[Công bố kết quả] Cuộc thi “khoảnh khắc thông minh của bé”

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.73K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 629 Bài viết

• 1,577 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mùa hè năm nay là ấn tượng và thú vị nhất của Tom. Tom được mẹ cho đi chơi nhiều nhất, tương tác với các bạn nhiều nhất và đi biển, suối nhiều nhất. Quê của Tom ở Quảng Nam nên năm nào hè TOm cũng được về thăm ông bà và đi chơi các danh lam thắng cảnh. Mẹ cho đi suối, những lần trước Tom không cảm nhận được vì còn bé quá, năm nay Tom lớn hơn ý thức hơn và chịu khám phá hơn nên cu cậu nghịch nước không chán.

Vừa xuống làn nước mát lành của con suối thì Tom la lên như khám phá ra điều gì kỳ lạ lắm:

- Nước trong veo thấy cá luôn mẹ ơi !

Rồi cu cậu ngước lên hỏi:

- Nó có rỉa "chim" con không mẹ?

Nghe cu cậu dùng từ mà mẹ mắc cười gì đâu luôn hà Thỏa sức khám phá cho hết hè con trai nhé

IMG_1568
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    4 tuổi - cái tuổi mà trong đầu luôn đầy ắp những câu hỏi tại sao.
    Đã bao giờ các bố các mẹ cáu lên với những câu hỏi tại sao đó chưa?

- Mẹ ơi tại sao cái cành cây này bị rụng tội nghiệp vậy mẹ?
    - Tại sao con phải đi học hoài vậy mẹ?
    - Tại sao bà lại già thế?
    ...........
    Mẹ luôn phải suy nghĩ thật nhiều để có câu trả lời hợp lý nhất và đặc biệt với con mình trả lời mà không khéo bị con hỏi ngược lại thì đuối lắm à nha.
    Có nhiều câu mẹ phải chống chế rằng: Ôi sao mẹ cũng không biết chuyện này nhỉ? Để mai mẹ đi hỏi, hay đi mua sách đọc tìm hiểu coi sao rồi trả lời con nhé. vậy mới được yên thân đấy các bố mẹ ạ.

13434850_1239314626102470_8550753446668796640_n
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cu Anh: Bố ơi sao máy bay này không bay được mà lại gọi là máy bay
    Bố: Máy bay không bay được vì đây là mẫu vật trưng bày đấy con ạ
    Con: gật gù ra vẻ hiểu biết lắm.
    Về nhà
    Mẹ đang nấu cơm, bật mãi cái bếp không lên, mẹ lẩm bẩm: sao cái bếp hôm nay dở chứng không lên điện thế này?
    Con lanh chanh nói ngay: bếp điện mà không lên điện thì là hàng trưng bày rồi mẹ ạ, không dùng được đâu.
    Mẹ đứng hình luôn
    Bố kể lại chuyện đưa con đi xem máy bay mẹ mới ngỡ ngàng nhận ra, cu con của mẹ đã biết liên tưởng hay ho như thế đấy.
    Thật tuyệt vời bé yêu của bố mẹ!!!
    20150404_175143
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4,548 Bài viết

• 1,600 Được cảm ơn

Mẹ ơi con câu cá
    Mẹ bảo câu được không?
    Con liền giơ cần lên
    Câu được rồi đây mẹ.

Con lại giơ tay với
    Cuốn sách này rất dày
    Con cầm dây đánh dấu
    Gạt ra liền được luôn

Con sợ bố sẽ mắng
    Vì làm hỏng máy rồi
    Con nép vào mẹ thôi
    Để mẹ cùng nhận hộ

Nhìn bong bóng bay mãi
    Con đưa tay với liền
    Tay còn nhanh hơn mẹ
    Với được mấy quả luôn

Mẹ cầm bông hoa đỏ
    Hỏi con loài hoa gì
    Con bảo cô dạy rồi
    Hoa dâm bụt đó ạ

A%20nhom%204_zpshyjloy5s

Mẹ mong rằng, khoảnh khắc thông minh và đáng yêu của con sẽ mãi là những kỉ niệm đẹp trên bước đường con trưởng thành.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4,548 Bài viết

• 1,600 Được cảm ơn

Nhiều người cứ bảo rằng, con còn nhỏ, biết gì mà dạy sớm thế, nhưng thực ra các công chúa nhà mình được bố mẹ dạy từ nhỏ về con vật, về màu sắc, nên con biết được rất sớm, con biết được cả hình vuông, hình tròn, hình chữ nhật các màu xanh, đỏ, vàng, tím từ khi còn rất nhỏ, thậm chí còn biết và cảm nhận được mùi vị của món bột mà con khoái khẩu:

A01_zpsssstyam5

Còn đây là hình ảnh cô công chúa út khi nghe mẹ bảo bố lấy hộp sữa ra để pha cho con, con đã nhanh trí cầm luôn hộp sữa con vẫn uống lên để đưa cho mẹ:

WP_20160619_20_14_06_Pro_zpsjuuzq46f

Thế mới biết là muốn có được khoảnh khắc thông minh của con thì bố mẹ phải luôn là người đồng hành trên bước đường trưởng thành của con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thq.; 12/08/2016 vào lúc 06:27 PM.
    • 421 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mẹ hay nói mỗi khi con uống hết bình sữa là "Hết sạch rồi, có con rắn ráo trong này", bé nhớ luôn từ "rắn ráo" là chỉ "hết sạch, hết ráo", một hôm uống sữa xong, con liền giơ chai ra nói "rắn ráo" làm mẹ cười vang

