• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé 8 tháng biết làm gì ???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 99.5K Lượt đọc
  • 257 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Hôm nay mình mới tham gia diễn đàn, cu bin nhà mình được gần 8 tháng, nặng hơn 10kg, ngồi vững rồi, chưa biết bò chỉ trườn thôi, chưa mọc răng nào. Dạy cái gì cũng không chịu học. Khi mình nói chuyện với ai hoặc gọi điện thoại là cu bin chăm chú lắm.
    • 2,469 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BINBINBINBINBIN Xem bài viết
    Chào cả nhà
    Hôm nay mình mới tham gia diễn đàn, cu bin nhà mình được gần 8 tháng, nặng hơn 10kg, ngồi vững rồi, chưa biết bò chỉ trườn thôi, chưa mọc răng nào. Dạy cái gì cũng không chịu học. Khi mình nói chuyện với ai hoặc gọi điện thoại là cu bin chăm chú lắm.
    bé nhà em lúc 8 tháng thì cũng ngồi tốt bò tốt rồi có thể vì bé còi có 8 kg thôi,cũng chẳng biết làm trò gì,chỉ thích nghịch mẹ dậy cũng chẳng chịu làm theo,giờ 11 tháng rồi biết lắng nghe hơn,nên biết làm trò nhiều hơn,chị cứ yên tâm
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chik bông nhà mình 8th 7 ngày. Biết lẫy từ 3 tháng, 6 tháng là ngồi vững và thẳng lưng rồi, 7 tháng là biết bò, trộm vía....Bây giờ thì rất thích vịn đứng chưa men đc. Con mình biết theo mẹ rồi ganh khi mẹ hoặc bà bế anh, bít chỉ tay, bít đòi ăn, tranh giành đồ chơi với anh. Trộm vía con !
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha minh 8 thang bo ngoi vung, trom via khoag 10kg, dai 83cm, moc 4rang, biet lat hoi 2,5th, 3,5truon, bay gio noi ti vi nhin tivi, noi chin hot la nhin ra cho co chim, ko chiu vo tay, da vin dung cung.
    • 4,940 Bài viết

• 3,795 Được cảm ơn

Nhanh quá, mới ngày nào vào đây tâm sự con 8 tháng mà giờ con đã gần 1 tuổi rồi.
    • 2,469 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Nhanh quá, mới ngày nào vào đây tâm sự con 8 tháng mà giờ con đã gần 1 tuổi rồi.
    bé nhà mẹ giỏi ghê ta bé nhà em bây giờ hơn tuổi cũng chập chững đi khám phá xung quanh,lúc bằng con mẹ bé nhà em mới biết đứng mới bước được 1,2 bước,chúng mừng chị
    • 4,940 Bài viết

• 3,795 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemeo8909 Xem bài viết
    bé nhà mẹ giỏi ghê ta bé nhà em bây giờ hơn tuổi cũng chập chững đi khám phá xung quanh,lúc bằng con mẹ bé nhà em mới biết đứng mới bước được 1,2 bước,chúng mừng chị
    Bao giờ bé nói mới hết lo em ơi. Chứ giờ toàn tiếng liên hợp quốc không à.
    • 2,469 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Bao giờ bé nói mới hết lo em ơi. Chứ giờ toàn tiếng liên hợp quốc không à.
    zai nhà em cũng thế,ui biết nói rồi cũng chẳng hết lo được chắc phải lo đến hết cuộc đời,bé nhà chị như vậy là giỏi rồi đấy
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em hôm qua được tròn 8 tháng, mọc được 2 cái răng lúc 7 tháng 18 ngày, biết vỗ tay làm xấu biết làm lơ khi đến giờ ăn bột biết nói pa pa rất thích uống sữa biết bò lúc hơn 7 tháng trường thì cực nhanh nhưng mới biết ngồi sơ sơ thôi. cân nặng được 8kg6 dài có 71cm nhưng là bé gái, mẹ thì làm biếng bày con làm trò nên cứ để tự nhiên thôi.
    • 796 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

bé nhà em >8 tháng, chưa cái răng nào?bò tốt,biết ngồi,biết đứng vịn rồi
    nhưng k chịu học vỗ tay, đã biết chào nhưng giờ lại quên,
    k hiểu sao em dậy mà nó k chịu học ý ạ

