Sự phát triển

Bé 8 tháng rồi chưa biết bò, chưa mọc răng nào cả?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 7.63K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 156 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

chào các mẹ. Bé nhà em 8 tháng rồi nhưng chưa biết bò, chưa ngồi một mình thẳng lưng được lâu các mẹ ạ, và bé cũng chưa mọc răng nào cả. liệu bé nhà em có bị chậm pt không hả các mẹ. em lo lắm. định cuối tuần này đưa bé đi khám dinh dưỡng nhưng em muốn tham khảo ý kiến các mẹ trước. các mẹ giúp em với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 01/11/2010 vào lúc 02:19 PM. Lý do: tên topic viết hoa
    yêu Pikachu nhất quả đất! :Kiss::Kiss:
    Gia đình Gấu iu
    Gấu bố mũm mĩm
    Gấu mẹ thon thả
    Gấu con đáng yêu

• 1,134 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng có lo, bé nhà mình 9 tháng mới tập bò, ngồi cũng hay ngả nghiêng lắm, cũng gần 8 tháng mới mọc răng, giờ 10 tháng thì bò nhoay nhoáy rồi (tưởng bỏ bò), răng cũng 6 cái rồi, đang mọc hai nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 185 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Bé nhà mình còn mấy ngày nữa là tròn 8 tháng. Vậy mà giờ cũng chưa biết bò (thậm chí trốn lẫy luôn, tuy nhiên khi đặt bé nằm sấp thì bé ngóc đầu cao khá tốt), chưa biết đứng vịn. Xốc nách bé cho đứng thì hai chân bé cứ co lại. Bình thường rất hay dạng chân, kiểu chữ V. Mình lo quá, đang định cho bé đi khám xem thế nào nhưng muốn hỏi các mẹ xem như thế có bất bình thường/ chậm phát triển không? Ah, bé nhà mình là con gái, ngồi khá vững rồi, cũng đã mọc được 2 chiếc răng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metivacun; 01/11/2010 vào lúc 11:33 AM.

• 296 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Chả sao đâu mẹ nó ơi
    Cốm nhà mình 10 tháng mới biết bò nhá, 14 tháng mới chập chững đi. Nhưng nay 26 tháng đã hoàn toàn là một em bé nhanh nhẹn rồi, đi đứng chạy nhảy nói năng đủ cả. Các mẹ cứ theo dõi con, thấy bé phát triển theo đúng chuẩn là ổn thôi, nhanh chậm mỗi bé mỗi khác mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,387 Bài viết

• 2,126 Được cảm ơn

Nói đâu xa, chính em đây Mẹ em kể là 1 tuổi em chưa đứng lên được vì béo quá nặng mông :Laughing: Chụp ảnh 1 tuổi lưu niệm mẹ phải đứng đằng sau đỡ hehe 14 tháng mới chập chững đi những bước đầu tiên . Chồng em còn lâu hơn , 15 tháng mới đi được những bước đầu tiên , cũng vì béo quá (bố mẹ chồng kể thế :Surprise. Mà bây giờ 2 đứa bọn em vẫn lớn khỏe thông minh đấy thôi :Laughing:, chuẩn bị làm bố mẹ nữa chứ hihi

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu3112 Xem bài viết
    chào các mẹ. Bé nhà em 8 tháng rồi nhưng chưa biết bò, chưa ngồi một mình thẳng lưng được lâu các mẹ ạ, và bé cũng chưa mọc răng nào cả. liệu bé nhà em có bị chậm pt không hả các mẹ. em lo lắm. định cuối tuần này đưa bé đi khám dinh dưỡng nhưng em muốn tham khảo ý kiến các mẹ trước. các mẹ giúp em với
    bé nhà mình cũng 5 tháng mới biết lẫy nhưng sau đó thì ngồi rất nhanh khoảng 6 tháng có lẽ vì mông to.hi.nhưng tới giờ bé nhà mình hơn 10 tháng rồi nhưng vẫn chưa có chiếc răng nào vì thế mình đã đưa bé đi khám và bsĩ kê thuốc canxi và vit D3 nhưng mình cho bé uống có vẻ bé thấy khó chịu ngủ rất hay tỉnh giấc không được sâu giấc.không biết có phải bé uống nhiều vitD3 không nữa vì bs kê uống tận 5 giọt 1 lần mà ngày uống những hai lần có mẹ nào biết tư vấn cho bé nhà mình với nhé.

• 185 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Vấn đề là mình lo việc chân bé cứ co lại mỗi khi mình cho bé tập đứng (chân chạm đất) và hai chân bé cứ hay dạng ra, hình chữ V. Con gái mừ, ít nữa lớn chân mà thế thì chít. Có mẹ nào gặp trường hợp như thế này chưa cho mình vài dòng để mình yên tâm với. Hiện mình cũng đang cho bé bổ sung can xi (Childlife - Canxi).

Trích dẫn Nguyên văn bởi metocvang Xem bài viết
    Chả sao đâu mẹ nó ơi
    Cốm nhà mình 10 tháng mới biết bò nhá, 14 tháng mới chập chững đi. Nhưng nay 26 tháng đã hoàn toàn là một em bé nhanh nhẹn rồi, đi đứng chạy nhảy nói năng đủ cả. Các mẹ cứ theo dõi con, thấy bé phát triển theo đúng chuẩn là ổn thôi, nhanh chậm mỗi bé mỗi khác mà.

• 113 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Không sao đâu mẹ nó ơi. Con nhà em 12 tháng mới mọc cái răng đầu tiên. Hơn 14 tháng mới biết đi. Mẹ nó chăm cho em tốt là được rồi.
    Đến phút cuối em chợt nhận ra anh, anh là người em yêu trong suốt cuộc đời này...

• 27 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

con nhà em cũng hơn 8 tháng rồi mà chưa có cái răng nào cả.
    Nhưng mà nó chưa biết đi, mới đứng vịn và bò nhoay nhoáy. em cũng lo lắm. Hôm nọ xem Ò TV thấy mọi người bảo 10tháng mà chưa mọc răng là nên cho đi khám xem cho thiếu canxi ko nên em cúng vẫn AQ lắm. Trộm vía là em thấy các thứ khác ngoài răng thì con em cũng vẫn đạt chuẩn nên kệ mẹ nó ạ

• 1,575 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Ko sao đâu mẹ nó nhé. Nghé nhà mình 8 tháng còn chưa ngồi chưa bò chưa răng rợ gì hết. 8th rưỡi mới ngồi vững, nhưng chỉ ngồi có 1 tuần là xoài ra trườn đi, 9 tháng rữoi là bò khắp nhà, giờ 10th đã vịn đứng lên ngồi xuống nhoay nhoáy rồi. Răng cũng mới chỉ có 2 cái thôi, 9th rưỡi mới mọc.
    Cô chị thì giờ hơn 10th rồi còn chưa có cái răng nào. Đi khám BS bảo lợi còn mấp mô thế kia thì 1 tuổi mới mọc răng, nhưng mà ko sao hết, có đứa 14th mới mọc răng cơ.

Mà có nhiều bé trốn bò đấy nhé. Nhưng 9th là bé phải ngồi vững được rồi - BS bảo thế.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3