Các chương trình GIAO LƯU TRỰC TUYẾN

Làm thế nào để dưỡng trắng da và che khuyết điểm?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 864 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Mình không dùng phấn phủ bạn à, mình dùng nước hoa hồng tẩy sạch da rồi dùng kem BB luôn, sau đó mình có oánh tí phấn hồng cho hồng hào hơn thôi, quẹt thêm tí son là xong, nhanh tiện hết sức. Hi vọng da sau 1 thời gian ko bị bưng bít bởi vài lớp phấn như trước da mình sẽ đẹp hơn
    Cái BB cream Pond's có màu phấn không vậy? Nếu có thì mọi người mua thêm sản phẩm tẩy trang nữa nha! Tối về trước khi rửa mặt thì tẩy trang trước, sau đó mới dùng sửa rữa mặt, nước hoa hồng và sản phẩm dưỡng da... như thế da sẽ sạch và độ thẩm thấu sản phẩm dưỡng và da sâu hơn! Tăng cường hiệu quả đấy!
    • 3,554 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    À, sữa tươi không đường có tác dụng tẩy trang đấy, nhưng không thể dùng hàng ngày được em ui! Nếu dùng hàng ngày ra nắng dễ bị bắt nắng lắm đó! Chỉ có thể dùng 1 - 2 lần/ tuần thôi hà!
    Hoặc đắp mặt nạ sữa chua kết hợp với bôi kem dưỡng cũng tốt ha chị muctieu?
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Chị không biết kẻ mắt, vẽ mắt mà chải mascara, chuốt tí mi mắt cho nó đen nó cong á em. Thấy trang điểm nhẹ nhàng, bôi lớp kem BB vừa làm nền, vừa dưỡng, dặm tí phấn hồng, đánh thêm chút son là nhìn khác hẳn rồi í, thấy tự tin lên vài phần hihi
    Mấy món kẻ mắt, chải mascara dễ mà.. làm nhiều sẽ quen thôi! hi..hi.. Nhưng nói thật, dù người có biết trang điểm giỏi cấp nào đi nữa cũng chỉ nhìn bên ngoài đẹp 1 cách giả tạo... Người xưa thường nói: "nhất dáng nhìn da" chẳng sai, ai đẹp hay không thì phải tẩy trang sạch sẽ là biết liền hà! Hi..hi..
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Hoặc đắp mặt nạ sữa chua kết hợp với bôi kem dưỡng cũng tốt ha chị muctieu?
    Đúng rồi, dùng sữa chua không đường trộn tí bơ hoặc dầu oliu, đắp mặt nạ 1 - 2 lần tuần, kết hợp bôi kem dưỡng Pond's mỗi ngày, đảm bảo da e trắng mịn như trứng gà lột vỏ! hi..hi..
    • 322 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Đúng rồi, dùng sữa chua không đường trộn tí bơ hoặc dầu oliu, đắp mặt nạ 1 - 2 lần tuần, kết hợp bôi kem dưỡng Pond's mỗi ngày, đảm bảo da e trắng mịn như trứng gà lột vỏ! hi..hi..

