Sự phát triển

Bé 13,5 tháng chưa biết nói chưa biết đi.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.9K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi help con em 13,5 tháng rồi chưa nói chưa đi gì cả. Cũng chưa tự đứng được. Bé bò rất nhanh, bám vin đi xe 3 con chim thì vô tư. Nhưng mà ko chịu tự đứng gì cả. Nói thì em dạy nhiều, nói chuyện với bé cũng nhiều, nhưng sao bé chả nói từ nào cả. Chỉ ê ê a a tờ tờ mề mề....Haizz. Em làm sao bây giờ , thế này có chậm quá ko? Con nhà em con trai.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 251 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Em hồi bé 18 tháng mới biết đi đấy chị ạ....Nghe ba mẹ e kể thế...
    Giờ vẫn chạy ầm ầm đây này...Tùy từng bé thôi,chị đừng lo lắng quá,kiên nhẫn tập rồi sẽ ổn thôi mà...
    Chúc bé nhà chị mau biết nói và biết đi nhé ^^~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 275 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá mẹ nó à. Con trai bạn mình 23 tháng mới đi được, dù khỏe mạnh bình thường. Còn một cậu bé khác 3 tuổi 1 tháng rồi vẫn chỉ nói 1-2 từ thôi, bác sĩ nói không có vấn đề gì cả.

Nếu bạn vẫn không yên tâm thì đưa bé đến khám ở khoa vật lý trị liệu BV Từ Dũ, các bác sĩ sẽ tư vấn thêm cho bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi soccon-phanvu; 06/01/2011 vào lúc 08:17 PM.
    If you think you can, you can.
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuaconbeti Xem bài viết
    Các mẹ ơi help con em 13,5 tháng rồi chưa nói chưa đi gì cả. Cũng chưa tự đứng được. Bé bò rất nhanh, bám vin đi xe 3 con chim thì vô tư. Nhưng mà ko chịu tự đứng gì cả. Nói thì em dạy nhiều, nói chuyện với bé cũng nhiều, nhưng sao bé chả nói từ nào cả. Chỉ ê ê a a tờ tờ mề mề....Haizz. Em làm sao bây giờ , thế này có chậm quá ko? Con nhà em con trai.
    mẹ nó yên tâm ,hồi nọ bé hàng xóm nhà mình gần 2 tuổi mà chả nói được câu nào , chỉ ê a lung tung. vậy mà bây giờ cháu nó chạy qua nhà tôi buôn chuyện với đám trẻ nhà mình suốt
    • 496 Bài viết

• 3,781 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuaconbeti Xem bài viết
    Bé nhà mình 14 tháng, dạo này lạnh quá mà bé vẫn thích bò hơn đi dù bé đi đc khoảng 10 bước rồi.
    Bạn vào topic của mình có Bài tập phát âm dành cho các bé học nói và đang tập nói. Bạn cũng có thể đặt làm luôn 1 bộ giáo cụ để dạy bé học
    Tranh, ảnh, sách hướng dẫn dạy bé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,183 Bài viết

• 3,013 Được cảm ơn

Con nhà mình 15 tháng mới đi được. Còn thằng cu hàng xóm 2 tuổi mới gọi được bà ơi, mẹ ơi.
    Bé mới 13 tháng thì lo gì chậm hả bạn. Các bà mẹ trẻ bây giờ hay sốt ruột lắm :P
    • 570 Bài viết

• 694 Được cảm ơn

mẹ nó yên tâm đi, tùy mỗi bé mà có sự phát triển khác nhau> như Bim nhà mình nè....biết đứng chựng từ 9 tháng, hôm nay hơn 10 tháng vịn đi vững, bước được 1-2 bước nhưng chưa nói được gì cả, chỉ ê ê thôi.
    Bù lại có những bé đi trễ lắm, ko sao đâu mẹ ạ, chỉ cần mẹ kiểm tra thính giác của bé ko có vấn đề gì là yên tâm rồi.
    Chúc con chóng lớn!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui nghe cac me noi minh moi yen tam
    Cam on cac me nhe
    Be trai nha minh cung gan 14 thang rui day
    ma chua biet di
    moi dang tap dung
    cam on cac me nhe
    • 4,783 Bài viết

• 3,678 Được cảm ơn

Bé nhà mình 11 tháng rưỡi đã chập chững rồi, giờ 13th chạy được rồi, thế nhưng mới biết gọi bà đúng ngữ cảnh, chưa biết nói từ nào khác cả toàn tiếng tây tàu không à. Hix
    • 102 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

lúc trc bé gái nhà em 14 tháng tuổi mà ngồi còn té lên té xuống nói gì bò,đi và nói....haizz lúc đó em cũng lo lắng lắm...vậy mà giờ bé học lớp 8...cao 1m65...nặng 50kg...khỏe re như con bò kéo xe..
    • 155 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Con chủ top giống con mình quá, cũng gần 14m mà chỉ bò là giỏi chứ đi đứng thì chịu, nhát lắm, buông tay cu cậu ra là cu cậu ngồi phịch xuống đất ngay. Mình có hỏi bs thì bs bảo chả sao cả, cứ từ từ thì cơm cũng nhừ nên thôi ko ép cu cậu đi nữa. Biết đâu như Thánh gióng í, tự nhiên đứng dậy 1 phát là đi luôn hihihi
    • 4,783 Bài viết

• 3,678 Được cảm ơn

Chậm đi không lo bằng chậm nói.
    • 211 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tâm lý mình lo sợ vậy thôi . Chứ hồi trước nghe Mẹ mình nói mình 17 tháng mới biết đi ..đứa em kế mình 25 tháng mới biết đi .. rồi thì bây giờ thì ổn rồi ... Hôm thứ 5 mình đi đầy tháng con người bạn . Nó có đứa cháu gái mới đuơc 9 tháng mà chạy được rồi ..Tùy thể trạng của mỗi bé thôi .mình nghĩ là không sao đâu bạn .
    • 406 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

k sao cả, bé nhà mình 13 tháng chưa đi thả tay được nhưng lần mò hết mép giường, tủ, cửa nhoay nhoáy. Mình k cảm thấy lo lắng
    (bố gấu + mẹ gấu) x 10 năm yêu thương = Gấu con xinh xắn

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mính bé trai, 13 tháng năng 13kg, cao 83-85cm. lúc 11 tháng đi được 1 đoạn ngắn qua 1tuoi thì khỏi đi luôn. Bé sinh 5/7/2012 ma giờ cứ thả tay ra là ngồi phịch xuống. Nhưng anh chàng hiếu động cứ bắt dắt tay đi rồi chạy ào ào thôi. Bé cũng ko chịu nói, gọi Pâp, chị thì ị, đi..i, banh...ko chịu gọi mẹ hic hic ma mình kệ. Bao giờ thích nói thì nói, mình tích cực nói chuyện với con thôi
    Hugo sinh 23h40 ngày 5/7/2013:
    0M: 3.5KG-52CM; 1M: 4.7kg-57cm; 2M:5.6KG-60cm; 3M: 6.7kg-63cm; 4M:7.6kg-65cm; 5M: 8.1kg-67cm; 6M: 8.5KG-69.5cm; 7M: 11.3KG-72cm; 8M: 11.8KG-74CM

-3M10D: biết lật; 7M: biết ngồi, 8M: mọc 4 răng/Lần