• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé hay bị ngã ngửa đầu đập xuống nền có sao không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 42 Lượt chia sẻ
  • 55K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 197 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn. Chả là con trai em, 20 tháng tuổi, cháu rất nghịch và ngã thì như đập đất luôn ạ. Cháu rất hay bị trượt chân ngã ngửa ra, đầu đập xuống đất, có hôm bị 3 lần liên. Em xót con quá đi, mà nghĩ trẻ con thì cũng khó để mà để ý, ko lẽ cứ kè kè bên con. Em băn khoăn ko biết bị ngã như thế nhiều thì có ảnh hưởng gì đến đầu của bé ko ạ. Các mẹ giải đáp giúp em nhé. Mỗi lần con ngã là em lại khóc vì thuơng rồi lại lo lắng vì ko biết có sao ko. huhu

http://www.gianphoithongminh.com/images/plg_imagesized/1816-babycrying.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 02/07/2014 vào lúc 02:18 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 106 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng té đập đầu xuống đất liên tục mới 6 tháng lân xuống giuong mình ở trong toalet mà còn nghe tiếng đầu đập cái cộp,cả đêm mình mất nghủ thấy hối hận vô cùng vì sơ suất vậy mà từ lúc đó đền nay con mình té đập đầu trên 10 lấn ,2 lần lăn xuống giường, 3 lần lăn xuống võng, lúc mới bit ngồi bật ngữa ra đất ko bít bao nhiu lần bit đi trựoc nước đái té ngữa đập đầu bít bao nhiu lấn nhớ ko hết, stress vô cùng tận .mỗi lần con té là hứa với lòng để ý con nhìu hơn mà con vẫn té,bé gái nhà mình nghịch lắm,nhà mẹ nào sở hữu 1 e bé nghịch ngợm thì khả năng tai nạn nhìu hơn nên mình chú ý bé nhìu hơn mình nữa,tuy thấy con vẫn bình thường nhưng trong lòng vẫn lo lắng những cú ngã đó để lại di chứng thần kinh của con sau này,vd như giảm chí nhớ hay đau đầu nạng hơn bị cục máu đông ,tại ở xóm mình có 1 a bị người ta đập vào đầu khoảng 20 năm sau chỗ đầu bị đập có cụ máu đông vá a ta đã ra đi ko cứu được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết có sao không nhưng mà thấy như vậy là không ổn rồi. Em phải cẩn thận với bé chứ. Nhắc bé không nên đùa giỡn quá đà hay nghịch phá như vậy nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,369 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebemeo_ua Xem bài viết
    Chào các mẹ trên diễn đàn. Chả là con trai em, 20 tháng tuổi, cháu rất nghịch và ngã thì như đập đất luôn ạ. Cháu rất hay bị trượt chân ngã ngửa ra, đầu đập xuống đất, có hôm bị 3 lần liên. Em xót con quá đi, mà nghĩ trẻ con thì cũng khó để mà để ý, ko lẽ cứ kè kè bên con. Em băn khoăn ko biết bị ngã như thế nhiều thì có ảnh hưởng gì đến đầu của bé ko ạ. Các mẹ giải đáp giúp em nhé. Mỗi lần con ngã là em lại khóc vì thuơng rồi lại lo lắng vì ko biết có sao ko. huhu
    Ngã ngửa xuống đất nguy hiểm hơn là đập trán xuống đất đó mẹ mebemeo_ua ạ! Trước hết mẹ cần có những giải pháp bảo vệ an toàn cho bé ngay trong nhà mình, sau đó là để mắt đến bé nhiều hơn. Trong trường hợp bé quấy khóc nhiều, nôn hay những biểu hiện bất thường khác sau khi ngã như: ngủ thiếp đi sau khi ngã, đau liên tục trong thời gian dài... thì nên đi bác sĩ ngay.
    Với những cú ngã mạnh thì nên đi khám ngay vì những biểu hiện của việc bé bị tổn thương có thể đến chậm hơn.
    Trẻ con thường hiếu động nên không thể cấm các bé chạy nhảy, tuy nhiên cũng phải dạy bé cách tự bảo vệ mình nữa ạ. Có thế mới yên tâm được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 419 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

con nhà em cũng vậy, nghịch lắm 16 tháng mà ngã cũng 3 lần bổ ngửa rồi em lo lắng lắm vì cảm thấy cháu chậm. Đang có người khuyên em nên đi khám tự kỷ vị con em chưa nói nhiều ngoài bà bà, măm măm, mẹ mẹ (nhưng chưa sõi). Và hay chơi 1 mình, gọi ít quay đầu lại. Em lo lắm.
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Gấu con xinh xắn

• 240 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo_ngot_hihi Xem bài viết
    con nhà em cũng vậy, nghịch lắm 16 tháng mà ngã cũng 3 lần bổ ngửa rồi em lo lắng lắm vì cảm thấy cháu chậm. Đang có người khuyên em nên đi khám tự kỷ vị con em chưa nói nhiều ngoài bà bà, măm măm, mẹ mẹ (nhưng chưa sõi). Và hay chơi 1 mình, gọi ít quay đầu lại. Em lo lắm.
