• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sự phát triển

12 tháng, bé chưa biết đi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chuot nha em se sinh nhat vao 24, 12 thang nay, vay ma han chua biet di, me cam tay dat di thi ok, me buong tay ra thi ngoi ich xuong . vay co phai cham lam khong?:me nao biet zu nay, shảe kinh nghiem cho em voi. thánk cac me nhiu:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đánh giá sức khoẻ của bé qua quá trình tăng cân

Tăng cân đều đặn là một trong những dấu hiệu chứng tỏ bé có một sức khỏe tốt và mẹ đang cung cấp...

• Mẹ nào có con nhỏ >12 tháng mà bé chưa biết đứng, chưa biết đi !!!!

Mình xin các mẹ chia sẽ thêm 1 ít kinh nghiệm nuôi con nhỏ với.. Bé nhà mình dc 13 tháng rùi mà sao chưa biết đứng chựng, chưa biết đi như các bé khác, bé nhà mình ăn uống bình thường , đầy đủ.. Mình cho bé uống sữa EnfagrowA+3 ... Bé không kén ăn hay uống sữa, cái gì bé cũng ăn hết mà sao bé...

• Bé 7,5 tháng vẫn chưa biết đi xe tập đi

các chị ơi bé trai nhà em đã 7,5m rùi mà sao em đặt vào xe tập đi nhưng bé cứ co chân lên ko chịu đi gì cả, lúc đầu e tưởng chân bé làm sao nhưng khi em bế bé vẫn dộng chân bình thường. Vậy ko biết nguyên nhân vì sao nhỉ??? Làm cách nào để bé tự di chuyển 1 mình trong xe hả các chị???

• 5 câu cha mẹ nên hỏi con cái

Mùa tựu trường đến rồi, các mẹ nên quan tâm hỏi han con cái để nắm bắt tình hình con nhanh chóng...

• Clip bé gái "tham ăn"

Bé đang ăn, mẹ giả vờ lấy 1 miếng bỏ vào miệng nhai nhóp nhép, bé tìm kiếm và nhăn nhó, muốn khóc...

• 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé nhát 1 chút thôi mẹ ơi.Cứ dắt con đi rồi tử từ con sẽ quen và bỏ tay ra.Hoặc gọi papa của bé đứng ở đầu kia gọi bé,bé sẽ đi đến chỗ papa
    • 480 Bài viết

• 1,223 Được cảm ơn

Bé nhà tớ 16 tháng mới tự đi đây! Bé lười và nhát đấy bạn à, nhà rộng rãi chút chắc bé chịu khó đi hơn. Kệ thôi bạn à, bé cứng cáp là đc, ko phải lo lắng quá đâu!
    • 329 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Ku nhà tớ cũng vậy nè, gần 13 tháng rùi mà đã đi được đâu. Tớ cũng thấy lo ghê lắm. Mấy ông bà trẻ bên ngoại còn bảo nên mua cái xe gỗ tập đi cho bé nhưng tớ không mua đâu, cứ khuyến khích con tập đi hàng ngày bằng cách bố hoặc mẹ đứng ra xa một chút và gọi con về phía mình. Hy vọng tròn 13 tháng là ku cậu sẽ đi được:Angel::Angel:
    • 845 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MECONMEOCHUOT Xem bài viết
    Chuot nha em se sinh nhat vao 24, 12 thang nay, vay ma han chua biet di, me cam tay dat di thi ok, me buong tay ra thi ngoi ich xuong . vay co phai cham lam khong?:me nao biet zu nay, shảe kinh nghiem cho em voi. thánk cac me nhiu:Rose:
    con mình 12 th còn chưa biết đứng chựng nữa kìa,mẹ nó yên tâm đi, có bé 15-16 th mới biết đi,ko lo đâu:RaisedEye:RaisedEye
    Năm tháng qua đi em không còn trẻ- Mổisuy tư xúc động khác xưa rồi -Duy chỉ một điều không thể khác mà thôi -Không thể khác tình yêu em đã có:Kiss::Kiss
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

