Các chương trình GIAO LƯU TRỰC TUYẾN

Bị bệnh huyết áp thấp dùng trà Acotea có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 567 Trả lời

• 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Mẹ này nhanh thế đã mua về dùng rồi đấy ah? em bận quá chưa có thời gian mà ra hiệu thuốc để mua nữa, giá của trà này thế nào mẹ nó ơi? có mắc lắm k? mà vô siêu thị có loại trà này không nhỉ? chắc em phải tranh thủ đi mua cho xã 1 hộp mí được, để xã mang theo trong cặp lúc nào mà thấy người bị tụt huyết áp thì mang ra dùng rất tiện đấy chứ nhỉ?
    Trường hợp ông xã nhà mẹ my_thuan thì nên dùng ngay đi ạ. Đàn ông huyết áp thấp mà đi công tác suốt, không có nhiều thời gian ở nhà cho vợ bồi bổ, chăm sóc thì nên có trà bên mình để khắc phục những triệu chứng huyết áp thấp ngay.
    • 289 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Các mẹ dùng Trà Acotea hết rồi đấy ah? nhà em cũng đang xem các mẹ dùng thế nào để đu theo nhưng mà cũng thắc mắc vì không biết uống cái trà Acotea này vào có tác dụng phụ gì không nhỉ? người mắc bệnh gì thì không uống được trà này? hay ai cũng uống được hết vậy?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimhanoi11 Xem bài viết
    Dạo này mình cũng nghiên cứu về huyết áp thấp, căn bệnh mà mình sẽ phải đối diện với nó cả đời nên mình có thêm chút kinh nghiệm. Nếu để ổn định huyết áp, có tác dụng lâu dài thì phải lựa chọn loại có chất lượng trên thị trường. Mình đang dừng lại ở trà Acotea đó, thấy công dụng, các thành phần của trà thấy phần nào yên tâm rồi đó mẹ nó.
    • 3,524 Bài viết

• 2,889 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Các mẹ dùng Trà Acotea hết rồi đấy ah? nhà em cũng đang xem các mẹ dùng thế nào để đu theo nhưng mà cũng thắc mắc vì không biết uống cái trà Acotea này vào có tác dụng phụ gì không nhỉ? người mắc bệnh gì thì không uống được trà này? hay ai cũng uống được hết vậy?
    cũng đang cùng các mẹ ngâm cứu tìm ra loại tốt nhất, em nghĩ tác dụng phụ thì ít có lắm vì nó là Đông dược mà, còn về ngừoi mắc bệnh gì không được uống thì theo em được biết đó là :Không dùng cho phụ nữ có thai, người cao huyết áp, các trường hợp ra mồ hôi nhiều hoặc mất máu các mẹ ah !
    • 3,524 Bài viết

