Sự phát triển

Bé 4 tháng tuổi bị suy dinh dưỡng chiều cao...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cho bé đi khám dinh dưỡng ,Bác sĩ bảo theo tiêu chuẩn thì bé 4 tháng tuổi phải cao 64cm,cân nặng 7kg,trong khi bé nhà mình cao 60cm,nặng 6kg=> bác sĩ kết luận bé bị suy dinh dưỡng chiều cao.Híc...Ko bít sao bé nhà mình lại ngắn thế nhi?bác sĩ khuyên nên uống loại sữa có hàm lượng tăng trưởng chiều cao,như sữa của Hà Lan,Nhật... Bé nhà mình vẫn đang bú mẹ và ăn thêm sữa Wakodo của Nhật.Có mẹ nào cho con uống sữa này ko?các mẹ có bít loại sữa nào tăng trưởng chiều cao tốt ko?Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 132 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hip_dethuong Xem bài viết
    Mình cho bé đi khám dinh dưỡng ,Bác sĩ bảo theo tiêu chuẩn thì bé 4 tháng tuổi phải cao 64cm,cân nặng 7kg,trong khi bé nhà mình cao 60cm,nặng 6kg=> bác sĩ kết luận bé bị suy dinh dưỡng chiều cao.Híc...Ko bít sao bé nhà mình lại ngắn thế nhi?bác sĩ khuyên nên uống loại sữa có hàm lượng tăng trưởng chiều cao,như sữa của Hà Lan,Nhật... Bé nhà mình vẫn đang bú mẹ và ăn thêm sữa Wakodo của Nhật.Có mẹ nào cho con uống sữa này ko?các mẹ có bít loại sữa nào tăng trưởng chiều cao tốt ko?Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Mình thấy hầu hết các sữa có tiếng như Hà Lan, Similac, hay enfa... đều ko khác nhau là mấy về các chỉ tiêu chất lượng đâu nên quan trọng là bé nhà bạn phù hợp với sữa nào là có thể cho bé uống vẫn được đó mẹ nó ạ. Mà bố mẹ chiều cao thế nào bạn? Nếu là gen thì chỉ khắc phục được ít thôi còn chiều cao của bố mẹ tốt mà con thấp thì hiện nay vẫn khắc phục được thôi mà vì cháu mới được 4 tháng. Chúc bé hay ăn mau lớn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đừng lo quá chị ơi, khi bé được 6 tháng bổ sung thêm vitamin, váng sữa, sữa chua... rồi lớn cho uống sữa, con cứ khỏe mạnh cân đối rồi từ từ đưa thêm vào khẩu phần ăn của bé những thức ăn có nhiều canxi thì chắc chiều cao sẽ được cải thiện thôi, mẹ nó thử xin tư vấn của bác sĩ dinh dưỡng xem thế nào ạ, em chỉ biết có mỗi vậy thôi

• 1,095 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hip_dethuong Xem bài viết
    Có cả suy dinh dưỡng chiều cao hả bạn. Con nhà bạn là con trai hả? Mình cũng nghĩ nếu là gen thì ko có cách j khác đâu. Mẹ đừng lo lắng quá như thế. Bé nhà mình 4M có 60cm. Mà chuẩn con gái là 62cm cơ. Nhưng bố cháu 1,65m và mẹ 1,59m. Hi hi . Nên mình ko có lo lắm về vụ đó. Mẹ cứ chăm bé tốt là được rồi. Mong là sau này tới giai đoạn phát triển các con chúng ta sẽ cao vọt hi hi hơn ba mẹ thật nhiều nha.

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bố mẹ cháu thì cũng ko được cao,bố cháu cao 1m65,mẹ có 1m53 thui ạ,hì hì.Bấy giờ vẫn còn bé nên cũng chưa bổ sung đươc nhiều,để sau này mình sẽ bổ sung thêm cho bé uống các loại sữa tăng trưởng chiều cao sau.Hy vọng bé ko bị lùn như bố mẹ,hehe.Cám ơn các mẹ nhé.

• 431 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Con em 3 tháng bố mẹ đo được 63 cm rồi, cân nặng chỉ đc 6 kg thôi bé chậm lớn vì đẻ ra đã 4kg2 rồi. Chắc sữa em ko tốt nên nuôi mãi ko tăng cân

• 95 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Em nghĩ cao và nặng phải so với lúc bé mới chào đời rồi mới nhận xét chứ? Với lại mỗi bé sẽ khác nhau mà.
    Con còn Trẻ nên gọi là Trẻ Con!

• 803 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Người nhà mình đây. Bố 1m70, mẹ 1m52, con trai khi sinh ra ai cũng bảo trông zin zin như mẹ sau này cao bằng bố là may lắm rồi. Thế mà bây giờ cu cậu (19 tuổi) cao 1m75 đấy.

• 271 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Con mình cũng bị giống bạn. 5 tháng mà cao chỉ có 62cm thôi. Cũng may nhờ tư vấn dinh dưỡng tư vấn kịp thời. Vì bé bú sữa mẹ nên nguồn sữa không đủ chất như sữa ngoài dù sữa mẹ nhiều kháng thể. Do đó, trước mắt mình phải ăn nhiều thực phẩm chứa canxi như ngêu, cua và uống sữa bầu similac mum hoặc sữa bầu khác theo điều kiện có thể. Trước khi cho con bú 15 phút mình uống sữa vào thì sữa sẽ uống nhiều hơn.
    Đồng thời cho bé bú dặm thêm sữa ngoài. Nếu bé không bú bình thì đút muỗng. Tối thiểu một ngày phải đút được 120ml. Khi bé 5 tháng thì pha them sữa vào nước trái cây, pha sữa vào bột để bé hấp thụ càng nhiều sữa càng tốt. Mình đã làm theo đúng lời tư vấn dinh dưỡng thì khi cân đo sức khỏe lúc 6 tháng bé cao 67cm. Tuy vẫn còn thấp nhưng mình cũng có thể thở phào hihihi

• 120 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Uống thêm sữa ngoài có vài tháng mà tăng chiều cao hả ? Ông bác sĩ nào nói vậy để báo công an bắt ông ấy đi tù ?
    Nếu dùng sữa này sữa nọ để tăng chiều cao kiểu này thì con những đại gia, con những bộ trưởng chắc đều đủ tiêu chuẩn làm người mẫu hết ?
    Thằng nhỏ nhà tớ (ảnh avata) từ bé không uống một giọt sữa ngoài nào, mẹ cũng chẳng uống tí sữa ngoài nào (cả hai đều không thích uống, sữa mua về toàn bỏ hoặc cho người khác ) mà vẫn cứ được hiệu ảnh và cơ quan lấy làm mẫu về phát triển kia.
    Còn uống sữa để tăng chiều cao thì phải là lâu dài cơ các mẹ ạ. Uống không cần nhiều nhưng đều, nhiều năm. Ví dụ uống như thế khoảng chục năm cơ, bên cạnh đó là chế độ ăn uống, giữ gìn sức khỏe nữa...
    Chủ yếu là chế độ ăn uống trong nhiều năm, chứ vài hộp sữa ăn thua gì, chỉ béo và làm tăng chiều cao cho bọn bán sữa...
    " Người ta tham vọng sống lâu, nhưng con chỉ cần sống hạnh phúc mỗi ngày..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2