Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tưởng có mỗi con mình đi thế,hoá ra ở đây cũng có nhiều bé đi như vậy à!
    COn mình cũng thế đấy,nó toàn đi bằng 5 đầu ngón chân thôi,cả lúc chạy cũng thế,như mẹ gì nói,y như múa ba lê vậy!
    Thấy nhiều bé cũng đi như vậy thì mình cũng đỡ lo hơn rồi,kiểu này chắc phải cho đi học múa ba lê thôi các mẹ ạ!

• 1,720 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Con em cũng vậy, ai cũng chọc nói là thôi lớn chút cho đi học múa bale cho rồi hihihhi....

• 309 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

liên quan đến sự phát triển đấy, những bé như vậy phải đi tập gym. Đấy là bên này thì họ như thế... con nhà tớ thì không bị nhưng bạn nó bị nên tớ biết.

• 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nhà FEMP ơi, bạn có thể nói rõ cho cả nhà nghe về cái tập GYM thế nào không? chương trình tập thế nào và phương pháp? Cảm ơn bạn nhá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi FEMP
    liên quan đến sự phát triển đấy, những bé như vậy phải đi tập gym. Đấy là bên này thì họ như thế... con nhà tớ thì không bị nhưng bạn nó bị nên tớ biết.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gai mình năm nay cháu đã 3 tuổi. Cháu cũng đi nhón gót từ khi 18 tháng. Hình như bây giờ thành thói quen rồi. Chẳng bỏ được. Mình thì cũng hơi lo, vì cháu bị lên bắp chân, nhìn rất buồn cười. Chỉ ngại không hiểu điều này có ảnh hưởng đến phát triển chiều cao của đôi chân sau này hay không. có mẹ nào biết rõ về việc này không?

• 60 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me co kinh nghiem chi giup dum minh .

Con em hom nay duoc 10 thang ruoi , nhung khi be dan be di thi be di luc nao cung nhon bang nam ngon chan . Vay phai lam sao ha cac me.
    Mong cac me co kinh nghiem chi giup voi.
    Mẹ iêu iêu Con iêu của Mẹ nhất trên đời.
    Con là tất cả của Ba Mẹ iêu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcaunhau1104

Con em hom nay duoc 10 thang ruoi , nhung khi be dan be di thi be di luc nao cung nhon bang nam ngon chan . Vay phai lam sao ha cac me.
    Mình không muốn làm bạn sợ, nhưng phỉ phui cái miệng mình, nếu bạn tìm hiểu về bệnh tự kỷ thì một trong các biểu hiện của bé bị bệnh này là đi nhón chân. Dĩ nhiên, bị tự kỷ thì thường đi nhón chân nhưng không có nghĩa là đi nhón chân là bị tự kỷ. Mong sao cho bé nhà bạn đi thế là vì thích quậy khi mới tập đi thôi.

• 3,988 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Theo su hiêu biết cua em, be chi can di den mót bác sy chuyên khoa vát ly tri liêu de kiem tra. Do nhung be dước sanh co acn thiếp ben ngoai (focep, hút, mo) thi se anh hương ve su phát triên. Em biết do be cua em bi nghiêng cai co va dước hương dan di kham o lanh vúc nay va cung co gap vai trương hóp nhu be chi. Neu chi o Sai gon hay den phong kham vát ly tri liêu cua benh viên Tu DU.Mong rang ko nghiem trong nhu em nghi
    Anh Hai ngoan

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy

• 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Con mình cũng có hiện tượng đi nhón gót và đã từng pót baìo để hỏi
    Bé đi nhón gót
    Hiện nay cu Tín cũng sắp tròn 24 tháng, cao hứng lên nó đi nhón gót đấy bạn ạ. Nhưng đúng là nó có bắp chân, chán đời !!!
    Các biểu hiện tự kỷ thì nhiều lắm, mình đọc xong cũng thấy hình như chính mình cũng mắc bệnh bạn ạ
    Nếu bây giừo đi khám thì mình cũng chả biết có hơn gì không. Nhưng con bạn mưói có 10 tháng bạn cứ đi khám rồi có kết quả gì thì pót lên diễn đàn nhé hay nhắn tin cho mình. Cảm ơn bạn

• 277 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng có tật hay đi nhón (cả 10 đầu ngón chân) ngay từ hồi bắt đầu tập đi. Cũng có giai đoạn mình sợ bé bị tự kỷ vì bé rất chậm nói. 2,5 tuổi bé mới biết nói. Nhưng đến bây giờ bé nói năng bình thường mà thỉnh thoảng vẫn đi nhón chân khi bé thích (đặc biệt khi đi vào những chỗ đường bẩn, gập ghềnh) :1:. Bạn nên theo dõi, nếu thấy kết hợp với một số biểu hiện "đáng lo" khác thì nên đưa đến bác sỹ chuyên khoa khám bạn ạ.

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7