Mong là bé Sóclongnhi khỏe mạnh bình an trong bụng mẹ suốt 9 tháng 10 ngày

• 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn 8 tháng rồi, nặng gần 8.5kg, chưa bò nhưng trườn rất nhanh. Bé mới nhú đc 1 cái răng thôi, biết vỗ tay và gật đầu, đứng tênh tênh được, nghịch thì thôi rồi, cho vào xe tập đi thì lượn quanh phòng. Em cũng sợ con thiếu canxi thì tự nhiên hôm trước phát hiện ra mọc răng, may quá.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamabin88 Xem bài viết
    Bé nhà em hơn 8 tháng rồi, nặng gần 8.5kg, chưa bò nhưng trườn rất nhanh. Bé mới nhú đc 1 cái răng thôi, biết vỗ tay và gật đầu, đứng tênh tênh được, nghịch thì thôi rồi, cho vào xe tập đi thì lượn quanh phòng. Em cũng sợ con thiếu canxi thì tự nhiên hôm trước phát hiện ra mọc răng, may quá.
    bé nhà bạn đã đứng được rồi chớ bé nhà mình mới vịnh đứng sơ sơ, mọc được 2 răng mới biết ngồi vững được mấy ngày nay thôi. hôm nay mẹ để bé ngồi dưới nền gạch men mãi nói chuyên với bà chín của bé nên để bé ngã đầu u một cục khóc điếng người làm mẹ hết hồn.
    • 341 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

bé nhà mình khoảng 6 tháng rưỡi là bò được rồi, 8 tháng thì đứng vịn và đi men trong cũi. 8thangs rưỡi mọc 1 răng, hh 11 tháng đang đứng. chưa đi được
    8 tháng nói rất rõ chữ mẹ, bà, đi đi.
    h toàn là mẹ ơi mẹ, đi đi, nhanh nhanh, bánh, ăn, cơm, bà ơi.hết rồi,mèo, meo meo, gà...
    mỗi tội hơi còi, được hơn 9kg
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 8 tháng 10 ngày, biết lẫy từ 2 tháng 9 ngày, trườn hồi 3 tháng rưỡi, 5 tháng biết bò, 6 tháng rưỡi tự vịn đồ đứng, 8 tháng biết lần giường đi rồi, giờ còn biết vỗ tay hoan hô, bye bye, chỉ vài đồ vật quen thuộc mẹ hỏi, biết chơi ú òa, vỗ mồm kêu a a.. Lắm mồm lắm, ba ba suốt ngày.

Ba ba từ hồi 4,5 tháng Không tin các mẹ cứ "Click vào đây" xem con em. Trộm vía được cái nhanh hơn nhiều bé.. Hi hi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobby175; 01/03/2013 vào lúc 04:27 PM.
    • 902 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

bé nhà em 8 tháng biết lần tường roài,bít ngồi từ tháng thứ 7.9 tháng mọc 4 răng.nhưng còi quá,hic
    • 681 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

bé nhà mình 8 tháng biết tênh tênh, lần thành giường đi, biết vỗ tay, gọi măm măm, bà bà. đã mọc được 4 răng khoảng 1 tháng nay.
    • 1,193 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Con nhà em lúc 8 tháng thì biết nhiều thứ lắm rồi. Em còn nhớ rõ hơn 3 tháng bé mới biết lẫy, 5 tháng hơn biết ngồi và nghịch vi tính của mẹ, thích xem Xuân Mai, biết vỗ tay khi thích điều gì. Hơn 6 tháng con biết múa khi nghe nhạc và mẹ hát theo giai điệu riêng. 6,5 tháng biết bye bye. 7 tháng biết ạ, lạy cụ, đi chợ. Bé đang ngồi chơi mẹ đưng dậy là xoay người đòi bế theo hoặc bố/mẹ nói: Mẹ/Bố đi đây là khóc ăn vạ đòi theo. 8 tháng thì các trò thành thục hơn, chỉ tay, biết khoanh tay khi ạ mẹ, lạy cụ thì chắp tay. chơi trò chi chi chành chành. tỏ rõ thích hay ko thích điều gì; đặc biệt phân biệt tiền rất giỏi. Cho tiền và 1 thứ khác thì chỉ cầm tiền dù đổi tất cả các tay. Ghét ai là đánh chừa. 9 tháng biết cầm bình lên bú. Nói rất nhiều, gọi ông là U; bà và bố thì rõ, Muốn đi thì gọi: me di...
    Em thấy con em thông minh nhưng hoạt động thô thì chậm, hơn 9 tháng mới đứng đc 1 chút thôi, chưa bò được. Giờ bé hơn 9 tháng chỉ đc 10kg, nhưng cao hơn 80cm.
    Muốn thành công phải trải qua thất bại. Trên đường đời có dại mới có khôn.:Rose::Rose::Rose:

• 203 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 158 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trộm vía, bé nhà các mẹ giỏi quá! Bé nhà em 8 tháng rùi mà vẫn chẳng biết gì nhiều ... buồn 5 phút, haizz...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con minh cug zay..chua bjet bo nua!!!8 thang ma nag 10kg roi!!!o nha ong ba ngoai kiu la be sổ sữa nên chậm thôi.các mẹ đung lo nhe