Sự phát triển

Bé 1,5 tuổi, nặng và cao bao nhiêu là hợp lý?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 26.3K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi người có thể giúp mình đưa ra con số khoa học về cân nặng cũng như chiều cao của bé 1,5 tuổi không? Xin cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 16/05/2009 vào lúc 03:23 PM. Lý do: Xóa phần quảng cáo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn tham khảo trang này nhé
    http:///index.php?option=com_bibichart&task
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 16/05/2009 vào lúc 03:24 PM. Lý do: Xóa phần quote quảng cáo đã xóa
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bé nhà mình đúng tròn 18 tháng, cao 80cm, nặng 10kg tròn, mình thấy rõ ràng là thấp bé nhẹ cân, so với chuẩn thì chắc cũng thiếú, nhưng mình ko biết là thiếu bao nhiêu, nhưng khổ lắm cơ, nếu biết thiếu thì cũng chịu vì mình hết cách với bé nhà mình rồi. Thôi an ủi là bé nhanh nhẹn, hoạt bát và hiếu động lắm.
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Mẹ Bông ơi, bé Bông thật giống với bé Huyền Mi. Huyền Mi được 17 tháng nhưng nặng có 10 kg và cao gần 80 cm thôi. Bé lười ăn vô cùng, giờ ăn là cả 1 cực hình, toàn phải đi rong thôi. Bé nhà mình còi vì nó có vẻ mọc răng nhanh: bây giờ được 16 chiếc rồi.Mỗi lần mọc răng là ốm và bỏ ăn hàng tháng. Bé đã đi vững (thậm chí nhiều lúc mình phải chạy nhanh mới đuổi được nó), biết hát theo nhiều bài lắm rồi. Thôi thì cũng an ủi là con bé nhanh nhẹn,đáng yêu.
    Thế mẹ Bông cho bé ăn uống như thế nào? Uống sữa gì? Trộm vía nhìn trong ảnh bé Bông “người nhớn” ra phết.
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Ngày Bông nhà mình ăn được 3 bát cháo con đầy và 3 lần sữa mỗi lần khoảng 180ml.
    ăn thì mình chỉ cho tối đa là 20 phút 1 lần, còn sữa thì chỉ khoảng 10 phút thôi. Nói chung là bé nào mà lười ăn thì đều còi hết mẹ nó ạ. Bé nhà mình nhìn chung là chưa bao h thèm ăn và thích ăn cả.
    • 121 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inbongxinh Xem bài viết
    Ngày Bông nhà mình ăn được 3 bát cháo con đầy và 3 lần sữa mỗi lần khoảng 180ml.
    ăn thì mình chỉ cho tối đa là 20 phút 1 lần, còn sữa thì chỉ khoảng 10 phút thôi. Nói chung là bé nào mà lười ăn thì đều còi hết mẹ nó ạ. Bé nhà mình nhìn chung là chưa bao h thèm ăn và thích ăn cả.
    Bé nhà mình được 17 tháng cũng được có 10kg, còn chiều cao thì đạt chuẩn 84cm:Sad:
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Inbongxinh Xem bài viết
    Thế là Bông ăn uống được đấy chứ. Bé nhà mình ngày chỉ được 2 bữa cháo thôi, mỗi bữa gần đầy bát tô (tính ra khoảng 1,5 bát ăn cơm) và 3 bữa sữa, mỗi bữa 150cc. Mình dùng Friso, đợt nào lười ăn thì dùng sữa Pedia Sure. Còn lại là cô nàng bú mẹ, gần tuổi rưỡi rồi mà vẫn nghiện ngập ghê lắm.
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

giống bé nhà mình quá nhím nhà mình gần được 17 tháng rồi mà được có 10,2kg à chiều cao thì được 84cm mà bé nhà mình chưa nói được gì nhiều hic mình cũng dùng sữa friso cho cháu nhím nhà mình trộm vía đi nhà trẻ các cô cho ăn giỏi lắm các mẹ ạ
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

