Sữa Aptamil Anh số 2 và số 3 khác nhau sao vậy các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.48K Lượt đọc
  • 83 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào rành về Aptamil cho em hỏi là sữa Aptamil Anh có tốt không ạ?
    Bé ở nhà hơi bón, em muốn đổi sữa mát cho bé thì được mấy chị bạn trong công ty khuyên dùng sữa Aptamil. Vấn đề là em kiếm trên mạng thì có 1 loại Aptamil Anh số 2 màu xanh lá nhưng lại có hai loại sữa Aptamil Anh số 3 - một loại màu xanh lá và một loại màu vàng (loại này thì có dán tem chống hàng giả màu vàng). Hình như khác biệt là một loại là hàng xách tay còn một loại là hàng nhập khẩu nguyên hộp chính hãng hay sao đó, ngoài ra em còn thấy có một số nơi quảng cáo loại Aptamil của Đức nữa.
    Vậy mẹ nào rành về Aptamil cho em hỏi cách phân biệt sữa chính hãng và cho em xin đại lý bán uy tín luôn với. Em coi web thấy giá sữa Aptamil Anh cũng mỗi nơi mỗi khác, xê dịch từ 450 - 550k lận. Em cảm ơn các mẹ trước.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Aptaclub; 08/06/2016 vào lúc 11:16 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 552 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc, có mẹ nào rành về sữa Aptamil vào tư vấn cho các mẹ khác, không thì hoang man lắm ạ
    • 153 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình cũng chưa phải là master về sữa, nên cũng đang hóng hớt các mẹ, xem các mẹ chọn sp nào cho con, những sp nào được các mẹ tin dùng nhất hiện nay ý.
    • 4,868 Bài viết

• 1,817 Được cảm ơn

Trước đây mình đã từng cho con uống Aptamil nên cũng biết vài loại nè bạn. Sữa Aptamil Anh số 2 là loại chứa nhiều chất xơ, hỗ trợ tiêu hóa cho bé rất tốt, bạn không phải lo con bị táo bón đâu. Sữa Aptamil Anh số 3 là dành cho trẻ từ 2 tuổi, bao bì mới là màu vàng nhé bạn ơi. Còn Aptamil số 3 thì có lượng DHA cao nên còn hỗ trợ cả phát triển trí não nữa. Tem đảm bảo màu vàng mà bạn nhìn thấy là hàng Aptamil Anh được nhập khẩu chính hãng đó bạn, đảm bảo hơn về giá cả lẫn nguồn hàng. Bạn có thể xem thêm tại địa chỉ mua hàng ở đây nè: http://aptaclub.com.vn/dia-diem-mua-hang/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MEBONSURI; 15/04/2016 vào lúc 08:35 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 552 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Trước đây mình đã từng cho con uống Aptamil nên cũng biết vài loại nè bạn. Sữa Aptamil Anh số 2 là loại chứa nhiều chất xơ, hỗ trợ tiêu hóa cho bé rất tốt, bạn không phải lo con bị táo bón đâu. Sữa Aptamil Anh số 3 là dành cho trẻ từ 2 tuổi, bao bì mới là màu vàng nhé bạn ơi. Còn Aptamil số 3 thì có lượng DHA cao nên còn hỗ trợ cả phát triển trí não nữa. Tem đảm bảo màu vàng mà bạn nhìn thấy là hàng Aptamil Anh được nhập khẩu chính hãng đó bạn, đảm bảo hơn về giá cả lẫn nguồn hàng. Bạn có thể xem thêm tại địa chỉ mua hàng ở đây nè: http://aptaclub.com.vn/dia-diem-mua-hang/
    Vậy mình có thể lựa chọn cho con theo số rồi. Sữa hỗ trợ tiêu hóa rất tốt vì hệ tiêu hóa có khỏe bé mới hấp thu tốt dưỡng chất từ thức ăn và sữa....
    • 153 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Chỉ là sữa cho con thôi mà cần nhiều kién thức dinh dưỡng quá mẹ nó nhỉ. Mình mà khôgn chịu tìm hiểu, cập nhật, thì chắc không biết được iện nay các mẹ đang chăm con như thế nào, sữa nào đang được các mẹ tin dùng nhất hiện nay các mẹ nhỉ.
    • 3,547 Bài viết

