Chia sẻ kinh nghiệm chống da hanh khô ngày Tết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ, thời tiết bắt đầu se lạnh, không khí đón Tết cũng tưng bừng khắp mọi nhà rồi nhỉ ^^. Tuy nhiên với thời tiết này, em biết có không ít các mẹ gặp phải vấn đề da hanh khô, nứt nẻ, đặc biệt là với tiết trời rét buốt ngoài Bắc. Chính vì thế em lập ra diễn đàn này với mong muốn được cùng các mẹ thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp da vào những ngày giao mùa.
    Không biết các mẹ thế nào chứ riêng em, vốn dĩ là da khô nên thời gian này thực sự làm em khổ sở. Trước kia, mỗi lần Tết đến là em lại bị nứt da, nó tróc ra thành từng mảng, nhất là cái chân, nhìn như da rắn vậy, còn da mặt thì ôi thôi…cứ như có hàng chục nếp nhăn, nhất là khóe miệng, em cười cũng khó khăn nữa hix…không những mất thẩm mỹ mà còn làm em cảm thấy ngứa ngứa, rát rát cực kỳ khó chịu luôn ý. Mà các chị biết sao không, lúc da bị nứt nẻ như vậy, em tự ti lắm luôn, nhất là khi đối diện với người ấy, mặc dù anh ý bảo không để ý nhưng em biết chẳng ai muốn ngắm bạn gái mình với làn da khô nẻ, trang điểm cũng không ăn phấn, trên mặt thì da cứ bở bở, còn da body thì tróc vẩy, nhiều nếp nhăn L(((((
    Bởi vậy, ban đầu cứ đến mùa lạnh là em lại phải sử dụng dầu dừa, dầu olive thoa lên da mặt, da body thay kem dưỡng thông thường…nhưng vẫn không ăn thua, lúc ngủ nó cứ dính dính thế nào ý, em thấy không quen rồi lại thôi.
    Nhưng thật may, dạo đây có chị bạn mua tặng sinh nhật hũ kem dưỡng trắng da chống lão hóa của Sakura, hình như em nhớ không nhầm là Whitening anti- aging cream thì phải . Dùng thử một thời gian em thấy cực kỳ ưng ý, nhất là về tác dụng dưỡng trắng mịn da, nhưng về khoản tăng cường độ ẩm cho da cực khô vào mùa đông thì có lẽ phải nhờ đến loại serum Age Defying DNA repair của Sakura thôi, cũng tình cờ mới gặp được em này.
    Từ lúc thích sản phẩm kem trắng da của sakura, em tìm hiểu kỹ nhiều loại sản phẩm khác của hãng mới phát hiện ra “em” ý, nhưng em không nghĩ em này có thể giúp da mình thoát khỏi cái khô hanh của thời tiết giao mùa. Sau một đêm sử dụng, em nhận thấy da mình không những không bị bong tróc mà còn ẩm, mịn, da sáng và đều màu hơn. Thật là tuyệt các mẹ ạ.
    Từ giờ em không còn lo lắng về da khô ráp hay bong tróc vào ngày Tết nữa. Còn da body thì em vẫn thoa dầu olive thôi ạ. Các mẹ nào cũng gặp tình trạng như em có thể tham khảo xem sao nhé, chứ em đã tìm được thần dược của mình rồi đấy ^^
    • 2,890 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

Mình ở trong Nam chỉ ngồi làm việc phòng máy lạnh mà da đã khô chịu không nổi rồi, các chị em ở miền Bắc thiệt là khổ sở với thời tiết lạnh, giờ đã có sản phẩm dưỡng ẩm Sakura các chị em mua dùng thử xem sao. Mình cũng đang bon chen thử kem dưỡng ẩm này đây, hy vọng là sẽ có làn da đẹp như mơ, hihi
    • 6,284 Bài viết

• 3,236 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hehe, lên mạng lang thang thấy bộ tứ quyền lực này, ham hố quá nè, ai thử chung với em không
    4-san-pham-sakura-phuc-hoi-da-hu-ton
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 147 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đang dùng mặt nạ ngủ phục hồi da của sakura thấy rất hài lòng, lúc trước da sần mà giờ mịn màng thấy rõ luôn rồi. Yêu mặt na ngủ sakura lắm ạ. mấy viên serum nahu thai cừu của sakura em cũng thích nhưng mà bữa đó mua mặt nạ ngủ tại Hoa Anh Đào được tặng thêm vài viên serum, giờ dùng hết rồi chắc phải mua thêm nữa quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 587 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobonla223 Xem bài viết
    Em đang dùng mặt nạ ngủ phục hồi da của sakura thấy rất hài lòng, lúc trước da sần mà giờ mịn màng thấy rõ luôn rồi. Yêu mặt na ngủ sakura lắm ạ. mấy viên serum nahu thai cừu của sakura em cũng thích nhưng mà bữa đó mua mặt nạ ngủ tại Hoa Anh Đào được tặng thêm vài viên serum, giờ dùng hết rồi chắc phải mua thêm nữa quá.
    Cho xin 500đ hình ảnh minh họa cho thuyết phục đi bạn. Bôi mặt nạ ngủ có phải dùng kèm viên nhau thai cừu ko hay chỉ cần 1 trong hai thứ là da mịn rồi? Da mình mùa này cũng bị khô và sần, có cả dấu hiệu thâm, nám nữa. Ngán ngẩm quá. Đang tính mua sản phẩm Sakura xài đây.
    • 6,284 Bài viết

• 3,236 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mẹ Tieuyentu muốn minh họa hình ảnh gì? bộ sản phẩm hay là người thật việc thật

Em dùng thử cái mặt nạ ngủ rồi nè, thấy đã lắm lắm luôn. Để chút tối về chụp từng công đoạn gửi cho mẹ nó nhé