em phải thử mới dc, nghe các chị đã có kinh nghiệm dùng Pond's BB làm em cũng nao nao quá, da e bữa nay đang lột da bì trận đi biển, ghê lắm, chắc phải thử nghiệm thôi ^^ và chăm chút dưỡng da như chị muctieu có nói, có chăm sóc thì mới có làn da như ý dc
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamimi2012 Xem bài viết
    em phải thử mới dc, nghe các chị đã có kinh nghiệm dùng Pond's BB làm em cũng nao nao quá, da e bữa nay đang lột da bì trận đi biển, ghê lắm, chắc phải thử nghiệm thôi ^^ và chăm chút dưỡng da như chị muctieu có nói, có chăm sóc thì mới có làn da như ý dc
    Chà, da mới đi biển về đang lột thì tránh dùng mỹ phẩm dưỡng da em nhé! Chỉ nên dùng nước lạnh rửa sạch da thôi, khi nào da tái tạo và không còn đỏ nữa thì mới bắt đầu dưỡng lại nha! Vì khi da em bị lột, lớp sừng bảo vệ da bên ngoài đang bị tổn thương, lớp da non trồi lên chưa kịp tái tạo, nếu chúng ta dưỡng da lúc này có thể gây dị ứng không mong muốn đấy! Giờ em nên che phủ tốt khi đi ra ngoài trời, cẩn thận bị bỏng da đấy nhé!
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Cái BB cream Pond's có màu phấn không vậy? Nếu có thì mọi người mua thêm sản phẩm tẩy trang nữa nha! Tối về trước khi rửa mặt thì tẩy trang trước, sau đó mới dùng sửa rữa mặt, nước hoa hồng và sản phẩm dưỡng da... như thế da sẽ sạch và độ thẩm thấu sản phẩm dưỡng và da sâu hơn! Tăng cường hiệu quả đấy!
    hi, chị làm sạch da bài bản quá, hèn chi da chị đẹp quá chừng...ước gì sau này U30 da em cũng được như thế. Mà chị biết loại Ponds này giá nhiu không?
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamimi2012 Xem bài viết
    mẹ nó đi biển ko dùng kem chống nắng sao mà để lột da ghê vậy? dưỡng da cả năm chứ ra ngoài nắng lâu 1 lát là có hiện tượng bỏng rát da, ảnh hưởng trầm trọng lắm đó. Nên chú ý khi ra đường nhớ che chắn kĩ, dùng kem chống nắng nhẹ, nếu đi biển thì dùng loại SPF cao.
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebechieunghi Xem bài viết
    hi, chị làm sạch da bài bản quá, hèn chi da chị đẹp quá chừng...ước gì sau này U30 da em cũng được như thế. Mà chị biết loại Ponds này giá nhiu không?
    Bộ Pond's chống lão hoá nếu mua đủ bộ khoảng gần 2tr đó e! Còn nếu chỉ dùng các bước cơ bản như SRM, nước hoa hồng, kem dưỡng ngày và đêm thì tầm hơn 1tr hà! Cỡ e chắc dùng bộ Pond's hồng (White) thì tầm hơn 1tr thôi, mua các bước cơ bản khoảng 600k hà!
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

dòng sp mới của Ponds có chức năng che khuyết điểm luôn đúng ko ạ? thế thì an tâm rồi. Da em khô, dùng kem che khuyết điểm chuyên dụng sao mấy chỗ mình chấm chấm xoa nó sậm màu dữ lắm, nhìn ko đều màu, phải dùng phấn phủ dặm dữa lắm, cuối thành thành ra mấy lớp kem, phấn dày cộm.
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

em hay làm khoai tây sữa tươi, hôm qua phát hiện công thức bột nghê chanh mật ong, hôm nay lại phát hiện ra công thức mới: sữa chua dầu oliu, hihi...từ nay phải chăm chút làn da cẩn thận hơn mới được, cái da cái tóc là gốc con người mà, ông bà ta nói chả có sai đâu à.
    p/s: dầu oliu có phải loại bán trong siêu thị ko chị? hay có loại chuyên dụng dành cho da mặt hem?
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Bộ Pond's chống lão hoá nếu mua đủ bộ khoảng gần 2tr đó e! Còn nếu chỉ dùng các bước cơ bản như SRM, nước hoa hồng, kem dưỡng ngày và đêm thì tầm hơn 1tr hà! Cỡ e chắc dùng bộ Pond's hồng (White) thì tầm hơn 1tr thôi, mua các bước cơ bản khoảng 600k hà!
    uhm, giá ok quá nhỉ? chị em VP mua xài tốt luôn. Chắc em mua nguyên bộ hồng á, khi nào U30 thì chuyển sang đỏ. Mà bỏ lọ dành cho ban đêm ra. Em ko có thói quen dùng kem ban đêm, thích làn da sạch thoáng à.
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

