Sự phát triển

Bé bị giật mình - Làm thế nào đây?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.7K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình bị gật mình mong dược tư vấn?
    cháu được 7 tháng nhưng chau phát triển rất tốt 9,5kg ăn tót ngủ tốt nhưng chau 1 ngày gật mình 4 đến 5 lần mổi lần mỗi lần 10 đến 15 cái ma lúc cháu gật cháu hoảng hốt và đau đơn nhìn con ma ko cầm dc nước măt!
    tôi đã đưa cháu di khám nhiều lơi,chỗ thì bảo chau thiếu canxi,chỗ thì bảo cháu bị ảnh hưởng đến thần kinh, bầy giờ vợ chồng tôi đang điều chị cả hai loại mà vẫn ko thấy giảm
    mong được các bạn tư vấn : mail:sodeplocphat@yahoo.com:
    xin chân thành cảm ơn

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khong ai tu van gup em sao?
    em dang roi qua chua biet lam sao!:1:

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuananh2228 Xem bài viết
    con mình bị gật mình mong dược tư vấn?
    cháu được 7 tháng nhưng chau phát triển rất tốt 9,5kg ăn tót ngủ tốt nhưng chau 1 ngày gật mình 4 đến 5 lần mổi lần mỗi lần 10 đến 15 cái ma lúc cháu gật cháu hoảng hốt và đau đơn nhìn con ma ko cầm dc nước măt!
    tôi đã đưa cháu di khám nhiều lơi,chỗ thì bảo chau thiếu canxi,chỗ thì bảo cháu bị ảnh hưởng đến thần kinh, bầy giờ vợ chồng tôi đang điều chị cả hai loại mà vẫn ko thấy giảm
    mong được các bạn tư vấn : mail:sodeplocphat@yahoo.com:
    xin chân thành cảm ơn
    Chào anh. Tôi thì không biết gì về hiện tượng giật mình như cháu nhà anh chị nhưng tôi cũng rất thông cảm với tâm trạng của anh chị lúc này. Tôi chỉ muốn mách cho anh chị một địa chỉ khám nhi đáng tin cậy với các bác sĩ nhi hàng đầu. nếu anh chị chưa đưa cháu đến chỗ này thì có thể thử xem: 21 Nguyễn Công Hoan điện thoại 8353159. nên gọi hỏi trước xem cô Tân Sinh hoặc chồng cô là chú Liêm khám ngày nào để đưa con đến khám.
    Lúc cháu bị giật mình như vậy tôi nghĩ mình nên ôm chặt con vào lòng, thì thầm với con để cháu bớt cảm giác sợ hãi và sẽ thấy yên tâm hơn. Chúc cháu mạnh khỏe, hết giật mình.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chị chúng tôi sẽ đưa cháu đi khám
    một lần lữa sin cảm ơn chị (nhimcuame)

• 54 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con mình lúc 1 or 2 tháng tuổi khi ngủ cũng hay bị giật mình liên tục như thế. Mình có hỏi bác sỹ thì họ nói là nếu giật mình khi ngủ thì không sao. Nếu con bạn bị giật mình khi thức thì bạn cần cho cháu đi khám. Số phone của bác sỹ Hà (0913219051), chuyên khoa nhi Việt Pháp, bạn có thể gọi nhờ anh ý đến khám cho con bạn. Bác sỹ Hà giỏi đấy, trước anh ý làm ở Viện nhi Thụy Điển và được mời sang Việt Pháp làm. Chúc bé khỏe.
    :1:

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chi chúc chị và gia đình năm mới an khang thịnh vượng

• 1,092 Bài viết

• 9,761 Được cảm ơn

bé con nhà em lúc 3 tháng cũng giật mình, ngủ ko ngon.Nhiều khi đang ngủ giật mình khóc thét lên, nhìn con mà tội nghiệp....
    Em đc Bs tư vấn, làm theo và bé đã hết hản giật mình, anh làm thử xem có hiệu quả ko nhé: sáng sớm khi cháu thức dậy và trước khi ngủ lấy dầu khuynh diệp xoa vào hai lòng bàn chân và sau lưng và massage cho cháu khoảng 15phút (tránh massage sống lưng, chỉ massage hai bên, vì sống lưng các cháu còn yếu, có thể gây tổn thương )
    Chúc cháu khoẻ.

• 1,092 Bài viết

• 9,761 Được cảm ơn

bé con nhà em lúc 3 tháng cũng giật mình, ngủ ko ngon.Nhiều khi đang ngủ giật mình khóc thét lên, nhìn con mà tội nghiệp....
    Em đc Bs tư vấn, làm theo và bé đã hết hản giật mình, anh làm thử xem có hiệu quả ko nhé: sáng sớm khi cháu thức dậy và trước khi ngủ lấy dầu khuynh diệp xoa vào hai lòng bàn chân và sau lưng và massage cho cháu khoảng 15phút (tránh massage sống lưng, chỉ massage hai bên, vì sống lưng các cháu còn yếu, có thể gây tổn thương )
    Chúc cháu khoẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,999 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Bé hay giật mình có thể là bé bị thiếu vitamin K rồi đó. các mẹ thử mua lọ thuốc an thần của cty dược Hà Tây cho bé uống xem sao. chỉ có 2500đ thôi. Mình không nhớ rõ tên là gì nữa, chữ cuối cùng của lọ thuốc này có chữ K, các mẹ ra hiệu thuốc hỏi chắc là họ biết đấy. vì mình cho bé uống lâu rồi, mấy lần là hết luôn. Nhưng uống ít thôi nhé, không nên lạm dụng nhiều, không tốt cho bé.

• 1,589 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng bị hay bị giật mình lắm, bây giờ đc hơn 15 tháng rồi mà tối đi ngủ phải giật mình 3-4 lần, đêm nào cũng trằn trọc , khóc đêm, mình đã cho bé uống 10 ống Canxi mà ko thấy cải thiện đc mấy.
    @ mẹ Bống yêu: uốgn cái thuóc an thần đó như thế nào ah ? e thấy ghi là ngày uốgn 3 lần , mỗi lần 5ml , tối qua trước khi đi ngủ e cho bé nhà e uóng mà đêm vẫn cứ quấy khóc ah.
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4