Các chương trình GIAO LƯU TRỰC TUYẾN

Các mẹ đã dùng sữa tươi nông trại Việt Love'in Farm chưa ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 222 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mấy bữa nay bé nahf mình kém ăn, con hầu như chỉ uống sữa thôi. Hình như ng bé nhọc, nên ko thích sữa bọt. Đưa sữa hút, để tủ lạnh mát mát tý con uống nhanh lắm
    • 64 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e nhìn thấy sữa này mấy lần, nhóc nhà e toàn uống TH, hum vừa rùi thấy con hay ngắm ngiá cái hộp nên e thấy sữa này đẹp đẹp cũng mua về cho con uống. bình thường nhóc nhà e hok uống Ba vì, nhưng sữa này ku cậu uống k thấy í ới j, e uống thử thì cũng thấy ngon hơn Ba vì cũ, giá thì ngang ngửa TH nên e mua cho con uống coi như thi thoảng thay đổi cho con đỡ ngán sữa
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa này mới, cũng có cho bé nhà dùng thử uống cũng ngon và mát
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaohuong421 Xem bài viết
    Bé nhà bao nhiêu tuổi rồi vậy/ Bé nhà mình 3 tuổi mà buổi sáng đi học đem theo 1 hộp, có khi về nhà cũng ăn thêm một hộp nữa, có khi không, em cũng lăn tăn vụ này, nghe nói không được ăn quá nhiều, mà chả biết bao nhiêu là nhiều hay ít nữa, có mẹ nào biết không?
    Ăn sữa chua nhiều thì tốt nhưng nhiều quá không tốt đâu, mỗi ngày cho bé ăn 1 hộp là được rồi
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Để vô tủ lạnh cho bé uống ngon hơn các mẹ ạ. Mình thấy sữa nào bỏ tủ lạnh nó cũng mát hơn
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Pó tay chị, đâu phải nói đến nông dân là bẩn đâu. Giờ nông dân cũng được trang bị đầy đủ về kiến thức rồi chứ bộ. Nông dân là từ chỉ nói chung chung thôi.
    Đây nè, Bộ tiêu chuẩn Sữa tươi nông trại Việt Love’in Farm được xây dựng áp dụng các tiêu chuẩn cao của Việt Nam và quốc tế về chăn nuôi bò sữa. Khi cam kết thực hiện theo tiêu chuẩn này, nông dân sẽ nhận được sự hỗ trợ tài chính để xây dựng những Nông trại bò sữa Việt Love’in Farm đạt chuẩn về chuồng trại, con giống, được tham gia tập huấn về quy trình chăm sóc, sinh dưỡng, thú y, vệ sinh an toàn thực phẩm.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quachconuong86 Xem bài viết
    e nhìn thấy sữa này mấy lần, nhóc nhà e toàn uống TH, hum vừa rùi thấy con hay ngắm ngiá cái hộp nên e thấy sữa này đẹp đẹp cũng mua về cho con uống. bình thường nhóc nhà e hok uống Ba vì, nhưng sữa này ku cậu uống k thấy í ới j, e uống thử thì cũng thấy ngon hơn Ba vì cũ, giá thì ngang ngửa TH nên e mua cho con uống coi như thi thoảng thay đổi cho con đỡ ngán sữa
    Đương nhiên là ngon hơn Ba Vì cũ rồi đấy. Đợt mình cũng uống TH, nhưng sau vụ lùm xùm ấy mình chuyển qua sữa thanh trùng, giờ thì chuyển sang sữa này.
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giadinhhanhphuc84 Xem bài viết
    Để vô tủ lạnh cho bé uống ngon hơn các mẹ ạ. Mình thấy sữa nào bỏ tủ lạnh nó cũng mát hơn
    Uống sữa lạnh thì đỡ ngán, mấy nhóc nhà em cũng toàn uống lạnh thôi. Nhưng mà uống lạnh nhiều thì dễ bị viêm họng lắm, hic
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoicuabin Xem bài viết
    Đây nè, Bộ tiêu chuẩn Sữa tươi nông trại Việt Love’in Farm được xây dựng áp dụng các tiêu chuẩn cao của Việt Nam và quốc tế về chăn nuôi bò sữa. Khi cam kết thực hiện theo tiêu chuẩn này, nông dân sẽ nhận được sự hỗ trợ tài chính để xây dựng những Nông trại bò sữa Việt Love’in Farm đạt chuẩn về chuồng trại, con giống, được tham gia tập huấn về quy trình chăm sóc, sinh dưỡng, thú y, vệ sinh an toàn thực phẩm.
