• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé 3 tháng tuổi ngủ đêm như người lớn có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Bé thứ 2 nhà mình tròn 3 tháng tuổi. Ban đêm bé ngủ một mạch đến sáng (từ 8h tối đến 5h30), lay dậy bú cũng không dậy. Cho mình hỏi như vậy thì có tốt không vì cả một thời gian dài bé không được bú.
    Cảm ơn cả nhà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mbin; 08/04/2010 vào lúc 11:27 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 117 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hic bé nhà mình cũng thế từ 3 tháng đến giờ là hơn 7 tháng vẫn ngũ 1 mạch từ 9h30 tối đến 6h sáng . Mình thấy vẫn bình thường , bé vẫn tăng cân đều , ko bị suy dinh dưởng, bác sĩ bảo ko vấn đền gì cả .
    • 3,324 Bài viết

• 4,464 Được cảm ơn

con nhà mình cũng thế, nhưng nó gầy nhăng nhẳng thôi. Đêm có đánh thức nó, dí ti vào miệng nó thì nó cũng ko bú nên đành chịu. Con ngủ, mẹ nó thử canh giờ, dí ti mà nó ko bú thì yên tâm ngủ cùng nó tới sáng luôn nhé!
    • 65 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn
    Con mình cũng như thế , bé ko bú cữ ban đêm từ lúc 3 tháng, bây giờ bé đã được 9 tháng , cữ ban đêm bú lúc 9h tối và ngủ từ 10h đến 8h sáng ngày hôm sau. Nếu bé phát triển bình thường thì ko sao . Nếu không yên tâm thì bạn có thể hỏi trực tiếp bác sĩ nhi khoa nha.
    • 2,042 Bài viết

• 2,331 Được cảm ơn

Chào mẹ nó . Bé Bi nhà mình ngày xưa cũng vậy đó . 11h đêm cho ăn 1 bình sữa rồi ngủ đến 6h sáng như ngừoi lớn . Mình nghĩ là không sao đâu . Bé sơ sinht hì lúc nào chả ngủ . nếu bé đói thì bé cũng không ngủ được .
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[img] http://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 5,278 Bài viết

• 19,315 Được cảm ơn

Các mẹ yên tâm nhé. Bé ngủ một mạch đến sáng như vậy chẳng những không sao mà còn tốt cho sự phát triển thể chất và trí tuệ của bé nữa đó. Thậm chí, nhiều bác sĩ nhi khoa còn khuyên rằng người mẹ nên tập cho bé ngủ liền giấc từ 3 tháng tuổi trở lên, vừa tốt cho bé vừa tốt cho mẹ. Một giấc ngủ sâu, không bị ngắt quãng sẽ giúp bé khỏe mạnh, thông minh, tuy nhìn ngoài có thể không bụ bẫm như nhiều bé bú sữa đêm. Trẻ con bú theo nhu cầu, nên nếu bé đói bé sẽ tự thức dậy đòi bú, bạn không phải lo gì cả.

Bạn có thể điều chỉnh chút ít, đó là tập cho bé thức đến 10-11h, cho bé bú một cữ và để bé ngủ yên tới sáng.
    • 22 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, em ngủ thế là biết thương mẹ đấy, em bé khỏe và no mới ngủ yên được cả đêm như vậy nên bạn đừng có lo thừa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế từ hồi 2 tháng cơ. Cứ tầm 5h chiều là nằm chơi, nói chuyện, đến 9h bú 1 cữ, 11h đêm 1 cữ nữa là ngủ luôn đến 5h sáng. Mà lúc 5h tỉnh dậy trông bé buồn ngủ lắm, chỉ o e như đang đói thôi, đút bình sữa vào là ti một mạch trong 3' là xong, lăn ra ngủ tiếp, lúc đó dù cho cả nhà có dậy hay bật đèn gì thì bé vẫn ngủ đến 8h30 mới dậy. Ngày nào cũng thế, ai cũng bảo bé ngoan ko hành mẹ. Hiện nay bé 3 tháng, dài 62cm, nặng 5,8kg. Em cũng ko hỏi BS vụ này, thấy bé ngủ ngoan thì vui thôi. Mà em cũng có nghe nói bé ngủ giấc sâu thì sẽ tốt cho trí não đấy:Angel:
    Tên bố: Phạm Chí Kiên
    Tên mẹ: Phạm Thị Hoàng Oanh
    Tên con: Phạm Chiêu Nghi

