• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé 8 tháng tuổi chưa biết ngồi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 113 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cháu mình 8 tháng tuổi,nặng 8 kg nhưng bé chưa biết ngồi.Giấc ngủ ban ngày ngắn,dưới 1 tiếng.Khi ngủ có ra mồ hôi đầu nhưng ít.Tối ngủ đầu hôm đến khoảng 3 hay 4 giờ sáng thì dậy,vật vã,rất khó ngủ lại.Không biết bé có bị làm sao không nhỉ?
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,353 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

hay thiếu canxi. Nghe các triệu chứng có vẻ như thế. Trẻ 5th thông thường là ngồi tốt rồi. Có thể chốn bò, chốn lẫy, hay chậm đi. Nhưng ngồi thì ko thấy bảo đứa nào chốn ngồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 762 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được 8 tháng rồi mà cũng chưa ngồi được, ban ngày ở nhà với bác giúp việc cũng thấy bác ấy bảo bé ngủ giấc rất ngắn , có khi chỉ được 15' đến 20' thôi ít khi ngủ được 1h lắm , nhưng ban đêm ngủ với mình thì thấy bé ngủ rất ngoan cả đêm luôn, chỉ xoay bên nọ bên kia thôi chứ không hề quấy khóc.Mình cũng phân vân không biết là bé có bị thiếu canxi nữa không cơ.
    • 194 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà mình 9 tháng mới biết ngồi đấy, cháu cũng bị thiếu canxi bạn ạ, nhưng trộm vía giờ thì ổn rồi.
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bé nhà mình 11 thang moi ngoi ma te len te xuong
    • 2,512 Bài viết

• 2,436 Được cảm ơn

Em cũng nghĩ trường hợp của cháu bạn bebobo là thiếu canxi. Hầu hết trẻ con Tây toàn được kê bổ sung canxi từ khi mới đẻ, mà người ta vẫn cho phơi nắng đầy đủ. Các con ở VN, đặc biệt là ở thành phố, toàn nhà cao tầng, lại bụi bặm, phơi nắng giỏi lắm được 15'/ngày, có khi lại còn qua cửa kính nữa, nên nhiều bé thiếu canxi lắm. Thấm nhuần tư tưởng này, em cho Nhóc nhà em bổ sung vitamin D từ hồi 3 tháng (trước đó em ở với bà nội Nhóc ở quê, kiêng cữ, ko được lên internet nên chưa biết vụ này :RaisedEye), sau đấy thì các vấn đề về ăn ngủ, quấy khóc, ... có cải thiện rõ rệt. Nhóc nhà em đầu to, mãi ko cất được đầu, sau khi bổ sung D được khoảng nửa tháng thì Nhóc đã biết lẫy (cái này thì ko biết tác dụng của D đến đâu).
    Túm lại là nếu bé chưa được bổ sung vitamin D thì nên bổ sung ngay đi ạ (nghe như mình quảng cáo cho 1 hãng nào bán vitamin D ấy :Laughing
    • 1,885 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Con mình thì 8 tháng 1 tuần mới ngồi vững, trước đó ngồi fải dựa gối. Nhìn con người ta 5,6 tháng đã ngồi cũng sốt ruột nhưng rồi giờ mình nghĩ mỗi bé có cách fát triển riêng, miễn là vẫn khỏe mạnh là được. Nếu lo lắng, bạn có thể đưa bé đi khám để biết bé thiếu chất gì mà bổ sung cho đầy đủ
    • 270 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cũng chẳng cần phải sốt ruột bạn ơi, con mình đến lúc đi (15tháng, 1 tuần) mới ngồi vững
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con mình 5.5 thang là đã biết ngồi và mọc được 8 răng lúc 8t 13 ngày lúc 8 tháng cháu 8.8 kg và cao 70 cm mình nghic con bạn thiếu can xi bạn nên cho con phơi náng nhẹ vào buổi sáng
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình 9 tháng rồi mà chưa biết ngồi . MÌnh lo quá
    • 526 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