chẳng sao cả, bé vẫn đang PT bình thường mà, có bé chậm lắm nữa cơ
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 85 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

có gì đâu mà chị phải lo.trước con em mãi chẳng biết bò mọi người cứ lo rồi đâu cũng vào đấy.bây giờ sắp được 1 năm nhưng cũng đã đi được đâu,lúc trước còn lười đứng nữa cơ.hơn tháng nay mới chịu đứng vịn giường đấy ạ.con mình cứ ko ốm đau là ok rồi chị ơi.có đầu có đuôi nuôi lâu cũng lớn rồi cái gì bé cũng biết hết.lúc đấy lại kêu mệt vì phải đi theo bé ấy chứ
    Hạnh phúc là gì ?
    Ai sẽ chỉ cho xem ?
    Ai dám tự bảo rằng mình hạnh phúc ?
    Ai từng yêu mà được yêu mọi lúc ?
    Ai thành công mà chẳng bại đôi lần ?
    • 3,440 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

con em 14 tháng mới biết đi nên chị yên tâm đi kiểu gì bé cũng đi đc chỉ hơi chậm chút thui do bé nhát thui mà. Con em còn biết đi trc rùi mới biết bò cơ :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: chuyện quá bt nó vẫn cứng cáp, mạnh khỏe là đc
    • 446 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Con bé nhà mình nói được những 2 từ (vd: chó sủa) khi mới 11 tháng, thế mà 13 tháng mới biết đứng chựng, 14.5 tháng mới cất bước đi đầu tiên rồi tịt luôn, tập cho đi cứ ngồi ịch xuống. Đúng 15 tháng tự bước đi ngon lành, bước nào bước nấy chắc nịch không té ngã 1 lần nào. Nói thế để mẹ nó yên tâm nhé!

Baby : 32w : 1,8kg ->34w3d : 2,5kg -> 36w2d : 2,85kg ->37w2d:3,1kg Mom:Start : 42kg, 7w-14w : 39kg, 17w : 41kg, 22w : 43kg, 24w : 44kg, 28w : 45kg, 30w : 46kg, 32w : 47kg ->34w3d:48kg ->37w2d : 50kg
    • 91 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Zai nhà mình gần 14 tháng mới chập chững biết đi nhá. mới biết đi mà cứ lao ầm ầm rồi ngã rồi lại đứng đi tiếp. Mà ku cậu lười đi lắm, đợt 1 tuổi đẩy cái xe tập đi chỉ vài bước rồi trèo lên xe ngồi bắt mẹ đẩy, lúc đầy ức chế ghê. Cho đi học thấy các bạn đi ầm ầm nên chắc ku cậu mới chịu khó tập đi đấy ạ. Mà tự nhiên đứng dậy bước đi nhé, chẳng nhờ ai cả. Bố mẹ mừng ghê :Smiling:. Mình mấy lần định cho cai sữa nhưng thương con lại cứ lừng khừng thôi để ra tết. Mà mình cũng đi làm từ sáng đến chiều tối mới về. Trộm vía zai nhà mình từ hồi đi học ăn uống khá hơn nhưng mình vẫn cho uống sữa bột thôi, chưa biết dùng loại sữa tươi nào tốt cả - thôi thì người Việt Nam dùng hàng Việt Nam mà chơi thôi :Smiling:

• 4,146 Bài viết

• 5,562 Được cảm ơn

Có thể là iem í to con nên chậm biết đi bạn ạ. Iem nhà mình còm nhom:Sick:, chả bò bê gì đi luôn một mạch. Giờ iem í được 11.5 tháng cả ngày cứ đi loanh quanh nhà, không thèm bế, dắt tay đâu nhé (trộm vía). Mẹ cứ từ từ tập cho con tập đứng thăng bằng trước, rồi khi nào bước được 1 bước bé sẽ hứng đi lắm đấy.