• 2,889 Được cảm ơn

Acotea rất dễ uống làm cho người bệnh không có cảm giác uống thuốc mà chỉ như đang thưởng thức một loại trà. Và dễ dàng cho sử dụng hàng ngày cũng như nhiều lần trong ngày mà không gây cảm giác khó chịu. các mẹ đọc được thông tin này thì thử ngay đi ah, ko phải ngại ngần gì đâu ah, mà em nghe nói rất tốt cho phụ nữ các mẹ ơi !
    • 2,612 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Chị nghĩ em nên mua ngay cho xã 1 hộp trà Acotea để ở trong vali đi công tác đó nếu mà cảm thấy tụt huyết áp thì uống, hoặc sáng ra thức dậy ăn sáng rồi pha 1 cốc uống cho đảm bảo sức khỏe cả ngày. Còn ở nhà thì em chăm sóc xã kỹ 1 chút là oki rùi, mỗi 1 một cốc trà chị nghĩ huyết áp xã em sẽ ổn định và em không phải lo lắng khi xã đi xa nữa.
    Xã em mà dùng trà Acotea cũng được đấy nhỉ? vì anh nhà em cũng nghiện trà mà, bi giờ pha ra cho anh ý uống mỗi ngày 1 cốc là tốt lắm phải không chị? uống vào đầu giờ sáng hay lúc nào cũng uống được nhỉ?
    • 203 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunga1980 Xem bài viết
    Acotea rất dễ uống làm cho người bệnh không có cảm giác uống thuốc mà chỉ như đang thưởng thức một loại trà. Và dễ dàng cho sử dụng hàng ngày cũng như nhiều lần trong ngày mà không gây cảm giác khó chịu. các mẹ đọc được thông tin này thì thử ngay đi ah, ko phải ngại ngần gì đâu ah, mà em nghe nói rất tốt cho phụ nữ các mẹ ơi !
    Thích nhất là khi uống như uống trà bình thường, không bị cảm giác như uống thuốc gây khó chịu. Mà báo cáo các mẹ là sáng nay mình đo huyết áp là 80/50, thấp dễ sợ, thảo nào người cứ bay bay, hic hic
    • 684 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thích nhất là khi uống như uống trà bình thường, không bị cảm giác như uống thuốc gây khó chịu. Mà báo cáo các mẹ là sáng nay mình đo huyết áp là 80/50, thấp dễ sợ, thảo nào người cứ bay bay, hic hic
    Không rõ bạn bao nhiêu tuổi, áp huyết đo được bên tay trái hay tay phải và chỉ số đo còn thiếu nhịp tim
    Tình trạng cơ thể bạn là : khí hư ( 80 ), huyết hư ( 50 )
    Áp huyết chưa bằng áp huyết của 1 đứa trẻ 10 tuổi :
    95-100/60-65mmHg, mạch tim đập 60 là áp huyết ở tuổi thiếu nhi.( 5 tuổi-12 tuổi)

Tế bào trong cơ thể đang chết dần do không có máu nuôi dưỡng, lâu dần sẽ trở thành tế bào ung thư.

Thân !
    • 203 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi audible Xem bài viết
    Không rõ bạn bao nhiêu tuổi, áp huyết đo được bên tay trái hay tay phải và chỉ số đo còn thiếu nhịp tim
    Tình trạng cơ thể bạn là : khí hư ( 80 ), huyết hư ( 50 )
    Áp huyết chưa bằng áp huyết của 1 đứa trẻ 10 tuổi :
    95-100/60-65mmHg, mạch tim đập 60 là áp huyết ở tuổi thiếu nhi.( 5 tuổi-12 tuổi)

Tế bào trong cơ thể đang chết dần do không có máu nuôi dưỡng, lâu dần sẽ trở thành tế bào ung thư.

Thân !
    Ôi, bác làm em một quả choáng quá. Em 34 tuổi, hôm nay đo huyết áp bắp tay phải, nhịp tim thì bác sĩ nghe bằng tai nghe, nói rằng hơi nhanh, cụ thể thì em không rõ là bao nhiêu. Mà hôm nay bác sĩ đo huyết áp cho em bằng cái loại băng quấn, rồi bóp cho nó phình lên ý. Giờ em phải cấp tốc tìm cách tăng huyết áp ngay mới được. Uống trà Acotea thôi.
    • 3,881 Bài viết

• 3,133 Được cảm ơn

Em về mua liền đây chị chỉ có điều xã em hay bận công việc chắc chả nhớ mà uống đâu có uống thì chắc vợ nhắc mới nhớ thui, nhưng mà có trà tăng huyết áp bên cạnh rồi thì em cũng yên tâm hơn không sợ là đi đâu mà bị giảm huyết áp đột ngột nữa, nếu cảm thấy cơ thể có triệu trứng cái pha 1 cốc uống vậy là không sợ bị ngất hay choáng nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruabe Xem bài viết
    Trường hợp ông xã nhà mẹ my_thuan thì nên dùng ngay đi ạ. Đàn ông huyết áp thấp mà đi công tác suốt, không có nhiều thời gian ở nhà cho vợ bồi bổ, chăm sóc thì nên có trà bên mình để khắc phục những triệu chứng huyết áp thấp ngay.
    • 684 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Ôi, bác làm em một quả choáng quá. Em 34 tuổi, hôm nay đo huyết áp bắp tay phải, nhịp tim thì bác sĩ nghe bằng tai nghe, nói rằng hơi nhanh, cụ thể thì em không rõ là bao nhiêu. Mà hôm nay bác sĩ đo huyết áp cho em bằng cái loại băng quấn, rồi bóp cho nó phình lên ý. Giờ em phải cấp tốc tìm cách tăng huyết áp ngay mới được. Uống trà Acotea thôi.
    Đo áp huyết tay phải là áp huyết của gan, gan tàng huyết, chủ gân, cơ, thần kinh, gan khai khiếu ra mắt
    Khí hư, huyết hư, mạch chạy nhanh đáng lẽ chân tay phải nóng do máu lưu thông nhiều, nhưng nếu chân tay vẫn lạnh là không có máu tới. Theo đông y khí công, đây là áp huyết giả đánh lừa thầy thuốc, thực ra áp huyết thực còn thấp hơn nhiều.