--->> 3 chúng ta là một gia đình, lalala:LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà đã nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm nhé. Từ nay mẹ bé yên tâm mà ngủ cả đêm rồi :-)
    • 121 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng thế, trộm vía chẳng bao giờ có tiếng khóc lúc nào cũng hớn hở tươi cười. Bé ngủ rất nhiều, bgiờ gần 9 tháng rồi mà đêm nào cũng ngủ từ 10h hơn đến 9h 30 sáng hôm sau. Ngủ rất say và sâu giấc nhưng đêm bé vẫn vừa ngủ vừa ti mẹ đến lúc no thì xoay ra ngủ tiếp. Bác sỹ nói trẻ con lớn lên trong giấc ngủ hơn nữa ngủ nhiều sẽ giúp hệ thần kinh bé ổn định và phát triển. Các mẹ phải vui chứ, nếu con mà ít ngủ thì mới đáng lo ạ.
    Mong các con cứ ăn ngon ngủ ngoan cho các mẹ yên tâm đi làm.
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbin Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Bé thứ 2 nhà mình tròn 3 tháng tuổi. Ban đêm bé ngủ một mạch đến sáng (từ 8h tối đến 5h30), lay dậy bú cũng không dậy. Cho mình hỏi như vậy thì có tốt không vì cả một thời gian dài bé không được bú.
    Cảm ơn cả nhà.

Trẻ nhỏ ngủ nhiều là đùng ròi bạn àh ! Vì bình thường bé chỉ tỉnh dậy ăn rồi là lại ngủ luôn ,và liên tục trong 3 tháng đầu . những tháng sau thì sẽ ngủ ít hơn và bé nhỏ thì không phân biệt được ngày đêm đâu. Chính vì thế bạn không phải lo , nhưng có thể bạn nên đánh thức bé dậy một lần cho bé ăn thì sẽ không sợ bé bị đói. Như thế là được bạn àh!
    chúc bé hay ăn chóng lớn !:Smiling:
    • 171 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DsThao_vnp Xem bài viết
    Trẻ nhỏ ngủ nhiều là đùng ròi bạn àh ! Vì bình thường bé chỉ tỉnh dậy ăn rồi là lại ngủ luôn ,và liên tục trong 3 tháng đầu . những tháng sau thì sẽ ngủ ít hơn và bé nhỏ thì không phân biệt được ngày đêm đâu. Chính vì thế bạn không phải lo , nhưng có thể bạn nên đánh thức bé dậy một lần cho bé ăn thì sẽ không sợ bé bị đói. Như thế là được bạn àh!
    chúc bé hay ăn chóng lớn !:Smiling:
    Theo mình biết thì ăn được ngủ được là tiên, bé ngủ đêm được như vậy là tốt, nếu đói bé sẽ dậy để đòi ăn. Còn nếu ngủ thì cứ để bé ngủ cho sâu giấc, sao pải đánh thức dậy để bắt bé ăn chứ. Thử nghĩ lại là mình xem, đang ngủ ngon lành, tự nhiên có người gọi mình dậy bắt ăn xem mình có ăn được ko. Vì thế nếu bé ngủ đêm được thì cứ để bé ngủ, ko pải gọi đâu.
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Con các bạn ngủ như thế thì nên mừng, còn con mình ngủ còn khí thế hơn nữa hổng biết mừng hay buồn đây. Sanh ra là hắn đã muốn khò khò chứ chả chịu mở mắt gì cả, midwife cứ 1 tiếng đến thăm 1 lần, và lần thứ 3 chịu không nổi lúc 11h 30' sáng midwife tống cổ hắn vào tắm cho hắn tỉnh. 3 tháng rưỡi thì hắn thăng 1 mạch từ 8h sáng đến 12h trưa hôm sau và bây giờ gần 10 tuổi rồi nhưng cuối tuần là vẫn chơi tới 12h hôm sau. Điển hình sáng nay ngày bầu cử nước Anh hắn được ở nhà và 12:25'pm hắn mới mò dậy. Chỉ có hôm nào đi học thì 7h hắn dậy khi nghe tiếng "oanh vàng" của mẹ hắn. Còn vấn đề phát triển cơ thể á, chỉ có chiều đi lên chứ không có chiều đi ngang. :Smug:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà tớ ọ ẹ chút là nhét bình sữa vào mồm, vừa ngủ vừa ăn. Nếu ko có sữa bé cũng ko thức dậy.
    Mình nghĩ nếu ban ngày bé ăn nhiều rồi thì để bé ngủ, nếu ăn ít thì nên ăn đêm. Trẻ dưới 6 tháng vẫn được khuyên ăn đêm mà
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