Gấu: 5w:GS 3-->6w:GS 13-->7w: CRL 5,7, TT 114l(~6w3d)--->9w: CRL 21, TT160 (~8w5d)---> 12w5d: CRL 71, BPD 21.8, FL 8,2, 72gr, DMDG: 1.2 TT 153 (~13w2d theo sa)--->15w: BPD 30, FL 14, TT 150, TL: 120gr---> 17w (BPD 38, FL 22, AC 114, EFW 175gr)-->19w:BPD 44,FL26,EFW 270gr-->21w: BPD 50.4 FL 35 EFW 427gr-->23W: BPD 55, FL 39, EFW 547g-->25w4d: BPD 65, FL 48, EFW 810g--> 26w5d: BPD 65, FL 52, 1060g-->30w5d: FL 56, BPD 78, 1709g; 32w 2100g-->34w5d FL 65, 2554g--> 36w5d: 2960g, FL 68
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu tí nhà mình 15.5 tháng mới biết đi, 1 tuần là hắn chạy được nên mẹ đừng lo lắng quá!
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Bông 14th mới biết đi đây ạ. Vào nhiều topic thấy có bé 17th mới chịu đi. Mẹ chuột con cứ bình tĩnh đi nhé.
    • 988 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Các bạn đừng lo, con bạn mình đến tận 21 tháng chỉ lếch thôi, chẳng đi. Qua tháng thứ 22 tự động đứng dậy đi chập chững. Đi khám Bs nói chẳng bị gì, do bé nhát quá.

Có 1 cách tập cho bé đi:
    Bạn lấy một cái khăn lông lớn & dài, sau đó bạn gấp lại thành một sợi dây dài or bạn ra cửa hàng bán đồ em bé mua sợi dây tập đi. Sau đó bạn để sợi dây sau cổ bé rồi quàng qua 2 nách của bé...giống như lúc nhỏ chơi dây cương ngựa. Sau khi bạn quàng dây xong, bạn túm 2 đầu dây lại thành một mối để dắt con đi, dắt như vậy cả 2 mẹ con đều thoải mái. Chúc 2 mẹ con bạn thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_cuben; 23/12/2009 vào lúc 10:26 AM.
    Những kỷ niệm đẹp của Ben đây

Con là món quà đầy ý nghĩa của Ba Mẹ dành cho nhau. Mừng con qua tuổi mới với tất cả tình yêu thương của Ba Mẹ dành cho con...Hôn con trai yêu quý của Mẹ...:Kiss::Kiss::Kiss:...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mẹ cháu đừng có lo, bé gái thứ 2 nhà mình tận 17 tháng mới biết đi, 27 tháng mới biết nói (trước đó chỉ gọi được ba, mẹ và hét rõ to). Bây giờ bé được 35 tháng chạy nhảy thì không ai bằng,, mà nói thì như đài phát thanh :Smiling:. Còn bé thứ nhất thì 12 tháng biết nói biết đi.
    Thế nên mẹ cháu đừng lo, không sao cả đâu

• 489 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo, con mình đây hơn 10 tháng còn chưa ngồi vững, chưa biết bò, chỉ trườn được thôi, đến 12 tháng mới bắt đầu vịn đứng nhưng dễ ngã lắm, ngồi cũng một lúc thì ngã, cũng lo vô cùng, nhưng giờ hơn 13 tháng thì đi được rồi ngã biết tự đứng dậy, ngồi, bò tốt :Smiling:
    • 36 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cu mít nhà em cũng hơn 1 tuổi rồi mà chưa biết đi, chỉ đi men theo bàn uống nước thôi, Bà bác nó bảo đưa cho cái rổ để cu cậu bê đi cho đỡ sợ mà cũng không thấy ăn thua
    • 174 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

con tớ cũng thế đây, 14 tháng chưa biết đi, buồn nẫu ruột nhưng cũng kệ để khi nào con tự đi thì đi thôi.
    • 462 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

bé đầu nhà mình 13 tháng tập đi 14 tháng tự đi nè, do tính bé nhát sợ té ko dám thả tay đó mà mẹ bé đừng lo lắng quá nhé
    Gò Vấp thanh lí xe đạp có cần đẩy ,
    http://zaodich.com/forum/f2929/go-va.../#post28662026