ÔI cho mình tham gia với. Cu tí nhà mình cũng sắp 18 tháng. Bé nặng 10.4kg, cao 85cm rồi. Hồi trước bé ăn ngoan lắm, 1 ngày ăn 3 bát cháo, sữa cho bao nhiêu uống hết bấy nhiêu. Nhưng 1 tháng nay có 4 thằng răng hàm thi nhau mọc nên bé lại lười ăn kinh khủng, cả ngày ăn tổng cộng được 1 bát cháo và 400ml sữa thôi, huhu. Mặc dù xem trong biểu đồ thì bé chưa thuộc nhóm suy dinh dưỡng nhưng mình thấy bé nhà mình như vậy là dạng còi rồi, vì chân tay trông lẻo khẻo lắm. Bé nhà các bạn làm được những gì rồi? Cu tí nhà mình đếm được từ 1-10 rành rọt, và biết nói bắt chước được khá nhiều từ rồi. Đặc biệt bé nghe mọi nói tiếng Anh thì rất thích "xì xồ" bắt chước. Mình thấy tuổi này hình như đáng yêu nhất thì phải nhỉ?
    • 130 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ có con 1,5 tuổi vào đây thành hội để trao đổi con mình phát triển thế nào đi. Cu tý nhà mình gần 11 kg, chiều cao thì bình thuờng. Khám dinh dưỡng BS bảo cân nặng thừa so với chuẩn 1 chút, chiều cao thiếu 3 cm. Bé lười ăn cháo kinh khủng, chỉ hay ăn khi ốm dậyMình cũng không quan trọng lắm vần đề cân nặng miễn làm sao con khoẻ mạnh, thông minh là được. Nói thật anh đầu cháu bị tự kỷ nên mẹ cháu cũng nghiên cứu rất nhiều tài liệu để dạy con. Nhiều lúc thấy cu Tý thông minh nhanh nhớ và thường hay đi khoe họ hàng song rồi lại lo lắng ko biết con mình có chậm ko. Bởi vì anh lớn học mãi với biết một chút nên sang cu TÝ mẹ sợ mẹ chủ quan. Hiện tại cháu cũng tròn tuổi rưỡi. Cháu thuộc nhiều từ cuối của 5 bài thơ, hát khoảng 6 bài hát theo mẹ ở các từ cuối câu.Cháu nói các nhu cầu cơ bản như: Mẹ ơi đi bộ, bà ơi lấy mũ cõng đi chơi. bó ơi ị bô,cô cơm thịt cá, rau muống...Cháu tự nói rất nhiều tên các con vạt và đồ vật trong gia đình. Biết đếm từ 1 đên 9. Ai nói gì cũng bắt chước nói theo... Các mẹ nói xem con các mẹ biết làm gì để mình bắt chước dạy con với.
    • 798 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

con bạn 11 cân mà bị coi là thừa cân hả ?????
    • 130 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xie Ming Cheng Xem bài viết
    con bạn 11 cân mà bị coi là thừa cân hả ?????
    Tớ trung thành với các BS viện dinh dưỡngTƯ. Chẳng biết theo thang nào nhưng BS kết luận thừa 1 tí giống lần trước là vài lạng( chắc động viên mẹ). Lúc cháu tròn 14 tháng cu Tý nặng 10,4kg Bs ghi tiêu chuẩn là 10,1 kg, cao 76cm tiêu chuẩn là 78cm. Lúc 16 tháng cháu nặng 11 kg,bây giờ cháu được 11,5 kg.Mình thấy như thế là bình thường nhưng sao BS lại nói thế?
    • 509 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

sao các bé dài thế nhỉ? Con mình 18 tháng dài có 80 cm thôi, 17 tháng cũng 80 cm, chỉ cân nặng tăng còn chiều dài chậm lắm. Theo biểu đồ bibi thì chiều cao vẫn bt
    Các bác vào đây bình chọn cho Chíp và các bạn nhé :LoveStruc::Rose::
    Thi ảnh ngộ nghĩnh Chíp số 25-26-27: http://www./forum/showth...t=80437&page=3
    Thi ảnh Nụ cười đáng yêu Chíp số 24-25-26: http://www./forum/showth...t=80436&page=3

