Bí quyết chống rạn nứt da do thời tiết hanh khô ngày Tết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đầu xuân và cuối đông, thời tiết lạnh và hanh khô khiến cho độ ẩm trong không khí tuột dốc. Điều này làm cho da bạn khô đi, đặc biệt là da mặt, môi và bàn tay. Trong những ngày lạnh, độ ẩm thấp và các loại xà phòng, sữa rửa mặt có tính tẩy mạnh làm mất đi lớp dầu tự nhiên bảo vệ độ ẩm trên da. Khi chị em chúng ta bước qua tuổi 30 thì vấn đề này càng thêm rắc rối, do lượng dầu trên da sản sinh càng ít lại. Những vấn đề trên kết hợp lại thì làn da khô càng thêm khô.

Trước khi nói đến các sản phẩm dưỡng ẩm cho da vào mùa đông thì chị em nên cân nhắc những thói quen sau đây nhé vì chúng có thể làm cho da chị em khô đi:
    - Tắm nước nóng: chuyện này là bình thường vì trời lạnh ai không thích tắm nước nóng, tuy nhiên, chị em hạn chế nhiệt độ xuống đến thấp nhất có thể và không tắm quá lâu trên 15 phút. Tắm nước nóng gây khô da, mất độ ẩm trên da đó.
    - Dùng máy điều hòa: thời tiết lạnh bên ngoài khiến bạn bất điều hòa bên trong và đây cũng là nguyên nhân gây khô da.
    - Dùng lại xà phòng hay sữa rửa mặt có tính tẩy quá mạnh.
    - Không dùng kem chống nắng khi ra đường: mùa đông ánh nắng mặt trời có vẻ " không gay gắt. Tuy nhiên da vẫn bị tác động từ tia cực tím, gây lão hóa sớm và khô da.
    Vậy làm gì để da luôn được mịn màng, đặc biệt là da mặt vì chị em chúng ta còn đi chơi Tết nữa chứ, gặp gỡ người thân, bạn bè, đồng nghiệp nữa chứ!
    Những mẹo sau đây sẽ giúp cho chị em chúng mình có được làn da mịn màng ngay trong những ngày mà thời tiết hanh khô, tự tin, năng động đi du xuân luôn nè.

1. Đầu tiên là phải chống nắng
    Nhắc đến chống nắng thì chị em lại hay quên, với lại khó dùng sau khi trang điểm. Nhưng việc này là chuyện của ngày xưa cơ. Cô tấm ngày nay đã có thể dùng những loại kem trang điểm có tích hợp cả chống nắng. Mà nổi bật nhất là cc cream sakura. Với chỉ số chống nắng lên đến SPF 50, chống nắng toàn diện mà vẫn đẹp lộng lẫy nhá. Ngăn ngừa tác động của tia cực tím, da khô, lão hóa sớm.

chong%20ran%201
    Em dùng thử cc cream sakura thấy rất thích, che được khuyết điểm và đều màu da.

2. Dưỡng ẩm cho da
    Có điều đáng buồn là các nàng eva chỉ dưỡng ẩm khi nào thấy da khô mà thôi. Hoặc đợi đến khi thời tiết hanh khô ập đến thì mới chịu dùng kem dưỡng ẩm. Nhưng như thế thì muộn rồi. Một giải pháp dưỡng ẩm thường xuyên giúp dưỡng da, và đặc biệt là không lo khô da mùa đông này. Đó là dùng mặt nạ ngủ. Chị em nên dùng mặt nạ ngủ sakura 2 lần mỗi tuần, để có làn da mọng nước và mịn màng, trắng sáng nhé.
    Một số chị em thường chỉ dùng mặt nạ ngủ khi nào thấy da cần cấp cứu nước hoặc vài hôm nữa đi đám cưới, tiệc tùng gì đó thì mới lo dưỡng ẩm cho da. Nhưng để chăm sóc da, đặc biệt là những nàng da khô, thì càng phải dùng mặt nạ ngủ thường xuyên. Bí quyết là dưỡng ẩm trước khi đông về, duy trì dùng mặt nạ ngủ sakura sẽ giúp làn da của chị em mịn màng, lúc nào cũng được cấp nước đầy đủ ngay trong thời tiết hanh khô!

chong%20ran%202
    Mặt nạ ngủ sakura thoa lên tay rất mát và thẩm thấu vào da rất nhanh đấy các mẹ ạ!