mẹ nó đi biển ko dùng kem chống nắng sao mà để lột da ghê vậy? dưỡng da cả năm chứ ra ngoài nắng lâu 1 lát là có hiện tượng bỏng rát da, ảnh hưởng trầm trọng lắm đó. Nên chú ý khi ra đường nhớ che chắn kĩ, dùng kem chống nắng nhẹ, nếu đi biển thì dùng loại SPF cao.
    Chài ai, cái này không ai nói trước được, có ng dùng kem chống nắng vẫn bị ăn nắng "bạo tàn"... Ngày xưa lúc c 8t, chị đi biển bị lột da 2 cánh tay... giờ bị viêm da tiếp xúc, nổi sần chữa hoài ko hết nè! Nắng kinh lắm... Lớn rồi mới biết phải dưỡng da... Muốn nắng không ăn da thì trước khi thoa kem chống nắng hãy thoa 1 lớp kem dưỡng da (mặt thì dùng kem dưỡng ngày cho mặt, cơ thể dùng kem dưỡng thể) như thế cái nắng không ăn sâu vào gốc da được! Giờ c ko biết xử 2 cánh tay thế nào nè!
    • 7,032 Bài viết

• 5,636 Được cảm ơn

uhm, giá ok quá nhỉ? chị em VP mua xài tốt luôn. Chắc em mua nguyên bộ hồng á, khi nào U30 thì chuyển sang đỏ. Mà bỏ lọ dành cho ban đêm ra. Em ko có thói quen dùng kem ban đêm, thích làn da sạch thoáng à.
    Dùng trọn bộ mới hiệu quả em ui! Kem dưỡng da có độ thẩm thấu sâu, đâu phải như hàng make up làm bí lỗ chân lông mà e lo, em dùng kem dưỡng đêm càng kích thích lỗ chân lông e thông thoáng, da được cung cấp nước tăng độ ẩm suốt 1 đêm dài, da dẻ càng mát, ít nổi mụn và tàn nhang nữa đấy! Đừng hiểu sai về sản phẩm dưỡng da chứ!
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Mấy món kẻ mắt, chải mascara dễ mà.. làm nhiều sẽ quen thôi! hi..hi.. Nhưng nói thật, dù người có biết trang điểm giỏi cấp nào đi nữa cũng chỉ nhìn bên ngoài đẹp 1 cách giả tạo... Người xưa thường nói: "nhất dáng nhìn da" chẳng sai, ai đẹp hay không thì phải tẩy trang sạch sẽ là biết liền hà! Hi..hi..
    em thấy roài nè, có nhiều người mẫu diễn viên trên tạp chí hay tivi sao mà xinh quá chừng, da rắng như trứng gà bóc, ko tì vết lun ý...vậy mà 1 ngày đẹp trời xem ảnh thực tế ngoài đời trên 1 tờ báo lá cải nào đó, oạch, thấy ghê! Nói thì nói chứ khi ra đường, em vẫn make up sơ 1 tí, có khi chỉ cần 1 lớp kem, ít phấn và tí môi son là đủa tự tin rùi.
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Dùng trọn bộ mới hiệu quả em ui! Kem dưỡng da có độ thẩm thấu sâu, đâu phải như hàng make up làm bí lỗ chân lông mà e lo, em dùng kem dưỡng đêm càng kích thích lỗ chân lông e thông thoáng, da được cung cấp nước tăng độ ẩm suốt 1 đêm dài, da dẻ càng mát, ít nổi mụn và tàn nhang nữa đấy! Đừng hiểu sai về sản phẩm dưỡng da chứ!
    úi vậy hả? hum nay mới bít. em cứ liên tưởng đến bôi bôi trét trét kem ban đêm--> bít lỗ chân lông. sáng mai nổi 1 bầy mụn lên, haha...
