Nhờ tư vấn chọn sữa Nhật nào tốt cho trẻ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà em chậm tăng cân mà còn kén uống sữa ngoài. Mấy nay bé hơi bón nên em muốn chọn một loại sữa mát và không có mùi tanh cho bé. Trước khi sinh em có đọc qua vài thớt trên diễn đàn thì thấy phần nhiều các mẹ rất tâm đắc với các loại sữa xách tay Nhật Bản, bị cái là bị cái là nhiều loại quá, nào là Glico, Meiji, Morinaga, Wakodo... Thôi thì em đành lập một thớt riêng nhờ các mẹ tư vấn giúp em, với 2 ưu tiên hàng đầu là không tanh và mát thì em nên chọn nhãn sữa nhật bản nào tốt cho trẻ ạ?

Thêm nữa, mẹ nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em thông tin về cách chọn sữa xách tay Nhật bản nào tốt cho trẻ và chỗ mua uy tín luôn được không? Em cảm ơn nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Aptaclub; 13/06/2016 vào lúc 03:05 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,894 Bài viết

• 1,820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tu6300 Xem bài viết
    Bé nhà em chậm tăng cân mà còn kén uống sữa ngoài. Mấy nay bé hơi bón nên em muốn chọn một loại sữa mát và không có mùi tanh cho bé. Em có đọc qua vài thớt trên diễn đàn thì thấy phần nhiều các mẹ rất tâm đắc với các loại sữa xách tay Nhật Bản, bị cái là bị cái là nhiều loại quá, nào là Glico, Meiji, Morinaga, Wakodo... Thôi thì em đành lập một thớt riêng nhờ các mẹ tư vấn giúp em, với 2 ưu tiên hàng đầu là không tanh và mát thì em nên chọn nhãn sữa nhật nào tốt cho trẻ ạ?

