Sự phát triển

Bé hay nghiến răng khi ngủ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.58K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

bé nhà mình gần 6 tuổi mỗi lúc ngủ có tật nghiến răng từ nhỏ đến giờ, ở nhà thì hai bên nội ngoại không ai như vậy cả, các mẹ biết cách nào cho bé hết nghiến răng khi ngủ không? mẹ nào có bé như nhà mình cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé.

• 5,709 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

ui, con nhà mình cũng thế, đi ngủ cũng nghiến răng kèn kẹt, bây giờ gần 4,5 tuổi rồi. Bữa trước mới nghe bảo là lấy bộ phân đi đái của con heo đực cho ăn để chữa tật nghiến răng đó, mình mới cho con mình ăn 1 cái nên chưa biết thế nào. Mà cho con ăn thì ko được nói với con: đấy là cái gì sợ nó gớm nó ko dám ăn .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HK99; 05/01/2012 vào lúc 08:54 AM.

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HK99 Xem bài viết
    ui, con nhà mình cũng thế, đi ngủ cũng nghiến răng kèn kẹt, bây giờ gần 4,5 tuổi rồi. Bữa trước mới nghe bảo là lấy bộ phân đi đái của con heo đực cho ăn để chữa tật nghiến răng đó, mình mới cho con mình ăn 1 cái nên chưa biết thế nào. Mà cho con ăn thì ko được nói với con: đấy là cái gì sợ nó gớm nó ko dám ăn .
    vậy hả mẹ, mình nghe cũng ớn ớn. không dám cho con thử. vậy là mẹ đã cho con ăn 1 cái rồi như vậy bé còn nghiến răng không mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuyennhabe; 05/01/2012 vào lúc 09:06 AM.

• 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình có một lần đọc trên báo thấy nói rằng trẻ nghiến răng khi ngủ là bởi 2 lý do: thứ nhất là bé bị nhiễm giun kim, thứ hai là bé bị VA. Bé nhà mình hồi 5 tuổi thỉnh thoảng ngủ hay nghiến răng, nhưng bây giừo 7 tuổi không thấy nữa, không biết có phải lớn nó khỏi là hết không.

• 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám bác sỹ xem có bị thiếu chất hay do bộ phận mũi họng của bé có vấn đề gì ko

• 5,709 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyennhabe Xem bài viết
    vậy hả mẹ, mình nghe cũng ớn ớn. không dám cho con thử. vậy là mẹ đã cho con ăn 1 cái rồi như vậy bé còn nghiến răng không mẹ.
    hi hi, mình rửa sạch sẽ, băm nhỏ rồi bỏ lên bếp, xào sơ rồi cho tỏi băm vào, xào chín kĩ rồi trộn chung với co8m và đồ ăn cho con ăn. Con mình mới ăn 1 cái, đêm qua vẫn thấy nghiến răng, để mình theo dõi xem rồi báo cáo nhá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNhim&Soc Xem bài viết
    Bạn ơi, mình có một lần đọc trên báo thấy nói rằng trẻ nghiến răng khi ngủ là bởi 2 lý do: thứ nhất là bé bị nhiễm giun kim, thứ hai là bé bị VA. Bé nhà mình hồi 5 tuổi thỉnh thoảng ngủ hay nghiến răng, nhưng bây giừo 7 tuổi không thấy nữa, không biết có phải lớn nó khỏi là hết không.
    bé bị VA là gì vậy mẹ, bé mình bị viêm Amidan nên cũng hay ho và sốt lắm.

• 2,575 Bài viết

• 1,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bazakhotinhvlq Xem bài viết
    Bạn cho bé đi khám bác sỹ xem có bị thiếu chất hay do bộ phận mũi họng của bé có vấn đề gì ko
    bé nhà mình hay bị viêm họng và viêm amidan, vậy bệnh này ảnh hưởng đến tật nghiến răng của bé hả mẹ.

• 4,370 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HK99 Xem bài viết
    Cái này không hiệu quả lắm đâu. Tớ người thực, việc thực đây. Hồi bé ăn thường xuyên mà giờ có con rồi, vẫn không hết hẳn. Tớ thấy bẩu người dân tộc có mẹo chữa hay lắm, nhưng chả biết nó dư lào. Giờ vẫn phải sống chung với lũ. Răng lung lay gần hết rồi.
    Lại nghe đồn ở chỗ phòng khám răng có bộ hàm bằng silicon, khi ngủ thì đeo vào, hạn chế được tình trạng này, nhưng tớ vẫn chưa thử

• 2,725 Bài viết

• 1,014 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyennhabe Xem bài viết
    bé nhà mình hay bị viêm họng và viêm amidan, vậy bệnh này ảnh hưởng đến tật nghiến răng của bé hả mẹ.
    Hôm trước em có tham khảo về tật nghiến răng của trẻ cũng có nhiều nguyên nhân lắm, như do tâm lý, bé có em hoặc có chuyện gì đột biến xảy ra trong gia đình, hay do bé bị lệch khớp nhai cái này thfi phải đến bác sỹ kiểm tra, trẻ nghiến răng nhiều thường dễ bị đau dầu và đau tai nữa. Tốt nhất là chị nên cho cháu đi khám bác sỹ chị ạ, tìm ra nguyên nhân để có hướng điều trị sớm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2