Sự phát triển

8 tháng tuổi nặng 7kg , có sao ko các mẹ (bố ) ?!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ku Minh nhà mình vừa tròn 8 tháng vào hôm qua (23.5) nhưng 2 vc đi cân thử thì cháu được hơn 7kg 1 tý . Cháu nhẹ cân nhưng trông người ko đến nỗi bé , (trộm vía) cháu phát triển bình thường ( mọc 4 răng rồi , cho lên xe tập đi thì chạy ầm ầm , nhanh nhẹn lắm ) . Không biết với độ tuổi và cân nặng như thế thì đã thuộc diện suy ding dưỡng chưa ?! Các mẹ (bố ) tư vấn giùm mình với .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé Bean nhà mình cũng thía. 8 tháng hum 20.05 nhung được 7,4kg. Hix, đợt vừa rùi con zai sốt mọc răng nên bị sút đã 8kg rùi đấy, bjo lai <8kg. Hơi chán, nhưng cố gắng thui. Mấy hum nay cho bé ăn cháo, lạ miệng hay sao nên trộm vía ăn được lắm, thịt chắc hơn. Mẹ nó cho bé ăn cháo chưa???
    • 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.bean910 Xem bài viết
    Bé Bean nhà mình cũng thía. 8 tháng hum 20.05 nhung được 7,4kg. Hix, đợt vừa rùi con zai sốt mọc răng nên bị sút đã 8kg rùi đấy, bjo lai <8kg. Hơi chán, nhưng cố gắng thui. Mấy hum nay cho bé ăn cháo, lạ miệng hay sao nên trộm vía ăn được lắm, thịt chắc hơn. Mẹ nó cho bé ăn cháo chưa???
    Cười . Mình là Bố ku Minh chứ ko phải mẹ . Ku mình nhà mình ăn cháo lâu rồi ( trộm vía bé cũng háu ăn lắm ) , hiện tại chủ yếu cho bé ăn cháo ngày 4 bữa , giữa các bữa cho bé ăn thêm khi thì quả chuối , khi thì váng sữa , sữa non . Ku Minh ''nhất quyết'' ko ăn sữa ngoài , bú ti cũng ít , chỉ thích ăn thôi (rau , hoa quả mềm , thịt nghiền nhỏ , cá ,... Ku cậu xơi được hết ) , lỡ cho bé ăn những miếng lớn quá là bé nhè ra ngay ( trộm vía , khôn lắm ) .
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thế thì cũng hơi bé bạn ạ, nên cho bé ăn thêm sữa ngoài, vì nếu bé ăn sữa ít cũng khó lên cân lắm. Bé nhà mình mới 3 tháng mà được 7 cân rồi.
    • 62 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Donkta Xem bài viết
    Ku Minh nhà mình vừa tròn 8 tháng vào hôm qua (23.5) nhưng 2 vc đi cân thử thì cháu được hơn 7kg 1 tý . Cháu nhẹ cân nhưng trông người ko đến nỗi bé , (trộm vía) cháu phát triển bình thường ( mọc 4 răng rồi , cho lên xe tập đi thì chạy ầm ầm , nhanh nhẹn lắm ) . Không biết với độ tuổi và cân nặng như thế thì đã thuộc diện suy ding dưỡng chưa ?! Các mẹ (bố ) tư vấn giùm mình với .
    Đó hoàn toàn bình thường bạn ah, không sao đâu, tăng cường thêm cho cháu một chút là được, bạn đừng quan tâm đến kg nhiều quá, miễn là cháu khỏe là được, tầm đó đâu đáng lo ngại,
    • 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Mình thấy bình thường. Các bố mẹ đừng quán quan trọng lắm chuyện cân nặng của con. Chủ yếu xem con phát triển về trí não, vẫn động có bình thường không. Nếu tất cả bình thường là tốt rồi. Chị gái mình sinh con gái 4,4kg thế mà bây giờ 15 tháng được 9kg.
    Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,174 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

