• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé 5 tháng hay dụi mắt, gãi đầu và tai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.14K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Bé nhà mình 5,5 tháng, rất hay giụi mắt, gãi tai, gãi đầu. Mình vẫn thường xuyên rửa mặt, còn thay cả dầu gội nữa. Không biết các bé khác có vậy không? Mình kéo tay ra thì chốc bé lại giụi, chỉ mình cách để hết với. Thanks các mẹ!
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 564 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình cung vay, ma moi lan bun ngu thi moi làm vay
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Bé nhà mình nằm chơi cũng vậy bạn ạ.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi đấy là bé bị nóng gan đấy.
    Bé nhà mình cũng vậy. Một lần mình đi lấy thuốc sổ mũi cho con của một thầy thuốc Nam, ông thầy hỏi mình bé có hay dụi mắt không, mình bảo có, ông ấy bảo cho thuốc uống. Còn lần trước con mình khám ở viện nhi, BS hỏi thế,rồii kê thêm 1 loại thuốc bổ là Vitamin C. Bạn thử cho con uống thêm nước cam pha loãng xem, ăn thêm hoa quả nữa
    • 216 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

bé nhà em cũng vậy, chắc ko sao đâu. Còn vit C thì cho bé uống bình thường cũng tốt.
    • 173 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chắc bé nào cũng hay thế. Nhất là lúc buồn ngủ thì gãi đầu, bứt tai, dụi mắt, mút tay. E sẽ thử cho con uống VitC như mẹ nhanbom hướng dẫn xem có khác k, có j e sẽ thông báo lại kq.
    -Chúc các bé luôn khỏe!

12M: 11,5kg , 80cm

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là bé nhà em được hơn 6 tháng, bác sỹ có kê cho uống vitamin C, nếu uống thường xuyên thì có tốt không a? vì cháu thỉnh thoảng mới uống nên chưa hết một lọ?
    • 408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều, gần đây, mình thấy pé nhà mình cũng hay dzụi mắt. Mình sẽ giùm nước cam không sao chứ? Bé mình được gần 7 tháng rồi!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! con em gái em sinh ra được 3.8kg dài 51cm, đến nay được 6 tháng đúng rồi mà bé được có 6.5kg lên cân ít lắm em rầu quá..bé không bú sữa ngoài chỉ bú sữa mẹ đến 4 tháng mà chỉ bú lúc ngủ thôi thức không bú mới chết chứ, từ sau 4 tháng đến nay chỉ bú mẹ vào ban đêm vì mẹ đi làm và còn rất ít sữa. Bé không chịu bú sữa ngoài, em đã đổi sữa rất nhiều lần: Similac, Frisolac, Lactogen...nhưng cứ dùng muỗng đút cho bé (vì bé không chịu bú bình) là bé lại ngậm không chịu nuốt. Vì vậy em cho ăn sớm bây giờ 6 tháng ngày bé ăn 4 chén cháo đặc đủ 4 nhóm thực phẩm và 2 viên phô mai dành cho trẻ em thôi..em rầu quá các mẹ ơi..
    • 109 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Bé hay ngãi tai là bị ngứa tai đây. Mẹ lấy bông tai, thấm 1 ít nước muối sinh lý cho mềm bông rồi lau tai ngoài cho con. Các mẹ đừng ngoáy tai sâu quá, lại càng đẩy giáy tai vào sâu hơn.
    Tốt nhất các mẹ nên mua cái soi tai. Soi thấy giáy tai nhiều thì đến bác sĩ lấy ra cho, chứ mình dùng bông k lấy ra đc đâu.
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi, các mẹ xem nếu bé hay dụi mặt, gãi đầu gãi tai thì có phải là do bé bị ngứa tay nữa ko ý. Hồi bé nhà mình 2, 3 tháng, thấy con suốt ngày đưa tay (đeo găng, con mình đẻ giữa mùa đông lạnh mà) lên mặt dụi, mình tưởng bé ngứa mặt hay sao đó cứ đi lau mặt. Mãi sau bà ngoại bảo phải tháo găng ra rửa tay cho con thường xuyên, tháo găng ra cho nó thoải mái thì nó đỡ, chỉ còn dụi mắt, gãi tai lúc buồn ngủ. Mọi người thử xem sao, hihi. Nhìn cái bọn này đưa tay lên dụi dụi, gãi gãi yêu ko chịu được.
    • 37 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoai_Le Xem bài viết
    Các mẹ ơi ! con em gái em sinh ra được 3.8kg dài 51cm, đến nay được 6 tháng đúng rồi mà bé được có 6.5kg lên cân ít lắm em rầu quá..bé không bú sữa ngoài chỉ bú sữa mẹ đến 4 tháng mà chỉ bú lúc ngủ thôi thức không bú mới chết chứ, từ sau 4 tháng đến nay chỉ bú mẹ vào ban đêm vì mẹ đi làm và còn rất ít sữa. Bé không chịu bú sữa ngoài, em đã đổi sữa rất nhiều lần: Similac, Frisolac, Lactogen...nhưng cứ dùng muỗng đút cho bé (vì bé không chịu bú bình) là bé lại ngậm không chịu nuốt. Vì vậy em cho ăn sớm bây giờ 6 tháng ngày bé ăn 4 chén cháo đặc đủ 4 nhóm thực phẩm và 2 viên phô mai dành cho trẻ em thôi..em rầu quá các mẹ ơi..
    Trời, mẹ này cho bé ăn nhiều cháo quá mức cho phép của bé 6 tháng rồi, 6 tháng bé chỉ nên ăn 1 bữa bột thôi, phomai thì phải tầm 8 tháng mới nên cho ăn, với tầm những tháng 6,7,8 tăng dần lên 2 bữa bột vì ăn nhiều bột làm giảm khả năng hấp thụ canxi của bé, bé ko hấp thụ được sẽ tăng cân và chiều cao ít hơn bình thường, dưới một tuổi sữa là thức ăn chính của bé mà.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà minh luc 5 tháng mấy cũng vậy đó bạn a. Không sao đâu lớn lên từ từ bé sẽ hết dần thôi.
    • 145 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghanh7383 Xem bài viết
    Bé hay ngãi tai là bị ngứa tai đây. Mẹ lấy bông tai, thấm 1 ít nước muối sinh lý cho mềm bông rồi lau tai ngoài cho con. Các mẹ đừng ngoáy tai sâu quá, lại càng đẩy giáy tai vào sâu hơn.
    Tốt nhất các mẹ nên mua cái soi tai. Soi thấy giáy tai nhiều thì đến bác sĩ lấy ra cho, chứ mình dùng bông k lấy ra đc đâu.
    Bé nhà em 5,5 tháng rất hay lấy tay gãi tai, có khi chảy cả máu ra nữa. Mỗi lần như vậy, em lấy bông tai thấm nước muối sinh lý để lau cho con, nhưng vẫn không cải thiện được tình hình. Em không biết phải làm sao nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)