Các chương trình GIAO LƯU TRỰC TUYẾN

Làm thế nào để dưỡng trắng da và che khuyết điểm?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 864 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 2,651 Bài viết

• 4,968 Được cảm ơn

Chiêu hôm thứ 6 sau khi mua được tuýp Kem dưỡng trắng có tác dụng làm nền Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB, tối về tranh thủ lúc rảnh rỗi mình lôi ra quệt thử. Dùng thích lắm các mẹ ạ, chỉ cần chấm 1 chút kem lên các nốt sạm rồi xoa đều , khuôn mặt ngon lành hẳn, rạng rỡ, ko bị dầy cộp bởi lớp phấn và nhất là cực nhanh. Mình chăm chú đọc thành phần và công dụng trên tuýp thì thấy nói:
    -Che phủ tức thì các vết thâm nám và khuyết điểm trên da, cho làn da trắng mịn đều màu, ngay khi sử dụng, với công thức che phủ ưu việt GenActiv COVER
    - Dưỡng trắng và giảm thâm nám từ sâu bên trong, đồng thời bảo vệ da hiệu quả khỏi tác hại của môi trường và tia UVA & UVB với SPF 30 PA++
    MÌnh sẽ dùng xem sao chứ công dụng như vậy thì ham quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,651 Bài viết

• 4,968 Được cảm ơn

hi hi, sáng nay lần đầu tiên ông chồng của mình không phải chờ đợi mình trang điểm đi làm. Mọi lần chàng phải chờ 5-10 phút, vừa chờ vừa giục nhanh lên ko muộn giờ làm vì mình còn mải đánh kem nền, bôi phấn phủ, dặm phấn hồng. Giờ thì chẳng cần mất thời gian, mình dùng kem nền của Pon's xong oánh thêm tí phấn hồng nữa thôi, thoa chút son chưa hết 2phút. Chồng ngạc nhiên hỏi Sao hôm nay nhanh thế?????hi hi, bí mật mới của mình đấy

• 2,651 Bài viết

• 4,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mình nghĩ có con vất vả, trông các mẹ cứ "lem nhem" hết cả. Nên giờ mình thay đổi quan điểm. Càng chăm con thì phải chăm chút mình nhiều hơn. Chăm con gà thì mới có ng ấp trứng. Mà nhiều khi, mình vì con nhiều quá, không chăm sóc đến bản thân, quần áo, đầu tóc như mẹ bổi thành ra nhiều khi chồng nhìn chồng thấy chán đấy. Nên dù có con nhỏ, chăm con vất vả, mình cũng nên dành thời gian chăm sóc cho mình. Chứ chăm đc 2 con lớn đùng xong mẹ tã như tầu chuối khô thì có nguy cơ chồng chê nhiều lắm ý
    Ngày xưa chưa chồng thì mình là con bé cực kỳ Lười, chẳng biết làm đẹp với trang điểm gì cả, nhiềukhi trêu chồng là ngày xưa ko biết làm đẹp nên vớ phải lão chồng xấu xí . Từ ngày có con, mình như được thay máu í, da dẻ trắng trẻo hơn, mỡ màng hơn nên phải tận dụng chăm sóc, phân công công việc với chồng để có thời gian chăm sóc bản thân. Mình cố gắng duy trì buổi tối hàng ngày lúc tranh thủ gấp quần áo thì đắp mặt nạ, lúc chồng đưa con ra ngoài chơi thì mình đi massage mặt, tẩy da chết...trước khi đi ngủ thì bôi kem dưỡng da, nhiều khi lười muốn chết muốn mặc xác đýa nhưng chỉ sợ vài năm nữa trông mặt mình như quả táo tầu nên cố dằn lòng mà dẹp cơn lười chăm sóc bản thân