hơ thế thì bị suy dinh dưỡng rồi
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ui con gái mình lúc 11 tháng được 9kg nhưng dạo này mùa hè lười ăn nên còn có 8kg (12 tháng rồi). Chán! Cố gắng nhồi nhét cho con ăn mà chẳng thấy cải thiện chút nào...
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cac bo me oi , can nang cung la mot van de dang quan tam nhung theo kinh nghiem cua minh nuoi be 1, minh ko qua chu trong vao can nang cua con ma cai chinh la con minh co phat trien, nhanh nhen, hoat bat khong thoi. Ban dau nha minh giai doan 1-2 tuoi van mai chi 10kg nhung nghich nhu 1 thang giac, nhanh nhen ai cung khen nhung noi den can nang moi nguio che suy dinh duogn ... minh mac ke. Den ban thu 2 roi to cugn van lac quan yeu doi co it kg nhung khon nhoi va nhanh nhen la 2 bo me vui roi!
    • 268 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chào bố ku Minh,
    Mình nghĩ bố đừng quan trọng việc cân nặng quá, miễn sao bé vẫn phát triển bình thường: chơi đùa, nhanh nhẹn và cần theo dõi trong thời gian dài chứ không phải từng bữa, từng ngày. Bé nhà mình lúc được 8 tháng cũng chỉ có 7,1kg và có 6 cái răng, ông bà nội ngoại đều lo cháu suy dinh dưỡng và bảo mẹ không biết chăm con. Tuy nhiên, tháng vừa rồi bé đợc 10 tháng được 8,5 kg rồi. Mình đã tham khảo tiêu chuẩn và theo dõi biểu đồ cân nặng, chiều cao thì bé phát triển tốt.
    Tình hình ku Minh nhanh nhẹn, chạy ầm ầm và có 4 răng thì Bố ku Minh cứ yên tâm nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocdaohong Xem bài viết
    Cac bo me oi , can nang cung la mot van de dang quan tam nhung theo kinh nghiem cua minh nuoi be 1, minh ko qua chu trong vao can nang cua con ma cai chinh la con minh co phat trien, nhanh nhen, hoat bat khong thoi. Ban dau nha minh giai doan 1-2 tuoi van mai chi 10kg nhung nghich nhu 1 thang giac, nhanh nhen ai cung khen nhung noi den can nang moi nguio che suy dinh duogn ... minh mac ke. Den ban thu 2 roi to cugn van lac quan yeu doi co it kg nhung khon nhoi va nhanh nhen la 2 bo me vui roi!
    Đồng ý với quan điểm của mẹ í
    À, thông tin mình tham khảo bác sĩ và trên web: cân nặng cũng quan trọng nhưng các bố mẹ không nên chú trọng vào chỉ số mà nên quan tâm tới đường biểu đồ, nếu đi lên là tốt và 3 tháng liên tiếp bé không lên cân thì nên đi bác sĩ dinh dưỡng khám
    • 87 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cân nặng như vậy là bình thường. Điều quan trọng là cháu khỏe mạnh là được. Bé thứ 2 nhà mình khi 12 tháng cũng chỉ được hơn 9kg, bé thứ 3 lúc 12 tháng cũng chỉ 8.5kg, lúc sinh đều 3.2kg - 3.4kg cả. Đi khám bác sĩ đều bảo không sao. Các cháu ăn uống tốt nhưng ko hấp thụ được nhưng được cái khỏe mạnh, hoạt động nhanh nhẹn nên nhà mình cũng ko thấy sốt ruột gì cả ;-) Bố nó yên tâm đi.
    • 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cảm ơn các bố mẹ nhiều nhé ! Các bố mẹ nói thế thì mình cũng yên tâm rồi .

Quên nói 1 thông tin quan trọng là Ku Minh nhà mình lúc mới sinh chỉ nặng 2,2kg .
    • 268 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Cảm ơn các bố mẹ nhiều nhé ! Các bố mẹ nói thế thì mình cũng yên tâm rồi .