Áp huyết của tuổi thanh niên là :

110-120/65-70mmHg, mạch tim đập 65-70 là áp huyết ở tuổi thanh niên (18 tuổi-40 tuổi)

Giả sử nhịp tim của bạn đếm được trong 1 phút là 80 nhịp, tức là nhịp tim nhanh hơn bình thường 10 nhịp
    Áp huyết thật của bạn là : ( 80 - 10)/50/70 = 70mmHg/50mmHg và nhip tim 70

Đây là áp huyết gần với cửa tử. Do cơ thể điều tiết để duy trì sự sống nên mạch phải đập nhanh hơn bình thường để tăng khí lên là 80mmHg

Bây giờ bạn không nên uống trà Acotea nữa vì tác dụng không nhiều
    Điều đầu tiên bạn cần thiết làm là phải bổ máu ngay không nên chậm trễ
    - Nhờ Bác sỹ chích B12
    - Uống Đương Quy Tửu
    - Ăn uống các thức ăn bổ máu
    - Sau ăn uống hỗn hợp trà gừng mật ong ( trà hay chè bình thường )
    - Kiêng ăn các thức ăn chua, hàn lạnh vì sẽ làm phá máu

Khi cơ thể có máu thì bắt đầu tập khí công để bổ khí đẩy máu đi nuôi tế bào

Mọi cách chữa đông y hay tây y nếu không làm tăng khí, tăng huyết thì đều là chữa ngọn không đúng gốc bệnh.

Tự bạn phải tự chữa cho bạn thôi.

Thân !
    Chỉnh sửa lần cuối bởi audible; 21/03/2013 vào lúc 04:18 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,612 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Em nghĩ chị dùng Trà Acotea đi sẽ rất tốt đó mà nên uống trà vào buổi sáng thì tốt để có thể tránh mất ngủ chị ạ. Rồi chị có thể thực hiện các phương pháp để giảm thiểu triệu chứng huyết áp thấp như: uống nhiềunước để ngăn ngừa cơ thể khô nước và nâng cao huyết áp. Dùng thêm muốiđể cơ thể nâng cao huyết áp. Hạn chế uống rượu vì rượu làm mất nước vàlàm giãn mạch. Không nên đứng quá lâu. Khi đứng lên từ tư thế nằm hayngồi, chỉ nên đứng lên từ từ. Người bị huyết áp thấp sau khi ăn: khôngnên uống thuốc chống huyết áp trước khi ăn, nên nằm nghỉ sau khi ăn, ănlàm nhiều bữa nhỏ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,269 Bài viết

• 3,590 Được cảm ơn

Đo áp huyết tay phải là áp huyết của gan, gan tàng huyết, chủ gân, cơ, thần kinh, gan khai khiếu ra mắt
    Khí hư, huyết hư, mạch chạy nhanh đáng lẽ chân tay phải nóng do máu lưu thông nhiều, nhưng nếu chân tay vẫn lạnh là không có máu tới. Theo đông y khí công, đây là áp huyết giả đánh lừa thầy thuốc, thực ra áp huyết thực còn thấp hơn nhiều.

