Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Trái tim nhân ái

Chào năm mới - tặng quà học sinh vùng cao Tằng Loỏng, Lào Cai ngày 11-13 tháng 4 năm 2013

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Điểm trường Nậm Két ở cách mặt nước biển 1800m

Chia kẹo cho các cháu, sương mù tràn theo cả vào lớp

Sương giăng khắp nơi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi goplamuaxuan; 13/04/2013 vào lúc 09:31 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Nhiệt độ lúc này khoảng 16 độ

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Trong lúc đợi dân bản đã gùi hàng lên. Các cháu đã lên hát tặng các cô chú vài bài hát.

Chỉnh sửa lần cuối bởi goplamuaxuan; 13/04/2013 vào lúc 09:39 PM.

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Nhận quà nào

bạn này đi chân đất đi học

Chào tạm biệt các cô chú nhé

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Tạm biệt các cháu tại điểm trường Nậm Két, chúng tôi lại đi bộ ngược trở lại để xuống trường trung tâm. Được các thầy cô đưa xuống núi, sương đã tan gần hết. Có những đoạn sạt lở phải sửa chữa

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Phần kết: Niềm vui đọng lại

Trường TH số 5 thôn Nậm chà, xã Gia Phú, Bảo Thắng, LC có tổng số 192 học sinh dân tộc Dao đỏ. Có 4 điểm trường Nậm Trù 1, Nậm Trù 2, Nậm Két, và Nậm Phảng. Điểm trường Nậm Két chúng tôi đến là điểm gần và dễ đi nhất so với các điểm còn lại. Sau khi tặng 192 suất quà cho các học sinh nơi đây, chúng tôi có gửi lại cho bếp ăn tập thể của các cháu tại điểm trường Mầm non nơi đây 35 túi đường, 35 túi lạc, 20 chai nước mắm, 22 đôi dép, gạo, đồ chơi, sách truyện và quần áo cũ.

Chia tay các cháu mà thấy lòng sao nặng trĩu. Mong rằng lại được 1 lần nữa lên đây. Để những đôi chân trần có thêm dù chỉ 1 đôi dép, mỗi thân hình nhỏ bé có thêm 1 manh áo lành, bữa ăn có thêm chút dinh dưỡng, và dù chỉ 1 vài cái bánh kẹo nhưng cũng đã làm các em tạm quên cơn đói, rét và nở những nụ cười...

Xin được chân thành cảm ơn các tấm lòng nhân ái, các cô chú, anh chị và các bạn đã ủng hộ cả vật chất, công sức, làm nên 1 chương trình ý nghĩa cho những em bé vùng cao. Xin được tri ân các anh chị và các bạn bằng những ánh mắt, những nụ cười hân hoan của các bé mà chúng tôi ghi lại được. Hãy biết rằng, những món quà, dù chưa nhiều nhưng đó là niềm vui, sự động viên to lớn mà các anh chị gửi cho các bé. Giúp các bé có niềm vui tới trường, để tiếp tục khắc phục khó khăn theo đuổi con chữ.

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Cuối cùng, xin được gửi lời cảm ơn tới các TV trong Đoàn đi lần này. Những con người nhiệt tình, nhanh nhẹn, xốc vác và đoàn kết gắn bó. Cảm ơn 2 bác tài đã đồng hành bền bỉ với cả Đoàn trong suốt cuộc hành trình dài hơn 900km vừa qua. Mong rằng TTNA sẽ nhận được nhiều sự quan tâm của các cơ quan, đoàn thể, các cá nhân, để những chương trình sau của TTNA sẽ luôn suôn sẻ và thành công!

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Các biên bản giao nhận tại các trường

Hỗ trợ tiền vận chuyển hàng vào Trường TH số 5 Gia Phú

Trả tiền 648kg gạo tại LC+ tiền mua túi đóng gói

25 suất học bổng trị giá 100K cho 25 hs nghèo học giỏi tại TL 1

20 suất học bổng trị giá 100K cho 20 hs nghèo học giỏi tại TL 2

Và 1 phần quà trị giá 500K cho 1 cô giáo bị ung thu cổ tử cung tại trường TL2
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 911 Bài viết

• 2,456 Được cảm ơn

Mời các TV up thêm ảnh cho bà con cùng xem tiếp ạ

• 1,624 Bài viết

• 4,638 Được cảm ơn

Thật lòng là em tham gia WTT cũng chưa lâu lắm. Nhưng đây là chuyến đi vùng cao lần đầu tiên cùng mọi người.
    Mọi khi chỉ nhìn qua ảnh thì cũng cảm nhận đc là các con khổ nhưng có đi mới biết. Đến lớp mẫu giáo nhìn bọn trẻ ăn cơm với 1 chậu canh thì em ko cầm được nước mắt.
    Con người mình sinh ra ko đc trọn Bố Mẹ và ko đc trọn nơi mình sinh. Nhưng đối với trẻ con vùng cao thì thật sự là ko thể tưởng tượng đc, Những ánh mắt ánh lên vẻ rạng rỡ vì nhìn thấy những cái bánh kẹo,Những cái quần áo cũ mà các con ôm vào lòng nhưng báu vật, Yêu lắm những ánh mắt ,những cử chỉ rụt rè của các con khi đc những túi quà,con hỏi chai nước mắm này để làm gì hả cô? Trả lời con trẻ mà mình cay đôi mắt,đắng trong lòng!
    Thương lắm ! Mong được sự ủng hộ của cả nhà để sớm đc quay trở lại nơi này mang thêm những manh áo cũ cho các con ấm hơn khi giá rét,những cái kẹo bánh cho các con. Hẹn gặp lại các con sớm nhất có thể. Thương lắm vùng cao ơi!
    Chung tay giúp đỡ bệnh nhi nghèo mắc bệnh EB - ly thượng bì bọng nước
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...ai-da-1575532/
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)