Sự phát triển

Bé 8 tháng biết làm gì ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 89.5K Lượt đọc
  • 254 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 152 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà mình được 7 tháng rưỡi rồi, được 8.4kg, mới chỉ ngồi vững và biết nhoài người thôi, biết kêu : papa, chacha, mama, meme, nhưng chưa biết bò và chưa mọc răng, ko hiểu do thời gian này lạnh bé ko được ra ngoài thường xuyên nên ko hấp thụ được canxi hay sao mà chậm mọc răng thế các mẹ nhỉ?

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh 8 thang ruoi.nang 9 can ruoi hoi 7 thang ruoi do la dai 69cm. be cung chua moc cai rang nao ca,chua biet truon gi het.chan oi la chan.be biet ngoi tu 7 thang roi,ngoi thi cung lam.cho ngoi xe tap di cung di khap phong roi nhung chi di 1 luc la chan bat me be.nhat dinh khong chiu nam lay de tap bo chi ngoi chom chom voi om me dung tenh tenh thoi.be da biet vo tay,bao dap tay la dap,phun mua suot ngay.minh lo vu bo voi rang loi cua be qua.cho uong canxi roi day nhung chua thay gi.co me nao biet ve vu nay khong,tu van di

• 397 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Con mình 2 bé trai sinh đôi, lúc sinh 2ki6 2ki7, nay được gần 9 tháng rồi mà khoảng 7ki5 thôi, dài bao nhiu mẹ cũng chưa đo, hix, chắc là còi, nhưng trộm vía nhìn không ốm yếu, cũng có da có thịt, tuy không tròn không sổ sữa, được cái 2 bé cứng cáp, đã biết đứng chựng vỗ tay được 4 5 cái, nói măm măm me me ba ba suốt ngày, bé bò và men đi cũng cứng, rất thích leo trèo. Bú sữa rất ít, không chịu ngửa ra bú, chỉ ngồi mút bình sữa 2 3 cái là lại giựt ra, chỉ khi bé ngủ mình lén đút cho bé thì bé mút một hơi cũng khoảng 120ml là cùng à. Bé thích ăn, ăn tốt, nhưng bú ít quá, mình lo lắng không biết phải tập làm sao đây cho bé chịu bú. Ah, mỗi bé có 3 răng, 2 răng dưới 1 răng trên mới nhú.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeu2con@bo; 23/03/2011 vào lúc 10:42 AM.

• 53 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bé nhà mình là gái, gần 8 tháng rồi, đã được 4 răng, ngồi vững, ko lẫy, ko trườn hay bò gì cả cho vào xe tập đi thì chạy khắp nhà, bố mẹ đi đâu là đi theo đấy. Hiện giờ bé được 11,5kg, cao tầm 75 cũng lâu rồi ko đo cho con

• 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sushi nhà mình được 8th 1 tuần rồi chắc cũng gần 9 cân(lâu rồi k cân) ..trốn trườn, biết ngồi và bò lúc 7 th, giờ thì rất thích chống tay để đứng lên... mọc được 2 răng dưới lúc 6th... biết vẫy tay, bị thổi vào bụng thì cười khà khà.. thích cháo mẹ nấu, không thích uống sữa.. thích nhất là nước trái cây, chả chịu nói năng gì hết.. thấy cũng buồn buồn.. à, nhưng thấy có người đi ngang là kêu 1 tiếng "ấy" rõ lớn.. thấy cha đi làm về thì chạy ra mừng... hehe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vanvitbau; 28/04/2011 vào lúc 05:00 PM.

• 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng được 8th1tuần, được 12kg, dài 74cm, nhưng cũng chưa mọc cái răng nào hic hic. Bé ngồi vững từ lúc 7th nhưng cũng chỉ trườn thôi chứ ko bò. Rất thích đứng nhún nhảy điệu disco, 2 mông nảy tưng tưng nhìn thích lắm, suốt ngày ê a, tịch ta tịch ta, tà tà, thỉng thoảng muốn bế, bé phát âm nghe như bế, biết vỗ tay, đánh chừa chừa, biết kịch đầu, biết đùa như gác chân lên người mẹ, mẹ bỏ xuống lại gác lên, cứ thế lặp đi lặp lại, hay thấy anh họ đùa thì ẩn nấp sau lưng,chỉ thích đòi đi chơi, ai bế bảo đi chơi đi là theo liền...chắc bé giống nhà ngoại, mẹ cũng đến 12tháng mới mọc răng, cậu thì 11 tháng

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình đã 8 tháng rồi mà chưa có cái răng nào. Bé lật khi được 4 tháng mà giờ chưa biết bò.Con muốn lấy đồ chơi thì lăn tròn đến thôi.Hôm bữa thấy con chổng cái mông lên thấy ghét quá đi (bà ngoại nói là con muốn tập bò nên chổng mông lên đấy nhưng chẳng biết đúng không). Đặt bé ngồi thì cũng chưa ngồi thẳng lưng được, đặt đứng thì thẳng chân được khoảng 5 giây là khụy chân xuống luôn.Mẹ sốt ruột quá.

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình là thành viên mới, mình cũng có một bé gần 8 tháng, bé cũng chỉ mới biết ngồi nhưng chưa vững và chỉ thích đứng chứ không thích ngồi, bé chưa mọc răng, mình đang hơi lo lắng,các mẹ tư vấn hộ mình với

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, con mình được 7,5 tháng cũng được gần 8kg gần 70cm, mà cũng chưa biết làm gì, chưa bò được, chưa mọc răng, nhưng cũng nhanh nhẹn lắm. Mình thì không sốt ruột vì nghĩ mỗi bé có mốc phát triển. Sau này rồi các bé cũng như nhau thôi mà. Dù sao cũng thích khi thấy con biết làm nhiều thứ các mẹ nhỉ.

• 223 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hic, bé nhà e được 7 tháng 5 ngày mà chưa ngồi vững, khi ngồi chơi cháu bị gù lưng, thích nhoài theo đồ chơi, trườn khắp nhà nếu thấy đồ gì bắt mắt
    E lo lắng quá vì cháu chưa phân biệt được người trong gia đình, gọi tên cháu cũng ko quay ra, chán lắm, chỉ khi chơi đùa là cháu hét to và cười to thôi, ngoài ra đêm ngủ thì cháu hay tỉnh giấc khóc, mắt vẫn nhắm nghiền, mẹ cho ngậm ti là cháu lại ăn ngon rồi ngủ tiếp.
    Các mẹ tư vấn giúp e xem nên làm gì bây giờ?

Con là báu vật quốc gia của bố mẹ :Kiss::Kiss::Kiss: