• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé bị đầu bẹt cá trê

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.46K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

lúc trước bè nhà mình cũng bị bẹt phía sau đầu. lúc đó bé khoảng 2 tháng rưỡi nên mình đã mua gối = vỏ đậu xanh cho bé nằm, loại nhỏ phù hợp với cỡ đầu của bé. kết quả rất khả quan các mẹ ạ. giờ con mình được 10 tháng rồi, đầu bé tròn vo. các mẹ thủ xem sao. những bé khoảng mười mấy tháng mà bây giờ mới bắt đầu dùng gối này thì có lẽ sẽ đầu khó tròn hơn. gối vỏ đậu xanh mình mua ở shop rainbow ở đường trần quốc thảo tp.hcm.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PnP Xem bài viết
    Đầu bẹt không phải do các mẹ sơ ý để con nằm nghiêng mà bẹt đâu:Laughing:. Mà cũng không phải do bé phải nằm nhiều không ai bế mà đầu bẹt.
    (mình nói thế vì cháu con anh họ mình, bé là con nuôi (anh mình xin ở trại trẻ mồ côi lúc 4 tháng). Trong vòng 4 tháng đầu đời bé ở trại trẻ mồ côi chưa có ai nhận. Tức là bé phải nằm một mình chỉ được cho ăn, cho tắm thôi. Vì làm gì có ai bế. Lúc xin về, người còn ghẻ nữa cơ. Thế mà đầu tròn vo luôn. Bây h học cấp 2 rồi, buộc tóc đuôi ngựa rất đẹp.)
    Theo hiểu biết của mình,đầu bẹt là do bé thiếu can xi. Thiếu canxi không phải chỉ là do không cung cấp đủ can xi mà còn do cơ thể tổng hợp can xi có tốt không? các vi chất trong cơ thể có đầy đủ để tổng hợp được can xi không? Bé có được phơi nắng đầy đủ không?. Túm lại là phải bổ sung canxi hữu cơ dưới dạng siro và phơi nắng đầy đủ.
    Theo mình thì không phải thiếu can xi dẫn đến đầu bẹt. Bé Bống nhà mình cũng bị bẹt đầu, nhưng từ nhỏ, mình cũng cho Bống tắm nắng thường xuyên, lúc Bống 6 tháng tuổi chân tay rất cứng cáp / trộm vía mẹ xốc nách tự bước đi quanh khắp nhà. Bố Bống cũng bẹp đầu, nhà mình bảo có thể do cấu trúc xương sọ và... 1 phần ... di truyền.
    • 602 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bé nhà mình đầu bẹp dí, hihi. Mình cũng không để ý nên ngày bé toàn cho cháu nằm ngửa, hic. Nhưng bé nhà mình trông vẫn đáng yêu lắm, mình thấy chả ảnh hưởng gì, chỉ nếu nhìn đằng sau gáy thì trông hơi buồn cười, dễ thương tí, hihi. Các mẹ nhìn thằng ku ở dưới mả xem, có khác gì đầu tròn đâu (mấy cái ảnh ở cuối í) :Laughing:

Mà từ hồi khoảng 6 tháng trở đi cứ đặt nằm xuống là bé xoay nghiêng người, không chịu nằm ngửa nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Megaubi; 14/07/2009 vào lúc 12:58 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình hơn 2 tháng rùi, đầu cũng dẹp lép ah. Thấy thương ghê. Nghe mọi người động viên lớn nó sẽ hết, cũng an tâm phần nào
    Không biết cho con nằm nệm có đỡ không các mẹ!
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

bé đầu bẹt do thiếu vitamin D,bị còi xương,bé nhà mình bị lúc 4 tháng đi khám mới biết
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em thì cho bé nằm võng sẽ tránh bị đầu bẹt
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conladuynhat2511 Xem bài viết
    Theo em thì cho bé nằm võng sẽ tránh bị đầu bẹt
    chị ơi em đọc báo bs khuyên không nên cho con nằm võng,chị định bảo nằm nôi hay võng,nôi thì được võng thì không nên
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uh. không nên cho be nằm võng đâu. Không tốt cho bé. Sẽ gây nên hiện tượng rung lắc
    Ah. Có ai biết cách xoa đầu cho bé đỡ bẹp k? Xoa thế nào? Mỗi lần nên xoa bao lâu nhỉ?
    • 618 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Đầu bẹp chính xác là do bé thiếu Ca và Vit D cả nhà ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 167 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mà bé bao nhiêu tuổi rồi mẹ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2