3. Chọn đúng loại sữa rửa mặt
    Điều này cũng quan trọng không kém, nhưng ít chị em quan tâm. Thông thường, các chị em chú ý đến các loại kem dưỡng nhiều hơn. Nhưng mà chọn sai sữa rửa mặt thì quy trình dưỡng da của chúng ta sẽ bị thay đổi hoặc hiệu quả không cao.
    Để dưỡng trắng da tốt thì chị em cần chọn loại sữa rửa mặt không làm mất đi độ nhờn tự nhiên trên da, mà còn phải làm sạch da tốt, tẩy tế bào chết nhẹ nhàng, tẩy trang sạch để giúp ngăn ngừa bít lỗ chân lông gây ra mụn và còn giúp da hấp thụ dưỡng chất tốt vào các bước sau.
    Loại sữa rửa mặt có thể bảo vệ da theo cơ chế tự nhiên bao gồm làm sạch, giữ cân bằng độ pH, độ nhờn, trên da, làm sạch da và dưỡng trắng da hiện nay có sữa rửa mặt trắng da sakura.

chong%20ran%203
    Rửa mặt xong em thấy mát da, da mềm mịn và độ ẩm trên da vẫn còn, không bị khô da nhé!

Điều gì đặc biệt ở sữa rửa mặt sakura?
    Đó là chiết xuất từ rau sam, biết quyết giữ được độ ẩm và lớp nhờn tự nhiên trên da. Thêm nữa là khả năng dưỡng trắng từ chiết xuất cây Phỉ tại Bắc Mĩ. Có thể nói, sữa rửa mặt sakura chăm sóc da theo cơ chế tự bảo vệ của làn da.
    Các mẹ nào có cách dưỡng ẩm da đặc biệt là vào mùa đông thì cùng chia sẻ dưới comment nhé!
    • 3,815 Bài viết

• 1,262 Được cảm ơn

Bí quyết hay quá, mình cũng hay bị khô da tay và chân, có mặt là không bị vì có dùng kem chống nắng rồi
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 2,890 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

Mình làm việc trong phòng máy lạnh nên da mặt, tay chân đều khô, giờ mới biết tới sản phẩm dưỡng ẩm Sakura, phải thử xem sao
    • 6,177 Bài viết

• 3,136 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em thích cái mặt nạ ngủ wá đi à!Các mẹ biết giá rổ và chỗ mua không? chỉ em với
    dạo này da khô khô nhìn thấy ớn luôn á
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 872 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Thử mua ở đây đi mẹ nó
    http://hoaanhdao.vn
    Bữa em mua được tặng thêm son gió của Pháp nữa đó, đã lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,177 Bài viết

• 3,136 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đây hả mẹ nó
    mat-na-ngu-3

Nhưng mẹ nó mua lúc nào vậy? em thích son gió hơn, nhưng thấy giờ khuyến mãi đang là "
    Khuyến mãi hot: Tặng ngay 1 mặt nạ trắng da collagen 3D 185k, 2 sample CC Cream, 1 sample Sakura Anti khi mua mặt nạ ngủ Sakura Ultimate Sleeping Cream tại Công Ty Mỹ Phẩm Hoa Anh Đào.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái cc cream sakura, mặt nạ ngủ sakura, với srm đó mua ở đâu vậy các mẹ? Trọn bộ đó giá bao nhiêu đó?
    • 6,177 Bài viết

• 3,136 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vyngannguyen Xem bài viết
    Cái cc cream sakura, mặt nạ ngủ sakura, với srm đó mua ở đâu vậy các mẹ? Trọn bộ đó giá bao nhiêu đó?
    Mua ở ngay Trần Quang khải đó mẹ nó ơi
    Cái mặt nạ ngủ là 890k nè, CC là 900k nè , SRM tùy loại, khoảng 600-680/tube đó mẹ nó ạ