Bức thư gửi chồng thú vị mà bất cứ ai cũng nên đọc

• 129K Lượt chia sẻ
  • 483K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • 201 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Thay vì tỏ thái độ ngán ngẩm khi so sánh vợ với những cô gái "lụa là xiêm áo" ngoài đường, các ông chồng nên xem xét lại lý do tại sao vợ lại kém xinh, kém duyên hơn sau khi cưới. Phải chăng các anh đã quá vô tư, thiếu quan tâm và chỉ biết trút gánh nặng gia đình lên đôi vai vợ?

Để phụ nữ luôn luôn là người vợ hiền, đảm đang và xinh đẹp sau ngày cưới, khi đã là chồng, người đàn ông phải biết quan tâm đến vợ, chia sẻ gánh nặng gia đình và đặc biệt nhất là phải "yêu thương vợ thật lòng" - đây chính là quan điểm giữ gìn hạnh phúc thú vị, đồng thời cũng là nội dung chính của bức thư gửi chồng đang gây "sốt" trong cộng đồng mạng thời gian gần đây. Mời bạn đọc lại nội dung bức thư gửi chồng đáng yêu này

14175

Gửi chồng yêu,

Nếu đàn ông muốn một ngôi nhà ấm áp và gọn gàng, thì xin đừng nghĩ lấy vợ về là là để trả công cho những năm tháng yêu thương đã đủ, rồi bỏ mặc người vợ của mình loay hoay giữa dòng đời với trăm ngàn thứ phải đổ vào đầu. Cũng đừng nghĩ rằng lấy vợ là có thêm một cô ôsin không cần trả công cả đời, cứ ra sức quát tháo, đòi hỏi, ra lệnh.

Bóng đèn sáng mãi cũng có lúc tối phải thay, người vợ nhẫn nhịn và hiền dịu đến đâu cũng có lúc mệt mỏi cáu gắt. Trách vợ không thể giữ mãi hình ảnh đẹp như thuở mới yêu rồi đưa mắt ra nhìn những cô gái xinh đẹp tung tẩy ngoài đường nhưng các anh quên mất rằng, họ đẹp là vì họ còn tự do - họ chưa gánh vác lên mình cái “gánh đàn bà” - cái “gánh gia đình” như vợ ở nhà. Mà nếu so ra, vợ các anh cũng bỏ hết cái “gánh đàn bà” để chạy đua làm đẹp, chạy đua trưng mốt, ai rồi kém ai? Cứ thử lúc nào đó, các anh bất chợt thấy vợ mình xinh đẹp đi trên phố, những nhọc nhằn lo toan hàng ngày thay bằng nét duyên dáng, đáng yêu cuốn hút biết bao ánh nhìn của đám mày râu độc thân khác, rồi các anh mới vỡ lẽ ra: Chẳng phải cơm nhà ăn nhiều đâm chán, đâm ngấy.

Vợ cũng như cốc nước lọc thôi. Nước lọc tinh khiết, không màu không vị khiến các anh thỉnh thoảng cũng mơ màng về trà, về cà phê. Nhưng nên nhớ, nước lọc thì uống cả đời kể cả khi các anh không khát. Còn cà phê, trà kia, thơm ngon là thế nhưng ai uống được nó cả đời khi không khát hay khát cháy họng đây? Nước lọc khéo chế biến thì cũng có đủ thứ đồ giải khát khác để uống những lúc bỗng dưng thèm vị lạ đấy. Có điều, phải xem bản lĩnh đàn ông đến đâu. Mà, người đàn ông bản lĩnh chính là người có thể khiến người vợ của mình sẵn sàng làm nhiều thứ trong hạnh phúc chứ không phải người chỉ biết áp đặt và đòi hỏi như một ông hoàng.

Nên anh à, em vẫn nghĩ, người vợ đẹp vì họ có chồng yêu. Anh muốn vợ mình đẹp thì hãy cứ yêu thương em thật nhiều anh nhé!

