• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé 3 tháng tuổi, 1 lần chỉ bú bình khoảng 50 ml???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 37.9K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiện đây các mẹ cho em hỏi luôn với ạ. Em hay vs mũi cho bé theo cách nhỏ nước muối rồi lấy bông tăm lấy gỉ mũi cho bé, nhưng hôm qua mới nghe 1 chị bs nói ko nên làm cách ấy mà nên dùng dụng cụ hút mũi. Em đã mua 1 cái hút mũi kiểu dây, 1 đầu cho vào mũi con, 1 đầu mẹ hút nhưng em chưa nghiên cứu ra là hút kiểu gì ạ. E thấy bảo là nhỏ nước muối 1 bên rồi hút 1 bên có phải không ạ. Với lại em chỉ muốn vs mũi cho bé hàng ngày thôi thì có cần ngày nào cũng hút mũi không? Em mới sinh con lần đầu nên chả biết gì
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chi nho thuoc mũi cho mũi ướt rồi 1 đầu tròn nhét mũi con,đầu dẹt cho vào mồm mẹ,hút mạnh.sáng nào e cũng làm như thế.mũi con sạch sẽ,ko khò khè.
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

e thường rửa mũi cho bé nhà em bằng cái xịt mũi mà có hình con cá voi ở ngoài,trước hay lấy tăm bông ngoái mũi nhưng bác sĩ bảo như thế không tốt làm hỏng niêm mạc mũi của bé
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuhkhanh Xem bài viết
    Chi nho thuoc mũi cho mũi ướt rồi 1 đầu tròn nhét mũi con,đầu dẹt cho vào mồm mẹ,hút mạnh.sáng nào e cũng làm như thế.mũi con sạch sẽ,ko khò khè.
    Nhỏ 1 bên hút 1 bên hả mẹ nó. Hôm qua tớ thử làm mà chả được, con thì khóc ré còn nước mũi thì hình như trôi xuống cổ họng, chả thấy đâu. Đặt con nằm nghiêng hả mẹ? Bà ngoại xót cháu cứ mắng mẹ xơi xơi
    • 3,404 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Bạn bế bé ngửa ra, nhỏ vào cả 2 bên mũi rồi hút sạch từng bên một. Có bé ko chịu sẽ vùng vẫy nên bạn phải ôm con thật chặt rồi hút nhanh cho con khỏi sợ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_gio Xem bài viết
    Nhỏ 1 bên hút 1 bên hả mẹ nó. Hôm qua tớ thử làm mà chả được, con thì khóc ré còn nước mũi thì hình như trôi xuống cổ họng, chả thấy đâu. Đặt con nằm nghiêng hả mẹ? Bà ngoại xót cháu cứ mắng mẹ xơi xơi
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con mình cũng chỉ bú có 60ml thui ah, cũng sốt ruột lắm, mình cũng ko có sữa cho con bú, nhưng bi h mới học đc bài thuốc trong sách của vị TS Đỗ Tất Lợi " bạn dùng lá mít đun lấy nc uống hàng ngày" sũa ra nhiều hơn hẳn đấy,bây h tớ uống thuốc nc lá mít hàng ngày đấy
    • 155 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemeo8909 Xem bài viết
    bé nhà em cũng thế 3 tháng ngày uống được khoảng 300 hết hơi mới được từng đấy,lười khủng khiếp sao con các mẹ khác siêu thế mỗi lần được 120-180,ngày mấy trăm ml,chả bù con mình lười.bé nhà em mỗi lần bú cũng chỉ 50ml có khi còn ít hơn í thì cứ nửa tiếng tới 1 tiếng bú một lần
    Bạn thử đổi núm vú size to hơn đi! Con mình ba tháng rưỡi mà mình đã dùng ti cho bé từ 6-9 tháng rồi. Thay ti lỗ to thì thấy con uống được nhiều hơn hẳn (trộm vía con). Còn cái ti lỗ nhỏ thì mình dùng dao bén rạch một hoặc hai hình chữ x cho sữa xuống nhanh hơn (đỡ tốn tiền mua ti lỗ to) - bác sĩ của con mình chỉ như thế đó!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

em cũng mua đủ rồi mà vẫn thế thôi nó lười lắm,em chán qua nhiều lúc chả muốn bón nữa kệ nó
    • 858 Bài viết

• 1,375 Được cảm ơn

Con mẹ tina_vic nằm nhìn yêu thế. Bé nhà mình không tập nằm nghiêng nên cái đầu móp móp vào, giờ tập nó nằm nghiêng, đưa gối ôm mà chả chịu nằm, hức.