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Động tác xoa tròn và miết tay theo hướng từ trên xuống dưới sẽ làm da bị xệ đó chị, em mới đầu cũng không biết toàn làm như vậy giờ hối hận quá...Đúng là làm đẹp không dễ, phải học từ những điều đơ giản nhất
    nhắc vụ này mới nhớ, ngay cả việc rửa mặt cũng phải chú ý động tác nha mn, cuối thấp mặt, mặt gần như đối diện với mặt đất, dùng 2 tay lấy nước rửa và thoa ra 2 bên cho sạch sữa rửa mặt. Đa số mn vẫn giữ thói quen khi rửa mặt là dùng tay vuốt từ trán xuống, làm vậy da mau bị nhăn và xệ lắm.
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Đúng đó em. Chị chỉ có việc da nhạy cảm nên ít dám xài mỹ phẩm. Da dẻ có chút dấu hiệu lão hoá, lỗ chân lông thấy to to thì phải. Trước đây thời con gái mềm, mịn, láng lắm. Sinh con xong nó nhầu nhĩ luôn đó em. Giờ tranh thủ còn sức thì đi tút tát lại gấp gấp, không mấy nữa, lão hoá nhiều thì làm gì còn cơ hội nữa.
    tâm sự của các bà mẹ chúng mình nhỉ? mới sinh con xong, da dẻ xấu hơn hẳn, mà bận chăm con làm gì có thời gian mà tút tát, chăm sóc? Cũng may đã có bí quyết bỏ túi là PONDS rùi, sướng nhé!
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Chài ai, cái này không ai nói trước được, có ng dùng kem chống nắng vẫn bị ăn nắng "bạo tàn"... Ngày xưa lúc c 8t, chị đi biển bị lột da 2 cánh tay... giờ bị viêm da tiếp xúc, nổi sần chữa hoài ko hết nè! Nắng kinh lắm... Lớn rồi mới biết phải dưỡng da... Muốn nắng không ăn da thì trước khi thoa kem chống nắng hãy thoa 1 lớp kem dưỡng da (mặt thì dùng kem dưỡng ngày cho mặt, cơ thể dùng kem dưỡng thể) như thế cái nắng không ăn sâu vào gốc da được! Giờ c ko biết xử 2 cánh tay thế nào nè!
    kem thì xài đủ cho mặt thui nha, xài toàn thân là...nghèo lun á còn các vùng da khác mún cải thiện, em nghĩ ngoài che chắn kĩ khi ra đường, ăn uống đủ chất, spa mỗi tuần 1 lần. Chứ mấy cái quảng cáo kem dưỡng thể thoa vài phát trắng như bông bưởi thì...khó tin lắm à. 2 cánh tay em cũng đen thui, vì cái tội đã khoái đầm cộc tay mà còn phơi phới khi ra đường, chả áo khoác khăn nón giề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Nhiều khi có vợ xinh đi bên cạnh các ông ấy cũng cười tủm tỉm trong lòng vì hãnh diện đấy chị nhỉ. CHồng em được cái cũng thích khoe vợ khoe con nên em làm đẹp ổng cũng ủng hộ. Nhiều hôm còn tự tay đắp mặt nạ cho vợ nữa. Dạo này công việc 2 vợ chồng cùng bận nên em chuyển qua xài Pond's cho đỡ mất thời gian. Có thơi gian để dạy con học hơn. Bé nhà em năm nay lên lớp 1, nên mẹ phải để ý kỹ lắm
    em nhỏ hơn chồng 10T lận, make up kiểu gì cũng trẻ chán khi đi với chồng nhá có điều ông bà ta bảo: đàn ông 30 còn xoan, đàn bà 30 đã toan về già. Phải chuẩn bị tinh thần refresh bản thân trước khi quá muộn.