Sự phát triển

Bé chậm mọc tóc, vì sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hình như em thấy chủ đề này chưa được bàn luận nên em mạo muội mở mới. Vì con gái em từ khi sinh đến giờ đã 21 tháng mà chả chịu mọc tóc gì cả, chỉ thấy lưa thưa tóc tơ thôi. Con em thuộc dạng nhỏ con nhưng trộm vía cháu chắc, khỏe nghịch như con trai. Em cũng đưa đi khám 1 lần ở Viện DD song chỉ chẩn đoán khả năng thiếu can xi. Nhưng con em ăn đủ chất, cũng có uống can xi rồi xong vẫn thế. Em cũng ngại cho con đi khám kỹ hơn vì đến chỗ đông người ngại bệnh tật... Vậy có mẹ nào có con như em có cao kiến gì ko chỉ cho em với ạ. Em cám ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ơ, ko ai trả lời em à. hic.hic...
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, 15 tháng rùi mà tóc lơ thơ mấy cọng ah, mà lại là con gái nữa, mọi người nhìn bé cứ tưởng bé là con trai. Mình có cho bé đi khám ở Phụ sản Quốc tế, Bác sỹ cho thuốc uống kêu là để cho tóc mọc nhiều và đen, nhưng mình cũng không thấy tác dụng. Mẹ chồng mình thì kêu là chịu khó cắt nhiều lần thì tóc sẽ lên đều và đen. Mình có làm theo thì thấy cũng cải thiện được một chút mẹ nó ah.
    Jerry của mẹ ơi! Con là tài sản lớn nhất của mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

sao đề tài này ko có ai trả lời thế nhỉ? câu hỏi hay mà, cháu nhà em cũng y như thế...
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bác ơi cháu nhà bác đã mọc tóc chưa vậy ?
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con nhà em cũng thế, các mẹ cứ nhìn hình sẽ thấy, đã hơn 10 tháng rồi mà vẫn lơ thơ vài sợi tóc tơ thôi. Mẹ em bảo ngày xưa em cũng thế nhưng rồi sau này tóc cũng nhiều nên em yên tâm hihi:Laughing:
    • 260 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hic..
    con gái em ms 3 th nhưg tình hình cũng k thấy tóc tai đc rậm rạp cho lắm..
    chỉ thích con nhiều tóc sau này mẹ tha hồ tết, buộc nơ thắt bím thôi :LoveStruc:
    I ♥ Çh¡ñ$µ

Là lá la...Con là tình iu lớn nhứt đời ba mẹ Xì dầu Chinsu ơi... :Kiss:
    • 267 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Các chị có cao kiến gì bảo em với chứ con em 9 tháng mà từ khi sinh đến h chưa hề cắt mà lơ lơ bay bay vài cọng hic
    http:///*********Nu-TrangSuc/3264484 =>Thanh lý túi Gucci auth!
    • 160 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em nghĩ là chuyện này cũng bình thường thôi, con em 9 tháng cũng thế. Nhưng em chẳng lo lắng. Mẹ em bảo hồi bé em cũng chẳng có tóc, bi h thì tóc dày ơi là dày, lại không hề bị rụng tóc nữa.Chắc con gái em giống em thôi. Thấy các mẹ có vẻ lo lắng quá nhỉ?
    • 301 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lúc con em 3 tháng bà nội cháu có cắt tóc đi, rồi em chờ hoài không thấy mọc lại, em buồn mãi. Bs chuẩn đoán thiếu canxi, rồi em cho cháu theo bác sĩ dinh dưỡng, đến giờ cháu được 6 tháng, em thấy time gần đây tóc cháu mọc nhanh nhìn thấy rõ luôn. Ok lắm, các mẹ thử theo em, cho cháu theo bs để an uống theo đúng như họ yêu cầu, cung cấp đủ chất, bé sẽ mọc tóc và lớn nhanh.
    MẸ YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc nhỏ sinh ra không có tóc, chỉ có mấy sơi loe hoe thôi, sau này cũng mọc dần dần. Ít tóc cũng có thể do gien di truyền nữa. Cha mẹ ít tóc sẽ sinh ra con ít tóc. Sau này lớn tóc bé sẽ mọc nhiều hơn
    • 573 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