Thêm nữa, mẹ nào có kinh nghiệm dùng sữa Nhật cho bé có thể chia sẻ cho em thông tin về chỗ mua uy tín luôn được không? Em cảm ơn nhiều nhiều.
    Sữa Nhật thì tốt rồi, mà trên thị trường bây giờ cũng có rất nhiều loại, hay bạn chọn mua loại sữa Nhật nhập nguyên hộp, có thông tin nhà sản xuất, nhà phân phối, rồi có nhãn phụ bằng tiếng Việt nè, được kiểm định từ các cơ quan chức năng, thường bên ngoài hộp có ghi đó bạn, như vậy sẽ đảm bảo sức khỏe cho bé hơn, mua hàng trôi nổi hay xách tay gì đấy sợ lắm, kẻo " tiền mất tật mang" thì khổ.
    • 156 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Hiện nay thị trường nhiều loại sữa quá các mẹ nhỉ. Mình cũng đang nghiên cứu để đổi sữa cho con trong lúc mình chuẩn bị đi làm đây các mẹ ạ. Bé nhà mình đc 6 tháng. mình chuẩn bị đi làm nên cũng lên đây, học hỏi kinh nghiệm các mẹ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 300 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Sữa Nhật thì tốt rồi, mà trên thị trường bây giờ cũng có rất nhiều loại, hay bạn chọn mua loại sữa Nhật nhập nguyên hộp, có thông tin nhà sản xuất, nhà phân phối, rồi có nhãn phụ bằng tiếng Việt nè, được kiểm định từ các cơ quan chức năng, thường bên ngoài hộp có ghi đó bạn, như vậy sẽ đảm bảo sức khỏe cho bé hơn, mua hàng trôi nổi hay xách tay gì đấy sợ lắm, kẻo " tiền mất tật mang" thì khổ.
    Mình đồng ý với mẹ Mebonsuri. Cứ nhập khẩu nguyên hộp, thông tin nhà sản xuất, phân phối với tiếng Việt hướng dẫn đầy đủ in luôn trên lon càng chuẩn.
    • 732 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quayin Xem bài viết
    Mình đồng ý với mẹ Mebonsuri. Cứ nhập khẩu nguyên hộp, thông tin nhà sản xuất, phân phối với tiếng Việt hướng dẫn đầy đủ in luôn trên lon càng chuẩn.
    Mình có người quen thường mua hàng xách tay mang về nhưng mình lại không yên tâm, nói xách tay vậy chứ ai biết được thế nào, hàng trôi nổi giờ nhiều lắm, chắc ăn nhất là mua hàng nhập khẩu nguyên hộp là yên tâm nhất mom nhỉ.
    • 156 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Mình có người quen thường mua hàng xách tay mang về nhưng mình lại không yên tâm, nói xách tay vậy chứ ai biết được thế nào, hàng trôi nổi giờ nhiều lắm, chắc ăn nhất là mua hàng nhập khẩu nguyên hộp là yên tâm nhất mom nhỉ.
    Mình cũng nói ấy, nhà mình không có người nhà ở nước ngoài, thành ra, mình không dám tin chắc các nguồn sữa xách tay có thật sự chuẩn và tốt như mình nghĩ hay không hay chỉ là quảng cáo của người bán hàng. Ai muốn bán hàng mà chả nói thay về sp mình bán đúng không các mẹ. Chưa kể, giá hàng xách tay, cũng trên trời dưới biển lắm ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,682 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhthuytinh Xem bài viết
    Hiện nay thị trường nhiều loại sữa quá các mẹ nhỉ. Mình cũng đang nghiên cứu để đổi sữa cho con trong lúc mình chuẩn bị đi làm đây các mẹ ạ. Bé nhà mình đc 6 tháng. mình chuẩn bị đi làm nên cũng lên đây, học hỏi kinh nghiệm các mẹ
    Đúng, không phải nhiều mà là rất nhiều mẹ nó ạ. Mình phải là ngườ tiêu dùng thông thái để lựa chọn được sản phẩm tốt nhất cho con mình đó các mẹ ạ. Mình thì chỉ ưu tiên sữa nào mát, sữa nào bổ sung chất xơ để con tiêu hoá tốt thôi. Mà thông thường, bé tiêu hoá tốt thì mới tăng cân tốt các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 477 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Em thì không biết các mẹ thế nào. Nhưng nếu chọn sữa cho con, em ưu tiên loại nào mà con ti thấy ngon miệng, ăn hết cữ và tăng cân đều đặn. Em thấy sữa Aptamil phù hợp với bé nhà em đó các mẹ. Mới thử hết hộp 400g nhưng tháy có vẻ cô nàng hợp tác.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,682 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_hue Xem bài viết
    Em thì không biết các mẹ thế nào. Nhưng nếu chọn sữa cho con, em ưu tiên loại nào mà con ti thấy ngon miệng, ăn hết cữ và tăng cân đều đặn. Em thấy sữa Aptamil phù hợp với bé nhà em đó các mẹ. Mới thử hết hộp 400g nhưng tháy có vẻ cô nàng hợp tác.
    Đúng là tiêu chí đầu tiên khi chọn sữa là bé hợp tác mẹ nó nhỉ. Bé phải chịu ăn thì mới tăng cân được đúng không các mẹ. Mình cũng thế thôi, nếu không muốn ăn thì khó mà ngon miệng được.
    • 269 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Đúng là tiêu chí đầu tiên khi chọn sữa là bé hợp tác mẹ nó nhỉ. Bé phải chịu ăn thì mới tăng cân được đúng không các mẹ. Mình cũng thế thôi, nếu không muốn ăn thì khó mà ngon miệng được.
    Con giai nhà mình được cái dễ tính, nuôi trộm vía, thích ghê cơ. Sữa nào chàng cũng hợp tác, không thấy có vấn đề gì hết á. Tuy nhiên, không vì thế mà mình qua loa chuyện chọn sữa cho con. MÌnh ưu tiên sữa nào có bổ sung chất xơ để giúp hệ tiêu hoá của con khoẻ mạnh. Sữa mình cugnx không mua sữa xách tay mà chỉ mua sữa nhập khẩu thôi.
    UkSSL89UkSSp7

p8kzSZFp8kzp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 732 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình cũng nói ấy, nhà mình không có người nhà ở nước ngoài, thành ra, mình không dám tin chắc các nguồn sữa xách tay có thật sự chuẩn và tốt như mình nghĩ hay không hay chỉ là quảng cáo của người bán hàng. Ai muốn bán hàng mà chả nói thay về sp mình bán đúng không các mẹ. Chưa kể, giá hàng xách tay, cũng trên trời dưới biển lắm ý.
    Đúng vậy bạn, nhiều khi quen biết nên tin tưởng không kiểm tra kỹ lỡ trúng hàng nhái thì tội cho con, nhà mình cứ nhập nguyên hộp Aptamil về cho con uống, hàng 100% nội địa Anh đó bạn. Aptamil nổi tiếng là mát, bé mình uống output cũng ok luôn, mình rất ưng bụng.
    • 736 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_hue Xem bài viết
    Các bé bây giờ thông minh lắm nha, sữa nào mà ngon, bé thích uống là bé hợp tác và phát triển tốt, còn sữa nào mà hổng thích là bé chẳng uống đâu, mẹ cũng không thể ép được đâu nhé, hjjh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,254 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    Các bé bây giờ thông minh lắm nha, sữa nào mà ngon, bé thích uống là bé hợp tác và phát triển tốt, còn sữa nào mà hổng thích là bé chẳng uống đâu, mẹ cũng không thể ép được đâu nhé, hjjh
    Kaka, món nào mà không thích là phun phì phì luôn ấy chứ. Bạn thấy bé hợp sữa thì cứ thế cho bé chén đi, tìm mộ loại sữa hợp với con cũng rất là vất vả đó. Hồi trước, con mình không hợp, uống vào là táo bón mấy ngày, đổi lung tung cả lên mới được đó ạ.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 736 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé bị táo bón mẹ thử mua loại sữa có bổ sung chất xơ, hỗ trợ hệ tiêu hóa cho bé uống, mà khi thay đổi sữa cũng nên thay đổi từ từ cho bé quen dần với loại sữa mới, sau đó mới ngưng hoàn toàn sữa cũ mom nhé.
    • 302 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tu6300 Xem bài viết
    Bé nhà em chậm tăng cân mà còn kén uống sữa ngoài. Mấy nay bé hơi bón nên em muốn chọn một loại sữa mát và không có mùi tanh cho bé. Em có đọc qua vài thớt trên diễn đàn thì thấy phần nhiều các mẹ rất tâm đắc với các loại sữa xách tay Nhật Bản, bị cái là bị cái là nhiều loại quá, nào là Glico, Meiji, Morinaga, Wakodo... Thôi thì em đành lập một thớt riêng nhờ các mẹ tư vấn giúp em, với 2 ưu tiên hàng đầu là không tanh và mát thì em nên chọn nhãn sữa nhật nào tốt cho trẻ ạ?