Bé mình lúc 1 tháng đã bú 120ml/lần và ngày 8 lần rồi nhưng mà giờ 3 tháng lại lười, bú cũng tầm đó mà còn 7 cữ thôi, lần nào bú cũng ép cả. Bé bú núm ti size S, đổi sang size M thì chảy đổ tùm lum, có khi sặc nữa. Mình cho uống sữa mẹ vắt ra nên thấy đổ là tiếc, lại lấy size S cho con bú.
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doana Xem bài viết
    Con mẹ tina_vic nằm nhìn yêu thế. Bé nhà mình không tập nằm nghiêng nên cái đầu móp móp vào, giờ tập nó nằm nghiêng, đưa gối ôm mà chả chịu nằm, hức.

Bé mình lúc 1 tháng đã bú 120ml/lần và ngày 8 lần rồi nhưng mà giờ 3 tháng lại lười, bú cũng tầm đó mà còn 7 cữ thôi, lần nào bú cũng ép cả. Bé bú núm ti size S, đổi sang size M thì chảy đổ tùm lum, có khi sặc nữa. Mình cho uống sữa mẹ vắt ra nên thấy đổ là tiếc, lại lấy size S cho con bú.
    Gối ôm là em nhét vào đấy, chút xíu là bé lại đá ra thôi, bé thích nằm nghiêng nhưng không chịu ôm gối mẹ nó ạ... chắc do gien bên nội nó thế, em thấy nội nó chả ai ngủ ôm gối.. bé nhà em trước cũng toàn nằm ngửa thôi, thế là đầu con bẹt dí, em phải cho nằm nghiêng, rồi chèn gối sau lưng thật cứng, bé không lật lại được, phải canh lúc con ngủ thật say hãy làm, 1 2 lần đầu nó chưa quen, sau quen rồi bé sẽ tự nghiêng..đầu bé nhà em hôm nay tròn lại được rồi đó..Em cũng vắt sữa cho con bú, con bú không hết có khi em đổ bỏ luôn (mặc dù em rất ít sữa), em cho bé bú size M 1 2 lần cũng sặc, nhưng giờ thì ok hết rồi, em dùng ti piegon..
    • 620 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bé bú được bao nhiêu là tùy bé thôi mẹ à. Bú ít thì bú làm nhiêu cữ, mẹ cực thôi, chứ con một ngày bú no no mới vui vẻ àh. Yên tâm đi.

Nếu mẹ nó thấy bé hay quấy khóc có khi bé đói, mà mẹ lại theo sách vở mỗi lần bé phải uống nhiều, và uống ít lần.
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

nhưng mà bé nhà em chả cho nó ăn nó cũng không khóc vẫn chơi bình thường chẳng hiểu nó có đói không nữa
    • 3,404 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Nhiều bé lười ăn thì có khi cả ngày ko ăn uống gì cũng chẳng đòi ăn đâu, lúc này thì mẹ bắt buộc phải cho con ăn thôi chứ ko thể để mặc bé đc. Nhà mình cũng toàn phải ép con ăn như vậy
    nhưng mà bé nhà em chả cho nó ăn nó cũng không khóc vẫn chơi bình thường chẳng hiểu nó có đói không nữa
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

