Sự phát triển

Bé ăn gạo lức được không? Có bị táo không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi xin chỉ giáo giùm mình , mẹ nào có cho con ăn bột gạo lức của Bích Chi không , mình có đứa em bà con nghe kêu con ăn bột gạo lức Bích Chi mà nhìn chắc và cứng lắm , mình đọc trên mạng thấy kêu bé ăn nhiều gạo lức sẽ táo bón. bé nhà em đã bị táo rồi thường 5 ngày mới ị một lần hichic...:Crying: , :Crying:...:Crying: , :Crying:, khổ thân nó lắm , Theo các mẹ thì sao nên cho con ăn không , 1 tuần ăn khoảng mấy lần là vừa , cám ơn các mẹ trước nha :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Còn nữa theo các mẹ nên ăn gạo lức Bích chi hay ăn gạo Neslte ( Gạo lức Bích Chi bán ở đâu):Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 368 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mình không biết gạo lức Bích Chi nhưng khi Bống nhà mình bắt đầu ăn dặm thì bà ngoại cũng làm bột bằng gạo lức + gạo thường cho Bống ăn. Mình thấy bình thường không táo không gì cả. Không biết mẹ Viethoang2010 đã ăn gạo lức bao giờ chưa chứ ăn gạo đó ngán lắm. Nếu mà chỉ cho bé ăn gạo đó thôi tớ sợ bé sẽ ngán không ăn dược đâu.Mẹ viethoang2010 cứ thử cho con xem nếu không hợp thì chuyển sang cái khác.
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Matchia, mình đang cho con ăn gạo lúa mì sữa Neslte, gạo trái cây của ridielac, nay mình muốn đổi món cho con thôi , nhưng đọc trên mạng thấy an bị táo nên cũng sợ, không biết ngày cho ăn mấy lần nữa, mà con mình ko uống sữa nó mới 5 tháng ko biết ăn váng sữa được chưa nữa , có người kêu ăn phô mai tươi nhưng mình mới sanh lần đầu nên ko có kinh nghiệm nuôi gì mấy , mình đang thắc mắc ko biết ăn phômai tươi là phô mai bò cười đó hả? Nguyên miếng vậy mình tán ra cho ăn hay sao? các mẹ ai có kinh nghiệm cho ăn phômai tươi chỉ mình với nha:LoveStruc:,:LoveStruc:,:LoveStruc:,:LoveStruc:
    • 38 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngày trước bà chị em cũng cho cháu ăn bột bằng gạo lức xay ra. Quả thật là nó rất ngậy nên ban đầu bé nhà chị ấy chán ăn. Sau rồi chị ấy cho ăn kết hợp với gạo thường và rau, thịt xay ra thì bé ăn ngon miệng. Em thấy chị ấy nói cho ăn bổ sung gạo lức cho đầy đủ dinh dưỡng, chứ giờ thực phẩm thiếu nhiều chất, cho uống nhiều sữa quá sợ thừa cân nên có cách nào bổ sung dinh dưỡng tự nhiên nhất thì mình làm.
    • 511 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VietHoang2010 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Matchia, mình đang cho con ăn gạo lúa mì sữa Neslte, gạo trái cây của ridielac, nay mình muốn đổi món cho con thôi , nhưng đọc trên mạng thấy an bị táo nên cũng sợ, không biết ngày cho ăn mấy lần nữa, mà con mình ko uống sữa nó mới 5 tháng ko biết ăn váng sữa được chưa nữa , có người kêu ăn phô mai tươi nhưng mình mới sanh lần đầu nên ko có kinh nghiệm nuôi gì mấy , mình đang thắc mắc ko biết ăn phômai tươi là phô mai bò cười đó hả? Nguyên miếng vậy mình tán ra cho ăn hay sao? các mẹ ai có kinh nghiệm cho ăn phômai tươi chỉ mình với nha:LoveStruc:,:LoveStruc:,:LoveStruc:,:LoveStruc:
    bạn ah, nếu bé nhà bạn chịu ăn thìa rùi bạn thử làm giống mình xem, phomai bò cười bé chưa ăn được bạn ah, phomai tưoi là sữa chua tách nước đó bạn, bạn làm sữa chua từ sữa công thức , dùng vải màn hay giấy thấm 1 chiều ( mình dùng cái này đun sôi tiệt trùng tách nước thích lăm) loại bớt nước đến khi sền sệt như bột bạn cho bé ăn, rùi đút thìa như ăn bột. bé nhà mình cứ hôm nào không ăn là không ị, phải 2 ngày, ăn thường xuyên thì ngày 1 lần. bạn có thể làm nhiều để vào hộp kháng khuẩn lock & lock ấy được 2-3 ngày, mình thì ngày nào cũng làm vì có máy làm sữa chua
    Cũng tự nhủ hãy yêu đàn ông ít thôi, nhưng ta vẫn quên mất điều đó, trước ta yêu một giờ thì yêu cả hai người đàn ông một lúc mất rùi. (^_^)