• 3,695 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, giờ nuôi con không khác gì đi học vỡ lòng nha. Cái gì cũng phải học, cái gì cũng phải nghiên cứu từ đầu ấy nha. Mình không biết các mẹ thế nào, chứ mình nuôi con ngay từ đứa đầu đến đứa thứ 2 là thấy khác nhau quá rồi. Mỗi lần là một trải nghiệm rất khác nha.
    • 432 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mình cũng chưa hiểu lắm về các loại sữa. Vào đây chờ các mẹ chỉ giáo thêm về để chăm con. Bé nhà mình sắp phải xa mẹ để mẹ đi làm, không ti thường xuyên được nữa, không biét sữa nào thì tốt và mát nhỉ. Mọi ng nói ăn sữa công thức sẽ nóng, nên em đang tìm hiểu xem sữa nào mát đẻ cho con ăn.
    • 3,547 Bài viết

• 3,695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_hue Xem bài viết
    Mình cũng chưa hiểu lắm về các loại sữa. Vào đây chờ các mẹ chỉ giáo thêm về để chăm con. Bé nhà mình sắp phải xa mẹ để mẹ đi làm, không ti thường xuyên được nữa, không biét sữa nào thì tốt và mát nhỉ. Mọi ng nói ăn sữa công thức sẽ nóng, nên em đang tìm hiểu xem sữa nào mát đẻ cho con ăn.
    Cứ lên WTT rồi mẹ nó sẽ thành chuyên gia hết thôi, Giờ mẹ nó quan trâm đến việc gì? Sữa mẹ nó đưa ra một vài tiêu chí như kiểu mát, giàu DHA... hay gì đó. Dựa vào các tiêu chí đó, mẹ nó sẽ tìm được loại sữa phù hợp với thể trạng của bé nhà mình.
    • 269 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhthuytinh Xem bài viết
    Chỉ là sữa cho con thôi mà cần nhiều kién thức dinh dưỡng quá mẹ nó nhỉ. Mình mà khôgn chịu tìm hiểu, cập nhật, thì chắc không biết được iện nay các mẹ đang chăm con như thế nào, sữa nào đang được các mẹ tin dùng nhất hiện nay các mẹ nhỉ.
    Cũng tuỳ từng gia đình mẹ nó ạ. Nhiều mẹ thì thích sữa xách tay, hàng tiếp viên, phi công mang về. Tuy nhiên,như mình thì mình lại tin dùng sữa nhập khẩu hoặc sữa nội hơn do giá mềm hơn và mình thấy tin tưởng được chất lượng, có kiểm định của bộ y tế đàng hoàng.
    UkSSL89UkSSp7

p8kzSZFp8kzp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 684 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, giờ nuôi con không khác gì đi học vỡ lòng nha. Cái gì cũng phải học, cái gì cũng phải nghiên cứu từ đầu ấy nha. Mình không biết các mẹ thế nào, chứ mình nuôi con ngay từ đứa đầu đến đứa thứ 2 là thấy khác nhau quá rồi. Mỗi lần là một trải nghiệm rất khác nha.
    Mỗi bé mỗi khác bạn nhỉ, mình từ khi có bé trai đầu là mình cũng tham khảo kinh nghiệm nuôi dạy con từ các mẹ trên WTT, rồi tìm hiểu thông tin chăm sóc con, loại sữa nào phù hợp với con, loại sữa nào con hấp thu tốt,...cuối cùng mình cũng chọn Aptamil Anh, tham khảo bên trang web thấy giá cả hiện tại cũng rẻ bạn nhỉ, rẻ hơn lúc trước mình mua thì phải.
    • 682 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebill-jenny Xem bài viết
    Cũng tuỳ từng gia đình mẹ nó ạ. Nhiều mẹ thì thích sữa xách tay, hàng tiếp viên, phi công mang về. Tuy nhiên,như mình thì mình lại tin dùng sữa nhập khẩu hoặc sữa nội hơn do giá mềm hơn và mình thấy tin tưởng được chất lượng, có kiểm định của bộ y tế đàng hoàng.
    Có kiểm định từ cơ quan chức năng là yên tâm nhất bạn nhỉ, mình cũng chuộng và chọn loại sữa nhập nguyên hộp là an toàn nhất, đăc biệt sữa mát, output tốt là ok rồi, còn hấp thu hay không là tùy ở mỗi bé, uống ngày mấy ly, liều lượng,....
    • 682 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Mỗi bé mỗi khác bạn nhỉ, mình từ khi có bé trai đầu là mình cũng tham khảo kinh nghiệm nuôi dạy con từ các mẹ trên WTT, rồi tìm hiểu thông tin chăm sóc con, loại sữa nào phù hợp với con, loại sữa nào con hấp thu tốt,...cuối cùng mình cũng chọn Aptamil Anh, tham khảo bên trang web thấy giá cả hiện tại cũng rẻ bạn nhỉ, rẻ hơn lúc trước mình mua thì phải.
    Đúng rồi nè, Aptamil số 1 giờ còn có 490k/hộp, cũng tương đương với giá trên thị trường của các loại sữa khác nè.
    • 5,179 Bài viết