IMG_3407_zps7546ffe8

Mẹ hay hát bài "Quả bóng tròn" cho con nghe. Rồi khi con biết đi, có lần con chạy theo quả bóng và hát vang "Quả bóng tròn tròn là quả bóng xinh xinh, trước thảm cỏ xanh sao bóng đứng một mình..."khiến bố mẹ bật cười từ đằng xa:

P1000533_zps13d15433

Rồi khi con đi mẫu giáo, con tham gia hội chợ Tết và tưởng tượng ra quanh gánh giống với bà bán bánh khúc hay bán rong ở gần nhà mình, con liền rao "Ai bánh khúc nóng đê" làm mọi người xung quanh phì cười:

IMG_0103_zpsbe047a81
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Xu_map_soc; 12/08/2016 vào lúc 09:35 PM.
    • 421 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Con bảo rằng sau này con sẽ làm một họa sĩ, mẹ bảo con thử vẽ xem nào. Con liền nói rằng: mẹ ơi, con vẽ cảnh tắm biển để mai kia mẹ cho con đi nghỉ mát nhé (Hóa ra con muốn nghỉ hè bố mẹ cho đi nghỉ mát, nhưng con đã nói lái ra câu chuyện làm họa sĩ, vẽ tranh để “vào đề” một cách tự nhiên:
    IMG_6752_zps6e69cd1c

Ngày Tết, nhà mình mua cây quất về, con thấy hàng ngày mẹ tưới nước cho cây:
    Mẹ: Con ơi, con tưới nước cho cây giúp mẹ?
    Con: Để con làm luôn, sao không gọi là cho cây uống nước, mà lại gọi là tưới nước nhỉ
    Mẹ: Chúng ta uống thì là gọi là uống nước, còn cây không tự uống được nên gọi là tưới nước cho cây.
    Con: Thế em bé nhà mình chưa tự uống nước mà mẹ toàn dùng thìa xúc từng thìa nước cho em, vậy có gọi là tưới nước cho em được không?
    Mẹ: !!!
    IMG_0200_zps8b82d609

Ngày cuối tuần, mẹ cho con đi công viên chơi, khi chơi đạp vịt bên Hồ Thủ Lệ:
    Con: Mẹ ơi, con dùng tay để quay cho thuyền chạy được không?
    Mẹ: Được con ạ
    Con: Vịt bơi rất nhanh nên mọi người mới gọi thuyền máy là đạp vịt đúng không ạ?
    Mẹ: Mẹ cũng không biết nữa, hình như là thế!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,895 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Bông đang lung lay chiếc răng cửa đầu tiên.Bố mẹ đưa con đến bác sĩ để nhổ chiếc răng đầu tiên.
    Bông: Con sợ đau lắm mẹ ơi!
    Bố, mẹ: Vì răng của con đã lung lay nhiều rồi, nhổ sẽ không đau, rất nhẹ nhàng con ạ!
    Bác sĩ: Con cố ngồi yên để bác nhổ cả chân răng lên liền con nhé!
    Sau khi nhổ xong, bác sĩ thấy có một cái răng trắng phía sau nhú lên.
    Bác sĩ: Có một cái răng xinh chuẩn bị nhú lên rồi đó, hàng ngày con nhớ lấy lưỡi đẩy dần là răng sẽ ra ngoài và rất đẹp đó.
    Bông: Răng có chân không cần phải đẩy cũng tự ra được ạ!
    Bác sĩ, bố, mẹ:

IMG_2827
    • 71 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Mini game của chúng ta đã kết thúc từ 12/08/2016 một cách tốt đẹp, rất cảm ơn sự quan tâm của các bạn giành cho chương trình. Sau đây, BTC xin công bố danh sách người thắng cuộc:

gi%E1%BA%A3i%20hay%20nh%E1%BA%A5t
    gi%E1%BA%A3i%20may%20m%E1%BA%AFn

Mời các bạn gửi về hòm thư BTC_Vinamilk@webtretho.com.vn thông tin nhận giải trong vòng 7 ngày từ khi công bố kết quả, bao gồm:

1. ID Webtretho:
    2. Họ tên:
    3. Số điện thoại:
    4. Địa chỉ (chính xác để gửi quà):
    5. CMND:
    6. Email:

Chúc mừng các thành viên đã xuất sắc giành giải thưởng, BTC hi vọng cả nhà mình sẽ hài lòng với những kiến thức có được từ mini game nhé. ***Sau 7 ngày kể từ khi công bố nếu BTC không nhận được thông tin xác nhận, phần quà sẽ được dành lại cho các cuộc thi khác.

Thân mến,
    BTC_Vinamilk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Haiz lần này hông được giải rồi tiếc quá :'(
    Em luôn tin tưởng sử dụng mỹ phẩm của Sakura Nhật Bản để chăm sóc và gìn giữ vẻ đẹp của mình, đặc biệt giai đoạn đã sinh con.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy cuộc thi này hay nè mốt để ý thi mới được hihi
    Khám phá các Cách trang điểm tự nhiên khi ra phố cùng bạn bè.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2