1 Người đang theo dõi

• 2,984 Bài viết

• 1,051 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sinh sớm khi bé ngủ cũng ko để ý chỉnh nên cũng bị bẹp đầu, tớ hỏi ý kiến bác sĩ và áp dụng giờ bé đỡ nhiều rồi, để được đầu đinh rùi:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laugh ing:
    Chịu khó xoa đầu bé nhiều, xoa tròn quanh đầu, quan trọng nhất là phần này
    Cho bé nằm nhiều về phía không bẹp để cân bằng
    Chú ý phần ánh sáng vì bé hay nhìn về phía ánh sáng, để ánh sáng về phía đầu không bẹp của bé

Hi vọng có thể giúp các mẹ cải thiện được cái đầu bẹp cá trê của con
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà tớ thì toàn nằm thẳng, nên bẹp dí đằng sau, chả biết xoa thế nào?
    :LoveStruc: Nghé yêu của bố mẹ :LoveStruc:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng chỉ nằm thẳng thôi. Đầu cũng bị bẹp đằng sau. E xoa mà cũng chẳng đỡ, chắc phải chấp nhận mất thôi.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goi_cube Xem bài viết
    Chọn gối nằm phù hợp, sẽ tránh cho bé bị đầu bẹt.
    gối loại nào , mua ở đâu hả bạn để tớ mua cho đứa em bé nhà tớ :Smiling:
    • 185 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đầu bẹt không phải do các mẹ sơ ý để con nằm nghiêng mà bẹt đâu:Laughing:. Mà cũng không phải do bé phải nằm nhiều không ai bế mà đầu bẹt.
    (mình nói thế vì cháu con anh họ mình, bé là con nuôi (anh mình xin ở trại trẻ mồ côi lúc 4 tháng). Trong vòng 4 tháng đầu đời bé ở trại trẻ mồ côi chưa có ai nhận. Tức là bé phải nằm một mình chỉ được cho ăn, cho tắm thôi. Vì làm gì có ai bế. Lúc xin về, người còn ghẻ nữa cơ. Thế mà đầu tròn vo luôn. Bây h học cấp 2 rồi, buộc tóc đuôi ngựa rất đẹp.)
    Theo hiểu biết của mình,đầu bẹt là do bé thiếu can xi. Thiếu canxi không phải chỉ là do không cung cấp đủ can xi mà còn do cơ thể tổng hợp can xi có tốt không? các vi chất trong cơ thể có đầy đủ để tổng hợp được can xi không? Bé có được phơi nắng đầy đủ không?. Túm lại là phải bổ sung canxi hữu cơ dưới dạng siro và phơi nắng đầy đủ.
    • 1,478 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Đầu bẹt lý do chính là hồi mang thai cơ. Hỏi bố cháu nó thì biết. Nói chung chỉ kiêng cữ cho cháu sau thôi, cháu trước mà bị đầu bẹt cá trê rồi thì nên hạn chế ... cho cháu sau vậy.

Mình thấy bảo thế.
    • 420 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Có nhiều đứa trẻ đầu bẹt mà vẫn xinh ma.
    • 1,773 Bài viết

• 3,015 Được cảm ơn

Trời ơi tớ bị "bệnh" luôn rồi ấy, vào lớp ngồi thầy giảng chán quá cứ nhìn đầu các anh giai ngồi bàn trên phán đoán: "Anh này đầu bẹp, anh này đầu tròn...":Laughing::Laughing::Laughing:

Các chị gái thì không đoán được vì đa số để tóc dài. Nên các mẹ có con gái cũng yên tâm đi nhá. Với lại tớ thấy khi lớn rồi thì chuyện đầu bẹp hay tròn không ảnh hưởng mấy đâu. Có chăng đầu bẹp thì cắt tóc đinh hơi xấu tí teo thôi.
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 273 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bé Tí nhà em cũng đầu bẹp vì trộm vía ngoan quá suốt ngày nằm... mà mẹ cũng vô ý ko xoay cho con nằm nghiêng nên Tí chỉ quen nằm dang chân dang tay ngủ, bây giờ tự ngủ nghiêng nhưng chắc ko ăn thua :Sigh:
    °ღ..╠╣'s Secret..ღ °®

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có phải sữa mẹ làm cho bé bị đau bụng?

Bé nhà mình được hơn 6 tuần tuổi rồi, bé bú sữa mẹ và sữa Enfalac A+ (bé bú mẹ là chính sữa ngoài chỉ ăn khoảng 90cc/ngày), Bình thường bé đi ị 1 lần/ngày (màu vàng hoa cà hoa cải). Nhưng 4 ngày trước bé đi đến 4 lần/ngày (vẫn màu vàng và hoa cà hoa cải) bà nội sợ quá bảo có thể do sữa mẹ làm cho...

• Em tự tin khoe nét đẹp Á Đông !

Chào cả nhà, Em nay đã bước sang tuổi băm rồi ạh. Cái tuổi mà người ta thường bảo "gái toan về...

• 10 điều các ông bố cần ghi nhớ khi có một cậu con trai

Chùi ơi! bài này hay tuyệt cú mèo nè..dành cho các ông bố nữa..Không biết ong bố của các con trai...

• Nạp thông tin cho não con phát triển và cách nạp đúng như thế nào?

Cha mẹ nào mà không mong muốn con mình thông minh. Nhưng dạy con thông minh như thế nào cho đúng...

• Bé bị đau mắt

Bé Bin nhà mình đang bị đau mắt, một bên mắt của bé cứ bị nhoèn gỉ mắt màu xanh lem nhem suốt, sáng ngủ dậy cứ bị dính chặt lại tội lắm ! Các mẹ chỉ giúp xem có thể nhỏ thuốc gì với? Mình mới chỉ biết nhỏ nước muối sinh lý 0,9% thôi ! Cám ơn mọi người nhiều

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi bạn,con của mình cũng bị đầu bẹp như vậy nhưng mình nhờ bác sĩ hướng dẫn là cho cháu nằm nghiêng mỗi bên 1 ngày (à,nhưng ko iết con của bạn còn có thể chữa được ko?vì chưa qua 1 tuổi thì vẫn còn hy vọng),con em bây giờ đã tròn lại,đáng yêu lắm.
    Hy vọng mẹo vặt của em giúp đầu cháu tròn hơn