Quên nói 1 thông tin quan trọng là Ku Minh nhà mình lúc mới sinh chỉ nặng 2,2kg .
    Ôi, thế thì bố ku Minh càng yên tâm nhé, vì các bé giờ toàn trên 3kg, có bé mới sinh mà đã 4kg rồi. Bé nhà mình lúc mới sinh cũng chỉ 2,8kg thôi. Quan trọng là con vẫn vui chơi, ăn và uống sữa đều là yên tâm rồi. (Trộm vía) Ku Minh vậy là giỏi đấy bố ku Minh ạ
    • 692 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Thỉnh thoảng mình gặp các bố tham gia diễn đàn, thấy hâm mộ các bố lắm, các bố chịu khó vô đây học hỏi kinh nghiệm chăm con, còn bố cu tí nhà mình phó mặc cho vợ hết, ông ý chỉ vào các diễn đàn nuôi chim và cây cảnh thôi, chán quá!

Bạn hãy thử cho con bú chút sữa ngoài khi con lơ mơ ngủ xem, mình cũng chỉ cho con mình bú bình đc khi con lơ mơ ngủ đó. Theo một số bs con bạn 8 tháng cần ăn 400ml sữa/ngày đó. Dù bé ăn nh thứ lắm, nhưng ko thể thiếu sữa đc đâu. Hãy giảm bớt 1 số bữa hoa quả, rau để chèn thay vào đó bữa sữa nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuacon_cn Xem bài viết
    Ôi, thế thì bố ku Minh càng yên tâm nhé, vì các bé giờ toàn trên 3kg, có bé mới sinh mà đã 4kg rồi. Bé nhà mình lúc mới sinh cũng chỉ 2,8kg thôi. Quan trọng là con vẫn vui chơi, ăn và uống sữa đều là yên tâm rồi. (Trộm vía) Ku Minh vậy là giỏi đấy bố ku Minh ạ
    Cảm ơn mẹ bé Linh nhé ! Thấy ku Minh phát triển bình thường nên mới thế đấy , chứ ko thì phát sốt lên rồi . Cười .
    • 23 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_hog Xem bài viết
    Thỉnh thoảng mình gặp các bố tham gia diễn đàn, thấy hâm mộ các bố lắm, các bố chịu khó vô đây học hỏi kinh nghiệm chăm con, còn bố cu tí nhà mình phó mặc cho vợ hết, ông ý chỉ vào các diễn đàn nuôi chim và cây cảnh thôi, chán quá!

Bạn hãy thử cho con bú chút sữa ngoài khi con lơ mơ ngủ xem, mình cũng chỉ cho con mình bú bình đc khi con lơ mơ ngủ đó. Theo một số bs con bạn 8 tháng cần ăn 400ml sữa/ngày đó. Dù bé ăn nh thứ lắm, nhưng ko thể thiếu sữa đc đâu. Hãy giảm bớt 1 số bữa hoa quả, rau để chèn thay vào đó bữa sữa nhé.
    Cảm ơn mẹ bé Giang ! Mỗi người 1 hoàn cảnh mà . Bố ku Minh đi làm cả ngày , lại hay đi tiếp khách ngoài giờ nữa , mẹ bé cũng bận trông bé vừa đi làm nên ko có nhiều thời gian , rảnh lúc nào thì lên mạng xem các bố mẹ bàn luận để lấy thêm kinh nghiệm nuôi con thôi mà .
    • 75 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bé nhà em hơn 11 tháng rồi mà cũng được có 8kgs. Em chẳng lo lắng gì miễn con khỏe mạnh ăn ngủ được là yên tâm rồi, xem trong biểu đồ phát triển thấy vẫn ở mức bình thường.
    • 676 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Chủ top yên tâm đi, cứ thấy bé phát triển bình thường là ok, bé nhà mình nè, 3 t rùi, mà có 10,5 kg ...đi dinh dưỡng thường xuyên nhưng vẫn vậy, và kết quả của bé là bé ko suy dinh dưỡng là quan trọng nhất.
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • 1,684 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Bé lúc sinh ra 2,2kg giờ 8m nặng 7kg là ok rồi bố nó ơi, khó có thể bì dc với những bé mới sinh ra đã 3,4kg, sức bật của những bé ấy khác
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2