Được nhờ giữ hộ đứa trẻ mới sinh còn đỏ hỏn, đến khi thay tã chị mới tá hỏa phát hiện một sự thật khủng khiếp…

• 165 Lượt chia sẻ
  • 8.15K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 660 Bài viết

• 685 Được cảm ơn

Trời ơi, em đọc bài này mà phẫn nộ quá các mẹ, nghĩ sao mà con rứt ruột đẻ ra xong bỏ lại cho người khác nuôi còn để lại thư bảo phải đi làm lại cuộc đời >.< Cuộc đời của em là phải nuôi nấng đứa trẻ cho thật tốt, phải sửa chữa lỗi lầm của mình bằng cách yêu thương thật nhiều đứa con của mình.

collage_photocat321

Em là một phụ nữ nghĩ rất thông thoáng các mẹ ạ, ngày xưa em còn từng có ý định làm mẹ đơn thân, vì đôi khi nghĩ tới cảnh lấy chồng làm dâu, sống nhà người ta quá phiền phức. Và chuyện nam nữ yêu nhau, có q.u.a.n h.ệ t.ì.n.h d.ụ.c với nhau cũng là bình thường, khi yêu nhau thì cả hai điều muốn cả 2 hòa làm một, cảm nhận sự ngọt ngào của t.ì.n.h d.ụ.c thì không có gì sai cả, tình yêu đi kèm t.ì.n.h d.ụ.c là điều đương nhiên. Nhưng, là phận con gái thì một khi trao thân gửi phận cho người khác đến khi có con thì phải có trách nhiệm với chính bản thân mình và con của mình. Đứa bé không có tội gì cả, nếu không muốn sinh con sớm thì tự bản thân mình phải biết bảo vệ sức khỏe mình khi có q.u.a.n h.ệ t.ì.n.h d.ụ.c với đàn ông. Mà đàn ông thì cả thèm chóng chán, như cô gái trong câu chuyện trên, khi phát hiện bầu bì thì thằng đàn ông cũng vứt áo ra đi, để lại một thân một mình bụng mang dạ chửa, tự sinh con không có ai ở bên cạnh. Đến khi nhận ra sai lầm thì lại giải quyết bằng cách chối bỏ trách nhiệm làm mẹ của mình, bảo là phải làm lại cuộc đời để sống tốt hơn. Và em tự nghĩ không biết cô ấy sẽ làm lại cuộc đời như thế nào, và sống tốt hơn là làm sao

Câu chuyện này được chia sẻ bởi chị có tên trên Facebook là H.T.L.H, chị đăng tải hình ảnh kèm theo dòng trạng thái chia sẻ về câu chuyện một cô gái để lại con gái khoảng 15 ngày tuổi kèm theo bức thư và 1 triệu đồng nhờ nuôi con hộ rồi bỏ đi đã thu hút sự theo dõi của cồng đồng mạng.

Cụ thể Facabook này viết: "Em ấy nhờ trông con cho 2 -3 ngày để về quê làm giấy khai sinh cho bé và làm hồ sơ đi làm, vậy mà lúc thay bỉm cho con em thấy được bức thư này. Đọc những dòng chữ này lòng em đau thắt lại.

Em ơi! Chị đã khóc rất nhiều từ sáng đến giờ, chị không nghĩ rằng em lại làm vậy đâu, mình là phụ nữ, là mẹ rồi, đã chấp nhận sinh con ra thì cũng cố gắng mà bên con, nuôi con chứ ai lại bỏ nó mà đi khi con còn đỏ hỏn như này.

Đứa bé có tội tình gì đâu, em có phải lo gì đâu? Em có bị đói ngày nào đâu đã có chị chăm em và lo cho em còn hơn cả người thân của chị mà sao em nỡ nói dối chị vậy....".

Sau khi đăng tải hình ảnh kèm theo dòng trạng thái, rất nhiều người đã trách bà mẹ trẻ kia và thương xót cho cháu bé, mới 15 ngày tuổi đã không được ăn sữa mẹ.

Cũng theo chị H., trong những lần lui tới bệnh viện thăm 2 mẹ con Nga có tâm sự, quê ở Nghệ An. Nhà Nga hoàn cảnh khó khăn, trong một lần trót dại với người yêu nên có thai. Khi biết tin Nga mang thai, 3 th.á.n.g sau người yêu cũng bỏ đi để lại Nga bụng mang dạ chửa một mình. Không bỏ đi giọt máu của mình nhưng Nga cũng không dám nói cho gia đình biết, cứ thế một mình đi làm để sinh con.

"Thực ra tôi đã từng rơi vào hoàn cảnh của cô ấy, tôi cũng một mình sinh con và nhờ những người xa lạ giúp đỡ nên tôi hiểu và thông cảm cho cố ây khi một mình phải nuôi con. Cũng vì lẽ đó, khi ra Nga viện tôi đã cho 2 mẹ con cô ấy về ở cùng để tiện chăm sóc khi cô ấy đang ở cữ", chị Hòa nói.

