Sự phát triển

Bé 8 tháng tuổi chưa biết ngồi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 113 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cháu mình 8 tháng tuổi,nặng 8 kg nhưng bé chưa biết ngồi.Giấc ngủ ban ngày ngắn,dưới 1 tiếng.Khi ngủ có ra mồ hôi đầu nhưng ít.Tối ngủ đầu hôm đến khoảng 3 hay 4 giờ sáng thì dậy,vật vã,rất khó ngủ lại.Không biết bé có bị làm sao không nhỉ?
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm,

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 5,346 Bài viết

• 2,730 Được cảm ơn

hay thiếu canxi. Nghe các triệu chứng có vẻ như thế. Trẻ 5th thông thường là ngồi tốt rồi. Có thể chốn bò, chốn lẫy, hay chậm đi. Nhưng ngồi thì ko thấy bảo đứa nào chốn ngồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 761 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được 8 tháng rồi mà cũng chưa ngồi được, ban ngày ở nhà với bác giúp việc cũng thấy bác ấy bảo bé ngủ giấc rất ngắn , có khi chỉ được 15' đến 20' thôi ít khi ngủ được 1h lắm , nhưng ban đêm ngủ với mình thì thấy bé ngủ rất ngoan cả đêm luôn, chỉ xoay bên nọ bên kia thôi chứ không hề quấy khóc.Mình cũng phân vân không biết là bé có bị thiếu canxi nữa không cơ.

• 194 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà mình 9 tháng mới biết ngồi đấy, cháu cũng bị thiếu canxi bạn ạ, nhưng trộm vía giờ thì ổn rồi.

• 270 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bé nhà mình 11 thang moi ngoi ma te len te xuong

• 2,512 Bài viết

• 2,432 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ trường hợp của cháu bạn bebobo là thiếu canxi. Hầu hết trẻ con Tây toàn được kê bổ sung canxi từ khi mới đẻ, mà người ta vẫn cho phơi nắng đầy đủ. Các con ở VN, đặc biệt là ở thành phố, toàn nhà cao tầng, lại bụi bặm, phơi nắng giỏi lắm được 15'/ngày, có khi lại còn qua cửa kính nữa, nên nhiều bé thiếu canxi lắm. Thấm nhuần tư tưởng này, em cho Nhóc nhà em bổ sung vitamin D từ hồi 3 tháng (trước đó em ở với bà nội Nhóc ở quê, kiêng cữ, ko được lên internet nên chưa biết vụ này :RaisedEye), sau đấy thì các vấn đề về ăn ngủ, quấy khóc, ... có cải thiện rõ rệt. Nhóc nhà em đầu to, mãi ko cất được đầu, sau khi bổ sung D được khoảng nửa tháng thì Nhóc đã biết lẫy (cái này thì ko biết tác dụng của D đến đâu).
    Túm lại là nếu bé chưa được bổ sung vitamin D thì nên bổ sung ngay đi ạ (nghe như mình quảng cáo cho 1 hãng nào bán vitamin D ấy :Laughing

• 1,885 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Con mình thì 8 tháng 1 tuần mới ngồi vững, trước đó ngồi fải dựa gối. Nhìn con người ta 5,6 tháng đã ngồi cũng sốt ruột nhưng rồi giờ mình nghĩ mỗi bé có cách fát triển riêng, miễn là vẫn khỏe mạnh là được. Nếu lo lắng, bạn có thể đưa bé đi khám để biết bé thiếu chất gì mà bổ sung cho đầy đủ

• 270 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cũng chẳng cần phải sốt ruột bạn ơi, con mình đến lúc đi (15tháng, 1 tuần) mới ngồi vững
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con mình 5.5 thang là đã biết ngồi và mọc được 8 răng lúc 8t 13 ngày lúc 8 tháng cháu 8.8 kg và cao 70 cm mình nghic con bạn thiếu can xi bạn nên cho con phơi náng nhẹ vào buổi sáng

• 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình 9 tháng rồi mà chưa biết ngồi . MÌnh lo quá

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5