Áp huyết của tuổi thanh niên là :

110-120/65-70mmHg, mạch tim đập 65-70 là áp huyết ở tuổi thanh niên (18 tuổi-40 tuổi)

Giả sử nhịp tim của bạn đếm được trong 1 phút là 80 nhịp, tức là nhịp tim nhanh hơn bình thường 10 nhịp
    Áp huyết thật của bạn là : ( 80 - 10)/50/70 = 70mmHg/50mmHg và nhip tim 70

Đây là áp huyết gần với cửa tử. Do cơ thể điều tiết để duy trì sự sống nên mạch phải đập nhanh hơn bình thường để tăng khí lên là 80mmHg

Bây giờ bạn không nên uống trà Acotea nữa vì tác dụng không nhiều
    Điều đầu tiên bạn cần thiết làm là phải bổ máu ngay không nên chậm trễ
    - Nhờ Bác sỹ chích B12
    - Uống Đương Quy Tửu
    - Ăn uống các thức ăn bổ máu
    - Sau ăn uống hỗn hợp trà gừng mật ong ( trà hay chè bình thường )
    - Kiêng ăn các thức ăn chua, hàn lạnh vì sẽ làm phá máu

Khi cơ thể có máu thì bắt đầu tập khí công để bổ khí đẩy máu đi nuôi tế bào

Mọi cách chữa đông y hay tây y nếu không làm tăng khí, tăng huyết thì đều là chữa ngọn không đúng gốc bệnh.

Tự bạn phải tự chữa cho bạn thôi.

Thân !
    Kiến thức của bác thật rộng. Bác cho em hỏi, chị của em cũng huyết áp thấp, nhưng chị lại đang mang bầu. Khi mang thai thì có làm ảnh hưởng tới huyết áp, tức là có làm huyết áp thấp hơn nữa không ạ.
    Như em thì giờ quyết định sử dụng trà Acotea rồi, bà chị em thì chưa có phương hướng gì ạ.
    • 3,881 Bài viết

• 3,133 Được cảm ơn

Em đọc được thông tin Trà Acotea người bình thường hoàn toàn có thể sử dụng được. Bởi vì trà Acotea với tác dụng điều hòa, với người có huyết áp thấp sẽ nâng huyết áp lên mức bình thường, người bình thường sử dụng với tác dụng bồi bổ các tạng phủ, tăng cường sinh khí của cơ thể. Với những vị thuốc có tính ôn ấm trà Acotea rất tốt khi sử dụng cho những người thiên về hư hàn. Ví dụ: những người bị viêm dạ dày, viêm đại tràng, đi lỏng, đau bụng khi gặp lạnh...đều sử dụng được nên nếu mà các mẹ sử dụng hàng ngày vẫn rất là tốt đẫy chứ? Em mua về rồi em cũng dùng mỗi ngày 1- 2 gói cho bổ thêm 1 số thứ,. hi hi
    • 684 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruabe Xem bài viết
    Kiến thức của bác thật rộng. Bác cho em hỏi, chị của em cũng huyết áp thấp, nhưng chị lại đang mang bầu. Khi mang thai thì có làm ảnh hưởng tới huyết áp, tức là có làm huyết áp thấp hơn nữa không ạ.
    Như em thì giờ quyết định sử dụng trà Acotea rồi, bà chị em thì chưa có phương hướng gì ạ.
    Như đã nói ở trên, bệnh huyết áp thấp bẩm sinh gốc bệnh là do thiếu máu ( do tinh cha huyết mẹ yếu kém tạo thành ). Đời mẹ huyết áp thấp là nghiệp bệnh, đến đời con cũng bệnh huyết áp thấp, đạo Phật gọi là cộng nghiệp. Do đó, phải chữa vào thân bệnh, tâm bệnh và nghiệp bệnh.
    Thân bệnh là xương cốt, da thịt, máu huyết,...bị bệnh, đông y và tây y có thể chữa được, nhưng tâm bệnh, nghiệp bệnh thì tây y bó tay, chỉ có thể dùng đạo học để chữa.

Khi mang thai, thai nhi cần máu và chất vôi ở người mẹ cung cấp để phát triển cơ thể đầy đủ, nếu cơ thể người mẹ không bổ sung những chất này, thì không những người mẹ bị những dấu hiệu bệnh mà còn ảnh hưởng đến sức khỏe của thai nhi khi ra đời sẽ bị tình trạng tiên thiên bất túc, sức khỏe yếu đuối không phát triển bình thường.

