2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!

Nhiều người bảo em lên ccắp nách đi là được rồi vì con em sắp được 1 tuổi rồi, nhưng em thì nghĩ hãn còn bé lên em bế rất hay chụm chân vào vì sợ con đi sẽ vòng kiềng. Nhưng người ta bảo đến tuổi lmà chưa cắp nách thì sau này đi thì chân bé bên trên thì chụm nhưng hai bàn chân lại dạng ra. Vậy cho em hỏi bao tuổi mới cắp nách được.Em xin cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Mình nghĩ là con bạn tầm này cắp nách được rồi ko sợ vòng kiềng đâu. Nhưng tùy bé, có bé ko thích bế cắp nách đâu. Ví dụ bé nhà mình 19 tháng nhưng ko thích bế cắp nách. Cứ cắp nách là bé đòi bế đứng.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ko sao đâu mẹ nó ơi ko bị vòng kiềng đâu con nhà mình bế nách từ 7 tháng cơ đấy !
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 4,300 Bài viết

• 4,775 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 2 tuổi rồi cũng ko chịu bế cắp nách chỉ thích bế chụm thôi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 91 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Con em bà nội cũng bế cắp nách từ 7 tháng. Em cũng sợ chân con bị vòng kiềng vì em nghe mọi người nói trẻ con ngoài 1 tuổi mới nên bế cắp nách. Em mà bế con thì không dám bế cắp nách đâu, nhưng cứ bà nội bế thì toàn bế cắp nách thôi. Xót con lắm, nhưng chỉ dám nhắc bà nội 1 lần, nhưng bà chẳng nghe, đâu lại vào đấy. Em không dám nói nhiều sợ bà dỗi lại không trông con cho mà đi làm thì xong :Sad:.Hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipdoll; 04/08/2009 vào lúc 02:31 PM.

• 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

mình thấy bế chụm dễ hơn cắp nách, có lẽ do thói quen!!!!!!:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 3,434 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

hix con em dùng bỉm nên em hạn chế bế .Bế cắp nách con bị cọ bỉm vào háng khó chịu nên e để con ngồi xe hoặc tự đi thui
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

bé bao tháng rùi mà vẫn còn dùng bỉm thế mẹ nó ơi????? Đô nhà mình từ hồi 6m ngồi vững rùi là cho ngồi bô xi tè, chỉ dùng bỉm ban đêm thôi!!!!!!
    • 3,434 Bài viết

• 965 Được cảm ơn

con mình hiện tại 28 tháng nhưng cháu mới bỏ đóng bỉm cả ngày từ đầu mùa nóng thui chứ trc đây vẫn đóng .H con tui vẫn đóng đêm
    • 3,702 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlinhnguoidep Xem bài viết
    Xin chào các mẹ!

Nhiều người bảo em lên ccắp nách đi là được rồi vì con em sắp được 1 tuổi rồi, nhưng em thì nghĩ hãn còn bé lên em bế rất hay chụm chân vào vì sợ con đi sẽ vòng kiềng. Nhưng người ta bảo đến tuổi lmà chưa cắp nách thì sau này đi thì chân bé bên trên thì chụm nhưng hai bàn chân lại dạng ra. Vậy cho em hỏi bao tuổi mới cắp nách được.Em xin cảm ơn các mẹ.
    Mình chưa nghe bao giờ là đến tuổi thì nên bế cắp nách, mình chưa bao giờ bế cắp nách con mình cả, dù hai cháu giờ đã lớn và chân, xuơng phát triển bình thường hết. Mỗi lần con mình đi check up bác sỹ đều check xem chân cháu lúc đi có bình thường ko và mọi thứ đều ổn hết. Mình chỉ nghe nói là ko nên bế cắp nách trẻ vì như thế sẽ ko tốt cho bé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3