    Mẹ keo_ngot dành thêm thời gian để trò chuyện, chơi cùng bé xem sao, hạn chế cho bé xem ti vi với nghịch iPad, điện thoại nữa nhé! Khi chơi cùng bé, mẹ làm gì cũng nói lên để bé nghe, khi trò chuyện thì nhìn vào mắt bé để khuyến khích bé hưởng ứng. Nếu vậy mà bé vẫn không "hợp tác", không thích nhìn vào mắt mẹ... thì hẵng đưa bé đi khám ạ.
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 154 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bé hay nghịch nên ngã là chuyện đương nhiên mà. Hồi bé mình cũng bị ngã suốt. May mà không sao. ^^
    Hãy cứ đói khát, hãy cứ dại dột làm theo những gì mình cho là đúng, mặc dù sau đó có thể nhận ra điều đó là sai, còn hơn chúng ta không làm gì cả.
    http://www.webtretho.com/forum/f115/nhung-cuon-sach-kinh-doanh-hay-nhat-nen-doc-2013-a-1536774/
    http://zaodich.com/forum/f2758/chan-cua-chan-cua-chan-cau-thang-an-toan-nghe-tay-trai-cua-em-1517902/#post28051594
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu không có time theo sát bé các mẹ nên dẹp hết các vật dụng nguy hiểm như bàn, ghế góc cạnh, và nếu tài chính dư dả chút thì mua những tấm thảm xốp về ghép lại đặt ở nnhững nơi bé hay chạy nhảy chơi đùa ấy. khi bé đi vững rồi thì hãy bỏ đi. Té ngữa nguy hiểm khôn lường, người lớn còn tiêu chứ đừng nói trẻ con.
    nhận trông trẻ từ 4-12tháng tuổi, đường 53, kp8, HIệp Bình Chánh, Thủ Đức
    • 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà e hôm trước bị ngã ngửa từ trên giường xuống, khóc mãi mới nín e lo lắm mà k dám nói với chồng sợ bị mắng, 2 mẹ con cug khóc mấy hôm sau e đều theo dõi con xem có j khác không nhưng k thấy, tự hứa mình sẽ chú ý hơn , nhung mà dc 1 tgian sau đó thi thoảng sểnh ra chút là con lại xoay và bị ngã.. nghe nói trẻ con đầu chúng còn mềm nên đỡ, nhưng nói chung phải cẩn thận hơn thôi, tìm mọi biện pháp ngăn khi con ngã bớt đau, và lúc con thức là cứ phải kè kè ^^
    • 232 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bé mình 24 tháng cũng mới bị ngã bật ngữa trong nhà tắm xong. Mình sợ quá, lên mạng tìm thông tin nè. Bé mình sau khi ngã xong, khóc thét, bị đỏ ở chổ đập đầu, chắc tí nữa sưng 1 cục quá hic ( . Bé kêu ui da, ui da. Đưa bánh cho bé, bé không thèm ăn luôn ( mọi khi bé mê bánh lắm, không bao giờ tư chối) . Bé sau khi té thấy buồn hiu, không muốn làm gi hết (bình thường bé rất hiếu động). Bé té cũng hơn 30 phút rồi ma chưa thấy bé bình thường lại. Mình lo quá. Mà giờ này tối rồi sao đưa đi bệnh viện đây? Giờ này bác sĩ đâu có làm việc. Híc mình lo quá!!!!!!!! Làm sao đây các mẹ ??????
    NB: 3kg3 52cm - 1M: 4kg4 55cm - 2M:5kg5 58cm - 3M: 6kg6 60cm - 4M: 7kg1 64cm - 5M: 7kg4 65cm - 6M: 7kg8 67cm - 7M: 8kg 69cm - 9M: 8kg6 70cm - 10M: 9kg4 73cm - 12M: 10kg5 74cm - 13M: 10kg7 76cm - 14M: 12kg2 77cm - 15M: 13kg2 78cm - 17M: 13kg8 80cm - 18M: 14kg5 81cm - 19M: 15kg 82cm - 20M: 15kg5 85cm - 21M: 16kg 86cm - 2Y: 17kg 90cm - 3Y: 22kg 98cm

NB: 3kg1 50cm - 1M: 4kg2 53cm - 2M: 5kg6 57cm - 3M: 6kg7 61cm - 4M: 7kg3 65cm - 5M: 7kg7 66cm - 7M: 7kg8 69cm - 8M: 8kg2 70cm - 9M: 8kg5 71cm - 10M: 9kg 72cm - 11M: 9kg5 74cm - 13M: 9kg7 77cm
    • MYZ
    • 3 năm
    • 1,153 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beyeu Xem bài viết
    Ngã ngửa xuống đất nguy hiểm hơn là đập trán xuống đất đó mẹ mebemeo_ua ạ! Trước hết mẹ cần có những giải pháp bảo vệ an toàn cho bé ngay trong nhà mình, sau đó là để mắt đến bé nhiều hơn. Trong trường hợp bé quấy khóc nhiều, nôn hay những biểu hiện bất thường khác sau khi ngã như: ngủ thiếp đi sau khi ngã, đau liên tục trong thời gian dài... thì nên đi bác sĩ ngay.