    Mình thấy ở Úc ấy, họ chăn nuôi bò sữa khép kím lắm, ko có quá trình thu mua bên ngoòi đâu, nên rất sạch. Mình cứ cho cái xe thùng, đi góm sữa thấy ớn quá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luatinh165 Xem bài viết
    Mình thấy ở Úc ấy, họ chăn nuôi bò sữa khép kím lắm, ko có quá trình thu mua bên ngoòi đâu, nên rất sạch. Mình cứ cho cái xe thùng, đi góm sữa thấy ớn quá
    Một số hộ tự phát thì như vậy thôi,chứ công ty thì dây chuyền nuôi lấy sữa cũng ko đến nỗi này đâu mẹ nó ơi.
    • 171 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hội nhập rồi mẹ nó ạ! Cũng đến lúc mình cần có sự "thu đua" đuỏi kịp các bạn nước ngoài. Chả nhé chỉ có sữa ngoại là tốt, sữa nội chả ra gì, trong khi thảo nguyên của mình cũng rộng mênh mông
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoalan Xem bài viết
    Ăn sữa chua nhiều thì tốt nhưng nhiều quá không tốt đâu, mỗi ngày cho bé ăn 1 hộp là được rồi
    Vậy hả mẹ nó, vậy thì phải hạn chế thôi. Con em 1 ngày uống hơn 1L sữa tươi cơ đó, như vậy có quá nhiều ko?
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Công nhận, thảo nguyên cua rmình rộng mênh mông ý. Chỉ có điều mọi thứ khôgn được tập trung quy mô lớn, đầu tư. Kế hoạch này cứ gọi là kéo dài hàng chục năm ấy
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vậy hả mẹ nó, vậy thì phải hạn chế thôi. Con em 1 ngày uống hơn 1L sữa tươi cơ đó, như vậy có quá nhiều ko?
    1L sữa cũng nhiều đó, mẹ nó phải cân nhắc để con còn ăn nưa chứ, uống vầy làm sao mà ăn cho nổi. Phải cân bằng các chất dinh dưỡng chứ. Ăn nhiều vẫn tốt hơn mẹ nó ơi.
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1 lit thì đâu có nhiều hả mẹ nó. Đúng tiêu chuẩn mà! Nếu bé uống đc vậy, mẹ mua sữa đóng bịc 1 lít cho bé uống ấy! Mình thấy mua bịc 1 lit kinh tế hơn
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Một số hộ tự phát thì như vậy thôi,chứ công ty thì dây chuyền nuôi lấy sữa cũng ko đến nỗi này đâu mẹ nó ơi.
    Nói chứ 1 số công ty vẫn phải thu mua bên ngoài của các hộ nông dân này đấy.
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1L sữa cũng nhiều đó, mẹ nó phải cân nhắc để con còn ăn nưa chứ, uống vầy làm sao mà ăn cho nổi. Phải cân bằng các chất dinh dưỡng chứ. Ăn nhiều vẫn tốt hơn mẹ nó ơi.
    Khôgn nhiều mẹ nó ạ. bé 2 tuổi là uống 1lit sữa/ngày là bình thường mà!
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con em biếng ăn lắm các mẹ à, may mà còn chịu uống sữa nên cũng đỡ bị suy dinh dưỡng, chứ mà biếng ăn biếng uống chắc chết mất. Em biết là ăn vẫn tốt hơn, nhưng mỗi khi đến bữa ăn là hai mẹ con như vào trận chiến ấy, vật vã mồ hôi mà chưa hết nưa chén, cho vào mồm thì ngậm, ăn như là cực hình ấy, khổ thân.
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoicuabin Xem bài viết
    Nói chứ 1 số công ty vẫn phải thu mua bên ngoài của các hộ nông dân này đấy.
    Hồi chưa đi lấy chồng, sán em đi học qua đê, thấy ngày nào chả có xe thu mua sữa chạy vào làng em thu mua sữa của dân. Xe của công ty nhớn ấy, ko phải công ty nhỏ lẻ đâu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luatinh165 Xem bài viết
    1 lit thì đâu có nhiều hả mẹ nó. Đúng tiêu chuẩn mà! Nếu bé uống đc vậy, mẹ mua sữa đóng bịc 1 lít cho bé uống ấy! Mình thấy mua bịc 1 lit kinh tế hơn
    Con em thì lại thích uống hộp 180ml hơn. Nó tu một phát là xong. Đi học mà sao mua bình 1L cho được.