Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Hội các cặp vợ chồng Webtretho

1977 - 1980 & more: Nơi ước đến chốn mong về - Tràn trề niềm vui - Đuề huề hạnh phúc (Tầng 10 nhé)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.7K Lượt đọc
  • 760 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 6,695 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trahoanu08 Xem bài viết
    Hà cãi nhau với Rắn hay sao đến nỗi viêm họng? Lượn không mua thuốc uống để khỏi phải cãi nhau luôn à??

Mình tính sang tháng 7 này phải cúng cô hồn cho tử tế đàng hoàng mới được. Có gì còn sống sót đến cuối năm, rồi sang năm chống chọi nốt cái tam tai... Chứ kiểu này đuối quá, không bị bầm dập chỗ này cũng bị đập chỗ kia :Crying:
    Tam tai à??? chết tui rùi, nhà tui giống nhà bà đấy.
    Mà Năm nay cũng định có bầu để sang năm đẻ, nhưng tam hợp thành tam tai nên đành hoãn, hic
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!

CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON

• 370 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

các bạn 888 tiếp nha, mình đi tiếp mấy thằng Indo sang audit, chút xíu về lại hầu chuyện...

• 3,824 Bài viết

• 2,634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havykute Xem bài viết
    nhiều lắm í, tớ ra ngoài hỏi mà ko có những cái loại thuốc í, đang bực mình quá
    Bà cứ tương cho tôi kháng sinh và kháng viêm thôi. những cái khác khoan hãy uống. Viêm A mủ thì cũng kinh đấy

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6,695 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Saint Paul Xem bài viết
    Bà cứ tương cho tôi kháng sinh và kháng viêm thôi. những cái khác khoan hãy uống. Viêm A mủ thì cũng kinh đấy
    Augentax
    Seratiopeptidase
    Macsure
    Vision
    Anpha Chym
    Cái nào là kháng sinh cái nào là kháng viêm QA
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!

CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON

• 3,824 Bài viết

• 2,634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havykute Xem bài viết
    Augentax
    Seratiopeptidase
    Macsure
    Vision
    Anpha Chym
    Cái nào là kháng sinh cái nào là kháng viêm QA
    Tôi thấy cái Augentax là kháng sinh này, chắc cùng dòng với Augmentint Cún nhà tôi hay uống. KHáng viêm là cái Anpha Chym (hay là Anpha choay) đấy là kháng viêm, ngậm như bạc hà ý mà. Những thuốc khác để tôi check xem sao nhé (Lại chém gió tí hehehehe)

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,824 Bài viết

• 2,634 Được cảm ơn

ôi muốn hỏi là giữa thuốc chống viêm alphachymo va serrrathiopeptid thi dùng trong trường hơp bị sưng do tu máu dưới da thì dùng loại nào hiệu quả hơn? Và có được dùng nhóm chống viêm không steroid kết hợp với nhóm chống viêm corticoid không? Vì sao?các bạn giúp minh nhé

Alphachymo là thuốc chứa chymotrypsin, một enzym (men) được trích từ tuyến tụy của súc vật (heo, bò), còn Serratiopeptidase là enzym được trích từ loài vi khuẩn tên Serratia spp Chymotrypsin, serrapeptidase là enzym thủy giải, phân hủy protin (chất đạm). Do mô viêm và các sản phẩm, sinh ra hoặc thoái hóa từ quá trình viêm, đều cấu tạo bởi protein hoặc polypeptid, nên Alphachymo, Serratiopeptidase có tác dụng chống viêm bằng cách phân hủy các mô hoại tử, các chất sinh ra hoặc sản phẩm thoái hóa từ quá trình viêm. Bạn có thể dùng một trong hai loại thuốc trên vì hiệu quả chống sưng do tụ máu ở dưới da ngang nhau.
    Hai loại thuốc này khác với corticoid và NSAID ở chỗ không dùng điều trị các bệnh lý xương khớp, không trị được đau nhức mà chỉ chống viêm chống phù nề do chấn thương, do phẫu thuật.
    Hai thuốc này thường được gọi là thuốc kháng viêm chống phù nề dạng men, được dùng chung với kháng sinh để kháng sinh thâm nhập tốt vào mô viêm nhiễm, làm cho kháng sinh có tác dụng tốt hơn. Trong những trường hợp đã xác định dùng thuốc kháng viêm chống phù nề dạng men, không nhất thiết phải phối hợp dùng thêm thuốc corticoid hoặc NSAID.

Thuốc thuộc nhóm glucocorticoid kháng viêm do ức chế phospholipase còn thuốc chống viêm không steroid (viết tắt NSAID) kháng viêm do ức chế cyclooxygenase (gọi tắt là COX, hiện nay có phân biệt COX-L và COX-2). Tuy ức chế hai enzym khác nhau nhưng xét cho cùng, cả hai nhóm thuốc đều ức chế sự sinh tổng hợp các chất sinh học gây viêm, trong đó chất sinh học chính là prostaglandin. Như vậy, cơ chế tác dụng của 2 nhóm thuốc này gần giống nhau chứ không khác hẳn nhau hoàn toàn (thuốc glucocorticoid, ngoài prostaglandin, còn ức chế sự sinh tổng hợp chất gây viêm leucotrien). Trong thực tiễn điều trị, có lời khuyên không nên phối hợp hai thuốc cùng nhóm NSAID hoặc một thuốc NSAID với một thuốc glucocorticoid (gọi tắt là corticoid) vì sự phối hợp đã không tăng thêm tác dụng điều trị mà còn làm tăng tác dụng phụ nguy hiểm (các thuốc đều có nhiều tác dụng phụ mà nổi bật là gây tổn hại niêm mạc dạ dày, làm loét và gây xuất huyết).

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,746 Bài viết

• 8,870 Được cảm ơn

Seratiopeptidase và Anpha Chymotrypsin là kháng viêm, mấy cái kia là kháng sinh.
    Cậu ra chợ thuốc chỗ Ngọc Khánh hoặc siêu thị thuốc cạnh Mega 3 (31 Láng Hạ) bán đa dạng lắm.
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,746 Bài viết

• 8,870 Được cảm ơn

@QA: Trợ lý bác sỹ K có khác nhỉ? Lành nghề ghê cậu ơi. :Smug:
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 3,824 Bài viết

• 2,634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miumiudangyeu Xem bài viết
    @QA: Trợ lý bác sỹ K có khác nhỉ? Lành nghề ghê cậu ơi. :Smug:
    hihihi, Cún nhà tớ chuyên gia viêm họng nên mẹ cháu thuộc võ này lắm heheheheh

• 2,101 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Úi giời, từ nãy đến giờ thấy toàn thuốc với họng, mà tình hình tôi có khi cũng bị giống Hà đấy, rách cổ mấy hôm nay rồi nhưng mà "chửa" có thèm đi khám. Mình vốn cường tráng là thế mà nay cứ như mụ già đau khổ: mắt đau, họng rách:Sad: