Sữa Aptamil Anh số 2 và số 3 khác nhau sao vậy các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.06K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,122 Bài viết

• 5,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhthuytinh Xem bài viết
    Không bé nào giống bé nào, và các nuôi dạy con thay đổi cũng như công nghệ điện thoại IPhone vậy ) Giờ chắc ít mẹ nuôi con ăn dặm kiểu Nhật nữa nhỉ. Giờ mình thấy là cái gì ăn bốc đúng không các mẹ. Bình sữa thì có loaij bình mềm, bé không chịu ti thì mẹ bóp là sữa cũng chảy vô miệng, bé chỉ viêc nuốt
    Ặc ặc, bé uống sữa kiểu này thì tội nghiệp cả hai mẹ con quá cơ. Mình đứa sau nuôi kiểu Nhật nè, trộm vía bé này bây giờ ăn uống như người lớn, không ngại món gì. Còn cu anh thì kén ăn như gì, món nào thô thô là chê. May phước là sữa nào cũng uống, sữa bột là khoái nhất vì tụi nó tự pha nên kích thích hơn.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 5,788 Bài viết

• 3,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_hue Xem bài viết
    Mình cũng chưa hiểu lắm về các loại sữa. Vào đây chờ các mẹ chỉ giáo thêm về để chăm con. Bé nhà mình sắp phải xa mẹ để mẹ đi làm, không ti thường xuyên được nữa, không biét sữa nào thì tốt và mát nhỉ. Mọi ng nói ăn sữa công thức sẽ nóng, nên em đang tìm hiểu xem sữa nào mát đẻ cho con ăn.
    Mẹ nó cho bé thử uống sữa Aptamil hàng nội địa của Anh được nhập khẩu nguyên lon về VN xem sao, sữa này mát, rất giống sữa mẹ và giúp bé không bị táo bón nhé
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 5,788 Bài viết

• 3,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhthuytinh Xem bài viết
    Không bé nào giống bé nào, và các nuôi dạy con thay đổi cũng như công nghệ điện thoại IPhone vậy ) Giờ chắc ít mẹ nuôi con ăn dặm kiểu Nhật nữa nhỉ. Giờ mình thấy là cái gì ăn bốc đúng không các mẹ. Bình sữa thì có loaij bình mềm, bé không chịu ti thì mẹ bóp là sữa cũng chảy vô miệng, bé chỉ viêc nuốt
    Nhà mình thì cả 2 nhóc đều không nuôi theo kiểu Nhật, nhưng được cái trộm vía các con đều ăn ngon ngoan ngoãn phát triển tốt, chỉ cần vậy thôi là quá đủ rồi.
    • 145 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Mẹ nó cho bé thử uống sữa Aptamil hàng nội địa của Anh được nhập khẩu nguyên lon về VN xem sao, sữa này mát, rất giống sữa mẹ và giúp bé không bị táo bón nhé
    Mình thấy, giờ mua hàng nhập nguyên lon cho con là ổn lắm rồi. Nói gì chứ, khi nhập khẩu, các bạn ấy được đi qua nhiều khâu kiểm định mới được vào thị trường Việt Nam phải không các mẹ. Mình cũng làm nhập khẩu mình biết, dù thiếu một loại giấy tờ, thiếu kiểm định 1 chất nào đó thôi là cũng không được phép nhập khẩu rồi nha.
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Sữa Aptamil Anh chỉ có loại nhập khẩu nguyên hộp từ Anh thôi đúng ko các mẹ? không biết chất lượng thế nào nhỉ?
    • 667 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có nhiều bé thời nhỏ không mập đâu, chỉ cao thôi. Thế cũng là bé hấp thu được dinh dưỡng để lớn lên đấy. Mình thấy nhiều mẹ cứ quan trọng con phải mập mạp này khác nhưng mình nghĩ, cứ thấy con đạt chuẩn là được rồi, không bị suy dinh dưỡng là được.
    Con phát triển khỏe mạnh, lanh lợi theo lứa tuổi là tốt rồi, mình lại khoái bé nhà mình hơn là mập mạp ý, hjhj. Cao lớn cho làm người mẫu.
    • 667 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochavu45 Xem bài viết
    Sữa Aptamil Anh chỉ có loại nhập khẩu nguyên hộp từ Anh thôi đúng ko các mẹ? không biết chất lượng thế nào nhỉ?
    Không biết các mẹ dùng thế nào chứ nhà mình hai bé uống mình rất chịu bạn ah, trước tiên là đảm bảo về chất lượng và nguồn hàng ổn định cho con uống nên yên tâm hơn. Sau thấy con uống phát triển tốt, output cũng tốt vì có hỗ trợ tiêu hóa cho bé đấy ah.
    • 5,788 Bài viết

• 3,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Con phát triển khỏe mạnh, lanh lợi theo lứa tuổi là tốt rồi, mình lại khoái bé nhà mình hơn là mập mạp ý, hjhj. Cao lớn cho làm người mẫu.
    Mình cũng không thích con mập quá, chỉ cần đừng nhỏ gầy quá và nằm trong ngưỡng chuẩn tăng trưởng là quá lý tưởng rồi, mập quá rồi lại lo hãm không cho con ăn cũng khổ và ngược lại
    • 5,788 Bài viết

• 3,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Không biết các mẹ dùng thế nào chứ nhà mình hai bé uống mình rất chịu bạn ah, trước tiên là đảm bảo về chất lượng và nguồn hàng ổn định cho con uống nên yên tâm hơn. Sau thấy con uống phát triển tốt, output cũng tốt vì có hỗ trợ tiêu hóa cho bé đấy ah.
    Công nhận sữa Aptamil này okie, ku em nhà mình từ hôm đổi sang sữa này cũng chịu uống sữa mà mẹ cũng khỏe không phải lo khoản output của hắn nữa thích ghê á
    • 5,122 Bài viết

