Sự phát triển

Bé 4,5 tuổi, sâu răng hàm có đáng sợ không

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,
    bé sâu răng hàm với độ tuổi này thì liệu đã là răng vĩnh viễn chưa, hay là sau này bé vẫn được thay răng sâu đó. Mình đưa con đi khám thì bác sỹ nói đó là răng vĩnh viễn rồi, mình buồn và lo quá.
    Nhưng đọc một số tài liệu thì nói rằng độ tuổi đó chưa mọc răng vĩnh viễn mà.
    mình đang confuse
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chưa đâu chị ơi!
    Em đây hồi bé sâu hết cả hàm răng này! Răng hàm em hồi đó sâu đục hết cơ chị ạ, rùi nó vẫn lung lay, em được nhổ và răng hàm mới vẫn mọc như bình thường! Chị an tâm chị nhé, răng hàm mới mọc lại mà bị sâu mới đáng lo!Chị chú ý vệ sinh răng miệng cho bé! Giờ răng em có bị sâu cái nào đâu :Angel:!
    Đến bao giờ con mới lớn ?
    • 824 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Bé của bạn mới 4.5 tuổi chắc là chưa thay răng rồi. Bé có 20 răng sữa, sẽ thay từ từ. Không biết bs nào lại nói với bạn như vậy chắc là không phải chuyên khoa rồi. Nhà mình bao nhiêu đứa cháu tụi nó mọc răng thay răng mình biết mà. Mà cái răng mà bạn gọi là răng hàm của bé là không đúng, mà là răng cối nhé. Có nghĩa là bé sẽ có 4 răng cửa, 2 răng nanh và 4 răng cối ( răng cối số 1, răng cối số 2) tổng 2 hàm thì là 20 răng sữa. Răng hàm sẽ mọc khi bé được khoảng 7,8 tuổi mình nhớ là như thế (không sure lắm). Nhưng bạn cứ yên tâm, tuổi con bạn bây giờ toàn là răng sữa thôi sẽ lần lượt rụng hết!!!!!!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Leo.Thienbinh; 01/04/2009 vào lúc 11:15 AM.
    • 104 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chưa phải răng vĩnh viễn đâu.Trẻ con sớm nhất cũng phải 6,7 tuổi mới thay chiếc răng đầu tiên, mà là răng cửa chứ không phải răng hà.Nhưng bạn nên đưa bé đi hàn răng nếu không ăn vào tuỷ đau lắm mà sau này mọc lại răng cũng bị mọc lệch.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn nhé. Tớ bận quá, hôm nay mới đọc thư. Vậy là mình đỡ lo rồi. Chúc mọi người một tuần vui vẻ.