• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Quang còi nhà tớ hồi 10,5 tháng tập đi cũng toàn nhón chân, chưa kể là đá vung chân như là duyệt binh í. Trẻ con đang tuổi tập đi nó thế đấy mà. Bây h nó chạy ầm ầm, lao đầu cả vào cửa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 548 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi nhỏ cũng đi nhón chân (chân cũng có bắp mới chán) nhưng bây giờ thì chỉ thỉnh thoảng lúc nào cao hứng lên mới đi như thế thôi (năm nay bé lên 6 tuổi rồi). Thế còn bệnh tự kỷ là sao hả các mẹ?
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình được 18 tháng cũng đi nhón chân mà. Hôm qua mình vừa đọc dược bài báo nói trẻ em phần lớn đi nhón chân và sẽ hết khi được khoảng 2 tuổi. Nhưng sau đó mà vẫn tiếp tục đi nhón chân thì nên quan tâm. Theo mình không phải lo lắng đâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Trời ơi không sao đâu, con mình lúc trước cũng y hệt như thế đấy. Lúc nhỏ đặt nó xuống chạm đất thì bao giờ nó cũng nhón chân. Mọi người bảo hay thằng này bị tật gì đó, làm cho hôm đó mình về cứ nhìn con lại lo rồi khóc. Đến tầm 1 tuổi cũng chả chịu tập đi gì cả, lúc dắt cứ nhón chân như thế. Thế là cuống lên mời bác sỹ đến, bác sỹ kết luận không vấn đề gì nhưng cũng bảo có những đứa bị tật ở bàn chân nên khó biết đi làm mình càng lo tợn. Nghĩ lại cả nhà chẳng ai có vấn đề gì, lúc mang thai và sinh nở cũng bình thường, làm sao mà có dị tật được. Lúc ấy nhìn con cái các bạn 10 tháng hơn, 11 tháng đã biết đi càng sốt ruột. Mẹ chồng mình cứ an ủi: Ngày xưa bố nó còn 18 tháng mới biết đi cơ mà. Bo nhà mình 14 tháng mới biết đi đấy. Bây giờ thì chạy như ngựa suốt ngày, chả làm sao sất. Đừng quá lo nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104 Xem bài viết
    Cac me co kinh nghiem chi giup dum minh .

Con em hom nay duoc 10 thang ruoi , nhung khi be dan be di thi be di luc nao cung nhon bang nam ngon chan . Vay phai lam sao ha cac me.
    Mong cac me co kinh nghiem chi giup voi.
    Theo mình bạn nên đưa con đi khám khoa Vật Lý Trị Liệu (bệnh viện Từ Dũ nếu bạn ở TPHCM) càng sớm càng tốt.Bác sĩ sẽ khám và có hướng điều trị thích hơp.Con mình lúc trước cũng vậy,điều trị sớm xương còn mềm dễ tập và ko bị đau,con mình còn bị nặng hơn con bạn,ở nhà ai cũng sợ Bé ko đi được vậy mà bây giờ đá banh số 1 luôn,chạy nhảy suốt ngày.Chúc gia đình bạn luôn vui khoẻ:Laughing: :Laughing:
    • 90 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi đừng lo lắng quá như thế con mình hồi cùng tháng với cn bạn cũng đi như thế mình còn sợ bị tự kỷ vì mình đọc một số tài liệu nói trtẻ tự kỷ thừong đi nhón chân như múa balê nhưng cho đến bây giờ bé đuợc 19 tháng lại đi như những đứa trẻ khác bạn cứ để ý xem sao nếu thỉnh thoảng mới đi thì không sao đâu
    ồ tú lu ! à tề . Hoàng Tử Chó của Ba Mẹ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hôm nay mình mới đọc được chủ đề này. Tuy cũng lâu rồi nhưng mình lo quá,vẫn muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ có con đi nhón gót. Bé nhà mình biết đi từ 15 tháng, vậy mà mấy tháng trời vẫn đi nhón gót, đi lao về phía trước. mình đã cho đi khám ở nhi TW, khoa phục hồi chức năng và được bác sĩ cho bài tập ở nhà. Không biết có mẹ nào có con phải tập ở nhà như vậy không? và có mẹ nào biết địa chỉ y tá chuyên tới nhà tập vận động cho bé không ạ? Cảm ơn các mẹ đã chia xẻ.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangkhoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hôm nay mình mới đọc được chủ đề này. Tuy cũng lâu rồi nhưng mình lo quá,vẫn muốn hỏi kinh nghiệm của các mẹ có con đi nhón gót. Bé nhà mình biết đi từ 15 tháng, vậy mà mấy tháng trời vẫn đi nhón gót, đi lao về phía trước. mình đã cho đi khám ở nhi TW, khoa phục hồi chức năng và được bác sĩ cho bài tập ở nhà. Không biết có mẹ nào có con phải tập ở nhà như vậy không? và có mẹ nào biết địa chỉ y tá chuyên tới nhà tập vận động cho bé không ạ? Cảm ơn các mẹ đã chia xẻ.
    Vay bai tap ban van lam cho chau la nhung bt nao? Co the chia se duoc khong?
    MInh thay co mot ban noi ve tap GYM, co the mo ta lai so bo phuong phap nay khong?
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hĩc con minh cung vay
    • 214 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cún nhà e lúc nào thích thì đi kiễng cả gót chân lên, lúc nào thích nữa thì lại đi bằng gót k thôi.nhưng e cũng chẳng để ý,vì cứ khi e bảo thì cún lại càng thích và đi lâu hơn.Đấy chỉ là trò của trẻ con thôi,k sao đâu chị ạ
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Mình đi hội thảo của các bà mẹ ý,Bs cũng có nói về hiện tượng này đó.BÌnh thường lúc nào bé cũng đi như thế thì các mẹ nên cho bé đi khám,có thể bé thiếu chất,cũng có thế đó lại là một trong những biểu hiện của bệnh tự kỷ,nếu thấy bé chậm phát triển về tâm sinh lý.
    Còn mà thi thoảng hay khi có nghe nhạc,hay khi bé vui vẻ bé đi như thế là bình thường các mẹ yên tâm.Bé nhà mình thì không như thế,ngay từ khi 12 tháng biết đi bé đã đi rất vững rùi.
    Các mẹ nên quan tâm để ý quan sát bé nhé!
    Nếu phát hiện bênh sớm chữa trị cũng dễ,đỡ tốn kém hơn.Mình quen con chị bạn ý,phải tập vật lý trị liệu mỗi ngày 1h hết 100k đó.Mà kiên trì mấy năm lun cơ.
    • 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu em (ở Pháp) đẻ ra đã đi kiễng chân, trừ khi đi giầy là nhón ít, còn đi chân không, đi tất, đi sandal đều kiễng thế. Bsy nói là dần dần là nó hạ xuống thôi, giờ 6 tuổi rồi, từ kiễng 80° xuống 45°. Chị cứ yên tâm nuôi con khỏe mạnh là được.
    • 602 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bé nhà tớ thì chỉ đi nhón gót khi nhà bị bẩn hoặc bị ướt thôi, hihi.
    • 121 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình thing thoảng cũng hay đi như vậy, mình thấy bé rất happy mỗi khi. Không sao đâu các mẹ à, bản năng thôi mà.
    Love is never say sorry!

