì sáng ra con lại không chịu ti bình. Mình tập mất 2 ngày nữa. Giờ con ti bình ngon lành, lên cân đều (trộm vía), chỉ mỗi tội mẹ cho vú vào thì cắn vú mẹ thôi, chả thèm bú mẹ nữa. Nên giờ sữa Mẹ ít hẳn, vì chỉ vắt mà không cho con bú đó! cái nào cũng có giá của nó. Nhưng con tự lập rồi, Mẹ muốn đi đâu cũng an tâm hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cam on cac me nhieu ! em se co gang ma thang be dua num vu vo thicu phun pheo pheo ra hik , em so no khong hciu bu thi xuong can amt hik ,em se co gang cung ran giong me Ms030109 kien quyet cho bu binh thoi hy vong be no chiu khong thi phai dut nhu me Monghoa thoi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con trai mình cũng được 2,5 tháng rồi, mẹ bé đã đi làm rồi nên cho bé bú bình, bé cũng chẳng bú cứ nhai nhai thôi, bà nội ở nhà chăm bé cứ phải đút sữa bằng thìa thôi, tối qua mình cùng bà thức cho bé ăn bằng thìa mỗi lần đút thìa là bé khóc nhìn con mà thấy thương con nhưng cũng phải cố làm trò cho bé khỏi khóc vì mẹ bé cũng ít sữa, tiện đây cho mình hỏi con nhà mình thi thoảng ngủ rất hay giật mình ngủ không được sâu giấc.
    • 3,408 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Con mình ngày trước cũng ko chịu bú bình, toàn phải xúc thôi. Bạn thử dùng gối chặn 2 bên cho bé xem, nhiều bé hay bị giật mình vì cảm giác ko an toàn khi ngủ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lenhuyencntt Xem bài viết
    con trai mình cũng được 2,5 tháng rồi, mẹ bé đã đi làm rồi nên cho bé bú bình, bé cũng chẳng bú cứ nhai nhai thôi, bà nội ở nhà chăm bé cứ phải đút sữa bằng thìa thôi, tối qua mình cùng bà thức cho bé ăn bằng thìa mỗi lần đút thìa là bé khóc nhìn con mà thấy thương con nhưng cũng phải cố làm trò cho bé khỏi khóc vì mẹ bé cũng ít sữa, tiện đây cho mình hỏi con nhà mình thi thoảng ngủ rất hay giật mình ngủ không được sâu giấc.
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng vậy.hơn 3 tháng rồi mà ko chịu bú bình đâu, chỉ tu mẹ thôi í. cho bú bình là khóc không chịu bú.
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi? em lần đầu vào diễn đàn nên vẫn ngơ ngác quá.các mẹ giúp em với em mới đăng bài tên là "có nên đóng bỉm cho bé gái cả ngày không các bác?" mà giờ không biết vào đâu để đọc trả lời nữa.hichic..các bá chỉ giùm em với ạ.
    • 993 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecaycay2011 Xem bài viết
    các mẹ thông thái ơi? em lần đầu vào diễn đàn nên vẫn ngơ ngác quá.các mẹ giúp em với em mới đăng bài tên là "có nên đóng bỉm cho bé gái cả ngày không các bác?" mà giờ không biết vào đâu để đọc trả lời nữa.hichic..các bá chỉ giùm em với ạ.
    mẹ nó ào mục hồ sơ bên góc phải màn hình đó. sau đó nhìn bên góc trái trên đầu mục tìm bài viết bạn click vào đó rồi sau đó tìm bài bạn muốn tìm có tất cả trong đó ấy ạ.
    Chidlife - thực phấm bổ sung dinh dưỡng cho bé yêu , cao lá chè vằng 7k/gói : Yến : 0123.505.1399
    http://zaodich.com/forum/f2484/chidl.../#post27773364
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 993 Bài viết

• 871 Được cảm ơn

nhà em hoàn cảnh i chang nhà mẹ này ạ. đút bình là cứ nhai tóp tép mà tập cả tháng nay rồi.chỉ thấy bầu mẹ là nhai vào thì giỏi lắm cháu có thể ti mẹ dưới mọi hình thức ạ.ngồi bế trong lòng mà miệng cháu quơu đc chạm trúng bầu là nhai vào đớp liền ạ.hic. bỏ đói cũng ko chịu ti chỉ bầu mẹ là nhanh thui ạ. phải làm sao để con ti bình các mẹ nhỉ?hichci
    Chidlife - thực phấm bổ sung dinh dưỡng cho bé yêu , cao lá chè vằng 7k/gói : Yến : 0123.505.1399
    http://zaodich.com/forum/f2484/chidl.../#post27773364
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em cảm ơn mẹ nó nhìu nhé.bé gia bảo nhìn yêu wa ah? chúc bé hay ăn chóng lớn nhé!
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ah mẹ gia bảo ơi làm thế nào để post hình em bé lên vây chị?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cứ đút thìa, rồi tập cho bé uống nước bằng bình, từ từ lớn xíu bé sẽ chịu thôi bé nhà e cũng uống thìa gần 2 tháng mà mỗi lần uống ít lắm, đccái bé chịu uống nước bằng bình... giờ 5 tháng rồi tự nhiên chịu bú bình luôn, ngày uống đc gần 1000ml lun í, mà bé đã búbinh2 rồi là chán sữa mẹ lắm đấy nhá các mẹ cố vắt sữa ra bình để ko mất sữa ha
    Hạnh phúc đôi lúc chỉ là được nhìn thấy ai đó mỉm cười .... ILUSM
    Bon lì của mẹ ! Chóng lớn con nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà,