Cách điều chỉnh Tinh-Khí-Thần :

Tinh :

a-Tây y có loại thuốc chích B-12 mỗi ống 10cc dùng để bổ máu .
    b- Ăn nhiều rau dền đỏ, củ dền, hải sâm, rau broccoli, bắp cải, bông cải Đà Lạt, tôm tép rang, cá cơm, sữa đậu nành, chuối, đu đủ… vừa bổ máu vừa bổ xương, vừa nhuận trường. Nếu bị chuột rút khi mang thai là do cơ thể thiếu chất vôi, thỉnh thoảng xin bác sĩ chích Calcium. Kiêng ăn rau ngót dễ bị xảy thai. Trừ trường hợp sau khi sanh xong, ăn canh rau ngót làm co bóp tử cung tống nhau thai còn sót lại trong tử cung, sau này sẽ không bị bệnh tử cung. Không được dùng thuốc xổ mạnh, chỉ cần ăn nhiều rau, đu đủ, chuối, rau mồng tơi để nhuận trường.
    c- Khi có thai, uống thuốc bắc, con cũng khỏe mạnh nhưng khi sinh ra, da đứa trẻ hơi đen, nhưng uống chút bia tốt, sinh con sẽ trắng da. Muốn đứa trẻ đẹp, khi bác sĩ khám cho biết nam hay nữ, thì mua bức tranh trẻ em nào xinh đẹp, treo ở tường cuối giường để lúc nào người mẹ cũng nhìn thấy và ao ước con mình sẽ được đẹp như vậy, thì khi sinh ra nó sẽ đẹp.
    d-Uống 20 viên Bổ Trung Ích Khí Hoàn trước bữa ăn 5 phút, giúp chuyển hóa thức ăn thành khí huyết, mạnh tỳ vị, nuôi phế thận, giúp cơ thể đủ khí huyết khỏe mạnh.
    e/ Tránh những điều kiện làm xảy thai như đi bị trúng mưa, hay tắm lạnh ban đêm, không được đi massage châm cứu, đụng phải những huyệt làm xảy thai, làm tụt tử cung

Khí :

a-Tập 7 bài đầu khí công kích thích thần kinh não bộ.
    b-Tập bài Cúi Ngửa 4 Nhịp giúp máu lên nuôi não.
    c-Vỗ Tay 4 Nhịp 50 lần, mỗi ngày 3 lần thông tâm phế. tăng oxy, hồng cầu.
    d-Tập bài Chachacha cho khỏi bị sưng chân, khỏi bị vọp bẻ.
    ( có video clips phía trên )

Thần :

Trước khi đi ngủ 30 phút nằm tập thở thiền ở Đan Điền Thần làm tăng hồng cầu, tăng dương khí cho thai nhi, giúp an thần ngủ ngon.

Lúc đi đứng nằm ngồi làm việc, niệm thầm một câu kinh hay danh hiệu một vị Phật suốt ngày để cho bào thai được trở thành chủng tử tốt.

Chú ý : Không được tập những bài khí công mạnh, không được day bấm huyệt hay châm cứu ở tay chân lưng làm xáo trộn kinh mạch sẽ ảnh hưởng đến thai nhi.
    Bản thân luôn làm lành, tránh dữ, tránh sát sanh, làm những điều lành tạo phước cho con, nếu mình ngỗ nghịch bướng bỉnh bất hiếu với cha mẹ, đối xử thất nhân ác đức với mọi người, thì con mình cũng sẽ giống mình, bướng bỉnh ngỗ nghịch bất hiếu với mình, đối xử thất nhân ác đức với mọi người.
    Sau khi sanh xong, áp huyết thấp, phục hồi sức khỏe bằng toa thuốc Bổ Hư Thang, muốn có sữa, hầm súp chân móng giò heo với đu đủ xanh.
    Không dùng Phan Tả Diệp, không ăn nhiều chất chua làm mất máu mất hồng cầu ảnh hưởng khí tiên thiên của thai nhi .

