• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé chậm mọc tóc, vì sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

không ngờ lau lau vao tham nha thi thay nhieu nguoi cung canh ngo qua. Nha em co 1 cô cháu gái yeu, lem linh va thong minh lam, dac biet phá như con trai. ma moi toi 14 thang roi ko thay toc ra, chi co tóc tơ thôi, nhìn mac cuoi lam. luc nao cung phai doi nón cho bé hết, vì đi ra ngoai ko doi non nhin toi nghiep be lam vi be la con gai, mac ao dam ma ko co toc...
    • 74 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ít tóc đây, loe hoe mấy sợi thôi
    • 86 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mình cũng đồng cảnh ngộ đây, bé nhà mình 16 tháng rồi nhưng cũng chỉ lơ thơ vài cọng, hôm rồi cô bạn đến dùng tăng-đơ đưa đi đưa lại vài đường cơ bản, hic..hic.. chiều mẹ về nhìn con... như thằng đầu gấu... Trộm vía mình thấy sau 3 tuần cắt bây giờ cũng thấy tóc mọc nhiều hơn chút ít.. Có thể mình cắt nhiều lần nó sẽ mọc thêm ... bé nhà mình mọc răng từ sớm đến giờ 16 cái răng rùi...nhưng tóc thì chẳng chịu mọc... có thể là thiếu canxi ko nhỉ???
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Milumimi Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Susu08 nhé!. Con mình tròn 18 tháng rồi đấy, kiên nhẫn chờ thêm 6 tháng nữa nhỉ! Có thêm mẹ Susu08 động viên mình yên tâm rồi.
    Hic, mình cũng mong lắm mà sao cháu mình đó 44 tháng rồi vẫn chưa có tóc. Lúc bé sinh thì tóc cũng nhiều sau đó khoảng 12 tháng rụng hết, chị của mình cũng cho đi BV Nhi TW, da liễu TW rồi đủ loại thuốc nam, đông, bắc j đó cũng không có tóc, tóc chỉ mọc lơ thơ vài cọng thôi, hic hic bé lại là con gái mới gay chứ. Nghe chị mình bảo BS nói là cháu mình bị thiếu chất nhờn ở da đầu nên tóc khó mọc. Chị em nào có thuốc hay thì chia sẻ với mình nhé, cháu mình gần 4 tuổi mà không có tóc trông tội lắm, thanh kìu chị em trc hén.
    :Smiling:Hạnh phúc sẽ tự mất đi khi nào người ta tự thỏa mãn về nó. Hạnh phúc sẽ chỉ bền vững khi người ta luôn luôn vươn tới và hoàn toàn khát vọng. K.G. Paustopski :Smiling:
    http://vn.360plus.yahoo.com/thuylinh_sweetheart
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: :Laughing::Laughing:

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhbon Xem bài viết
    Hic, mình cũng mong lắm mà sao cháu mình đó 44 tháng rồi vẫn chưa có tóc. Lúc bé sinh thì tóc cũng nhiều sau đó khoảng 12 tháng rụng hết, chị của mình cũng cho đi BV Nhi TW, da liễu TW rồi đủ loại thuốc nam, đông, bắc j đó cũng không có tóc, tóc chỉ mọc lơ thơ vài cọng thôi, hic hic bé lại là con gái mới gay chứ. Nghe chị mình bảo BS nói là cháu mình bị thiếu chất nhờn ở da đầu nên tóc khó mọc. Chị em nào có thuốc hay thì chia sẻ với mình nhé, cháu mình gần 4 tuổi mà không có tóc trông tội lắm, thanh kìu chị em trc hén.
    Cháu của mẹ Linhbon trên đầu hoàn toàn không có sợi tóc nào hay có lơ thơ vài sợi?

Bé nhà mình đến giờ 26 tháng rồi, trên đầu tổng cộng chỉ được trên dưới 30 sợi thôi, và đều là sợi tóc tơ rất nhỏ. Có nghĩa là bé có mọc tóc, nhưng tiến độ rất chậm. Khi bé nhà mình bị rụng tóc ở lúc 2 tuần tuổi thì bị rụng cả lông mày và lông mi nữa; bây giờ lông mày lông mi đã mọc lại rồi ( mặc dù chưa hoàn thiện) nên mình nuôi hy vọng là rồi tóc con cũng mọc lại.
    Mẹ nào có con giống mình thì chia sẻ nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. Su nhà em trộm vía lúc sơ sinh tóc mọc nhiều, từ khi dầy tháng em cua hết tóc máu giờ 6 tháng rồi cháu mọc đúng 3 chỏm như là cố tình cắt vậy. Mà cháu lại là con gái chứ, không biết bao giờ mới mock dều đc dây..
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chắc do bé thiếu chất gì đó nên mới chậm mọc tóc
    • 2,491 Bài viết

• 1,237 Được cảm ơn

bé nhà em từ lúc đẻ ra tới giờ mới cắt tóc có 1 lần ít tóc lắm í ạ,mọi người bảo cắt nhiều cho nhanh mọc em chẳng thấy thế,bé nhà em thiếu máu và bị còi xương nên tóc mọc chậm lắm,đang bị rụng tóc hình vành khăn nữa
    Rồi mai sau khôn lớn bay đi khắp mọi miền con đừng quên con nhé Ba mẹ là quê hương....
    [/url]
    • 76 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Bé Su nhà mình 4,5 tuổi rồi mà tóc cứ ngắn tủn thôi giống tóc tém tomboy vậy, không dài thêm tí nào. Chắc đến lớn cũng phải dài ra chứ????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bài thạch – cái tâm của nhà sản xuất

Kim tiền thảo (Desmodium styracyfolium (Osb) Merr, họ Đậu Fabaceae), là cây mọc hoang ở nước ta,...

• Bảo mẫu ơi hãy thương bé nhé!

Từ hôm qua đến nay mình có thấy mọi người share một video clip ghi lại cảnh người giúp việc bạo...

• Bé chậm mọc tóc. Giúp em với...

Xin chào các mẹ. Các mẹ có cách gì giúp em bé nhanh mọc tóc ko? Con gái em từ khi sinh chả có tóc mấy, chỉ lưa thưa tóc ttơ. Đến giờ 2 tuổi mấy lần cắt sát chân tóc để nhanh mọc mà cũng chả mấy. Em cũng chưa cho cháu đi khám bao giờ cả vì ngòai cái này ra thì cháu phát triển hòan tòan bình thường,...

• Đừng đánh mất tuổi thơ của con cái chỉ vì chiếc điện thoại

14 dấu hiệu cho thấy bạn đang bỏ lỡ tuổi thơ của con 1. Luôn bật điện thoại và để tiếng điện...

• Bé chậm mọc răng, lo quá các mẹ ơi.

Tin nhà mình đã được gần 26 tháng rồi, nhưng vẫn chỉ có 4 răng hàm, và lâu lắm rồi chẳng thấy mọc thêm cái răng nào. Còn các răng hàm or răng nanh khác nhìn rất bé, ko nhô cao như các bé khác. Vì thế mà mình chưa dám cho bé tập ăn cơm, vẫn phải ăn cháo. Trộm vía, Tin nhà mình vẫn phát triển bình...

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình tóc mọc chậm nhưng cũng k đến nổi, cách hiệu quả cho tóc bé nhà ta mọc nhanh tóc là thường xuyên tắm và chăm sóc tóc cho bé kể cả lông mày luôn được vuốt ve.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2