nếu có thể thì cắt tóc sữa cho con, ko thì chắc cũng chả sao đâu. Mẹ mình kể ngày xưa mình ít tóc lắm, đẻ ra 3 năm vẫn chưa có tóc để cắt, sau này thì tóc quá trời, đẻ xong tóc rụng lả tả mà vẫn còn dày hơn mấy bạn tóc mỏng ấy, cho nên đừng lo, bị rụng tóc thì mới lo còi xương chứ tóc chưa mọc chắc chả sao hihi mình nghĩ thế :Smiling:
    • 38 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunflower_82 Xem bài viết
    nếu có thể thì cắt tóc sữa cho con, ko thì chắc cũng chả sao đâu. Mẹ mình kể ngày xưa mình ít tóc lắm, đẻ ra 3 năm vẫn chưa có tóc để cắt, sau này thì tóc quá trời, đẻ xong tóc rụng lả tả mà vẫn còn dày hơn mấy bạn tóc mỏng ấy, cho nên đừng lo, bị rụng tóc thì mới lo còi xương chứ tóc chưa mọc chắc chả sao hihi mình nghĩ thế :Smiling:
    ừ, mình thấy đúng đó. Ngày xưa tóc mình cũng không có. Bây giờ nhiều mọc nhiều quá trời
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng hoàn cảnh của nhà mình quá. Bé nhà mình lúc sinh ra tóc rất tốt nhé, nhưng chỉ 2 tuần sau thì rụng sạch và rụng rất nhanh. Đến giờ 18 tháng rồi vẫn chưa mọc lại, có mọc thì chỉ là 1 vài sợi rồi lại bị rụng. Về thể chất thì cháu hoàn toàn bình thường, biết đi sớm; răng mọc tốt bỏ cháo từ hồi 17 tháng rồi. Mình cũng đã đưa đi khám nhiều viện như Nội tiết TW, Da Liễu TW, Nhi TW nhưng đều có kết quả là bình thường.
    Nhìn đầu con không có tóc mà sốt ruột lắm. Mọi người động viên bảo 2 tuổi trở ra sẽ mọc, mình không biết có đúng không…..
    • 1,171 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Chính xác đấy mẹ Milumimi, con mình sau 2 tuổi mới mọc tóc chứ trước 2 tuổi nhìn như sư vậy , nhưng h thì k cái cặp tóc naò thọ đc với tóc của nàng toàn phải buộc chun thôi mà dái rất nhanh, đen óng ả rooling:. Nhưng con mình hối bé bị còi xương thể bụ nên bé tóc tai cũng bị ảnh hưởng, sau 2 tuổi tự nhiên nàng ta chén sữa tì tì và thế là tóc nàng ý dài ra rất nhanh, cao rất nhanh ( trộm vía con ). Các mẹ đừng lo quá , mặc dù là con gái k có tóc để buộc kể ra cũng hơi xí gái , sau lớn xinh hết ý mà
    • 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Susu08 nhé!. Con mình tròn 18 tháng rồi đấy, kiên nhẫn chờ thêm 6 tháng nữa nhỉ! Có thêm mẹ Susu08 động viên mình yên tâm rồi.
    • 70 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

con em cũng ít tóc, đang lo quá đây
    • 76 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhímcòi Xem bài viết
    Hình như em thấy chủ đề này chưa được bàn luận nên em mạo muội mở mới. Vì con gái em từ khi sinh đến giờ đã 21 tháng mà chả chịu mọc tóc gì cả, chỉ thấy lưa thưa tóc tơ thôi. Con em thuộc dạng nhỏ con nhưng trộm vía cháu chắc, khỏe nghịch như con trai. Em cũng đưa đi khám 1 lần ở Viện DD song chỉ chẩn đoán khả năng thiếu can xi. Nhưng con em ăn đủ chất, cũng có uống can xi rồi xong vẫn thế. Em cũng ngại cho con đi khám kỹ hơn vì đến chỗ đông người ngại bệnh tật... Vậy có mẹ nào có con như em có cao kiến gì ko chỉ cho em với ạ. Em cám ơn nhiều!
    Bạn ơi bạn hay chồng bạn có ít tóc không? Lỡ bé có di truyền thì ít tóc là bình thường thôi!
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ một phần do di truyền của bố mẹ nữa. Bạn ráng chờ thêm mấy tháng nữa xem tóc của bé có mọc thêm không nhé
    • 95 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em nghĩ việc bé chậm mọc tóc là do di truyền ạ. Em khi 3 tuổi mới có tóc, em giống mấy dì em, ít tóc. Thằng em của em thì trời ơi đầu nó đầy tóc từ lúc mới đẻ, nó giống ba em (giống bên nội).
    Con còn Trẻ nên gọi là Trẻ Con!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2