theo mình biết ở tuổi sơ sinh bé càng ngủ nhiều càng phát triển rất tốt các tính năng sau này của bé, bạn canh thời gian bé ngủ thì trước khi bé ngủ cho bé bú thật no, để giấc ngủ của bé được sâu hơn...mình nghĩ thường bé ngủ 1 mạch tới sáng như thế thì bé thường đói rất sớm, có nghĩa là thức là đòi bú liền đúng ko ah ???
    • 75 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy nè,lúc 3 tháng tuổi tới giờ được 8 tháng rồi buổi tối cũng ngủ 1 mạch cho tới sáng luôn.Mình sợ k bú đêm thì k tăng cân nên lúc đầu cũng ép lắm,nhưng cu cậu k chịu bú,cứ đưa bình sữa vô miệng là khóc,đi khám bsỹ nói k bú đêm mà vẫn phát triển bình thường thì k sao cả nên mẹ nó cứ yên tâm đi
    • 4,338 Bài viết

• 3,378 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là không sao, đọc đến đây mới biết con mình không là ngoại lệ

Con mình từ lúc ở viện về đã chẳng mặn mà với việc ăn đêm. Tuần đầu mẹ con cứ 2 tiếng dậy cho con ăn 1 lần. Nhưng nàng ta chẳng ăn đâu, lay kiểu gì cũng ko dậy. Lâu dần thành quen tớ kệ, cứ đến tối hai mẹ con mỗi người 1 góc ngủ một mạch đến sáng. Bực mình quá 1 tháng tớ cho ngủ riêng luôn

Con tớ ko thích bầu bi của mẹ. ép lên ép xuống bạn ấy bú được đến tháng thứ 4 rồi bỏ. Nhiều lúc cũng thấy tủi thân khi người này người kia nói. Nhưng tớ thấy con tớ vẫn khoẻ, sức đề kháng tốt hơn khối bạn bú 100%
    Trẻ nhỏ cứ để ngủ càng nhiều càng tốt, lo gì mẹ nó
    • 1,920 Bài viết

• 2,624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbin Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Cảm ơn cả nhà.
    Trời ơi, sao mà mẹ nó sướng thế nhỉ. Ngủ liền thế thì quá tốt cho cả mẹ và con. Ko phải lo chuyện đấy, nhiều người mong mà chẳng được ý. Giờ con mình gần 4 tuổi mà nhiều khi ngủ vẫn còn vật vã, khổ lắm.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ui e be trom via 3m khong ngu dem la binh thuong ma ay oi, e be nha to tu luc 2,5m da ngu 1 mach tu 23h den 6h sang ne, den gio cu cau 5m rui thi ngu som hon tu 22h. Me suong con suong trom via ti lan. Ma ay bit k, to doc tap chi cham soc be ho noi rang giac ngu dem la cuc ki quan trong day, nen ben nuoc ngoai ho toan de e be nam ngu 1 m 1 fong, ben canh la cai may bao khoc day, nhan tenh a,, ay cu vo tu di nhe!
    • 690 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Cả 3 bé nhà mình ngủ từ trong tháng cơ. Đêm mà cho bú thì gào thét và trần thân lắm nên chỉ canh nhét vào ban ngày thôi. Nhưng chỉ ngủ từ 9hPM đến 4hAM là cựa nên mình nhét thêm được bữa 4h sánghoa85c 4h30.
    https://docs.google.com/spreadsheet/...YTEpLaUE#gid=2
    (update timelines for Skilled-worker QSW & FSW - WTT)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3