Các chương trình GIAO LƯU TRỰC TUYẾN

Ăn mì gói nóng trong người ? Đúng hay sai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 546 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 7,479 Bài viết

• 4,926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Đúng là có 6 hương vị tha hồ lựa chọn, em cũng thích nhất là vị nghêu hấp sả. Ăn mì gói không chiên rất tốt cho sức khoẻ, bây giờ công nghệ mới rồi, nấu chín mì rất nhanh nhé, chỉ 1p20s là được, các chị còn khỏi phải sợ nấu lâu mất thời gian nha!
    Chị ấn tượng với Nissin lắm, thay đổi công nghệ để làm hài lòng, chinh phục khẩu vị và còn tốt cho sức khỏe của người VN nữa, quá tuyệt vời
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: http://mgod.webtretho.com/forum/f293...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

• 8,765 Bài viết

• 5,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Mình cũng nghe mấy đứa bạn khen mì Nissin này nhưng mà gần nhà có mấy cái cửa hàng tạp hóa không thấy có. Chắc mai mình chạy qua siêu thị hốt về quá. Dạo này nhà mình hay ăn mì, vì sáng ra vội đi làm, lại phải đưa 2 đứa đi học nên cứ cuống cả lên, up mì tôm ăn vừa tiện, vừa nhanh. Nhưng tìm đc loại nào tốt cho sức khỏe và không gây nóng trong thì khó ghê.
    Mì ăn liền Nissin thật là tiện lợi, có thể ăn bất cứ lúc nào và giới nào cũng có thể dùng được ha mẹ nó. Đứa em mình đang chuẩn bị đi công tác Châu Âu mà thấy nó cũng mang theo 1 số gói mì Nissin. Nó nói qua đó lỡ có làm việc khuya hoặc ko hợp khẩu vị với thức ăn bên đó thì còn có cái để mà ăn. Đặt biệt là trời bên đó đang mùa lạnh, có tô mì nóng hổi thì còn gì bằng.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Mì này dễ nhớ vì cái đoạn quảng cáo toàn người nổi tiếng ha mẹ nó. Hồi tháng 3 vừa rồi có ra dòng sản phẩm mới đoạn quảng cáo mới hát trên sân khấu của ĐVH, Cẩm Ly và Văn Mai Hương như link này nè! Cũng hay hay.http://www.youtube.com/watch?v=125yg4lOxyQ
    Văn Mai Hương đáng yêu thế! Ghen tỵ với các mẹ miền nam, cái gì cũng có trước. Mấy hôm nay trưa nào mình cũng đi tìm mỳ nissin mà chỉ nhận được cái lắc đầu, buồn ghê.
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Mì ăn liền Nissin thật là tiện lợi, có thể ăn bất cứ lúc nào và giới nào cũng có thể dùng được ha mẹ nó. Đứa em mình đang chuẩn bị đi công tác Châu Âu mà thấy nó cũng mang theo 1 số gói mì Nissin. Nó nói qua đó lỡ có làm việc khuya hoặc ko hợp khẩu vị với thức ăn bên đó thì còn có cái để mà ăn. Đặt biệt là trời bên đó đang mùa lạnh, có tô mì nóng hổi thì còn gì bằng.
    À lạ lắm, đi nước ngoài thì rất là thèm mỳ tôm, rất nhiều người đã đồng ý thế hihi. Cho nên có món mỳ khoái khẩu mà ngay trên đất mẹ không tìm được thì bứt rứt lắm. Nghe nói Big C có, nhưng mình cách có 15 cây số thôi à!
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Bạn thử mì Nissin loại mới đi, bảo đảm bạn sẽ thích ah. Ông xã mình khó tính lắm nhưng thử qua Nissin một lần là ghiền í. À, mì Nissin bây giờ có thể ăn sống với sợi mì giòn,các em mê ăn mì sống có thể thoải mái ăn mà vẫn tốt cho sức khoẻ nhé hihi
    Công nghệ sấy chân không tuyệt thật nhỉ, mình quá ngạc nhiên ấy tại vì bình thường nếu mỳ không chiên là không ăn sống được đâu. Mẹ nó cứu trợ mình một gói nissin đi, à nửa gói cũng quý
    • 183 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

thấy giang hồ đồn thế chứ mình cũng chưa thấy trong thành phần nào của mỳ gây nóng cả ngoài gia vị . trong gia vị kèm thêm của mỳ gói mà có ớt , tiêu đen thì nóng là đúng rồi
    Trai - Nhưng chưa bao giờ Hỏng
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq Xem bài viết
    Đúng vậy, mì không chiên không những giúp mình tránh được nhiều bệnh mà với sợi mì không qua chiên dầu mà dùng công nghệ sấy chân không nên giữ được độ dai lâu và tốt cho sức khỏe hơn mì ăn liền bình thường mình vẫn hay ăn. Hôm nay mình đã nghiên cứu cũng như là xem nhiều đánh giá về mì không chiên, thấy rằng gia đình mình từ nay phải nên mua mì không chiên về ăn mới được!
    Ừ đúng rồi, lâu lâu có bài báo là nấu mỳ muốn tốt cho sức khoẻ thì phải chần nước sôi và đổ bỏ nước dầu mỡ đó đi, thế thì còn gì là tính tiện dụng của mỳ gói nữa! Nên là mình cũng đồng ý chuyển sang dùng mỳ sấy chán không này.
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Mình không cho gói cay đâu mà ăm vẫn bị nóng, biểu hiện là mụn mọc tua tủa ấy, sợ là nhiều dầu mỡ, cả vắt mỳ chiên ngập mỡ giòn tan thế cơ mà!

