• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé ít tóc ! Bé không mọc tóc - Cùng chia sẻ nào.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.3K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái con tôi được một tháng rưỡi rồi nhưng có vẻ tóc thưa và ít, phần trán trước còn
    thưa hơn nữa. Hiện tôi đang cho bé bú bình Enfa và bú mẹ ít hơn.

Xin hỏi kinh nghiệm của các bậc anh chị đi truớc hay nhờ ý kiến của bác sĩ ?
    Cám ơn rất nhiều !!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 177 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Giangblue ơi
    Con nhà mình cũng vậy, bây giờ cháu đã hơn 9 tháng rồi nhưng tóc rất ít và lại còn hoe hoe nữa. Một số người bào mình lấy dầu vỏ bưởi bôi vào đầu thì tóc sẽ mọc, nhưng mình thấy cháu vẫn bình thường nên không làm vậy. Vả lại mình cũng hỏi BS, thì thấy nói không có vấn đề gì và thêm nữa là cả bố và mẹ đều tóc dầy nên hy vọng là sau này lớn lên tóc cháu cũng sẽ không thưa. Bạn thử hỏi BS truờng hợp con bạn xem sao, nhưng mình nghĩ nếu mọi thứ khác của cháu đều bình thường thì cũng không nên lo lắng lắm đâu.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Chẳng đáng lo tẹo nào, chừng nào Bé ăn ngủ tốt, lên cân đều & không có dấu hiệu gì là còi xương, thiếu canxi ...

Bạn thử nhìn các Bé trên 2 tuổi mà xem, Bé nào tóc cũng đầy đầu & đen nữa. Mà như thế có nghĩa là em bé nhà Giangblue và Atửu tương lai nhiều khả năng là tóc mây đấy (trên diễn đàn đã có người nói thế rồi mà)
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Chít lông mày thì đen nhưng tóc thì it bôi gì để bé mọc tóc hả các mẹ?
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

bé Chít có thấy logo anh Quang Anh cái cười toe không có răng ko? ảnh anh cu sư cọ mốc lúc 4 tháng đấy. Giờ anh 2.5 tuổi rồi, tóc tốt như người lớn.

(P/S: nói nhỏ là tumeo cũng ko thích bọn sơ sinh mà tóc dài rậm đâu. Trông cứ bù xù và già quắm, chả ngây thơ tí nào)
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ đừng dại mà bôi thuốc gì cho con mọc tóc nhé. Cứ để tự nhiên vậy thôi, lớn dần tóc bé sẽ mọc tốt. Hoặc tới mùa hè có thể cắt bỏ lớp tóc máu lơ thơ thì lớp tóc sau sẽ dày & cứng hơn đấy.
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Trời ơi , các mẹ đừng lo nhiều quá thế. Bạn Bích nói đúng đấy đừng có bôi gì , ăn gì để tóc mọc nhé. Kinh nghiệm 2 đứa nhà này đầu trọc lốc có sao đâu. Bé lớn lớn lên tóc dài , mẹ phải bắt cắt bớt đi cho đỡ nóng. Điển hình bé lớn nhà này 2-3 tuổi mà tóc vẫn ít , hồi đó mẹ ko cát tóc máu gì đâu , kệ cho tự nhiên đấy. Bé thứ hai cũng vậy đầu trọc chả có tóc mấy , mẹ rất sung sướng bảo ranừg " đỡ phải nuôi thêm tóc.." bổ vào người....
    thế mà bé của Giang 1,5 tháng Giang đã lo rồi...kệ nó nhé do cơ địa từng bé thôi. Có những bé mới sinh ra tóc đen , nhiều rậm trông già dặn...có những bé sinh ra ít tóc , vài sợi lưa thưa..hình như trông thế đáng yêu hơn...
    Hì hì mẹ nào có con nhiều tóc đừng giận nhé. Nói tóm lại bé khỏe thì tốt đừng băn khoăn nhiều nhé.
    Chúc mẹ con Giang blue "béo khỏe béo đẹp"
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 177 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Bài ở trên thì mình còn ca cẩm là ATửu không có tóc chứ bây giờ tóc nhiều lắm rồi, mà dài cũng nhanh nữa. Thế cho nên chẳng có gì đáng ngại khi con mình ít tóc đâu, lớn lên là tự khắc nhiều tóc thôi mà, nhưng các mẹ lưu ý là phải cắt tóc máu cho con đi nhé. Mình có cô bạn lúc bé mẹ thấy tóc tơ của con đẹp quá thế là không cắt, kết cục là khi lớn lên tóc của cô ấy rất mỏng, ví vậy mẹ nào muốn sau này tóc con dầy thì lúc bé cứ cắt tóc cho con nhiều vào, nhưng tất nhiên là chỉ nên cắt khi bé ngoài 1 tuổi thôi nhé.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 315 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Ôi, thế thì thích thật vì Zonzon nhà mình bây giờ tóc cũng lơ thơ quá. Nếu lớn chút nữa, tóc mọc dày thì đẹp lắm vì tóc bé bây giờ rất mềm và lại còn hung hung màu rượu chát nữa chứ.
    • 348 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ A Tửu ơi , Atửu đến tháng thứ mấy thì tóc bắt đầu dài ra ? @ đến nay gần 2 tuổi mà tóc vẫn còn lơ thơ ngọn cỏ như vầy nè ! buồn quá. Đã cắt tóc 1 lần hồi thôi nôi rồi đó.
    me @ BẠC LIÊU
    • 315 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Nghe mẹ aTửu nói muốn tóc con gái mọc dày thì phải năng cắt, hôm qua mẹ về đã hối bà cắt tóc cho cháu. Bây chừ trông bé càng giống con trai hơn. Hy vọng thời gian tới tóc sẽ tốt hơn
    • 177 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