• 6,891 Bài viết

• 5,618 Được cảm ơn

Giờ chị mình sướng, ngồi ung dung coi con lớn nấu cơm phục vụ mẹ, nghe con bé lứu lo phải không? Còn mẹ tha hồ ngòi múa trên bàn phím, khoe làn da U 40 mà như U18 khiến bao nhiêu em 20 cứ chạy dài nhìn thòm thèm
    Đứa lớn mới 8 tuổi, đứa nhỏ mới 4 tuổi.... còn phải chờ hơn 15 năm nữa mới được ngồi rung đùi chờ con dâng cơm rót nước mừ! Có điều tốc độ 8888 xuyên lục địa nên cứ thấy chỗ nào hay ho là nhảy vào "ngồi đồng" chỗ đó! Vừa múa vài kinh nghiệm học lỏm của bản thân, vừa học lỏm thêm kiến thức của các chị em phụ nữ để mình ngày càng tiến bộ và xinh đẹp hơn chứ lị!

• 2,003 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Chiêu hôm thứ 6 sau khi mua được tuýp Kem dưỡng trắng có tác dụng làm nền Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB, tối về tranh thủ lúc rảnh rỗi mình lôi ra quệt thử. Dùng thích lắm các mẹ ạ, chỉ cần chấm 1 chút kem lên các nốt sạm rồi xoa đều , khuôn mặt ngon lành hẳn, rạng rỡ, ko bị dầy cộp bởi lớp phấn và nhất là cực nhanh. Mình chăm chú đọc thành phần và công dụng trên tuýp thì thấy nói:
    -Che phủ tức thì các vết thâm nám và khuyết điểm trên da, cho làn da trắng mịn đều màu, ngay khi sử dụng, với công thức che phủ ưu việt GenActiv COVER
    - Dưỡng trắng và giảm thâm nám từ sâu bên trong, đồng thời bảo vệ da hiệu quả khỏi tác hại của môi trường và tia UVA & UVB với SPF 30 PA++
    Tức là kem dưỡng có tác dụng như kem nền trang điểm hả mẹ nó? Sao mình thấy các mẹ bảo cái nào đi cái đó? Nói thật mình sợ trang điểm bôi đủ thứ lên mặt lắm. Kem dưỡng, kem lót, kem che khuyết điểm.... Một buổi sáng bôi ngần đó thứ, chẳng may mà mấy thức đoá oánh nhau thì có phải là khổ thân cái dung nhan của mình rồi không? Nếu Kem dưỡng trắng có tác dụng làm nền Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB làm kem nền đc nữa, lại có tác dụng như mẹ nó nói thì thích quá.

Hôm qua mình mới mua bộ sp dưỡng da: Sửa rửa mặt, nước hoa hồng và kem dưỡng ngày - đêm thôi. Hôm nay lên mới biết loại Kem dưỡng trắng có tác dụng làm nền Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB mẹ nó vừa nhắc đến

• 2,003 Bài viết

• 1,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Đứa lớn mới 8 tuổi, đứa nhỏ mới 4 tuổi.... còn phải chờ hơn 15 năm nữa mới được ngồi rung đùi chờ con dâng cơm rót nước mừ! Có điều tốc độ 8888 xuyên lục địa nên cứ thấy chỗ nào hay ho là nhảy vào "ngồi đồng" chỗ đó! Vừa múa vài kinh nghiệm học lỏm của bản thân, vừa học lỏm thêm kiến thức của các chị em phụ nữ để mình ngày càng tiến bộ và xinh đẹp hơn chứ lị!
    Chip nhà em nấu cơm rửa bát rồi đó chị Mẹ lười ham làm đẹp nên luyện cho con sớm để mẹ còn tám, làm đẹp cái dung nhan. Sáng nay hai bố con đưa nhau đi xin học rồi nên mẹ ở nhà lại càng rảnh, ngồi tám xả xì trét và tăng kiến thức làm đẹp. Đẹp là đẹp cho bố con bạn ấy chứ có đẹp riêng cho mình đâu chị nhỉ :v

