Sự phát triển

Bé 3 tháng rưỡi có nên cho uống nước hoa quả hay không ??

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.38K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Tình hình là bé nhà em được 3 tháng trộm vía cháu được 7kg. Nhưng nửa tháng nay em ko thấy cháu lên cân. em thấy hơi lo, cac mẹ cho em lời khuyên với . theo các mẹ có nên cho con uống thêm nước ép từ hoa quả ko vì em đang cho cháu uống thêm nước hồng xiêm :Battin ey:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,407 Bài viết

• 1,568 Được cảm ơn

Theo tớ thì bé chưa cần phải uống nước hoa quả. Nước hoa quả cũng là nước. Mà trẻ dưới 6 tháng chỉ nên bổ sung nước hoàn toàn bằng cách bú mẹ. Khi cho trẻ uống nước hoặc nước hoa quả giai đoạn này sẽ làm cho khả năng hấp thu sữa mẹ hoặc sữa CT kém đi.
    Nếu con lên cân thì mẹ nó nên xem lại sữa mẹ hoặc sữa CT có phù hợp với con k. Vấn đề tiêu hóa của con có vấn đề gì không? Cữ bú đã đảm bảo đủ năng lượng k hay thiếu? Có nhiều cách để giúp con lên cân nhưng với nước hoa quả thì k nên.
    Tớ thắc mắc là sao mẹ nó lại cho con uống nước hồng xiêm? Nước hồng xiêm rất tốt với bé hơn 6 tháng đã ăn dặm bị tiêu chảy đấy, món này cầm lại rất nhanh. Mẹ nó cho con uống vậy thấy con đi ngoài có dễ k?
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipbong1928 Xem bài viết
    Chào các mẹ

Tình hình là bé nhà em được 3 tháng trộm vía cháu được 7kg. Nhưng nửa tháng nay em ko thấy cháu lên cân. em thấy hơi lo, cac mẹ cho em lời khuyên với . theo các mẹ có nên cho con uống thêm nước ép từ hoa quả ko vì em đang cho cháu uống thêm nước hồng xiêm :Battin ey:
    con em cũng đang 3 tháng rưỡi nhưng theo em được biết thì mẹ nó cho con uống nước hoa quả là không đúng đâu.
    dạ dày trẻ nhỏ, lớp niêm mạc rất mỏng. mà các hoa quả, dù là lành tính thì vẫn có tính axit ( thế nên có mẹ nào để ý tại sao bên nước ngoài họ lại cho trẻ em ăn các loại hoa quả đóng lọ như Hipp, Heinz... trong khi hoa quả tự nhiên vừa nhiều lại vừa rẻ không ạ ?). Khi chúng ta cho trẻ ăn hoa quả tự nhiên, chúng ta không biết được lượng axit trong quả đó có làm hại dạ dày bé hay ko ? vì vậy những trẻ nhỏ ( trẻ dưới 6 tháng không nên cho ăn hoa quả tự nhiên, cũng như nước ép hoa quả. Sở dĩ các hãng làm hoa quả đóng lọ vì họ đã loại bỏ bớt được tính axit của hoa quả. Để biết về tính axit của hoa quả, mẹ nó cứ thử ăn hoa quả lúc đói xem có thấy cồn cào dạ dày hay ko?
    mẹ nó thấy đấy, người lớn niêm mạc dạ dày dày thế mà ăn hoa quả lúc đói vẫn thấy cồn cào. huống hồ trẻ nhỏ chỉ uống mỗi sữa ko lại còn uống nước hoa quả.
    theo em, mẹ nó không nên cho uống nữa. 3 tháng mà bé được 7 kg là trộm vía rồi. tất nhiên trẻ càng lớn thì cân nặng càng trững lại. nhưng nếu mẹ nó thấy sốt ruột thì mẹ nó có thể ra hàng bán đồ trẻ em, mua loại phomai có váng sữa dành cho bé từ 3 tháng tuổi trở lên về cho bé ăn ( bé nhà em cũng đang ăn ). ban đầu ăn thì mẹ nó lấy ít pho mai đó ( trông nó như sữa chua ý ) trộn với ít sữa bé đang uống rồi xúc cho bé ăn. ban đầu thì 1 tí thôi rồi tăng dần.
    bé nhà em 3 tháng chỉ được 6 kg thôi. nhưng trộm vía bé tăng cân đều, giờ 3 tháng rưỡi được 6 kg rưỡi.
    chúc bé hay ăn chóng lớn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng được gần bốn tháng rồi mà mình cũng đang phân vân không biết có nên cho ăn thêm sữa chua phô mai không. Các mẹ cho bé ăn phô mai loại gì vậy? bé lớn nhà mình đến sáu tháng mới dám cho ăn.