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,702 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungmarket01 Xem bài viết
    Mọi người có thể giúp mình đưa ra con số khoa học về cân nặng cũng như chiều cao của bé 1,5 tuổi không? Xin cảm ơn
    Đây bạn:

18 tháng tuổi
    Bé trai
    10,9kg
    82,3cm

Bé gái
    10,2kg
    80,7cm

24 tháng tuổi
    Bé trai
    12,2kg
    87,8cm

Bé gái
    11,5kg
    86,4cm

(theo chuẩn tăng trưởng mới)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy bé này đạt chuẩn hết còn gì, 18 tháng có 80,7 cm thôi mà :Smiling:
    • 6,187 Bài viết

• 1,206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt Xem bài viết
    Đây bạn:

18 tháng tuổi
    Bé trai
    10,9kg
    82,3cm

Bé gái
    10,2kg
    80,7cm
    /
    Đang lo con ốm quá, may có bài này của mẹ cún vịt mà an tâm :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    ÔI cho mình tham gia với. Cu tí nhà mình cũng sắp 18 tháng. Bé nặng 10.4kg, cao 85cm rồi. Hồi trước bé ăn ngoan lắm, 1 ngày ăn 3 bát cháo, sữa cho bao nhiêu uống hết bấy nhiêu. Nhưng 1 tháng nay có 4 thằng răng hàm thi nhau mọc nên bé lại lười ăn kinh khủng, cả ngày ăn tổng cộng được 1 bát cháo và 400ml sữa thôi, huhu. Mặc dù xem trong biểu đồ thì bé chưa thuộc nhóm suy dinh dưỡng nhưng mình thấy bé nhà mình như vậy là dạng còi rồi, vì chân tay trông lẻo khẻo lắm. Bé nhà các bạn làm được những gì rồi? Cu tí nhà mình đếm được từ 1-10 rành rọt, và biết nói bắt chước được khá nhiều từ rồi. Đặc biệt bé nghe mọi nói tiếng Anh thì rất thích "xì xồ" bắt chước. Mình thấy tuổi này hình như đáng yêu nhất thì phải nhỉ?
    Hu hu. Con bạn có chiều cao lý tưởng quá! Đốm nhà mình chắc bị lùn giống ba mất rồi. 16 tháng mà mới có 78cm :Sad:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    Hu hu. Con bạn có chiều cao lý tưởng quá! Đốm nhà mình chắc bị lùn giống ba mất rồi. 16 tháng mà mới có 78cm :Sad:
    • 111 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình bé trai, còn một tuần nữa là 2 tuổi. Bé nặng 18 kg rưỡi, cao 97cm. Ai gặp cũng nói bé già lắm rùi,hihi.
    Bé ăn ngoan lắm. Thấy món ăn ở tivi, quán, nhìn kêu: ngon quá, ngon quá. Mắc cười lắm.
    Mỗi ngày bé ăn 3 tô cháo đầy. Uống sữa khoảng gần 1000l
    Bé cũng mới nói bập bẹ àh: mẹ, ông, bà, đi chơi, đi ra, không, miếng coi, ngon quá, có một, hai, ba, bốn..., nhưng cái gì cũng hiểu hết.
    Tuổi này là dễ thương nhất nè.Nhưng cũng đau đầu nhất nè, vì nghịch lắm.:Sigh:
    • 111 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình bé trai, còn một tuần nữa là 2 tuổi. Bé nặng 18 kg rưỡi, cao 97cm. Ai gặp cũng nói bé già lắm rùi,hihi.
    Bé ăn ngoan lắm. Thấy món ăn ở tivi, quán, nhìn kêu: ngon quá, ngon quá. Mắc cười lắm.
    Mỗi ngày bé ăn 3 tô cháo đầy. Uống sữa khoảng gần 1000l
    Bé cũng mới nói bập bẹ àh: mẹ, ông, bà, đi chơi, đi ra, không, miếng coi, ngon quá, có một, hai, ba, bốn..., nhưng cái gì cũng hiểu hết.
    Tuổi này là dễ thương nhất nè.Nhưng cũng đau đầu nhất nè, vì nghịch lắm.:Sigh:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3