• 5,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Có kiểm định từ cơ quan chức năng là yên tâm nhất bạn nhỉ, mình cũng chuộng và chọn loại sữa nhập nguyên hộp là an toàn nhất, đăc biệt sữa mát, output tốt là ok rồi, còn hấp thu hay không là tùy ở mỗi bé, uống ngày mấy ly, liều lượng,....
    Mẹ nó nói đúng ý mình quá nè, quan trọng là con mình có hợp sữa hay không, out put tốt, nếu lên cân đều đặn là yên tâm cho con dùng thôi. Nhiều khi trẻ có tháng chẳng lên cân nào luôn, mà mình lại thấy bé cao lên thì cũng được luôn.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 269 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Đúng rồi nè, Aptamil số 1 giờ còn có 490k/hộp, cũng tương đương với giá trên thị trường của các loại sữa khác nè.
    Uh, mà sữa cũng tốt nữa. Các bé cứ việc lớn và các mẹ cứ việc cầy tiền để mua sữa cho con thôi đúng không các mẹ
    Mình thấy nhiều mẹ cứ cầu kỳ, mua sữa này sữa khác, xách tay nọ kia, nhưng thực sự chất lượng và có hợp với con mình hay không mới là điều quan trọng ấy các mẹ nhỉ.
    UkSSL89UkSSp7

p8kzSZFp8kzp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 300 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bé nhà mình có tháng bé không tăng cân nhưng hoạt động nhanh nhẹn, khỏe khoắn, cao lớn là cũng được mom nhỉ, hjjhj
    • 153 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Hi..hi.. Nắm người có tóc, ai nắm ông chọc đầu đúng không mẹ nó. Nhập khẩu nguyên lon là yên tâm nhất, không lo lắng gì về việc sữa có an toàn hay không. Mà sữa nhập khẩu sô lượng lớn bao giờ giá cũng phải chăng hơn sữa xách tay.
    • 432 Bài viết

• 682 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Có nhiều bé thời nhỏ không mập đâu, chỉ cao thôi. Thế cũng là bé hấp thu được dinh dưỡng để lớn lên đấy. Mình thấy nhiều mẹ cứ quan trọng con phải mập mạp này khác nhưng mình nghĩ, cứ thấy con đạt chuẩn là được rồi, không bị suy dinh dưỡng là được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Mẹ nó nói đúng ý mình quá nè, quan trọng là con mình có hợp sữa hay không, out put tốt, nếu lên cân đều đặn là yên tâm cho con dùng thôi. Nhiều khi trẻ có tháng chẳng lên cân nào luôn, mà mình lại thấy bé cao lên thì cũng được luôn.
    • 153 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Không bé nào giống bé nào, và các nuôi dạy con thay đổi cũng như công nghệ điện thoại IPhone vậy ) Giờ chắc ít mẹ nuôi con ăn dặm kiểu Nhật nữa nhỉ. Giờ mình thấy là cái gì ăn bốc đúng không các mẹ. Bình sữa thì có loaij bình mềm, bé không chịu ti thì mẹ bóp là sữa cũng chảy vô miệng, bé chỉ viêc nuốt
    • 5,179 Bài viết

• 5,466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Bé nhà mình có tháng bé không tăng cân nhưng hoạt động nhanh nhẹn, khỏe khoắn, cao lớn là cũng được mom nhỉ, hjjhj
    Có giai đoạn mình chỉ mong cho bé nhà mình giữ được cân không sút là mừng lắm kìa. Nhất là giai đoạn qua 1 tuổi, sữa mẹ ít và bé thì tập ăn bữa được bữa ọe
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5