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrGaubeo Xem bài viết
    thấy giang hồ đồn thế chứ mình cũng chưa thấy trong thành phần nào của mỳ gây nóng cả ngoài gia vị . trong gia vị kèm thêm của mỳ gói mà có ớt , tiêu đen thì nóng là đúng rồi
    • 8,765 Bài viết

• 5,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Công nghệ sấy chân không tuyệt thật nhỉ, mình quá ngạc nhiên ấy tại vì bình thường nếu mỳ không chiên là không ăn sống được đâu. Mẹ nó cứu trợ mình một gói nissin đi, à nửa gói cũng quý
    Nghe nói mà thương quá! PM cho mình địa chỉ đi mình cpn cho 2 gói luôn, ăn cho đã. Hahaha. Mà nhiều khi đi mấy cửa hàng tạp hóa hỏi Nissin người ta ko biết mà phải hỏi mỉ ĐVH và CL hoặc mì ko chiên thì người bán nới biết đó.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn
    • 8,765 Bài viết

• 5,020 Được cảm ơn

Mình không cho gói cay đâu mà ăm vẫn bị nóng, biểu hiện là mụn mọc tua tủa ấy, sợ là nhiều dầu mỡ, cả vắt mỳ chiên ngập mỡ giòn tan thế cơ mà!
    Uh, nóng là cái dầu chiên đó, chiên đi chiên lại nhiều lần nữa mới đáng sợ. Cái dầu đó mà vô người mình là nó ko hấp thu nổi mà nó đóng cục lại mới ghê. Có lần đọc báo thấy nói vậy. Sợ lắm!
    • 76 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình thì chưa biết có nghiên cứu đông y nào chứng minh mỳ gói nóng hay không nhưng kinh nghiệm bản thân dùng thì thấy đúng là có nóng, ăn xong cứ nổi mụn, nhiệt mồm (nếu ăn nhiều). Và, hi hi, thời sinh viên, cả phòng mình 12 đứa thì có tới 3 đứa bị trĩ vì ăn quá nhiều mỳ gói, giờ hình như ...vẫn bị. Anyway, dù nóng hay không thì mỳ gói vẫn chả có nhiều chất dinh dưỡng, không tốt cho sức khỏe, nên ăn in ít thui, trừ phi bận bịu quá thì đành ăn đỡ cho yên bề cái bụng.

Chúc chủ top tránh xa được anh trĩ nội, trĩ ngoại, trĩ hỗn hợp, hí hí, chứ không lại phải ghé thăm mấy phòng khám đông y trung quốc toàn bác sĩ lởm thì tội.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 357 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

ăn mỳ gói thì có nhiều Cholesterol , ảnh hưởng đến sức khỏe, cộng với việc ăn khuya + thức khuya, da sẽ xấu, nổi mụn, mà còn mau già nữa.
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shishiboiboi Xem bài viết
    ăn mỳ gói thì có nhiều Cholesterol , ảnh hưởng đến sức khỏe, cộng với việc ăn khuya + thức khuya, da sẽ xấu, nổi mụn, mà còn mau già nữa.
    Các mẹ đang nói đến loại mỳ nissin không chiên qua dầu mà là sấy chân không thì loại bỏ được nguy cơ tống quá nhiều cholesterol vào người đấy mẹ nó ạ, từ nay mình cũng tẩy chay mỳ chiên thôi.
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamemum Xem bài viết
    Mình thì chưa biết có nghiên cứu đông y nào chứng minh mỳ gói nóng hay không nhưng kinh nghiệm bản thân dùng thì thấy đúng là có nóng, ăn xong cứ nổi mụn, nhiệt mồm (nếu ăn nhiều). Và, hi hi, thời sinh viên, cả phòng mình 12 đứa thì có tới 3 đứa bị trĩ vì ăn quá nhiều mỳ gói, giờ hình như ...vẫn bị. Anyway, dù nóng hay không thì mỳ gói vẫn chả có nhiều chất dinh dưỡng, không tốt cho sức khỏe, nên ăn in ít thui, trừ phi bận bịu quá thì đành ăn đỡ cho yên bề cái bụng.