Mình cũng xin được đóng góp ý kiến nữa.

Bé không chịu bú bình nhiều khi vì đã quen ty mẹ rồi, giờ chuyển sang ty giả thì bị lạ.

Hiện nay mình thấy trên thị trường có nhiều loại ty mềm mịn như da của mẹ, bé sẽ không bị lạ, các mẹ có thể thử xem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Belli_Blossom; 20/03/2012 vào lúc 04:59 PM.
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, con mình ngủ cũng hay giật mình lắm. Mà mình thấy hầu như bé nào cũng hay bị giật mình, con nhà mình còn ko chịu nằm có gối chèn cơ, nó ghét cái gối chèn ấy hay sao ấy. Nhưng từ ngày con được 3th là mình hay cho cháu nằm nghiêng, nghiêng hằn người vào mẹ. Đêm bé chỉ thức ăn 1 lần thôi, mình đổi bên cho cháu đỡ mỏi người. Nếu nằm ngửa là bé rất hay huơ huơ tay lên ấy, nhìn thương lắm!
    • 373 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruoigiam87 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, con mình ngủ cũng hay giật mình lắm. Mà mình thấy hầu như bé nào cũng hay bị giật mình, con nhà mình còn ko chịu nằm có gối chèn cơ, nó ghét cái gối chèn ấy hay sao ấy. Nhưng từ ngày con được 3th là mình hay cho cháu nằm nghiêng, nghiêng hằn người vào mẹ. Đêm bé chỉ thức ăn 1 lần thôi, mình đổi bên cho cháu đỡ mỏi người. Nếu nằm ngửa là bé rất hay huơ huơ tay lên ấy, nhìn thương lắm!
    Đúng đấy ạ. Con em trước cũng hay giật mình lắm, mà cứ giật mình là khóc thét lên ấy. Về sau em toàn ôm con ngủ với tư thế con nắm áp người vào mẹ, về sau con hết giật mình và giờ nằm ngủ 1 mình rất ngoan.
    • 4,984 Bài viết

• 3,842 Được cảm ơn

Up cái này lên, bé nhà mình cũng đang vât vã quá, không chịu bú bình, lừa thế nào cũng không được, đã mua cái bình farlin giống vú mẹ cũng không xong, đút thìa thì không thèm nuốt, có lúc mình dùng bình bóp mạnh bơm từng nhát một nhưng chỉ sợ sặc. Khổ quá, đã còi còn không chịu ăn.
    • 119 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình nuôi con theo kiểu "hard" ngay từ lúc đầu nên mọi chuyện cũng dễ. Nếu bé ham ti mẹ không chịu bú bình thì cho bé thiệt đói rồi cho bình bé mút, sẽ mút 1 ít thôi, nhưng dần sẽ quen. Đói 1 bữa không ảnh hưởng gì đến bé, nhưng đỡ mệt về sau.
    • 109 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hic, không bù cho con e, bú bình k bú, ăn k ăn nữa, chán lắm chả bít làm ntn, đi viện dinh dưỡng thì cũng chả khá hơn. Mỗi lần ăn là 1 lần đánh vật với con. Bé nhà e được tuổi mà được có 8kg...

cần bán thanh lý bóng Chanel Son bóng Lèvres Scintillants mới
    http://zaodich.com/forum/f2554/can-b.../#post23986908
    • 373 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiSa-Mom Xem bài viết
    Mình nuôi con theo kiểu "hard" ngay từ lúc đầu nên mọi chuyện cũng dễ. Nếu bé ham ti mẹ không chịu bú bình thì cho bé thiệt đói rồi cho bình bé mút, sẽ mút 1 ít thôi, nhưng dần sẽ quen. Đói 1 bữa không ảnh hưởng gì đến bé, nhưng đỡ mệt về sau.
    Có mẹ nào quân phiệt đc như em ko? Em cho con nhịn từ 5h chiều, thỉnh thoảng vẫn nhét bình vào miệng con, trong bình là sữa mẹ, vậy mà đến đúng 2h sáng con em vẫn ko chịu ăn. Nó lỳ thế là cùng. Em đành phải thua nó đấy. Mà nó có hơn 2 tháng thôi đấy.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3