• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bé 10 tháng biết làm gì các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 4,889 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Bé nhà mình 10 tháng tròn, bò ngồi thì chuẩn quá rồi, chựng vài giây thôi, thích đi men, dắt đi, trèo leo,... nhưng chưa đi hic. Biết hoan hô từ 8 tháng nhưng hồi đó tự phát lúc thích thì làm thôi, bây giờ mẹ hát hoan hô chú bộ đội là vỗ rồi, biết vẫy tay gọi, múa bàn tay (nghe nhạc, nghe mẹ hát), rất tình cảm với bà mẹ bố, theo thì ghê lắm, thích gì đi đâu thì đưa cả tay về hướng đó, đòi gì không được là mắng quát mẹ (không hét mà quát ấy), gọi lại là lại,... nhưng chưa biết bye bye hay chỉ bằng ngón tay. Thế có chậm quá không hở các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Bé nhà mình 10 tháng tròn, bò ngồi thì chuẩn quá rồi, chựng vài giây thôi, thích đi men, dắt đi, trèo leo,... nhưng chưa đi hic. Biết hoan hô từ 8 tháng nhưng hồi đó tự phát lúc thích thì làm thôi, bây giờ mẹ hát hoan hô chú bộ đội là vỗ rồi, biết vẫy tay gọi, múa bàn tay (nghe nhạc, nghe mẹ hát), rất tình cảm với bà mẹ bố, theo thì ghê lắm, thích gì đi đâu thì đưa cả tay về hướng đó, đòi gì không được là mắng quát mẹ (không hét mà quát ấy), gọi lại là lại,... nhưng chưa biết bye bye hay chỉ bằng ngón tay. Thế có chậm quá không hở các mẹ?
    chậm gì hả chị thế là giỏi rồi đấy hơn hẳn bé nhà em còn chưa biết hoan hô ấy chứ
    Tài sản lớn nhất của mẹ chính là con...người đàn ông bé nhỏ suốt ngày mè nheo
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé như thế là phát triển bình thường mà chị, hơn nhiều bé khác lắm rùi
    • 5,941 Bài viết

• 12,257 Được cảm ơn

Hơn hẳn con mình rồi, con mình gần 10m này, mà đứng chựng thì được 1 tí, dắt đi thì ko chịu đi, chỉ khoái leo cầu thang, lấy tay đánh người khác thôi. Còn lại dạy cho vỗ tay, bye bye hay làm gì đều ko làm, haizz dạy cho làm toàn quay đít bò đi chơi thôi
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tina_vic Xem bài viết
    Hơn hẳn con mình rồi, con mình gần 10m này, mà đứng chựng thì được 1 tí, dắt đi thì ko chịu đi, chỉ khoái leo cầu thang, lấy tay đánh người khác thôi. Còn lại dạy cho vỗ tay, bye bye hay làm gì đều ko làm, haizz dạy cho làm toàn quay đít bò đi chơi thôi
    bé nhà mẹ giống hệt bé nhà em toàn mải chơi thôi.em dậy mãi hoan hô mà chưa biết làm nè.mới biết. oa oa nhảy theo nhac theo mẹ hát thi lúc làm lúc không.nhưng trộm vía con mẹ bụ bẫm ghê ta.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có phải mẹ nó năm ngoái ở bên topic rubella không? Con mẹ nó trộm vía thế là thích lắm rồi, tốt quá rồi nên k phải lo đâu
    • 4,889 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Bé nhà chị cũng biết oa oa (thi thoảng thích thì làm), ú òa (tự dí khăn vào mặt bắt chước mẹ, hoặc có lúc cầm đồ chơi dí vào mặt bỏ ra kêu "à"), nhưng vụ bye bye thì nản luôn, dạy thế nào cũng rụt tay lại không thèm nghe, nhìn thằng bé trong viện (không rõ bao nhiêu tháng) bye bye khéo lắm mà thèm ghê. Dạo này thấy cây rung rinh cứ vẫy vẫy tay gọi, có hôm còn vẫy tay gọi bà hàng xóm. Thế bé nhà bemeo đã chỉ ngón tay chưa? Bé biết chỉ từ bao giờ?
    • 4,889 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBillBong8079 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, có phải mẹ nó năm ngoái ở bên topic rubella không? Con mẹ nó trộm vía thế là thích lắm rồi, tốt quá rồi nên k phải lo đâu
    Đúng rồi mình ở bên đó đây. Bé nhà mẹ nó thế nào? Suốt những tháng đầu từ khi biết con bị tim bẩm sinh mình sốc ghê lắm, nhưng rồi cũng an tâm, bé nhà mình chỉ bị tim nhẹ (đã mổ nội soi xong rồi), tai mắt đều tốt lắm, có lẽ bé chả liên quan gì đến ru cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuoi_27; 05/10/2012 vào lúc 01:54 PM.
    • 2,459 Bài viết