Chúc chủ top tránh xa được anh trĩ nội, trĩ ngoại, trĩ hỗn hợp, hí hí, chứ không lại phải ghé thăm mấy phòng khám đông y trung quốc toàn bác sĩ lởm thì tội.
    Mỳ gói là bạn thân của sinh viên nhỉ, nghe mẹ nó tả thảm quá cơ, đến ba nàng bị cái bệnh đó thì sáng ra tắc đường trước cửa toilet à?

Nói về dinh dưỡng thì cơm cũng vẫn cần ăn với thức ăn mới đảm bảo dinh dưỡng cơ mà, mà cơm mãi cũng chán, bữa sáng mình vẫn thích xì xụp hơn. Mỳ Nissin đang là most wanted với mình lúc này, mình mà tìm thấy sẽ mua thử cả thùng chứ không tính bằng đơn vị gói nữa cho bõ công.
    • 8,765 Bài viết

• 5,020 Được cảm ơn

Mỳ gói là bạn thân của sinh viên nhỉ, nghe mẹ nó tả thảm quá cơ, đến ba nàng bị cái bệnh đó thì sáng ra tắc đường trước cửa toilet à?

Nói về dinh dưỡng thì cơm cũng vẫn cần ăn với thức ăn mới đảm bảo dinh dưỡng cơ mà, mà cơm mãi cũng chán, bữa sáng mình vẫn thích xì xụp hơn. Mỳ Nissin đang là most wanted với mình lúc này, mình mà tìm thấy sẽ mua thử cả thùng chứ không tính bằng đơn vị gói nữa cho bõ công.
    Uh, mình thì nếu bận bịu quá thì cứ ăn vậy còn rảnh rỗi thì thêm tôm, thịt, trứng, nấm và rau sống nữa thì có 1 tô mì ngon như ở tiệm mà có khi còn an toàn vệ sinh nữa. Vì vậy mà nhà mình cũng thường xuyên có Nissin ko chiên trong nhà.
    • 8,765 Bài viết

• 5,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamemum Xem bài viết

Trời! Nghe mẹ nó kể mà thương quá! Phải chi hồi đó mà có mì Nissin ko chiên thì đỡ cho các bạn quá. Chỉ cần mì và rau muống thôi thì cũng khá ổn rồi và hậu quả ko đến nỗi tệ như vậy.
    • 7,479 Bài viết

• 4,926 Được cảm ơn

Uh, mình thì nếu bận bịu quá thì cứ ăn vậy còn rảnh rỗi thì thêm tôm, thịt, trứng, nấm và rau sống nữa thì có 1 tô mì ngon như ở tiệm mà có khi còn an toàn vệ sinh nữa. Vì vậy mà nhà mình cũng thường xuyên có Nissin ko chiên trong nhà.
    Mình thường ăn khuya, vội nên chẳng mấy khi cho được thêm tôm hay thịt gì đâu may mà mì Nissin có đến 6 vị và nước dùng rất đậm đà nên ăn rất vào.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: http://mgod.webtretho.com/forum/f293...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

• 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Vậy thì ưu tiên chọn mỳ có nhiều hương vị đề thay đổi, mình hay chuẩn bị sẵn một bát thịt xay rang và dưa chuột trong tủ lạnh, đảm bảo không tốn thêm phút nào so với nấu mỳ úp.
    • 5,907 Bài viết

• 10,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Ở mình là mới tinh đấy mẹ nó ạ. Ở ngoài bắc mì Nissin cũng được bán rộng rãi rồi mà mẹ nó, mẹ nó chịu khó chạy qua siêu thị hay các cửa hàng lớn đều có đấy
    Bắt được vàng đây rồi, mình hỏi quanh khu vực mình làm (Đống Đa) không một siêu thị cửa hàng nào có, dưới chỗ nhà mình thì thôn quê không nói làm gì rồi, hôm giờ cứ tưởng Lợn đất ở Sài Gòn chứ, thế ở Hà Nội thì mẹ nó mua nissino ở chỗ nào thế, chỉ cho mình với nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• thq
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,637 Bài viết

• 2,124 Được cảm ơn

Bắt được vàng đây rồi, mình hỏi quanh khu vực mình làm (Đống Đa) không một siêu thị cửa hàng nào có, dưới chỗ nhà mình thì thôn quê không nói làm gì rồi, hôm giờ cứ tưởng Lợn đất ở Sài Gòn chứ, thế ở Hà Nội thì mẹ nó mua nissino ở chỗ nào thế, chỉ cho mình với nào?
    Hôm qua mình cũng đi tìm những siêu thị ở gần nhà đều không có, hôm nay mình vào Coopmart thì nhiều vô cùng, giá cả lại rất phải chăng nhé. Mình khoe với các mẹ đây, trên bao bì mới có hình Đàm Vĩnh Hưng, Cẩm Ly và Văn Mai Hương đấy, ngoài ra còn có chữ MỚI to đùng ấy ạ. Hihi, mình khoe ảnh chụp mì Nissin vừa mua được cho các mẹ xem đây!

Chỉnh sửa lần cuối bởi thq; 16/10/2013 vào lúc 10:01 PM.