    Với những cú ngã mạnh thì nên đi khám ngay vì những biểu hiện của việc bé bị tổn thương có thể đến chậm hơn.
    Trẻ con thường hiếu động nên không thể cấm các bé chạy nhảy, tuy nhiên cũng phải dạy bé cách tự bảo vệ mình nữa ạ. Có thế mới yên tâm được.
    Mẹ này nói đúng này. Tốt nhất là phải phòng tránh nguy cơ ngã từ môi trg xung quanh. Ngã ngửa nguy hiểm lắm đấy
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con mình hqua cũng bị ngã từ trên giường cao 35cm xuống đất có trải thảm, bé khóc thét lên, vẫn ăn uống, chơi bt. Nhưng hôm nay thì thấy con nôn 2 lần, vừa ăn xong thì lẫy nghịch nên nôn sạch. Mình đang lo quá, ko biết là con có sao ko?
    Con là món quà tuyệt vời nhất của mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ bé nhà em mới chưa đầy 3 tháng tuổi thôi hôm nay bé ngã ngửa từ trên giường cao xuống đất khóc thét lên nhưng dỗ 1 lúc bé nín ăn bình thường không biết có sao không nữa lo quá các chị à. chị nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với chẳng pýt làm sao nữa nhìn con mà thương quá.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu, bé nhà mình cũng mới té từ trên giường nửa mét đây, do bé với tay lấy đồ nên té dụi đầu xuống đất, hậu quả là bầm trán, té từ lúc 2h chiều, bé vẫn an ngủ bình thường, đến tối khoảng 9h minh cho con đi ngủ thì thấy con có dấu hiệu giật giật hai tay đồng thơì la rên gheo cử động, mình lo quá liền đưa con vô khoa cấp cứu bv, bác sĩ kt và bảo chắc ko sao, về nhà theo doĩ thêm chứ ko nên chụp ct. Mình rất hối hận lo lang và thương con, vì con đã té nhiều lần rồi, lần nào cũng tự dặn mình phải cẩn thận hơn, vậy mà! Cầu mong trời phật phù họ cho con được bình an vô sự. Các mẹ có con và nằm giường cao nên cẩn thận, mình thì chắc phải tháo giường nằm xuống sàn thôi, con mình 8 tháng, chuẩn bị biết bò, đi nữan nên nguy cơ té nữa là chắc
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con mình mới bị té xong nè, con khóc nước mắt chảy ròng ròng, mẹ hối hận vô cùng, chỉ biết ôm con rồi cùng con khóc, bây giờ thì bé chơi, đùa và cười chở lại rồi, dùng giường cao nguy hiểm quá đi mất. cũng k biết cn ngã ngủa hay đạp đầu nữa, chỉ biết khi nhìn thấy con thì con nằm ngửa, nhưng con bò mới bị ngã các mẹ à chứ không phải lẫy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em be nha em nay da duoc 16 thang.ma tu hoi 1 thang toi gio cu hay bi te dap dau khong khong noi qua cung ca tram lan roi,chua ke nhugn lan tap goi,tap bo ,tap di.nhieu khi dang ngoi ma cu nga dung ra dang sau dap dau xuogn nen nha,em so khong biet saunay co anh gi khong,nha noi mai dugn de cho be dap dau vay nua ma cu bao la co mu do khong sao het.khong biet co ba mu nao do that khong,ba mu do ma sao cu de cho tre con te mai vay.e dang lo sau nay lon len se anh huong toi nao,lus do khogn biet phi lam sao
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà mình 14 tháng, nghịch lắm và ngã liên tục. Mẹ chồng m baỏ trẻ con có bà mụ đỡ.M cũng sợ lắm Cố gắng để ý con và mong lớn nhanh thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được hơn 9m rồi mà té như cơm bữa ấy,,những lúc như vậy thì tự dặn lòng không cho con té nữa.lúc đo hai mẹ con ôm nhau khóc, hix hix..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hu hu con minh cung vua moi bi te ngua tu tren giuong xuong.phia sau ot cua con dap vao chiec xe hoi do choi.co mot cuc u tron do hoi ri mau.con minh khoc mot hoi roi nin.minh sot con qua bay gio van con om chat con trong tay ma kog dam bo ra.chi mong con minh se kog sao het.con minh da dc 16 thang roi.nhin con nga xuong truoc mat ma kog do dc cho con minh
    thay dau long lam.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình hơn ba tháng mà bị ngã úp mặt xuống đất. Mình kiểm tra thì ko thấy gì bất thường. Con vẫn chịu ăn chịu ngủ mà mình lo lắm vì con còn non nớt quá. Chỉ một phút lơ đễnh mà mình làm con đau. Mình thật đoảng vị
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2