Nhắn tin cho nhau

Muốn làm hộ chiếu thì ở đâu và thủ tục thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, mình muốn làm hộ chiếu lần đầu nhưng chưa biết làm ở đâu và thủ tục thế nào, bạn nào biết PM cho mình với
    Thanks cả nhà!

• 192 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ami86hn Xem bài viết
    Mình ở Hà Nội, mình muốn làm hộ chiếu lần đầu nhưng chưa biết làm ở đâu và thủ tục thế nào, bạn nào biết PM cho mình với
    Thanks cả nhà!
    Bạn mang 4 ảnh 4x6 nền trắng + hộ khẩu + CMTND (cứ ra hiệu chụp ảnh bảo họ chụp ảnh hộ chiếu cho là ok) rồi lên cục xuất nhập cảnh số 15A phố Huế.Lấy tờ khai ở tầng 1 lên tầng 2 khai dán ảnh vào, rồi nộp chờ đến số, nộp 200k lệ phí, sẽ có giấy hẹn 1 tuần sau đến lấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cục XNC ở 40 Hàng Bài chứ nhỉ? Chỗ có cái lối vào là cổng giống như cổng làng.

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

uhm, mình đọc trên mạng cũng chỉ thấy địa chỉ 40A Hàng Bài
    Thanks bạn nhiều nha!

• 128 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

ơ mình tưởng là cấp đổi thì mới ra 40a Hàng bài chứ. còn cấp mới lần đầu thì ra Lý Thường kiệt mà
    MẸ YÊU CẢ NGỐ CỦA MẸ NHẤT TRÊN ĐỜI :Kiss::Kiss::Kiss:

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Liên quan đến hộ chiếu hay xuất nhập cảnh thì chỉ có ở Cục Xuất Nhập Cảnh- Bộ Công An ( 40 Hàng Bài) hoặc Phòng Quản Lý XNC- Công An TP Hà Nội ( 98 Trần Hưng Đạo).

• 192 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

iem nhầm, 40A hàng bài cả cấp đổi lẫn làm mới

• 399 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

như mình hộ khẩu ở quận Thanh Xuân hình như là phải xuống Hà Đông làm có đúng ko các mẹ nhỉ? mình muốn làm kèm thêm con trai 3 tuổi thì có phải mang em bé đi luôn ko nhỉ? tại vì mình đã từng làm 1 lần rồi, nhg lâu quá nên ko nhớ nữa, ko biết có phải lấy form về xin dấu của phường xã hay ko nữa? sau đó mới quay lại nộp cho họ ( mình ko muốn mang con đi làm nhiều lần , tội nghiệp bé đi lại khổ)
    Có điều là CMND của mình làm từ năm 1997 ko biết quá 15 năm giờ có lấy ra để làm hộ chiếu đc ko nhỉ?

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hình như chuyển lên Hàng Bài đối diện rạp tháng Tám rồi mà chị. Gần ngay bộ nội vụ luôn. Chỗ cũ ở phố Dã Tượng đâm thẳng ra cơ mà. Nhưng mà bỏ rồi. Nếu đi thì nhớ là đến sớm vào, đông lắm ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 31 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hộ khẩu của bạn ở HN, cấp lần đầu thì bạn ra 98 Trần Hưng Đạo bạn ạ. 4 ảnh 4*6 nền trắng, 200k, HKTT, CMND. Đến xin tờ khai viết rồi xếp số và chờ đến lượt mình Đông lắm ý. Xong rùi thì chờ 13 ngày sau đến lấy thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhboong811; 30/11/2010 vào lúc 12:27 AM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2