khi nào bé ngồi được thì bé sẽ ngồi bạn ah, đừng lo lắng quá. Bạn đừng ép bé ngồi sẽ bị còng lưng đấy.
    • 1,276 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Ku nhà mình 8 tháng cũng chưa ngồi được đây. Con chị sinh non tưởng biết ngồi muộn là đương nhiên (9th mới ngồi vững), giờ thằng em cũng thế, răng thì chưa thấy mọc miếc gì. Mình cũng chả sốt ruột, rồi sẽ biết đi biết nói cả thôi. Con chị nó 17th mới biết đi nhưng biết nói sớm và ăn thô rất tốt. Cũng mong con biết ngồi để nó ngồi nghịch đồ chơi cho bà đỡ phải bế chứ người thì mềm mà gặp cái gì cũng với để chơi rồi tay chân khua khoắng liên hồi, mệt kinh khủng.
    Mà mình rút kn từ đứa đầu nhé. 1 tháng mình bắt đầu cho ra ngoài sân chơi, chỗ nhà mình rất thoáng đãng (ven đô mà), rồi sáng nào cũng tắm nắng, Vit D3 từ khi được 4th đến h ko ngày nào quên, 4th thì lật nhanh vậy mà giờ 8th người chưa cứng....
    • 820 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita24480 Xem bài viết
    hay thiếu canxi. Nghe các triệu chứng có vẻ như thế. Trẻ 5th thông thường là ngồi tốt rồi. Có thể chốn bò, chốn lẫy, hay chậm đi. Nhưng ngồi thì ko thấy bảo đứa nào chốn ngồi
    Rất ít trẻ 5 tháng đã tự ngồi vững.Bạn nói thế làm bạn chủ top càng thêm lo. Ngồi sớm chưa hẳn đã tốt, tăng nguy cơ cao bị còng lưng. Cũng giống như cho xe tập đi sớm ấy, dễ bị cong chân.Xin hỏi, con nhà chủ top đã biết bò chưa? Nhiều trẻ bò rồi mới chống tay ngồi dậy. Ngoài chưa biết ngồi thì vận động cơ thể của cháu tốt chứ ạ? Nếu bạn cảm thấy có điều gì ko ổn thì tốt nhất nên thăm khám bác sĩ bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CoBeLemLinh; 27/11/2011 vào lúc 01:56 AM.
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
    • 1,286 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Cu tý nhà mình 7th rồi cũng chưa biết ngồi, mẹ kẹp vào chân thì ngồi được một tí thôi chứ chưa tự ngồi được. Mà rất chắc nhé, nhanh nhẹn lắm mà sao chưa ngồi, chưa mọc răng.
    • 2 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

5m thì làm sao mà ngồi được bạn nhỉ, chỉ ngồi dựa thôi chứ chưa ngồi thẳng một mình được đâu. Thường phải 8m mới ngồi một mình được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobong0611; 29/11/2011 vào lúc 10:33 AM.
    zaodich.com/forum/f2484/bo-baby-gap-he-95k-bo-thoi-trang-he-2012-hang-dep-gia-beo-moi-ca-nha-1111522/
    zaodich.com/forum/f2758/do-so-sinh-tui-dung-do-do-dung-cho-be-gia-luon-re-nhat-1238195/
    • 294 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7/12 cũng được 8 tháng mà cũng chưa biết ngồi, nhưng bò thì giỏi lắm rồi, tấn gối còn bò qua khỏi gối, vẫn chưa có cái răng nào. Bé biết bye bye, vỗ tay.
    • 240 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

con mình gần 9 tháng mới ngồi vững nhg ngồi được cái là bò nhoay nhoáy, biết lẫy từ lúc chưa tới 3 tháng, trườn thoăn thoắt từ lúc chưa tới 4 tháng, biết đứng và đi men trước khi ngồi vững và bò nên mình nghĩ tùy từng bé thôi
    • 166 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn nói trẻ 5 tháng mà ngồi tốt thì quá lạ, thường là trẻ biết bò rồi mới tự ngồi vững được chứ. Nếu mẹ mà cứ đặt cho ngồi ngật ngưỡng xong ngã lăn ra thì đâu gọi là biết ngồi.
    Nấm và Kiến còi
    • 1,689 Bài viết

• 927 Được cảm ơn

Con mình 11m mới ngồi dc, chủ top cứ yên tâm, đừng sốt ruột
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con mình cũng gần 7th mà cũng chưa biếi ngồi đây. chỉ biết trườn thôi à.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3