Các chương trình GIAO LƯU TRỰC TUYẾN

Ăn mì gói nóng trong người ? Đúng hay sai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 546 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 8,291 Bài viết

• 4,837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_heart Xem bài viết
    Đa số mì gói đều qua công đoạn chiên sợi mì hết. Mấy đồ chiên thì thường gây nóng trong người, Hôm nào mình ăn mì gói là hôm đó uống nước thôi rồi.
    Đã có loại mì ko chiên, sợi mì được sấy bằng công nghệ chân không đó mẹ nó. Mì lo chiên ăn ko hề bị nóng, rất dai, rất ngon mà ko bị ngán. Mẹ nó thử mua về ăn xem sao. Mì Nissin
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn

• 7,299 Bài viết

• 4,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Vậy nó có ngon như những loại mì ăn liền mình vẫn hay ăn không chị? Công nghệ sấy chân không nghe có vẻ hiện đại quá hén chị, chắc là vấn đề vệ sinh an toàn thực phẩm mình không phải lo hén. Chiều nay mua ngay về thử mới được!
    Tùy từng cảm nhận của mỗi người em ạ nhưng cá nhân chị thì thấy ngon hơn, hương vị của mì không chiên Nissin cũng rất thơm ngon tự nhiên như sợi mì tươi kết hợp cùng nước súp đậm đà, hấp dẫn. Chị thuộc diện rất khó ăn nhưng cũng thích Nissin vì nó ngon như mì tươi lại đậm đà hợp khẩu vị nữa

• 2,536 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Mì ko chiên Nissin cải tiến mới có thể ăn sống với sợi mì giòn, tin vui cho những ai thích ăn mì sống nhé! Các bạn có thể ăn thoải mái mà vẫn tốt cho sức khỏe. Nhắc cái này lại nhớ tuổi thơ, hồi đó cũng chỉ thích ăn mì sống vì nó giòn giòn, thơm thơm.
    Ui không chiên thì nó có giòn không hả mẹ nó, mình tưởng không chiên thì nó không giòn, thế thì ăn sống khó ăn lăm ý
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè

• 2,536 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Theo cảm nhận của mình thì ko cay mẹ nó nhé! Nếu mẹ nó thấy cay thì còn có các vị khác để lựa chọn vì hiện nay nhãn hàng này có đến 6 vị khác nhau mà. Ưu điểm của loại mì cải tiến này là dù mình có để lâu thì sợi mì vẫn dai chứ ko bị bở mẹ nó nhé! Nước sốt đậm đà, thơm ngon. Nói chung là tuyệt.
    hi, mình cũng k thích loại mì cay. sốt đậm đà mà vừa vừa cay một tí là ngon rồi. chắc là nhờ công nghệ mới, k chiên nên sợi mì dai như vậy
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè

• 7,299 Bài viết

• 4,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko83 Xem bài viết
    Ui không chiên thì nó có giòn không hả mẹ nó, mình tưởng không chiên thì nó không giòn, thế thì ăn sống khó ăn lăm ý
    Giòn, rất giòn mẹ nó ạ vì tuy không chiên nhưng lại được dùng công nghệ sấy chân không nên đảm bảo sợi mì rất giòn, rất thích cho nhưng bạn nào mê ăn mì sống, có thể thoải mái ăn mà vẫn tốt cho sức khoẻ nhé

• 8,291 Bài viết

• 4,837 Được cảm ơn

hi, mình cũng k thích loại mì cay. sốt đậm đà mà vừa vừa cay một tí là ngon rồi. chắc là nhờ công nghệ mới, k chiên nên sợi mì dai như vậy
    Mì Nissin công nghệ cải tiến mới còn rất tốt cho sức khỏe nhờ quá trình sấy chân không, chẵng những vậy mà còn nấu rất nhanh chín. Chỉ cần 1 phút 20 giây là chúng ta đã có tô mì nóng hổi, thơm ngon, đậm đà rồi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn

• 8,291 Bài viết

• 4,837 Được cảm ơn

Mình thấy công ty này rất cố gắng chinh phục khẩu vị và sở thích của người Việt Nam, nên đã cho ra mắt sản phẩm mì ko chiên Nissin phiên bản "Hoàn toàn mới" từ công nghệ sấy chân không đó.

• 7,299 Bài viết

• 4,917 Được cảm ơn

Mình thấy công ty này rất cố gắng chinh phục khẩu vị và sở thích của người Việt Nam, nên đã cho ra mắt sản phẩm mì ko chiên Nissin phiên bản "Hoàn toàn mới" từ công nghệ sấy chân không đó.
    Hôm trước mình cũng hơi bất ngờ với mì Nissin mới này, hôm đó mình bận công việc, ráng thêm vài phút để làm cho xong, lúc mở ra nghĩ mình sẽ ăn mì bở, ai ngờ mở ra , sợi mì sợi mì vẫn dai ngon, mình rất bất ngờ, thêm vị cũng đậm đà rât ngon. Rất là " Ngon không ngừng đũa" Thế là dùng Nissin ngay và luôn he he he

• 291 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThongTin_SuKien Xem bài viết
    Các thành viên thân mến,
    Có một thành viên chia sẻ thắc mắc như sau:

"Dạo này công việc nhiều quá nên phải thức khuya suốt, cứ thức khuya thì lại đói, mà đói thì cứ mì gói mà ăn thôi. Các mẹ cũng biết rồi đấy, thức khuya thôi đã mụn đầy rồi mà còn mì gói vào nữa nên dạo này nhan sắc ngày một chán, em đang buồn lắm. Thật ra là em cũng mua nhiều thứ khác để ăn nhanh lúc tối nhưng thú thực là vẫn thích mì gói hơn, các mẹ có biết loại mì ăn liền nào không bị nóng trong người không, giúp em với ạ. "

Ăn mì tất nhiên là nóng rồi

nhưng thiệt là mì gói làm dạ dày và cái mũi của mình chịu không nổi rất thèm ăn

Mì gói cũng tiện nữa, cứu sống mình biết bao ngày tháng chăm đèn học tập

Nghe danh mì không chiên nissin đã lâu. để tí ghé mua 1 gói xem sao.

• 8,291 Bài viết

• 4,837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Hôm trước mình cũng hơi bất ngờ với mì Nissin mới này, hôm đó mình bận công việc, ráng thêm vài phút để làm cho xong, lúc mở ra nghĩ mình sẽ ăn mì bở, ai ngờ mở ra , sợi mì sợi mì vẫn dai ngon, mình rất bất ngờ, thêm vị cũng đậm đà rât ngon. Rất là " Ngon không ngừng đũa" Thế là dùng Nissin ngay và luôn he he he
    Mình cũng vậy. Hay ăn sáng ở cty, nhưng đang ăn thì nhận đơn hàng của khách, rồi lu bu xong quên. Lúc quay lại cứ tưởng là tiêu luôn rồi chứ, nhưng ko ngờ sợi mì ko nở và vẫn dai như thường nên rất là thích. Vote cho Nissin ko chiên.