• 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm mấy bữa nay mình cho ăn gạo lức Neslte và gạo trái cây của ridiflac mình thấy ku chịu ăn lắm nhưng tháng này cu nhà mình tăng có 200g hu hu.....:Crying:Crying:Crying:Crying: buòn lắm các mẹ ơi , nhưng nó có tăng là tôt rồi tháng trước không tăng được tí nào luôn, nó không uống nước trái cây đút vào là ọe ra hết ah, nó ăn uống nhìn chán lắm , hy vọng từ từ nó chịu thay đổi , giờ ku 5 tháng mà 6kg ah , bị SDD rồi :Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh::Sigh:
    • 80 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matchia Xem bài viết
    Mình không biết gạo lức Bích Chi nhưng khi Bống nhà mình bắt đầu ăn dặm thì bà ngoại cũng làm bột bằng gạo lức + gạo thường cho Bống ăn. Mình thấy bình thường không táo không gì cả. Không biết mẹ Viethoang2010 đã ăn gạo lức bao giờ chưa chứ ăn gạo đó ngán lắm. Nếu mà chỉ cho bé ăn gạo đó thôi tớ sợ bé sẽ ngán không ăn dược đâu.Mẹ viethoang2010 cứ thử cho con xem nếu không hợp thì chuyển sang cái khác.
    Con nhà mình ăn gạo lức mấy tháng nay,mình thấy rât ổn.Cháu ngày đi 2-3 lần mà trước đây cháu cũng hay táo bón.Trộm vía từ khi chuyển sang gạo lức thấy bé ăn có vẻ khá hơn trước.
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

BÉ ko thích ăn gạo lức đâu. Bữa ăn gạo thường là được rồi
    • 62 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Gạo lức có rất nhiều chất dinh dưỡng cần thiết. Ăn gạo lức cũng rất tốt
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

gạo lức có màu đỏ làm mình thấy ngại ngại khi cho bé ăn. Không biết là thức tế có cần vậy không nhỉ? Ăn gạo thường cũng được rồi
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trước mẹ mình có bảo nấu gạo lức cho bé nhà mình ăn,mình nấu cho bé ăn được tầm 1 tháng thì thấy có vẻ bé ngán không muốn ăn nữa nên bây giờ lại cho bé ăn gạo thường ,mình vẫn thấy bé ăn ngoan và phát triển đều
    • 387 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Gạo lức bạn phải nấu chế biến cùng với rau thịt củ quả đầy đủ dinh dưỡng , uống nhiều nước và nước hoa quả cháo sẽ ko bị táo đâu bạn à
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Con nhà mình dạo bé ăn gạo lứt giai đoạn bột /cháo đây. Mình thường nấu lẫn gạo lứt vào và ngâm gạo lức qua 1 đêm rồi mới nấu. Mình thấy con ăn ngon miệng, output ok nên cứ thế cho ăn thôi. Cái bột gạo lứt Nestle mình cũng thử cho con ăn dạo bé rồi nhưng con ko thích thú lắm.
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

chào bạn bạn quan tâm đến gạo lứt ko? nếu bạn quan tâm thì xin chúc mừng, bạn đã bước vào thế giới của thực dưỡng Ohsawa trên toàn thế giới

hãy tham gia cùng bọn mình để chia sẻ kiến thức tại CLB thực dưỡng Hà Nội:

http://blog.yahoo.com/clbthucduong_hn

Facebook: www.facebook.com/namyeuhang
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhi1308 Xem bài viết
    Gạo lức bạn phải nấu chế biến cùng với rau thịt củ quả đầy đủ dinh dưỡng , uống nhiều nước và nước hoa quả cháo sẽ ko bị táo đâu bạn à
    đúng đó các mẹ ah, nhưng hạn chế thịt thôi mà ko cho thịt thì càng tốt, giữ cho bé an chay 6-7 năm đầu đời đi nhé, các mẹ sẽ thấy điều kỳ diệu, còn sau này bé lớn biết nhận thức rồi thì bé ăn thế nào là tùy bé
    • 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi darknight356 Xem bài viết
    gạo lức có màu đỏ làm mình thấy ngại ngại khi cho bé ăn. Không biết là thức tế có cần vậy không nhỉ? Ăn gạo thường cũng được rồi
    Gạo lứt có màu đỏ là gạo lứt đỏ , còn loại có màu xám nữa mẹ nó nhé. Trong gạo lứt có nhiều khoáng chất và vitamin mẹ nó nha. Con m chỉ ăn gạo lứt và bú mẹ 7m đã đẩy ghế tập đi đó
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Con nhà mình dạo bé ăn gạo lứt giai đoạn bột /cháo đây. Mình thường nấu lẫn gạo lứt vào và ngâm gạo lức qua 1 đêm rồi mới nấu. Mình thấy con ăn ngon miệng, output ok nên cứ thế cho ăn thôi. Cái bột gạo lứt Nestle mình cũng thử cho con ăn dạo bé rồi nhưng con ko thích thú lắm.
    Mình mua gạo lứt về nấu cháo cho con măm , đúng là ngâm qua đêm mà ngâm dc 22h là tốt nhất , con nhà m thì khoái món này output cũng khá tốt chả bị táo gì cả
    NB 3kg 54cm ------- 27D : 4kg 57cm , 2M : 6kg2 - 63cm , 2m14d : 7kg , 3m :7,7kg - 67cm , 4m 6kg - 70cm,5m:7kg -- 72cm , 6m :7kg2 - 73cm, 7m vẫn thế ,7m13d:7kg5, 8m: 8kg - 75cm
    Phát triển 10D rụng rốn ,15D biết hóng chuyện , , 2m5d tập phun mưa,2m15d phun mưa,3m tập ôm bình bú, ,4m biết lật,,,5m biết trườn,,7m tự cầm cốc uống nước,8m: trèo ghê/SIZE]

• 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon1908 Xem bài viết
    chào bạn bạn quan tâm đến gạo lứt ko? nếu bạn quan tâm thì xin chúc mừng, bạn đã bước vào thế giới của thực dưỡng Ohsawa trên toàn thế giới

hãy tham gia cùng bọn mình để chia sẻ kiến thức tại CLB thực dưỡng Hà Nội:

http://blog.yahoo.com/clbthucduong_hn

Facebook: www.facebook.com/namyeuhang
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon1908 Xem bài viết
    đúng đó các mẹ ah, nhưng hạn chế thịt thôi mà ko cho thịt thì càng tốt, giữ cho bé an chay 6-7 năm đầu đời đi nhé, các mẹ sẽ thấy điều kỳ diệu, còn sau này bé lớn biết nhận thức rồi thì bé ăn thế nào là tùy bé
    Nhà m theo pp này 4 năm rồi , m áp dụng cho bé nhà m , nhưng bị nhà nội phản đối ghê quá , nhưng thấy cháu cứng cáp , dần dần cũng xuôi, nhưng m ko cho con ăn chay hoàn toàn đc vẫn thi thoảng cho ăn cá còn đâu vẫn gạo lứt, dầu mè và tương tamari với miso

• 467 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Ăn gạo lức cực tốt, nhiều B1 lắm. Nhưng con mình k chịu ăn, và mình cũng thấy nấu cháo gạo lức không ngon. Cháo nhanh vữa lắm, k sánh như gạo bình thường

• 2,441 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dau_Bet Xem bài viết
    Ăn gạo lức cực tốt, nhiều B1 lắm. Nhưng con mình k chịu ăn, và mình cũng thấy nấu cháo gạo lức không ngon. Cháo nhanh vữa lắm, k sánh như gạo bình thường
    Thế mẹ nó ko biết cách nấu rồi , m nấu rất quện, sánh và ngậy con m rất khoái

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2