• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

Bao nhiêu tháng thì bế được cắp nách

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!

Nhiều người bảo em lên ccắp nách đi là được rồi vì con em sắp được 1 tuổi rồi, nhưng em thì nghĩ hãn còn bé lên em bế rất hay chụm chân vào vì sợ con đi sẽ vòng kiềng. Nhưng người ta bảo đến tuổi lmà chưa cắp nách thì sau này đi thì chân bé bên trên thì chụm nhưng hai bàn chân lại dạng ra. Vậy cho em hỏi bao tuổi mới cắp nách được.Em xin cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Mình nghĩ là con bạn tầm này cắp nách được rồi ko sợ vòng kiềng đâu. Nhưng tùy bé, có bé ko thích bế cắp nách đâu. Ví dụ bé nhà mình 19 tháng nhưng ko thích bế cắp nách. Cứ cắp nách là bé đòi bế đứng.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • 341 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ko sao đâu mẹ nó ơi ko bị vòng kiềng đâu con nhà mình bế nách từ 7 tháng cơ đấy !
    " Cách để sửa chữa sai lầm là tốt nhất hãy quên nó đi "

• 4,358 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 2 tuổi rồi cũng ko chịu bế cắp nách chỉ thích bế chụm thôi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 91 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Con em bà nội cũng bế cắp nách từ 7 tháng. Em cũng sợ chân con bị vòng kiềng vì em nghe mọi người nói trẻ con ngoài 1 tuổi mới nên bế cắp nách. Em mà bế con thì không dám bế cắp nách đâu, nhưng cứ bà nội bế thì toàn bế cắp nách thôi. Xót con lắm, nhưng chỉ dám nhắc bà nội 1 lần, nhưng bà chẳng nghe, đâu lại vào đấy. Em không dám nói nhiều sợ bà dỗi lại không trông con cho mà đi làm thì xong :Sad:.Hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipdoll; 04/08/2009 vào lúc 02:31 PM.

• 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

mình thấy bế chụm dễ hơn cắp nách, có lẽ do thói quen!!!!!!:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 3,440 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

hix con em dùng bỉm nên em hạn chế bế .Bế cắp nách con bị cọ bỉm vào háng khó chịu nên e để con ngồi xe hoặc tự đi thui
    • 2,747 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

bé bao tháng rùi mà vẫn còn dùng bỉm thế mẹ nó ơi????? Đô nhà mình từ hồi 6m ngồi vững rùi là cho ngồi bô xi tè, chỉ dùng bỉm ban đêm thôi!!!!!!
    • 3,440 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

con mình hiện tại 28 tháng nhưng cháu mới bỏ đóng bỉm cả ngày từ đầu mùa nóng thui chứ trc đây vẫn đóng .H con tui vẫn đóng đêm
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlinhnguoidep Xem bài viết
    Xin chào các mẹ!

Nhiều người bảo em lên ccắp nách đi là được rồi vì con em sắp được 1 tuổi rồi, nhưng em thì nghĩ hãn còn bé lên em bế rất hay chụm chân vào vì sợ con đi sẽ vòng kiềng. Nhưng người ta bảo đến tuổi lmà chưa cắp nách thì sau này đi thì chân bé bên trên thì chụm nhưng hai bàn chân lại dạng ra. Vậy cho em hỏi bao tuổi mới cắp nách được.Em xin cảm ơn các mẹ.
    Mình chưa nghe bao giờ là đến tuổi thì nên bế cắp nách, mình chưa bao giờ bế cắp nách con mình cả, dù hai cháu giờ đã lớn và chân, xuơng phát triển bình thường hết. Mỗi lần con mình đi check up bác sỹ đều check xem chân cháu lúc đi có bình thường ko và mọi thứ đều ổn hết. Mình chỉ nghe nói là ko nên bế cắp nách trẻ vì như thế sẽ ko tốt cho bé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Mình là thành viên mới đang cần sự góp ý của các mẹ đây. Con mình được 11 tháng rùi. Bà nội cháu cũng bế cắp nách và rất hay cho cháu ngồi lên đùi dạng hai chân ra và quay mặt cháu vào ngực. Mình không biết cho cháu ngồi dạng hai chân ra như thế có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của cháu không? Con mình đang tập đứng. Trước đây khi đứng 2 chân cháu chụm lại còn bây giờ lúc nào chân cháu cũng dạng ra. Cứ bế con là lúc nào con cũng trong tư thế dạng hai chân ra :Sad:. Mình lo lắm nhưng bảo bà thì cũng chỉ bảo 1 lần thôi chứ.
    • 648 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ không nên bế cắp nách khi bé còn nhỏ. Bé nhà mình hiện giờ gần 21 tháng mà vẫn bế chụm, thỉnh thoảng thử bế cắp nách thì cả mẹ và con đều không quen, lại thôi. Chắc là do mình sợ bế thì đi vòng kiềng thôi chứ ngày xưa mình toàn bị bế cắp nách mà bây giờ có đi vòng kiềng đâu
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là chưa bế nách được đâu. Hồi bé mình 22 tháng, mỏi tay quá mình bế nách cho đỡ mỏi, có 1 bác nói mình sao mà bế nách sớm quá, không tốt đâu.
    • 1,541 Bài viết

• 3,204 Được cảm ơn

Mình cũng thấy các bà các mẹ bảo ko được bế cắp nách sớm, làm bé chân vòng kiềng. Nhưng mình nghĩ vòng kiềng hay không còn phụ thuộc vào xương chân của bé, chỉ qua bế mà nắn được cả xương thế thì chắc các mẹ nắn xương con cho thành hoa hậu hết.
    Tuy nhiên, bé nhà mình mình cũng ko bế cắp nách sớm. Bé là con gái, mình sợ bế nách sớm và thường xuyên sẽ khiến con có thói quen ngồi và đi dạng chân, trông xấu chết, nhất là vốn dĩ phải đóng bỉm, đi đứng đã làm con khó khăn hơn rùi.