• 5,465 Được cảm ơn

Mình cũng không thích con mập quá, chỉ cần đừng nhỏ gầy quá và nằm trong ngưỡng chuẩn tăng trưởng là quá lý tưởng rồi, mập quá rồi lại lo hãm không cho con ăn cũng khổ và ngược lại
    Đấy đấy, con mình cũng hơi tròn tròn ra rồi nè. MÌnh cũng sợ bé bị béo nhưng ở nhà ông bà nội khoái lắm. Mẹ có lo thì lo nhưng vẫn chưa giảm món gì của con cả. Trừ hao mấy lúc con bệnh không ăn được nhiều chắc không sao, hihi
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 548 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Nhà mình thì cả 2 nhóc đều không nuôi theo kiểu Nhật, nhưng được cái trộm vía các con đều ăn ngon ngoan ngoãn phát triển tốt, chỉ cần vậy thôi là quá đủ rồi.
    Tùy cách lựa chọn nuôi con thôi, nhiều mẹ nuôi con cứ cứng ngắc cứ theo kiểu Nhật thế là con bị suy dinh dưỡng, nhìn tội lắm.
    • 548 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Đấy đấy, con mình cũng hơi tròn tròn ra rồi nè. MÌnh cũng sợ bé bị béo nhưng ở nhà ông bà nội khoái lắm. Mẹ có lo thì lo nhưng vẫn chưa giảm món gì của con cả. Trừ hao mấy lúc con bệnh không ăn được nhiều chắc không sao, hihi
    Bé nhà mình cũng tròn tròn, nhưng người chắc, mình cũng không lo con béo phì vì kiểu con tăng cân không phải kiểu béo phì và ăn cũng bình thường. Giờ càng lớn bé chững lại, cao lên, so với tuổi có cao to hơn chút nhưng người chắc gọn, không bị mỡ hay phệ. Chỉ mong con luôn khỏe, con bệnh là sút cả kg.
    • 4,464 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

Sữa Aptamil nhập khẩu thế này các mẹ yên tâm chất lượng rồi nhé, cứ thế mà lựa chọn thôi
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 145 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeupuppy Xem bài viết
    Tùy cách lựa chọn nuôi con thôi, nhiều mẹ nuôi con cứ cứng ngắc cứ theo kiểu Nhật thế là con bị suy dinh dưỡng, nhìn tội lắm.
    Mình nghĩ là phải tuỳ cơ ứng biến. Cũng phải xem con mình thế nào nữa. Không gian, hoàn cảnh của mình khác Nhật, lại có mẹ ở cùng với người già thì khó chăm con theo kiểu hiện đại lắm. Mình nghĩ tuỳ cơ ứng biến, tạo cho con thói quen ăn uống tốt là được rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,464 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

Công nhận sữa Aptamil này okie, ku em nhà mình từ hôm đổi sang sữa này cũng chịu uống sữa mà mẹ cũng khỏe không phải lo khoản output của hắn nữa thích ghê á
    Nuôi con chú ý từng việc nhỏ nhặt luôn hen, bé có hệ tiêu hóa tốt, sẽ hấp thu tốt và phát triển, cứ nhìn các bé output sẽ thấy khả năng hấp thu, cứ đều đều vào và đều đều ra chứng tỏ mọi thứ đang tiến triển tốt
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 418 Bài viết

• 662 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thật ra, nhìn bé tròn tròn trông mới có sức sống và khoẻ mạnh ý. Các cụ có câu, béo tốt gầy dơ mà. Nhưng mà mình cũng áp lực bởi các loại cân nặng đâu. Mình quan điểm là bé lanh lẹn, không đau ốm, các chỉ số IQ, EQ không thua bạn bè cùng lứa vậy là vui rồi. Bé có mập hay khôngcũng không sao
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    • 668 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nói đến việc output của con thì đến khổ, nhìn con đỏ mặt lên mỗi khi đi ngoài mà thấy thương vô cùng, giờ việc này bé nhà mình coi như ổn từ khi chuyển qua cho con dùng Aptamil đấy ah.
    • 668 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thật ra, nhìn bé tròn tròn trông mới có sức sống và khoẻ mạnh ý. Các cụ có câu, béo tốt gầy dơ mà. Nhưng mà mình cũng áp lực bởi các loại cân nặng đâu. Mình quan điểm là bé lanh lẹn, không đau ốm, các chỉ số IQ, EQ không thua bạn bè cùng lứa vậy là vui rồi. Bé có mập hay khôngcũng không sao
    Bé roi roi người, phát triển tốt về mọi mặt theo lứa tuổi là ok rồi, chứ tớ sợ béo phì lắm, cả nhà người lớn ai cũng phì nhiêu, đi đứng nhìn không nhanh nhẹn, sợ lắm.
    • 708 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Nói đến việc output của con thì đến khổ, nhìn con đỏ mặt lên mỗi khi đi ngoài mà thấy thương vô cùng, giờ việc này bé nhà mình coi như ổn từ khi chuyển qua cho con dùng Aptamil đấy ah.
    Sữa mát sẽ giúp bụng bé khỏe hơn, mình rủ kinh nghiệm các mẹ có con bị táo nên cứ chọn sữa mát để con không bị sợ mỗi khi phải output, như vậy đầu vào mới nhẹ nhàng vui vẻ hơn
    • 708 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình chia ra theo kiểu rắn chắc và khỏe mạnh chứ không phải kiểu mập mạp. Nếu mập nhưng nhão và bệu thì không được rồi. Bé rắn chắc, linh hoạt trong vận động như vậy mới khỏe
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5