• 2,651 Bài viết

• 4,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Nhà chị 2 nhóc là trai hay gái ạ? Nhà em còn 2 đứa 5 và 3 tuổi là 2 thằng quỷ nhỏ, khiếp đảm, chỉ bận trông 2 đứa đã mờ mắt rồi. Em toàn phải tranh thủ bố nó về là giao trả bố con tự chơi để mình làm đẹp thôi. ước mong 5 năm nữa là huấn luyện 2 anh 1 phần nào đó để mẹ có thời gian chăm chút kỹ càng hơn, nhà ko có đồng minh làm đẹp nên khổ lắm chị ạ

• 6,891 Bài viết

• 5,618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Í, loại Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB là sản phẩm mới á? Có chữ BB sau sản phẩm chắc là có màu phấn phải không? Mình chỉ mới thấy Pond's cho ra đời dòng sản phẩm phấn nén trang điểm nhưng vẫn chưa biết loại này! Nếu loại này tiện thế thì mình không cần thoa kem chống nắng sau bước dưỡng da ngày nữa ấy chứ!

• 2,651 Bài viết

• 4,968 Được cảm ơn

Tức là kem dưỡng có tác dụng như kem nền trang điểm hả mẹ nó? Sao mình thấy các mẹ bảo cái nào đi cái đó? Nói thật mình sợ trang điểm bôi đủ thứ lên mặt lắm. Kem dưỡng, kem lót, kem che khuyết điểm.... Một buổi sáng bôi ngần đó thứ, chẳng may mà mấy thức đoá oánh nhau thì có phải là khổ thân cái dung nhan của mình rồi không? Nếu Kem dưỡng trắng có tác dụng làm nền Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB làm kem nền đc nữa, lại có tác dụng như mẹ nó nói thì thích quá.

Hôm qua mình mới mua bộ sp dưỡng da: Sửa rửa mặt, nước hoa hồng và kem dưỡng ngày - đêm thôi. Hôm nay lên mới biết loại Kem dưỡng trắng có tác dụng làm nền Pond's Flawless White Trắng Không tì vết BB mẹ nó vừa nhắc đến
    Đó là sản phẩm mới của Pon's bạn ạ, Vừa là kem nền để che khuyết điểm lại có tác dụng dưỡng trắng, chống nắng..Tiện đủ đường, mình mới sử dụng mà thấy thích lắm. Trước khi biết sản phẩm này mình cũng toàn dùng đủ loại phấn, mặt lúc nào cũng dầy cộp vì phấn, gây nổi mụn sợ lắm. May quá lại tìm được sản phẩm ưng ý và tiện lợi như vậy

• 3,386 Bài viết

• 1,693 Được cảm ơn

Nói thật là mình tốn không biết bao nhiêu tiền cho mấy cái dich vụ spa làm đẹp, massage mặt, dưỡng trắng.... Nhưng càng đi da càng bị nám. Chồng bảo đi nhiều quá, da bị "bò mòn" bởi các sản phẩm dưỡng trắng, da cứ bị lột hết lớp này đến lớp khác, chưa kịp lên lớp mới bảo vệ thì đã bị làm trắng...làm trắng.....làm trắng.... Mình sợ quá, không đi nữa. Chỉ ở nhà dùng rau của quả đắp mặt, thế nhưng kết quả cũng không được nhiều.
    Nghe nói Pond's có dòng sản phầm dành riêng cho làn da Châu Á, dành cho làn da có "sức đề kháng yêu" nên mình cũng ham hố tìm hiểu.
    Đợt trước trên ĐBGB có đăng việc sử dụng bì lợn làm mặt nạ cho da đẹp hơn á, mình cũng ham hố làm theo, công nhận đắp xong thấy sướng lắm, da rất dễ chịu, thoải mái, nhưng mà lại hơi lích kích, rồi hơi "bẩn" nữa nên mình đắp có 2-3 lần mình dẹp luôn. Bữa lang thang vào đây lại gặp mọi người bàn về dòng kem dưỡng của bạn Pond, lại muốn đu theo vì tính tiện dụng của nó. Gì chứ mình thèm nhất cái gì đơn giản, nhanh gọn tiện mà có hiệu quả là mừng hơn bắt được vàng