To @, ngoài 1 tuổi ATửu mới bắt đầu có nhiều tóc, chứ hồi trong năm đi đâu ai cũng bảo sao bé trai mà giống con gái thế ops: , mẹ cháu toàn phải đính chính rằng cháu đúng là con gai đấy . Chắc ATửu giống mẹ cái đoạn mọc tóc vì ngày xưa mình đến 1 tuổi cũng không có tóc đâu, may mà bây giờ tóc cũng khá dầy vì hồi mình bé mẹ mình toàn cắt tóc ngắn cho mình mà.
    To zonzon, bây giờ zonzon trông giống con trai nhưng mai kia tóc mọc ra là lại ra dáng con gái thôi mà. Ngày trước ATửu cũng trông giống con trai lắm, có lần mình đã cho bé mặc váy áo rất điệu đà thế mà vẫn có người hỏi ATửu là con trai à :evil: :evil:. Nhưng bây giờ tóc mọc ra nên trông cũng nữ tính lắm rồi
    Me ATuu (Ha noi)
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chao cac me , minh la MeSu , la thanh vien moi.
    Con gai minh duoc 1 tuoi , trong rat giong A Tuu , va khong co toc chi ca. Van de cac me dang ban trung tim den cua minh roi. Con minh di dau cung bi nham la con trai , cho mac ao dam hong , doi non trang ket vanh ren thi may duoc nhin ky mot chut va noi 'con gai a ' , con di tren may bay thi cac co tiep vien dua do an em be , ta deu boc ben ngoai toan mau xanh duong (mau cua con trai o Nhat). Minh cung rat lo lang , hoi bac si o Nhat thi bac si noi khong sao het , tu tu se moc ra nhieu thoi , ba cua be ngay xua toi 1, 2 tuoi ma toc cung lo tho , hiem hoi , vay ma gio toc ba be nhieu va den nhanh nhat nha ong ba noi be day , vay cac me dung lo nhieu nhe. A, cat toc mau la gi vay cac me oi?
    • 4,313 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Mình là nhân chứng của vụ án "sư cọ" đây ! Hahaha... Hồi nhỏ mình cũng trọc lốc. Bà Nội mình sốt ruột quá nên lấy dao tre gọt hết tóc máu ( là tóc "nguyên thủy") của mình đị Sau đó khoảng vài tháng thì tóc mình mọc vừa nhiều, vừa đen lại còn xoăn tít! Tuy nhiên mình không tin là do cắt tóc mà tóc mình nhiều đâu, mà là do mình giống bố mình thội Theo khoa học thì trẻ con nhiều bé bị hói khoảng 2 năm đầu tiên, sau đó sẽ mọc tóc nhiều hay ít do di truyền. Vì vậy mẹ nào thấy mình và ông xã không phải là sư cọ thì đừng lo lắng con gái mình không có tóc nhé ! Khi HyLam nhà mình khoảng 3, 4 tháng thì bé cũng trọc lóc hà. Mình chẳng làm gì hết, tự nhiên bé rụng hết lớp tóc đó đi và bây giờ tóc bé đầy đầu, mẹ sắp tốn 10USD rồi ! Hihihi...