Thêm nữa, mẹ nào có kinh nghiệm dùng sữa Nhật cho bé có thể chia sẻ cho em thông tin về chỗ mua uy tín luôn được không? Em cảm ơn nhiều nhiều.
    Thực ra các loại sữa Nhật xách tay hiện tại ở Việt Nam chưa có đơn vị nhập khẩu chính thức nào đâu mom ạ, chỉ toàn các đơn vị nhỏ lẻ thôi nên không đảm bảo lắm, mà không đảm bảo thì tớ không yên tâm khi cho con dùng.
    • 269 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Thực ra các loại sữa Nhật xách tay hiện tại ở Việt Nam chưa có đơn vị nhập khẩu chính thức nào đâu mom ạ, chỉ toàn các đơn vị nhỏ lẻ thôi nên không đảm bảo lắm, mà không đảm bảo thì tớ không yên tâm khi cho con dùng.
    Toàn các mẹ có người nhà, hay là quen tiếp viên gì đó mang sữa về. Nhưng mà mình thấy, nguồn sữa đó không đảm bảo lắm, không biết được chất lượng thực ra sao. Mình mua cho con ăn chứ có phải như mớ rau mớ cỏ đâu mà mua đại được. Mình thì thấy sữa trong nước hoặc sữa nhập khẩu chính ngạch là mình cũng yên tâm để mua cho con rồi.
    UkSSL89UkSSp7

p8kzSZFp8kzp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Mình nghĩ, trong toàn bộ các cơ quan đoàn thể trong cơ thể con người, cái miệng là cái khôn nhất Cái gì ngon, cái gì hay, cái gì giở là biết luôn á. Không như cái đầu, nhiều khi vẫn bị cảm giác đánh lừa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 477 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Nhiều mẹ thích sữa nhật và cứ phải là sữa xách tay mới chịu. Nhưng bản thân mình thì không quá cầu kỳ như thế. Mình chỉ cần sữa tốt mộtchút, nhập khẩu nguyên lon càng tốt. Thế là cũng thấy yên tâm rồi. Nhiều mẹ có điều kiện, đâm ra cầu kỳ quá mình thấy cũng không cần thiết.
    • 156 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quayin Xem bài viết
    Mình chọn sữa cũng thường chọn như vậy mẹ nó ạ. Nhất là hạn sử dụng, ngày sản xuất được dập nổi càng tốt. Mà không dập nổi thì phải nhìn chữ in sắc nét thì mới yên tâm. Hàng xách tay được tiếng là chuẩn, hàng nội địa gì đó, nhưng mình thấy vậy không ổn lắm, vì mình không rõ họ mua từ nguồn nào? chuẩn thật hay không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,254 Bài viết

• 5,470 Được cảm ơn

Mình chọn sữa cũng thường chọn như vậy mẹ nó ạ. Nhất là hạn sử dụng, ngày sản xuất được dập nổi càng tốt. Mà không dập nổi thì phải nhìn chữ in sắc nét thì mới yên tâm. Hàng xách tay được tiếng là chuẩn, hàng nội địa gì đó, nhưng mình thấy vậy không ổn lắm, vì mình không rõ họ mua từ nguồn nào? chuẩn thật hay không?
    MÌnh chỉ dám mua hàng xách tay khi đó chính là cô dì chú bác của mình thôi, huhu...Nhất là sữa cho con uống, ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của con nên mình cẩn thận lắm. Mấy thứ như mỹ phẩm bất quá thì bò không dùng, chứ con mà có sao thì mình hối hận lắm. Mua có nguồn gốc rõ ràng thì mới yên tâm, đắt tí cũng được.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5