bé nhà em cứ ngậm chảy nước trong mồm không thèm nuốt em toàn phải làm cho khóc mới nuốt thôi vừa cho ăn vừa lo con bị sặc
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Em cũng bị stress vụ ăn uống của con mất 1 tuần, vào topic này xong quên luôn. Bây giờ con em trộm vía đỡ lười ăn hơn rồi. Suốt 1 tuần bé chỉ ăn khoảng 600-700ml/ ngày thôi, ăn lắt nhắt, mỗi lần 50-60, ngủ thì 80ml. Em cũng sốt ruột lắm. Em nghĩ đủ cách cuối cùng bé cũng chịu ăn tăng dần lên. Đầu tiên là bà ngoại lấy kim băng (tiệt trùng) chọc thêm 3 lỗ vào núm ti bé mút dễ hơn, nên mỗi lần cũng lên đựoc 80ml, sau đó em chẳng bế nó lúc cho ăn nữa, em đặt lên 1 cái gối kê hơi dốc, cho con nằm ở tư thế nửa nằm nửa ngồi ý ạ, vừa ngắm mẹ, ngắm bóng bay vừa ăn cậu lại thoải mái nữa, thế là cậu chén được 100-120ml/ 1 lần, 1 ngày cậu ăn được khoang 800-900ml hôm nào vui vẻ khuyến mại thêm cho mẹ 100ml nữa
    Yêu con nhất trên đời!
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Soc_siu_nhan Xem bài viết
    Em cũng bị stress vụ ăn uống của con mất 1 tuần, vào topic này xong quên luôn. Bây giờ con em trộm vía đỡ lười ăn hơn rồi. Suốt 1 tuần bé chỉ ăn khoảng 600-700ml/ ngày thôi, ăn lắt nhắt, mỗi lần 50-60, ngủ thì 80ml. Em cũng sốt ruột lắm. Em nghĩ đủ cách cuối cùng bé cũng chịu ăn tăng dần lên. Đầu tiên là bà ngoại lấy kim băng (tiệt trùng) chọc thêm 3 lỗ vào núm ti bé mút dễ hơn, nên mỗi lần cũng lên đựoc 80ml, sau đó em chẳng bế nó lúc cho ăn nữa, em đặt lên 1 cái gối kê hơi dốc, cho con nằm ở tư thế nửa nằm nửa ngồi ý ạ, vừa ngắm mẹ, ngắm bóng bay vừa ăn cậu lại thoải mái nữa, thế là cậu chén được 100-120ml/ 1 lần, 1 ngày cậu ăn được khoang 800-900ml hôm nào vui vẻ khuyến mại thêm cho mẹ 100ml nữa
    ý kiến này hay à nha, thế thì mình phải bắt chước mẹ Sóc mới được, mua 1 quả bóng bay, bỏ con ra cho tự ti xem sao, chứ giờ ti còn có 40ml lần, ức chế stress ghê gớm
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

ui giời em mua nhiều bóng bay lắm rồi chẳng ăn thua cái thằng nhà em nó không cần ăn hay sao í,bây giờ 1 ngày cũng được 400ml em bón thìa thôi chứ nó không chịu ti bình gì cả,mà phải khóc nó mới ăn cơ,hết hơi với con
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ nó thử đổi sữa chưa? Hay là con ko thích sữa đấy? Hồi trước Sóc nhà mình cũng ko thích Galia của Pháp (mình uống thử cũng khó uống thật) đổi sang Picot cũng ko xong, cuối cùng đến Meiji thì cậu ko chê nữa đấy
    ui giời em mua nhiều bóng bay lắm rồi chẳng ăn thua cái thằng nhà em nó không cần ăn hay sao í,bây giờ 1 ngày cũng được 400ml em bón thìa thôi chứ nó không chịu ti bình gì cả,mà phải khóc nó mới ăn cơ,hết hơi với con
    Yêu con nhất trên đời!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng vậy có hôm không chịu ăn mình ép ăn thì cu cậu cứ đòi nôn ẹo. mình sợ quá trời không dám ép ăn nữa. nhưng về sau mình phát hiện cu cậu ham chơi thế là mỗi lần ú là trốn vào phòng chỉ có hai mẹ con thôi thì con chịu ú ban thử xem
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

em đổi nhiều sữa rồi cũng định dùng mejji vì đợt trước đứa cháu em dùng sữa đấy tốt lắm,nhưng giờ m đang sợ phóng xạ nên không dám mua,em đang cho uống similac neosure nhưng sữa nào cũng thế thôi,haizzzz,mà mỗi lần đổi sữa thì RLTH chán ghê,mấy hôm nay mỗi lần bón sữa mẹ thì bón sữa bố thì bế đi rong từ đầu xóm đến cưối xóm mới hết 90ml có lần được 60ml thôi chưa kể ra khăn,thì vào bụng chắc được 30ml là cùng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bemeo8909; 12/03/2012 vào lúc 08:03 PM.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4