• 10 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cái này bác sĩ vừa mới tư vấn cho mình nên hóng hớt luôn. Bé nhà mình cũng được 3 tháng 1 tuần rồi, bs dưỡng nhi (vì bé nhà mình khi sinh thiếu tháng) khuyên nên bắt đầu cho bé uống nước ép bưởi hoặc cam, mỗi lần 5ml hoặc 1 muỗng cf thôi để tăng sức đề kháng cho bé (hồi 2.5 tháng bé bị cảm sổ mũi mất 10 ngày, phải đi thông đàm, nghĩ lại mà đau lòng wa'). Tuyệt đối không cho bé ăn kiwi hoặc dâu trước 2 tuổi. Mình biết được bấy nhiêu thôi nên cũng chỉ chia sẻ được từng đó.

NB (36ws): 2,8kg - 48cm --> 1m: 3,9kg - 54cm --> 2m: 5,3kg - 56cm (ốm 1 trận 10 ngày phải đi thông đàm ) --> 3m: 6,2kg - 61cm --> 4m: 6,8kg - 63cm :Worried: --> 5m: 7,4 kg - 64cm --> 6m: 7,8kg - 66cm --> 7m: 8,1 kg - 67cm --> 8m: 7,9 kg - ? (sốt siêu vi + phát ban )
    3/2011: 73kg --> Giving birth --> 4/2011: 68kg --> 5/2011: 65kg --> 6/2011: 64kg --> 7/2011: 63kg --> 8/2011: 62kg --> 9,10,11/2011: 61kg!

• 1,082 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

bé nhà mình thì mình cho ăn quả đầu tiên là bơ và chuối từ hồi 4,5 tháng. Mình có học theo 1 quyển sách chăm sóc bé của nước ngoài, tháng sau thì nên ăn loại hoa quả gì... Trộm vía, bây giờ cháu được gần 19 tháng rồi nhưng rất thích ăn hoa quả

• 344 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Con nhà mình được hơn 3 tháng rồi,cho ăn váng sữa,phomat và uống trà hipp được chưa các mẹ nhỉ.Dạo này con lại lười ti sữa mẹ và có vẻ chậm lên cân quá nên lo lo

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo ở trang web này có nhiều phương pháp chế biến thức ăn cho bé khá là hay. Mình cũng học thêm nhiều kiến thức dinh dưỡng bổ ích http://biengan.com.vn/thucdonchobe.html

• 316 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Mình hóng tí, cháu mình thì mẹ nó cho ăn nước hoa quả từ tháng thứ 4, ổn lắm bạn ạ, bé có vẻ rất thích ăn, Hồng xiêm dù sao cũng nhiều nhựa chát nên bạn hạn chế khong cho bé ăn, ngoài ra bạn nên thay đổi khẩu vị hoa quả cho bé như Bơ (rất tốt, bạn lựa chon kỹ loại không có vị nhặng đắng), chuối (bạn lấy xung quanh phía ngoài bỏ ruột bên trong vì phần này có vị hơi chua), nước dưa hấu, dưa lê, dưa vàng, na, xoài (đặc biệt không nên cho bé ăn đu đủ dù là đu đủ chín), ... các loại quả có vị ngọt mát tự nhiên, bản chất không quá nóng, vì loại hoa quả nóng quá ví dụ như vải, đào .... bé hay bị cam.
    Triệu đóa hồng cho những yêu thương ::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose :...

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Mẹ chipbong oi ,không biết mẹ chip bông thấy thế nào , mình cho cún con nhà minh uống từ khi 3 tháng tuổi rồi vì mình hay mua nước em hoa quả của agusha dành cho trẻ 3 tháng tuổi vì ở hãng này mình thấy có nhiều nước ép cho nhiều lứa tuổi lắm, 3,4,5,6......tháng .mình để ý thấy 3 tháng thì toàn là nước ép táo xanh, và lê xanh, 4 tháng là nước ép chuối, 5 tháng là có đào kết hợp........nếu mẹ Chipbong muốn cho con uống nước ép hay quả thì thử lấy quả táo xanh, hoặc lê ép cho uống, còn không có thể mua nước ép hoa quả nếu ko có thời gian.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3