2_109034

Sau khi về ở với chị Hòa hơn 1 tuần, chị Hòa chăm sóc mẹ con Nga rất chu đáo. Sức khỏe của mẹ con Nga đều rất tốt.
    Đến khoảng 7h30', ngày 15/8, Nga có xin phép chị Hòa về quê làm giấy khai sinh tiện thể làm bộ hồ sơ để sau này đi xin việc làm luôn. Nga mới sinh con sức khỏe chưa thật tốt, cháu bé cũng cần mẹ nên chị Hòa ngỏ ý đi cùng giúp 2 mẹ con về quê nhưng Nga từ chối vì sợ gia đình biết. Nga nhờ chị Hòa trông hộ con mấy ngày rồi sẽ quay ra.

"Cô ấy về đây ở với tôi nhưng cũng ít nói lắm! Tôi có hỏi gì cô áy toàn khóc nên lại thôi. Khi cô ấy nói về làm giấy khai sinh cho con, sợ gia đình biết được sẽ khổ nên tôi đồng ý trông con cho cô ấy, ai ngờ lúc thay bỉm cho con thì bàng hoàng phát hiện được lá thư kèm theo 1 triệu đồng đặt ở túi đồ nhờ nuôi con hộ", chị H. kể lại.

3_98376

Sau khi đọc lá thư, chị Hòa rất sốc, không nghĩ Nga lại nói dối chị, để lại đứa bé còn nhỏ như vậy. Sở dĩ chị Hòa muốn cưu mang 2 con Nga vì trước đây chị cũng từng sinh đôi 2 đứa con, 1 mình chị tự đứng dạy nuôi các con khỏe mạnh.
    "Tôi vừa trách, vừa thương cô ấy, đặt vào hoàn cảnh của cô ấy có thể hiểu được cô ấy còn quá trẻ, còn cả một tương lai. Thế nhưng, đứa bé mới sinh ra rất cần có mẹ, khi cô ấy đi tôi có chia sẻ lên mạng mong cô ấy nghĩ lại quay về với con. Đứa bé sinh ra được 2,5kg, trộm vía rất ngoan, không quấy khóc, thi thoảng các mẹ bỉm sữa cũng mang sữa đến cho con bú.Tôi cũng đã báo chính quyền địa phương về trường hợp cháu bé", chị Hòa cho hay.

Chị Hòa cũng cho biết, sẽ cố gắng nuôi cháu bé và sẽ không cho ai bởi chị nghĩ trong bức thư Nga để lại có nói nhờ nuôi hộ cháu bé, khi nào có điều kiện sẽ về đón con. Vì nếu Nga muốn cho con đi thì đã cho người khác khi ở trong bệnh viện rồi chứ không mang về ở với chị.

5_113051

Nhìn đứa bé ngủ mà thấy cưng gì đâu á các mẹ, vậy mà người mẹ nỡ lòng nào mà bỏ con. Em có thằng con 3 tuổi, hồi mang bầu là trông ngóng từng ngày để gặp mặt con xem nó trông như thế nào, vừa tỉnh dậy sau sinh là hôn chùn chụt rồi. Còn bây giờ, tối nào đi làm về, cũng tranh thủ nói chuyện với con 1 hồi, sau đó ôm thằng con ngủ, ngửi cái mùi thum thủm chua chua đổ mồ hôi vì chạy chơi cả ngày của con mà yêu gì đâu, em chưa bao giờ tưởng tượng được khi không còn được gặp con thì em sẽ sống như thế nào

Nhưng dù sao cũng mừng cho đứa bé, vì đã có chị H. nuôi nấng, đùm bọc, hy vọng em gái kia giữ đúng lời hứa khi nào em có cuộc sống ổn định sẽ quay về đón con, ai có thể bỏ chứ con là không thể em à

Xem thêm bài viết:

Chu Đăng Khoa có "chán cơm thèm phở" một thời gian cũng quay về với vợ, vì một lí do thường tình mà ai cũng có thể đoán ra
    Lưu Đức Hoa bị tai nạn ngồi xe lăn, sức khỏe kiệt quệ: trả nghiệp báo vì giàu có mà tệ bạc với cha mẹ, chị gái?
    "Gái có công mà chồng vẫn phụ" Lý Phương Châu thật ra cũng là "ông ăn chả bà ăn nem", và có 1 sự thật kinh khủng khác được che giấu...

Cháu bé 15 ngày tuổi bị mẹ đẻ bỏ rơi

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mechu0108; 17/08/2017 vào lúc 12:11 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,251 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

tội nghiệp đứa trẻ, tội nghiệm cả bà mẹ trẻ. Mong là em bé lớn lên ko bị mặc cảm mà có 1 cuộc sống tốt
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đứa bé quá dễ thương, vậy mà người mẹ nỡ nào bỏ con mình được vậy trời. Có người tìm không ra người có thì không nuôi. Những người mẹ có con mà nỡ dứt bỏ cầu cho ông trời đừng để cho họ có khả năng sinh thêm đứa con nào nữa, để những đứa bé được sinh ra bởi những bà mẹ đó bớt khổ.