Thân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi audible; 21/03/2013 vào lúc 08:26 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,456 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Như đã nói ở trên, bệnh huyết áp thấp bẩm sinh gốc bệnh là do thiếu máu ( do tinh cha huyết mẹ yếu kém tạo thành ). Đời mẹ huyết áp thấp là nghiệp bệnh, đến đời con cũng bệnh huyết áp thấp, đạo Phật gọi là cộng nghiệp. Do đó, phải chữa vào thân bệnh, tâm bệnh và nghiệp bệnh.
    Thân bệnh là xương cốt, da thịt, máu huyết,...bị bệnh, đông y và tây y có thể chữa được, nhưng tâm bệnh, nghiệp bệnh thì tây y bó tay, chỉ có thể dùng đạo học để chữa.

Khi mang thai, thai nhi cần máu và chất vôi ở người mẹ cung cấp để phát triển cơ thể đầy đủ, nếu cơ thể người mẹ không bổ sung những chất này, thì không những người mẹ bị những dấu hiệu bệnh mà còn ảnh hưởng đến sức khỏe của thai nhi khi ra đời sẽ bị tình trạng tiên thiên bất túc, sức khỏe yếu đuối không phát triển bình thường.

Cách điều chỉnh Tinh-Khí-Thần :

Tinh :

a-Tây y có loại thuốc chích B-12 mỗi ống 10cc dùng để bổ máu .
    b- Ăn nhiều rau dền đỏ, củ dền, hải sâm, rau broccoli, bắp cải, bông cải Đà Lạt, tôm tép rang, cá cơm, sữa đậu nành, chuối, đu đủ… vừa bổ máu vừa bổ xương, vừa nhuận trường. Nếu bị chuột rút khi mang thai là do cơ thể thiếu chất vôi, thỉnh thoảng xin bác sĩ chích Calcium. Kiêng ăn rau ngót dễ bị xảy thai. Trừ trường hợp sau khi sanh xong, ăn canh rau ngót làm co bóp tử cung tống nhau thai còn sót lại trong tử cung, sau này sẽ không bị bệnh tử cung. Không được dùng thuốc xổ mạnh, chỉ cần ăn nhiều rau, đu đủ, chuối, rau mồng tơi để nhuận trường.
    c- Khi có thai, uống thuốc bắc, con cũng khỏe mạnh nhưng khi sinh ra, da đứa trẻ hơi đen, nhưng uống chút bia tốt, sinh con sẽ trắng da. Muốn đứa trẻ đẹp, khi bác sĩ khám cho biết nam hay nữ, thì mua bức tranh trẻ em nào xinh đẹp, treo ở tường cuối giường để lúc nào người mẹ cũng nhìn thấy và ao ước con mình sẽ được đẹp như vậy, thì khi sinh ra nó sẽ đẹp.
    d-Uống 20 viên Bổ Trung Ích Khí Hoàn trước bữa ăn 5 phút, giúp chuyển hóa thức ăn thành khí huyết, mạnh tỳ vị, nuôi phế thận, giúp cơ thể đủ khí huyết khỏe mạnh.
    e/ Tránh những điều kiện làm xảy thai như đi bị trúng mưa, hay tắm lạnh ban đêm, không được đi massage châm cứu, đụng phải những huyệt làm xảy thai, làm tụt tử cung

Khí :

a-Tập 7 bài đầu khí công kích thích thần kinh não bộ.
    b-Tập bài Cúi Ngửa 4 Nhịp giúp máu lên nuôi não.
    c-Vỗ Tay 4 Nhịp 50 lần, mỗi ngày 3 lần thông tâm phế. tăng oxy, hồng cầu.
    d-Tập bài Chachacha cho khỏi bị sưng chân, khỏi bị vọp bẻ.

Thần :

Trước khi đi ngủ 30 phút nằm tập thở thiền ở Đan Điền Thần làm tăng hồng cầu, tăng dương khí cho thai nhi, giúp an thần ngủ ngon.

Lúc đi đứng nằm ngồi làm việc, niệm thầm một câu kinh hay danh hiệu một vị Phật suốt ngày để cho bào thai được trở thành chủng tử tốt.