• 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc mới biết đi cũng hay nhón gót chân, giờ thì đi bình thường, nhưng thỉnh thoảng cò gì thích trí, là đi nhón chân
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Tớ lùn nên hay kiễng chân để với các đồ trên cao . Con bé nhà tớ quan sát, cũng bắt chước mẹ, và mấy hôm nay thỉnh thoảng cũng đi kiễng chân, mặt thì rất khoái chí. Tớ nghĩ chẳng sao đâu, một trò của trẻ con thôi mà
    • 2,575 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

bé nhà mình 2 tuổi rồi cũng đi nhón ngót nhưng có lúc thì đi bình thường nhưng lúc bé thích thì hay đi nhón ngót lằm, mình hay nói bé nhưng chẳng thay đổi chút nào, nhiều lúc mình với OX đùa với bé là con đi nhón ngót hoài vài bữa lớn ba mẹ cho con đi học múa bale nha, rồi bé dạ ngon lành nữa chứ! kg biết lớn lên có sữa được kg nữa, cầu mong trời thui.
    • 854 Bài viết

• 2,145 Được cảm ơn

Thằng cu nhà em cũng thỉnh thoảng lại nhón gót đi tung tăng trong nhà như thế . Lúc thích chí lại còn lượn vòng quanh, đi bằng đầu ngón chân thôi, rồi lại ngã oạch .

Chắc bọn trẻ con nó thích làm trò cho vui ý mà, không có vấn đề gì đâu chị ơi .

Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bi nhà em cũng đi nhón gót nhưng chỉ trong những trường hợp như: - Bề mặt không bằng phẳng, nền cát, sỏi.
    - Nhà bẩn, đi sạn chân.
    Em nghĩ đi nhón gót thì hoàn toàn bình thường chứ sao các mẹ lai lo lắng thế. Nhà em thì chỉ khổ em phải quét lau nhà suốt ngày thôi, chứ cả nhà thì vui vẻ lắm vì Bi có tiết mục đi balê, hehe, ai đến chơi cũng gọi con ra biểu diễn đi balê

Ba thương con vì con giống.. bố Thắng, mẹ thương con vì con giống ..bố Thắng..!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Vậy thế đi nhón gót cũng bình thường thôi hả các mẹ?Con gái em nay đc 7,5 tháng.Ôm để đứng lên là nàng cứ đứng bằng mấy cái đầu ngón chân.Ít khi đi,đứng bằng nguyên bàn chân lắm.Hàng xóm thấy cứ bảo là chân yếu..thiếu canxi..còi quá nên đi đứng như vậy.Làm em cứ lo.Mà con e sao cũng nhỏ con quá.7,5 tháng mà có 7kg2 và dài 7,2cm luôn.Ai cũng bảo con em nhỏ...xíu.Làm buồn ghê luôn.Ko biết sao nữa.hix.Mà nó ăn chơi ngủ nghỉ bt.
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4