Em là Chipbebong các mẹ nhé:LoveStruc: Nick cũ em bị khóa rùi
    • 911 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Ngày xưa mình bế em gái kém mình 10 tuổi, toàn cắp nách, chẳng nhớ được là bế từ mấy tháng nhưng xem lại những tấm ảnh mình bế em nhìn xộc xệch rất là khổ, em thì gù lưng gập người vào chị, mình bế nách em nhiều đến mức lớp da ở hông mình chai sần lên cơ...
    giờ em mình 18 tuổi, hai chân thẳng tắp, chẳng sao hết.
    ấy vậy mà giờ con mình hơn 9 tháng mình vẫn chưa dám cho bà bế nách hiiiiiiiii, chân bố nó vòng kiềng, chắc cũng có gen cả đấy các mẹ ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dbeo; 31/12/2009 vào lúc 02:41 PM.
    Con gái bú mẹ tới 19 tháng, dễ thương vô cùng!
    Điều tiếc nuối lớn nhất, day dứt nhất của mẹ là cai sữa con trai khi con chưa được 1 tuổi.
    • 176 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhớ một lần mình được nghe 1 thày giáo dạy sinh vật nói, trẻ em nhất là bé gái không nên bế cắp nách sớm vì như thế làm cho xương hông sớm hoàn thiện dẫn đến hông nhỏ ở tuổi trưởng thành. Nhớ loáng thoáng vậy, vì lúc đấy con mình đã qua tuổi cắp nách nên k quan tâm lắm.
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

con của em được 5 thang rồi.......chưa bồng nách được.......nhưng đóng bỉm cả ngày...(bỉm miếng của trẻ sơ sinh ấy)......nhiều lúc cũng lo lắng vì chân của bé cũng trong tình trạng chạng ra......cứ lo con vòng kiềng nhưng ko đóng bỉm lại ko đươc.....vì nhà e lúc nào cũng nằm nệm......bé thì đi tiểu và ị cả ngày.........ko có bỉm lại ko được.......sáng nào ngủ dậy em cũng phải nấn chân cho con.....cứ lo con bị vòng kiềng các mẹ ah..........
    <======chữ ký ni`
    • 682 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Bé nhà mình 22 tháng, mình k bế cắp nách toàn bế chụm thôi, gần đây thử bế cắp nách mà bé k chịu nên nếu phải bế thì bế chụm hai chân. Bé nhà mình là bé trai chân thẳng tắp, bố nó chân cũng thẳng lắm, mình thì bình thường hehe.. con trai giống bố lắm cả khoản chân thẳng luôn hihi
    Nói vậy chứ hồi mới sinh và lúc dưới tuổi k nhìn ra là chân con thẳng đâu ạ, từ lúc con tập đi nhìn mới rõ. Dáng đi thẳng rất đẹp :Smiling:
    Mình cũng rất chịu khó nắm chân cho con hồi bé, bây giờ thì lười hơn rùi :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ gấu béo; 04/01/2010 vào lúc 07:43 AM.
    • 394 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Híc ..híc..con mình 7 tháng bà nội bế đã cắp nách rồi, nói bà mấy lần rồi bà đâu lại vào đấy, h chán chẳng buồn nói nữa, hơn nữa nhà mình còn thuê 1 bác trông e bé, bác cũng thế mình cũng có ở nhà cả ngày để trông đc đâu. Biết là ko tốt nhưng chẳng làm thế nào đc. Nhắc bác rồi nhưng có hôm mình đi làm về thấy bà lại bế thế. Nhắc bà nội thì bà bảo con mày nặng tao chả bế thế kia đc, thôi thì đành chịu vậy. Nghĩ lại ngày xưa em trai mình, mình bế cắp nách suốt mấy năm trời mà h nó lớn lên chân vẫn thẳng tắp chắc ko sao nhỉ (tự an ủi hi..hi..)
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gấu béo Xem bài viết
    Bé nhà mình 22 tháng, mình k bế cắp nách toàn bế chụm thôi, gần đây thử bế cắp nách mà bé k chịu nên nếu phải bế thì bế chụm hai chân. Bé nhà mình là bé trai chân thẳng tắp, bố nó chân cũng thẳng lắm, mình thì bình thường hehe.. con trai giống bố lắm cả khoản chân thẳng luôn hihi
    Nói vậy chứ hồi mới sinh và lúc dưới tuổi k nhìn ra là chân con thẳng đâu ạ, từ lúc con tập đi nhìn mới rõ. Dáng đi thẳng rất đẹp :Smiling:
    Mình cũng rất chịu khó nắm chân cho con hồi bé, bây giờ thì lười hơn rùi :Sigh:
    mẹ gấu béo ơi......lúc tập đi nhìn mới rõ hả chị.......em cứ có cảm giác chân ku tôm nhà em cứ chạng chạng hay sao ý.:Crying:..........hay do đóng bim nên mới như thế nhỉ...........
    <======chữ ký ni`
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2