Chú ý : Không được tập những bài khí công mạnh, không được day bấm huyệt hay châm cứu ở tay chân lưng làm xáo trộn kinh mạch sẽ ảnh hưởng đến thai nhi.
    Bản thân luôn làm lành, tránh dữ, tránh sát sanh, làm những điều lành tạo phước cho con, nếu mình ngỗ nghịch bướng bỉnh bất hiếu với cha mẹ, đối xử thất nhân ác đức với mọi người, thì con mình cũng sẽ giống mình, bướng bỉnh ngỗ nghịch bất hiếu với mình, đối xử thất nhân ác đức với mọi người.
    Sau khi sanh xong, áp huyết thấp, phục hồi sức khỏe bằng toa thuốc Bổ Hư Thang, muốn có sữa, hầm súp chân móng giò heo với đu đủ xanh.
    Không dùng Phan Tả Diệp, không ăn nhiều chất chua làm mất máu mất hồng cầu ảnh hưởng khí tiên thiên của thai nhi .

Thân
    ôi trời ơi, nguy hiểm quá, giờ mới biết khôgn thể chủ quan với bệnh huyết áp thấp này được, chị gái em còn sắp mang bầu em phải về bồi bổ cho bà chị trước khi magn thai mới đươc, bà ý cứ chủ quan từ trước đến nay với bệnh chóng mặt, chỉ thỉnh thoảng uống nước gừng vào mùa đông, chết thế này thì phải gửi link về acotea cho bà ý nghiên cứu cùng em thôi !
    • 2,612 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Đọc được bài viết này em chia sẻ với các mẹ cũng tham khảo.
    Trước hết, những người huyết áp thấp cần phải ngủ đẫy giấc, khoảng 9 – 11 tiếng/ngày. Những người thân nên biết điều này để tránh kìm hãm giấc ngủ của những người huyết áp thấp.
    Ngoài ra, người huyết áp thấp phải biết thức dậy đúng cách. Vì khi ngủ, máu sẽ tập trung vào khu vực dạ dày (gan, phổi, lá lách), xuất hiện tình trạng thiếu máu não tạm thời. Nếu người huyết áp thấp dậy đột ngột, có thể bị ngất đi (bất tỉnh nhân sự).
    Khi thức dậy, cần phải nằm thêm một lúc, tập một vài động tác thể dục đơn giản (vận động các khớp xương chân tay). Sau đó ngồi dậy, để chân trên giường, rồi mới từ từ cho chân ra khỏi giường và vẫn tiếp tục ngồi. Khi đứng dậy nên vịn vào ghế, cứ đứng như thế một lúc.
    Một số hình thức tập thể dục rất có lợi với những người huyết áp thấp, ví như đi bộ, bơi, các trò chơi thể thao (không vận động quá mạnh). Nhiều hiện tượng bệnh lý sẽ biến mất sau một thời gian luyện tập.
    Bên cạnh đó, huyết áp có thể tăng lên sau khi uống cà phê. Vì thế, đối với những người huyết áp thấp 1 cốc cà phê và 1 – 2 miếng bánh mỳ với bơ hoặc pho mát là một liệu pháp chữa bệnh hiệu quả. Ngoài ra một cốc trà xanh đặc cũng rất có lợi và đừng quên ăn 3 – 4 bữa trong một ngày, chọn thực phẩm giàu protit (đạm) như thịt nạc, cá, tôm…
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngachuoi. Xem bài viết
    Đọc được bài viết này em chia sẻ với các mẹ cũng tham khảo.
    Trước hết, những người huyết áp thấp cần phải ngủ đẫy giấc, khoảng 9 – 11 tiếng/ngày. Những người thân nên biết điều này để tránh kìm hãm giấc ngủ của những người huyết áp thấp.
    Ngoài ra, người huyết áp thấp phải biết thức dậy đúng cách. Vì khi ngủ, máu sẽ tập trung vào khu vực dạ dày (gan, phổi, lá lách), xuất hiện tình trạng thiếu máu não tạm thời. Nếu người huyết áp thấp dậy đột ngột, có thể bị ngất đi (bất tỉnh nhân sự).
    Khi thức dậy, cần phải nằm thêm một lúc, tập một vài động tác thể dục đơn giản (vận động các khớp xương chân tay). Sau đó ngồi dậy, để chân trên giường, rồi mới từ từ cho chân ra khỏi giường và vẫn tiếp tục ngồi. Khi đứng dậy nên vịn vào ghế, cứ đứng như thế một lúc.
    Một số hình thức tập thể dục rất có lợi với những người huyết áp thấp, ví như đi bộ, bơi, các trò chơi thể thao (không vận động quá mạnh). Nhiều hiện tượng bệnh lý sẽ biến mất sau một thời gian luyện tập.
    Bên cạnh đó, huyết áp có thể tăng lên sau khi uống cà phê. Vì thế, đối với những người huyết áp thấp 1 cốc cà phê và 1 – 2 miếng bánh mỳ với bơ hoặc pho mát là một liệu pháp chữa bệnh hiệu quả. Ngoài ra một cốc trà xanh đặc cũng rất có lợi và đừng quên ăn 3 – 4 bữa trong một ngày, chọn thực phẩm giàu protit (đạm) như thịt nạc, cá, tôm…
    Hay quá, chính bản thân mình nhiều khi ngủ dậy cái là bật dậy ngay nên cũng thấy khó chịu, thế này phải thật lưu ý thôi.
    • 361 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Vừa hôm qua được cô bạn tặng cho hộp hoạt huyết mà đang băn khoăn không biết có nên uống không đây các mẹ ạ
    • 166 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