Mẹ HyLam (USA)
    • 497 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Me HyLam oi , toc mau la toc nguyen thuy a , hieu roi. MeSu cung khong nen lo nghi gi nhieu qua nhung that su nhieu khi cung tu lu, ban khoan ve mo toc lo tho cua Su lam, chac la Su thuoc nhom bi hoi 2 nam dau roi .Con cat toc mau de cho toc duoc nhieu thi MeSu chua co can dam lam lam . Bay gio cung thay no ra duoc co 3 cm roi du that nhat, that it va mong
    • 315 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Mẹ Atửu ơi, đổi logo hình cho con gái đi. Ai lại để bé bé xíu thế kia. Hôm gặp Atửu, thấy bé xinh ơi là xinh, lại còn điệu đàng nữa chứ.
    Zonzon nhà em bây giờ toàn phải đội mũ và mặc đồ jean vì mặc váy trông xấu tệ.
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe ông ngoại bé Khôi nói là thỉnh thoảng cho bé ăn cật heo thì tóc bé sẽ đen. Nhưng mà cật heo có mùi khó ăn lắm :evil:. Còn bà ngoại thì bảo lấy vỏ bưởi chà lên da đầu (vỏ bưởi nân ra nước í ) thì sẽ nhanh mọc tóc. Nhưng mà mình cũng chưa dám thử sợ dị ứng..... :rolleyes: :rolleyes:
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cật heo ? mình có đúa cháu ngày nao cũng an cật heo nhưng tóc lơ thơ và vàng hoe , nhưng được cái là rất mềm , nhưng mình nghĩ không phải là do ăn cật heo đâu.

Bé Chít trông cũng chả giống con gái tẹo nào cả , hôm qua cho đi khám bệnh ( bé bị viêm họng rồi sốt phát ban mà) tình cờ gặp một người quen cũ mình đã giới thiệu " con minh là gái ", nhưng cô đó cứ hỏi đi hỏi lại " con trai hả?"...lớn lên tóc mọc ra hi vọng sẽ giống con gái một chút
    Con là tất cả
    Hải Phòng thân yêu :1:
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Chip nhà mình cũng chỉ có 1 chỏm tóc ở giữa thôi, bà ngoại nói bờm ngựa ( be 1tuổi Ngọ mà hihihi). Đi đâu ai cũng gọi thằng cu, có lần Chip khám bệnh ở BV Nhi Đồng, người ta phát cho cuốn sổ màu xanh ( màu của bé trai). Mẹ Chip thì suốt ngày đi sưu tầm nón cho bé, nhưng chip chỉ đôi khi đang đi ngoài đường thôi, dừng lại là cởi ra ngay. Chứ các mẹ biết không Chip nhà mình mà có tóc thì cũng xinh xinh lắm á. Hôm nào mình tham khảo cách post hình của chip lên nhá
    Chip - Tom --> Sức sống mới
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cứu ........ con tôi không mọc tóc undefinedcon mình đã 11 tháng rồi mà vẫn không mọc thêm tí tóc nào. Vẫn là tóc cũ khi đẻ ra chỉ có điều đen hơn một chút thôi. Chán quá các mẹ ơi làm thế nào bây giờ. Hiện tại cháu đang còi xương cũng không biết làm sao được ăn uống kém quá đi mất thôi. Các mẹ thông thái ơi có mẹ nào giúp cho mình được không mình đang buồn quá đi mất. lại thương con nữa chứ hu...hu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3