Nguồn: liva

don_2mjta1aefj5qb

Ảnh minh họa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_4; 17/02/2017 vào lúc 10:27 AM. Lý do: Format bài viết
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin cảm ơn bức thư này vì đó cũng là tiếng lòng của mình muốn gởi đến chồng yêu...Anh chỉ biết đòi hỏi này nọ nhưng chưa bao giờ cổ vũ cũng như giúp mình để có thể đạt được như những gì anh đòi hỏi. Anh muốn mình xinh tươi nhưng suốt ngày chỉ mình quần quật với con, với việc nhà đến mức nhiều buổi tối nằm xuống mới vỡ lẽ là cả ngày mình chưa soi gương thậm chí là chải tóc...Còn anh thì suốt ngày không thấy mặt đâu...Thật buồn...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 977 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đọc bức thư này thấy hình bóng mình ở đó. Chồng luôn coi mình như 1 con oshin miễn phí. Chán. Mình sẽ cố gắng thay đổi: Yêu mình nhiều hơn, còn chồng có muốn quan tâm mình hay không mặc kệ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đây cũng là những gì em muốn nói . chồng em luôn kêu ca rằng em làm việc không được tốt cho lắm thú thật vừa chăm mẹ c vừa chăm con vừa làm việc nhà nên cũng có những việc dở dang, nhưng hai vợ chồng thì anh ấy ngồi phây phây, còn em chỉ biết phải làm theo ý ảnh, đúng là đàn ông mà, nhiều lúc tủi thân vì bị m.c kiếm chuyện nhưng chồng lại không động viên an ủi , còn hùa chung để ăn hiếp vợ, một ngày em chỉ ra ngoài đường lúc đi chợ hoặc chông sai đi mua thứ gì đó . còn hầu hết thời gian chỉ chui rúm trong nhà chẳng được đi đâu cả
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chưa làm vợ nhưng cũng phần nào thấu hiểu nỗi vất vả mà mẹ đã hi sinh cho gia đình mà bố chẳng bao giờ hiểu cả
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình chỉ là osin cao cấp thôi, chỉ khác là đc ngủ chung với chủ.huuuu
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

là phụ nữ thật khổ,k biết làm sao để ck mãi yêu thương, đàn ông vôn dĩ tham lam, k biết bao nhiêu là đủ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochien28 Xem bài viết
    mình chỉ là osin cao cấp thôi, chỉ khác là đc ngủ chung với chủ.huuuu
    nói y như nhà mình
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng là ô sin
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hơ mình cũng thế, nghĩ mà buồn suốt ngày quay như con chong chóng...!😭
    • 104 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ko biết rồi sau này mình thế nào.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thê´ mới nói ngày làm ô sin tối làm cave
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong e thấy chắc ở độc thân thích hơn, khỏi phải làm ôsin cho ai hết
    • 711 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mình thì khác chồng phải san sẻ với vk chứ ko phải cứ đùn đẩy cho vk làm 1 mình đi làm về 2 vc thay nhau vào bếp nấu nướng dọn dẹp nhà cửa chứ còn bảo người làm ko hết kẻ ngồi rung đùi thì mình ko chịu rùi đấy, cũng may anh xã tâm lí thương vk nên cũng san sẻ hết việc nhà cho vk có hôm ck còn làm siêng dậy sớm nấu đồ ăn sáng gọi vk dậy ăn đii làm, hạnh phúc lắm hihi
    • 109 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình từng dọa chồng là anh biết tại sao khi cưới về phụ nữ thay đổi từ 1 con mèo ngoan thành 1 con sư tử không? là vì mấy ông chồng từ lúc yêu thì cái gì cũng gánh vác cùng, còn lúc cưới rồi thì tự mặc định đó là chuyện của vợ, chẳng phải của mình thế là ngồi nhìn. Chồng mà không muốn vợ trở thành sư tử thì cứ yêu thương, giúp đỡ vợ đi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái gì mất thì mới tiếc, cứ để các ông chồng cảm thấy mất mát thì họ mới trân trọng
    • 131 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

chính xác, lấy vợ là phải yêu vợ, không thì đẹp như hoa hậu cũng thành Thị Nở thôi, nhưng nhiều người ko biết điều này, cứ nghĩ vợ mình càng ngày càng xấu, mà ko nghĩ người xấu chính là mình!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm phụ nữ thật là khổ
    • 79 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Câu chuyện vẫn mãi chỉ là câu chuyện. Nếu ng đàn ông biết cảm thông, nhường nhịn, yêu thương vợ anh ta thật lòng thì ng vợ chẳng cần phải gửi thư thường hay tâm thư thì ng đàn ông ấy vẫn chăm sóc tốt cho ng vợ. Chứ lấy phải ng đàn ông nào vô tâm, vô cảm, lười biếng thì có đọc cả ngàn bài viết hay vạn bài viết như thế này thì họ cũng chả thay đổi đc gì đâu. Thậm chí những ng đàn ông vô tâm thì họ cũng chả buồn đọc những bài viết kiểu thế này.
    • 1,203 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    không biết sau này ôi nghĩ tới thôi cũng đủ sợ rồi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2