tranh thủ thời gian để mua thôi bạn ơi, mà cái trà acotea này mua cũng dễ ở hiệu thuốc nào em cũng thấy có, giá thì cũng rẻ không có đắt đâu nếu mà tinh lâu dài thì dùng rất kinh tế mà lại không sợ bệnh huyết áp thấp nữa, em cũng uống một gói rồi trà có vị mát ngọt rất dễ uống, các mẹ mua về dùng uống xem huyết áp có ổn đinh không? chắc phải một thời gian mới có tác dụng nhỉ?
    Mẹ này nhanh thế đã mua về dùng rồi đấy ah? em bận quá chưa có thời gian mà ra hiệu thuốc để mua nữa, giá của trà này thế nào mẹ nó ơi? có mắc lắm k? mà vô siêu thị có loại trà này không nhỉ? chắc em phải tranh thủ đi mua cho xã 1 hộp mí được, để xã mang theo trong cặp lúc nào mà thấy người bị tụt huyết áp thì mang ra dùng rất tiện đấy chứ nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,881 Bài viết

• 3,133 Được cảm ơn

em cũng mua một hộp trà về cho xã uống rồi thấy thành phần bao gồm toàn các vị thuốc đông y thôi
    THÀNH PHẦN: Cho 1 gói 4g

Phụ tử (Radix Aconitum carmichaelis).... 250mg

Đảng sâm (Radix Codonopsis pilosula)...1000mg

Hoàng kỳ (Radix Astragalus membranaceus)...1000mg

Đương quy (Radix Angelica sinensis)....1000mg

Can khương (Zingiber officinale).............150mg

Cam thảo (Radix Glycyzzhiza uralensis)...500

Tá dược: Glucose vừa đủ... 1 gói
    Một hộp có 20g x 4g vậy một ngày xã em uống 3 -4 gói thì chắc 1 tháng em mua 2 -3 hộp thôi không cần nhiều nhỉ? Tính ra như mẹ nó nói thì cũng kinh tế không tốn kém lắm mà điều trị được lâu dài. Em chọn trà Acotea để chữa bệnh huyết áp thấp cho xã em.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhung1985 Xem bài viết
    tranh thủ thời gian để mua thôi bạn ơi, mà cái trà acotea này mua cũng dễ ở hiệu thuốc nào em cũng thấy có, giá thì cũng rẻ không có đắt đâu nếu mà tinh lâu dài thì dùng rất kinh tế mà lại không sợ bệnh huyết áp thấp nữa, em cũng uống một gói rồi trà có vị mát ngọt rất dễ uống, các mẹ mua về dùng uống xem huyết áp có ổn đinh không? chắc phải một thời gian mới có tác dụng nhỉ?