• 1,221 Được cảm ơn

Bé nhà chị cũng biết oa oa (thi thoảng thích thì làm), ú òa (tự dí khăn vào mặt bắt chước mẹ, hoặc có lúc cầm đồ chơi dí vào mặt bỏ ra kêu "à"), nhưng vụ bye bye thì nản luôn, dạy thế nào cũng rụt tay lại không thèm nghe, nhìn thằng bé trong viện (không rõ bao nhiêu tháng) bye bye khéo lắm mà thèm ghê. Dạo này thấy cây rung rinh cứ vẫy vẫy tay gọi, có hôm còn vẫy tay gọi bà hàng xóm. Thế bé nhà bemeo đã chỉ ngón tay chưa? Bé biết chỉ từ bao giờ?
    ôi bé nhà em cũng chẳng biết bye bye đâu dậy mãi rồi đấy.lúc nào thích thì làm mà chẳng thích thì đừng hòng nhé.bé nhà em cũng biết vẫy tay gọi ai mà nó thích hoặc là đưa 2 tay ra đòi bế.cũng biết chỉ tay bằng 1 ngón rồi.thích cái gì thì chỉ trỏ lung tung.mẹ em bảo không phải lo đến 1 tuổi nó khác biết làm hết.em chỉ lo về vận động của bé nhà em thôi.
    • 4,889 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Bé nhà chị đưa hai tay đòi bế từ lâu rồi, thấy ai đứng là đòi theo để đi chơi, nịnh nọt để đòi gì đấy, bắt chước mẹ một số hành động chẳng hạn mẹ đặt dây buộc tóc lên đầu bé lôi dây xuống rồi lại đưa lên đầu như muốn đặt lại mà không được... nói chung chị thấy cũng biết, nhưng một số trò chưa biết như chỉ ngón, bye bye, làm xấu.
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà em biết vỗ tay hoan hô, làm xấu từ 8 tháng, mẹ hát là vỗ tay, cứ nghe thấy nhạc là vỗ tay. Byebye lúc 8,5 tháng. 9 tháng biết cái mũi, hỏi mũi đâu là khịt khịt mũi, tay đâu là dơ tay, chân thì dơ chân, hỏi rốn đâu là kéo áo mẹ lên. 9 tháng 10 ngày mới biết bò. hix Bi h 10 tháng chựng, vịn đứng, hỏi các đồ vật trong nhà là đưa tay chỉ. lấy cái này cái kia đưa mẹ khi mẹ bảo, nhưng mà bé cỏn bé con 10 tháng 7,6kg. lười ăn kinh khủng. em chuẩn bị đem đi khám dd đây ạ
    • 618 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

COn e 10 tháng, đứng vững đi men vững lắm rùi, chưa biết đi, biết hoan hô, chi chi chành chành, tạm biệt, nu na nu nống với mẹ, biết xua tay lắc đầu khi từ chối, lao xe tập đi ầm ầm quanh nhà, hỏi các đồ vật như tivi, đồng hồ, con gấu, mũi gấu, đàn ghita của bố, đầu...là biết rùi. Rất thích nghe nhạc, có mấy bài như bài Somebody that I use to known và bài sette down của Kimbra là thích mê. Nhưng đanh đá, có chị hàng xóm hơn mấy tháng suốt ngày gặp chị là cấu véo thui, làm mẹ cứ hết hồn. Em xay cháo rối, lổn nhổn ăn lâu lắm, gần tiếng mới hết bát cháo và dạo này lại sinh ra cái trò ngậm ngón tay trỏ nữa chứ.
    • 350 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Ui, bé nhà tròn 6 tháng mà mẹ bảo hoan hô là vỗ tay bôm bốp, đây là trò đầu tiên con biết làm.
    • 791 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Con các mẹ giỏi quá, nhóc nhà mình 10 tháng mà chả biết gì, chỉ nghịch phá là giỏi, bảo vỗ tay, bai bai cũng ko biết làm, mẹ chơi ú òa thì cứ nhìn mẹ tròn xoe mắt kiểu như " Dở hơi à". An ủi 1 điều là biết "xùy xùy", bảo xùy là chu miệng nhăn mũi xùy, 10 lần bảo làm dc 1 lần, ôi con tui.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bé không phải lo lắng gì nhiều.Giờ bé phải 13 tháng rồi nhỉ. Bé biết làm gì rồi mẹ ?
    Trẻ em hôm nay
    Thế giới ngày mai
    • 4,889 Bài viết

• 3,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuonghieuchobe Xem bài viết
    Mẹ bé không phải lo lắng gì nhiều.Giờ bé phải 13 tháng rồi nhỉ. Bé biết làm gì rồi mẹ ?
    Ôi cảm ơn mẹ nó quan tâm ^^. Bé nhà mình 13 th rưỡi rồi đấy, lẫm chẫm từ 11 tháng rưỡi, giờ chạy được rồi nhưng vẫn thi thoảng ngã. 13th mới biết gọi bà đúng ngữ cảnh, với nói ú à thôi, toàn bập bơ đâu đâu không à.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ của bé chú ý nhé, lúc con nhỏ thì chỉ mong con biết lẫy, biết bò, rồi lững chững biết đi, biết bi bô gọi mẹ. Ấy mà khi con biết đi rồi thì chạy nhảy khủng khiếp à, bé nhà mình hơn 21 tháng rồi nghịch lắm, nhà mình cứ phải chạy theo mệt lắm mẹ nó à. Bé biết chạy rồi thì mẹ của bé chú ý những nơi bé có thể va vào như cạnh bàn, hay cánh cửa nhé, tầm của bé hay tò mò lắm mẹ nó ạ, mẹ chú ý cả ổ điện hay những đồ bé có thể sờ đút tay vào nhé. Che chắn vào để đảm bảo an toàn cho bé mẹ nhé.
    Trẻ em hôm nay
    Thế giới ngày mai
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình giờ được 10 tháng. Bé biết hoan hô, bai bai, khoe áo đẹp...hồi 8 tháng, thế mà giờ 10 tháng bảo bạn ý làm những cái đó thì bạn ấy ko muốn làm nữa, thi thoảng bạn thực sự thích bạn ý mới hoan hô và bai bai và khi nào bạn ý được mặc quần áo mới bạn ý mới khoe, chứ quần áo cũ hỏi bạn ý áo đẹp đâu là bạn ý tẳng lờ đi (. Không biết có phải là tại hỏi nhiều quá nên bạn ý chán ko mún chả nhời nữa ko .